Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kenta

Kenta C O N T R A

Trước tiên bạn dọn sạch cái gác, sau đó nói chuyện với ông chú. Ông ấy sẽ kêu bạn bạn mang các đồ vật lên đó. Bạn ra sân sau gom hết tất cả mọi thứ (bằng nút A): giường, sofa, tủ lạnh, TV... Với TV và tủ lạnh thì bạn phải sửa chúng. Sau đó mang chúng lên cầu thanh, nhấn Select Button, chuyển đến Inventory bằng L hay R, nhấn A để chọn các item và sắp xếp chúng theo ý thích của bạn (vì nó sẽ thành phòng của bạn). Xong rồi thì bạn nói chuyện với Hayseed.
    PS: rep cho Ken là hậu tạ rồi đó :D.
    Nó bảo bạn đọc Read Me là để biết cách back up mấy cái file save. Vậy bạn thử cài OfB xong rồi mới chép các file down từ ModTS2 xem nó có trong game không? Có thể khi cài xong OfB nó mặc định không sử dụng cái file download trong thư mục My Document\EA Games\The Sims 2\Downloads.

2. Dâu Tây Xynk

Dâu Tây Xynk Youtube Master Race

Dọn sạch cái gác !? Hưx , cái gác có duy nhất 1 cái đt à , cất nó đi ùi thì đâu còn cái gì để dọn sạch đâu =(( . Ken có thể chỉ rõ lại dùm Dâu được hok :D ? Cám ơn Ken trước nghen .

Hậu tạ Ken nà :-* :-* :'> ( hậu tạ cho cả lần giúp sau lun :p )

3. devilsparda

devilsparda Mr & Ms Pac-Man

Ê! bác nào biết chuyển mấy bản nhạc từ bên ngoài vào trong The Sim 2 ko?
    Tui chơi The Sim 1 chuyển đc rùi nhưng The Sim 2 thì ko biết!

4. Kenta

Kenta C O N T R A

@Dâu tây: vậy bỏ qua bước dọn dẹp gác đi (Ken nhớ nhầm :D) thì bạn đã làm các bước kia chưa?
    @Devil: bạn chuyển file nhạc sang dạng .mp3, sau đó vào My Documents\EA Games\The Sims 2\Music. Trong đây có các folder như Pop, Rock... bạn muốn nhạc của mình nằm ở thể loại nào trong game thì copy vô folder đó.

5. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

tớ cũng là lính mới nè, cho tớ hỏi chút nha:D, tớ down đồ sim1 zi2a rùi, extract lun gùi, bỏ vô chỗ download lun rùi, tới khi chơi thì dc nhưng lúc tớ down clothes, skin... thì cũng giải nén lun gùi, bỏ vô skin lun mừ hem chơi dc. Sori nha, tớ hỏi bên théc méc sim1 lâu we1 trùi mà hem ai relay nên tớ fa3i wa bên nì, mong các anh chị giải đáp hộ tớ zới nghen, đa tạ (tớ mà làm dc thì chắc chắn tớ sẽ dẫn đi ăn kem):D

6. urina

urina Youtube Master Race

Có ai rành cái nì cho em hỏi tí, chả là em có sang bên modthesim2 down mí cái bức tranh treo tườnh hình final fantasy, nó bảo down kèm theo cái CEP-Color Enable Package về rùi install. Em làm theo giống vậy đế khi bỏ mí cái file package vô mục downloads rùi, vô game chơi sao ko thấy mí cái pics đó. Mà cái CEP là cái gì vậy , install rùi chẳng thấy hiện chỗ nào cả. Dzụ này ai làm được gòi chỉ cho em với, từng bước nha, thanks ::)

7. _Weekend_

_Weekend_ Youtube Master Race

sim cái con khỉ , tôi chơi ở nhà hoài,chán chết

8. Advent Đăng

Advent Đăng Youtube Master Race

Ai cho serial sims 2 family fun đi mà,down trên mạng về nhưng không biết serial -.-'

