Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. snow_princess

snow_princess Youtube Master Race

Cái bảng này là sao zậy ???

2. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Mesh như là khung của obj vậy đó ;)),mesh quan trọng lắm ,nếu bạn ko bỏ vào,quần áo của bạn sẽ ko hiện nguyên hình hay nhấp nháy ,etc ...
    Mesh bỏ chung vào folder downloads lun nhé :D

Cái này bạn dùng cái Scriptorium ở trang trước hay
    để install ;))
    hay nhanh thì dùng sims2 package installer or q-xpress :D

3. snow_princess

Mấy kiểu tóc + mesh của nó em down trên peggysim2 zìa ở dạng .exe làm sao đưa vô sim ?
    Mà trang peggysim2 đó có đòi ab3n exp nào ko , em có mỗi bản Pets àh

4. Tehmango

Bạn cứ Double click và cho nó chạy thui ;))
    Bạn xem chỗ download nó có đòi bản nào không
    Nhưng thường thì tóc và quần áo thì ko cần bản mở rộng đâu,sims2 bản gốc là đủ rồi :D

5. snow_princess

Em chạy thử game gòi muh ko thấy ji2 hết, mí quần áo, mắt mũi cũng ko có, em bật cái hình bông hoa ji2 đó lên, ko thấy tên mí trang web đã down đồ như mọi người :(

6. Tehmango

ủa,mà mình thấy đa số obj,tóc tai... là đuôi .package mà :| ,bỏ vào folder downloads là đc ;))
    Bạn bỏ mesh vào luôn chưa
    Vào mục tạo sim tìm xem sao :D

7. danlieu

danlieu Youtube Master Race

Chào all. cho mình hỏi tại sao mình copy mấy cái object với skin nhưng vẫn không thấy hiện trong game ,mình muốn cho con Sim của mình làm việc lương cao thì làm sao (vd:bác sĩ hay kiến trúc sư gì đó )chứ con sim của mình cứ làm việc 300$ 1 ngày là cao rồi chán ngắc làm sao nuôi đũ vợ con nó,sẵn tiện cho mình xin một số trang wed download objects,face,skin cho sims đáng tin cậy hoặc có tài khoãn download thì cho mình xin xài chung,

8. piijjun

piijjun Mario & Luigi

bạn hoàn thành yêu cầu của job và tl đc cái tình huống
    skin thì trong phần tạo sims trên thanh skin có hình bông hoa đó
    ấn vào đó để chọn các skin bạn down về
    object thì bạn thử tìm trong tất cả các mục xem
    cũng có thể do bạn chưa bật CC

9. danlieu

danlieu Youtube Master Race

bạn có thể nói rõ hơn 1 chút ,tại vì mem mới ít ai hĩu những từ ngữ viết tắt,chưa ật CC là như thế nào vì mìh dơn các object skin rất nhìu mà hok thấy nó trong game ,tiện hỏi khi mình chơi thì tự nhiên bên góc trái màn hình xuất hiện nhưng bước chân chớp tắt làm cho con sim đứng lại không hoạt động hay là mình bắt nó làm cái gì thì nó mới làm còn không thì nó đứng yên hoài làm sao khắc phục đc nó bây giờ
    tiện thể cho mình hỏi là có 1 bà già cứ đem con nít đế nhà mình thì phải làm sao,đã nha nghèo mà con cho thêm con nít thì lam sao nuôi nổi ,có cách nào khắc phục ko

10. snow_princess

Em bật cái biểu tượng hình hoa đó trong options rùi, bỏ m1i cái .package vào downloads lun gòi muh vô phần tạo sim cũng ko thấy ji` hết, chỉ có 1 lần đang chơi vô phần change appearance ji2 đó mới thấy vài màu tóc mới chứ quần áo, tóc tai đẹp cũng ko thấy đâu .
    Vô mục tạo sim em ko thấy chỗ cái hình bông hoa sáng lên, tắt đen thui àh :|

11. Tehmango

Mà bạn bật "hình bông hoa " ấy,khi vào game bạn có enable nó lên ko ;))
    Enable rùi thoát game vào lại :D

12. snow_princess

Enable trong game là sao ạh ? Có phải lúc bấm vô cái hình đó hiện ra cái bản có disable hay enable ko ? Cái đó em để hết rùi cũng ko có ji`

13. blind2

blind2 C O N T R A

mấy anh pro ơi cho em hỏi cái này em hơi nood mới tập chơi sìm thui,em tạo 1 gia đình sim với 3 thành viên.nó cho 20k để mua nhà nên em mua 1 căn nhà nhỏ rui dự định kiếm thêm đứa con.1 đứa thui nhé.nào ngờ nó làm 1 hít sinh đôi.căn nhà lại nhỏ quá.nên em định đổi nhà mới nhưng ko bít đổi bằng cách nào mấy anh chỉ dùm làm sao để bỏ nhà đang ở để mua nhà mới vậy mấy pro

14. firstkiss_juliet

firstkiss_juliet Youtube Master Race

Vẫn là 1 câu hỏi bất hủ:( Làm sao cài đặt Sims 2)
    Minh mới mua đĩa Sims 2 (4 đĩa ) Mình đã setup thành công. Sau khi chạy đúng 100% rùi finish, mình làm theo hướng dẫn có ghi trên cái đĩa " Copy file trong thư mục Crack và Patch trên CD vào C:\program files\EA games\The Sims 2\TS Bin sau đó chạy file BM.exe rồi ấn Patch" Mình làm theo đúng y chang như vậy nhưng đến lúc mình chạy file BM mình ấn Patch thì nó lại hiện ra một bảng báo lỗi hết sức vô lý " Make sure you copied this File into The Sims 2\TS Bin folder where thesims2.exe is located".:(( Tức ko chịu được. Rõ ràng là đã copy đúng chỗ, file Sims.ễ cũng đã bẻ Crack và tốn tại ngay đó. Giờ ko bít fai lam sao. Ko chạy file BM dc dẫn đến hok choi dc lun. Bùn. Mình đã lên diễn đàn đọc mấy bài tìm hiểu nhưng hok có bài nào nói về cái lỗi zo zuyen này.
    Vả lại mình còn thấy các bạn nói gì về deamon tool, cái này thì trong đĩa mình hok có, minh thắc mắc hok bít đó là cái ji và để làm ji???
    các bạn chỉ giúp mình sửa lỗi trên đi, huhu, cuộc đời chicken thiệt la bực mình. Xin cảm ơn và hậu tạ.:-w:-o

15. Tehmango

Bạn thử check ở body shop xem sao,có khi nào đồ bạn down có hình dấu hoa thị goác phải mà lại là hình của obj game ko :|
    Bạn ra chỗ neighbourhood ấy có hình gia đình với dấu mũi tên chỉ xuống ấy,click vào ngôi nhà sim bạn đang ở,chọn yes là ,gia đình đó sẽ move vào family bin,
    Sau đó bạn click vào gia đính và chọn nhà mới cho nó ở

Lạ nhỉ,crack bạn sao có file BM gì gì đó ,bạn thử dùng cách này xem sao
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10891388&postcount=272
    Daemon tool là soft dạng như là tạo ổ đĩa ảo từ file iso,bạn có thể thay thế bằng Alcohol hay các soft khác
    :)

16. snow_princess

Trong Body SHop cũng không có ji` hiện lên hết, mà trong Body Shop enable lên ở chỗ nào ?

17. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Vậy cái nào để check mod nào xài đc mod nào ko Xoài ơi ?

Down thì nhìu mà bỏ vô thì sử dụng đc 1/10 à ... chán quá đi mất ~_~

18. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

CHO HỎI: mình tạo 1 kon Sims đã cho vào nhà ở nhưng giờ có nhìu tiền muốn chuyển vào nhà khác thì làm sao?
    --làm sao để delete 1 gia đình sims đã tạo

19. Tehmango

để mình tìm thử xem sao ;))

Edit :Mà Mio down mod có tương thích với bản mở rộng trong game hôk hoặc là vì CC,mà Mio bật enable cho CC chưa ,cái soft này để quản lý content trong game, thử xem sao;))

http://thesims2.ea.com/getcoolstuff/contentmanager.php
    Bạn ra chỗ neighbourhood ấy có hình gia đình với dấu mũi tên chỉ xuống ấy,click vào ngôi nhà sim bạn đang ở,chọn yes là ,gia đình đó sẽ move vào family bin,
    Sau đó bạn click vào gia đính và chọn nhà mới cho nó ở

20. nguyenthanh1991

nguyenthanh1991 Youtube Master Race

các bạn ơi làm ơn ckỉ cko mìnk cách cài sim 2 night life với.Mìk cài đến ckỗ Please Wait tkì nó đòi đưa đĩa TS 2 vào mìk cko vào ổ đĩa r` nkưg mà k ấn đc OK.Ấn mấy ckục lần k đc. bạn nào giúp tớ qua ckỗ này với :) ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.