9. Kenta

Kenta C O N T R A

Lên rank 4th class gamer từ lâu rồi còn lính mới gì nữa :D. Có thể mấy cái skin đó không hoàn chỉnh lắm nên không chơi được. T.A.T thử vô Downtown xem xem có giúp gì được không. Ken hồi trước chơi TS1 cũng ít down đồ nên không biết nhiều lắm.
    Cài cái CEP là để mấy cái đồ down về sử dụng được trong TS2. Mấy bức tranh bạn down về không có mess riêng mà dùng mess có sẵn của TS2 nên cần đến cái này. Bạn về kiểm tra tất cả các bức tranh của TS2 (do Masix làm), có thể bức trang bạn down nó nằm ở chỗ chọn hình tranh của 1 bức tranh nào đó :D.
    Cd key đây
    B5yy-33df-r3bf-zr3l-hrld
    Aqww-7k99-v73b-ev7r-crld
    Có ai bắt bạn chơi hay sao mà nói vậy. Bạn không thích nhưng người khác thích.

10. mrbluexubu

mrbluexubu Youtube Master Race

huhu, ai giúp em với, em hỏi mà hổng ai trả lời hết. chẳng hiểu sao em cài lại sim cứ bị trục trặc, khi cài xong bản nâng cấp thì nó lại kô thể update được, nó báo là bản sim gốc chưa được cài dù rằng em đã cài rồi và chơi được rồi luôn, sau đó nó tự động cuộn lại quá trình cài đặt và sau đó thì bản sim cũ cũng kô chơi được luôn. tình trạng này em gặp khi cài uni , nl và season. hichic, mỗi lần như vậy là fai xóa hết cài lại. mà bị vậy rồi thì kô xóa được bằng chương trình uninstall của sím mà fai delete roi sau do la xoa regedit cua nó. mấy ngày qua em đã thử cài đi cài lại kô bít bao nhiêu lần rùi mà vẫn kô được, lúc thì bị lỗi kô update được ở nl, lúc thì uni, điên nhất là có khi bị ở season, cài gần xong hết rồi mà bị vậy coi như toi luôn. tình trạng này xảy ra ngẫu nhiên nên kô bít có phải do đĩa kô.

các bác làm ơn giúp em, em sẽ hậu tạ tặng cho bác nào trả lời dùm em một căn biệt thự thiết kế đẹp đầy đủ tiện nghi luôn, hihihi, tất nhiên là chỉ ở được trong the sims 2 thôi

11. mewmew

mewmew Donkey Kong

Các đồ mình đown về thì phải sắp xếp ntn dzay ? Mình ném hết vào download. Nhà cưa cây cối quần áo đầu tóc cũng ném chung dzao đó hết à. Thực ra là phải sắp xếp ntn đây ?

12. Kenta

Kenta C O N T R A

@mrbluexubu: bạn xem lại cái 4CD dùng để update xem nó có bị gì không. Thường thì nếu không cài được exp thì vẫn có thể chơi được các bản trước (các file save sẽ mất nếu bạn không sao lưu trước khi cài exp). Nếu bạn không chơi được TS2 gốc thì có phải bạn cài các bản mở rộng chung chỗ với bản TS2 gốc không? Nếu vậy thì chắc chắn là bị lỗi rồi. Bạn phải cài mấy cái này ở các folder khác nhau. VD: The Sims 2 gốc cài ở folder E:\EA Games\The Sims 2, Seasons thì ở folder E:\EA Games\The Sims 2 Seasons.
    @mewmew: về nguyên tắc chung thì chỉ việc bỏ hết vô folder Downloads trong My Documents\EA Games\The Sims 2 thôi. Tuy nhiên để dễ quản lý bạn có thể tạo các folder như skin, object ... trong folder Downloads rồi bỏ các file tương ứng vào. VD: các file về màu da thì bạn bỏ vô Skin, các đồ vật thì bỏ vô Object. Riêng các file sau khi giải nén có đuôi là .sim2pack (thường là các file nhà) thì bạn chỉ cần chạy rồi cài đặt là xong, không cần chép vô Downloads.

13. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Thanx "anh" Kenta nhìu nha, tớ làm rùi nhưng....hem dc:D, chán. Thui kím món khác zậy :D

14. mrbluexubu

mình cài được 1 vài bản nâng cấp, và một vài bản thì cài vẫn được nhưng cài xong thì kô thể update và nó báo là the sim chưa có trong máy, sau đó nó cuộn lại quá trình mình vừa cài đặt và mình l6 thể chơi được sim cũ và các bản nâng cấp đã cài trước đó. mình đã thử cài đi cài lại nhiều lần rồi nhưng cứ gặp tình trạng này, gặp thường xuyên ở nl và season, thỉnh thoảng bị ở Uni và pet. mình để mỗi cái ra folder riêng chứ không để chung như bạn nói. máy của mình khá mạnh và trước đây cài và chơi sim 2 rất ngon, chẳng hiểu sao bi h lại bị vậy, hic hic.

15. manh85

manh85 Youtube Master Race

cho mình hỏi là phần xây nhà của mình có hiện garage và mua ô tô , nhưng đều bị mờ đi và ko chọn đc, Sim mình là Pets , trước đó đã cài celebration.
    Làm sao để mua được car và xây được garage nhỉ

16. Kenta

Kenta C O N T R A

@Mrbluexubu: tình trạng của bạn thì Ken chưa gặp bao giờ. Nhưng Ken nhớ là khi cài thì chỉ update cho cái exp cài đầu tiên thôi, mấy cái sau thì không cần.
    @manh95: muốn có xe và garage thì bạn phải cài The Sims 2 Night Life.

17. mrbluexubu

chính xác là bị ở những bản cài bằng daemon như nl. uni va family fun, bị khoi dong lại máy khi mount bằng daemon và tình trạng này diễn ra xen kẽ. vd nhu cài uni okie rồi, cài đến nl se gap tinh trạng này, và chỉ cần sau khi máy bị khởi động lại thì kô thể chơi những bản sím trước đó mình đã cài. nó báo là kô có bản sim gốc dù mình đã cài rồi. mình kô bít là lỗi của daemon hay là các bản nâng cấp của sim xung đột với nhau. mình ra thúy vi hỏi người ta cũng bó tay luôn, hic hic, chẳng lẽ cái vụ này là nan y hết thuốc chữa rùi, truoc dây mình chơi được tất cả các bản nâng cấp chỉ thiếu có uni, muốn chuyển sím sang ổ khác và cài thêm uni mà lại bị trục trặc này. còn cái update mình nói là cái thông báo sim đã update thành công chứ không phải là quá trình update mà mình vẫn gặp sau khi cài bản nâng cấp đầu tiên. mình cài đi cài lại cái sím 2 này muốn mòn cái ổ cứng luôn rùi mà vẫn chưa bít được nguyên nhân của cái lỗi này, hic hic, tại dốt IT quá mà.

18. urina

urina Youtube Master Race

Cho em hỏi, hiện em chỉ chơi mỗi bản Seasons thui, đã mua Pets, University, Open for Bussiness, Nightlife nhưng chưa dám cài hết vì sợ lag. Nếu mún chơi hết nhiu đó thì cần Ram bi nhiu để chạy ngon lành và ko lag. Cho em tham khảo vì định mua thêm Ram, ở nhà chỉ mới có 512Mb thui, Card màn hình GeForce 6200 TM 256Mb.

19. Kenta

Kenta C O N T R A

@mrbluexubu: tức là mỗi lần mount bằng deamon tool là bị văng liền à, hay là trong khi cài thì nó văng. Nếu gặp vấn đề về deamon tool thì mrbluexubu thử chuyển qua dùng Alcohol 120% (cũng là phần mềm mount ảnh luôn) xem có được không.
    @urina: Ram thì cần càng nhiều càng tốt :D. Nếu bạn cài nhiều exp thì 512MB chắc chắn lag. Bạn nên mua thêm 1 thanh 512MB để cắm vô để chơi tốt hơn.

20. thamtuokhong

thamtuokhong Youtube Master Race

CÓ Ai Ở Tp Hcm BiẾt ChỖ Mua Sims2 ChƠii Dc TrÊn Win Vista Ko ChỈ Em VỚi , Em ThẤy TrÊn Web CỦa NÓ ThÌ ChƠi Dc TrÊn Win Vista MÀ Sao Em Mua VỀ ToÀn LÀ Xp ThÔi , Ko CÓ HỖ TrỢ Vista T-t , BÁc NÀo GiÚp Em VỚi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.