Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Junny1712

Junny1712 Youtube Master Race

Jun mount òi mừ, nhưng chắc do cài bản uni nên nó lấy bản uni hén. Hiểu òi, thanks bạn nhìu, tại thắc mắc thía, tưởng nó có vấn đề gì chớ.

Nghĩa là lấy cái file của bạn exp mới nhất mình mới cái vô fải ko bạn? ý của bạn là thía đúng ko? hehe.

Mà cho Jun hỏi cái nì nữa, con sim chính của Jun là con Female, vậy khi nó đám cưới với 1 con male trong TS2 thì nó sẽ dọn qua nhà con male đó ở fải ko? có khi nào con male đó dọn wa nhà con female của Jun ở ko?

Vì Jun tính xây nhà cho con sim chính của Jun là Female, nhưng nếu nó dọn wa nhà con male sau khi cưới thì Jun xây nhà cho con kia:'>

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ừm

female hay male gì nếu đã chơi trên lot đó gì thì gì đối tượng kia cũng sẽ move qua thôi :))

3. Junny1712

Hôm nay lại làm phiền mọi người típ, ko bik kì nì là do Jun ko bik cài Bon Voyage hay là đĩa có dzấn đề:-/

1. Khi Jun đút dics 1 vô cài, nó chạy ro ro sau đó hiện cái bảng thía nì

Thế là Jun theo lời nó, đút dics 2 vô vì trong dics mới có phần part2.rar cái òi sau đó nó cũng chạy hít thanh xanh, xong nó báo lỗi thía nì

Buộc Jun fải OK nhưng sau đó nó vẫn ko chạy típ.

Trên nì là trường hợp 1 Jun làm.

Trường hợp 2
    2. khi đút dics 1 vô, nó chạy xong rồi nó hiện cái bảng nì

Cái Jun hem nghe lời nó đút dics 2 vô mà Browse dẫn phần part1.rar vào.

Cái nó chạy ro ro, tới khi nó hiện bảng đó 1 lần nữa đòi part2.rar, Jun đút dics 2 vô, nó cũng chạy ro ro lun, và khi hết thanh xanh nó tiếp tục báo lỗi

Cả 2 trường hợp Jun điều ko cài đc, fải chăng dics có vấn đề ::( Mọi người giúp Jun với.

4. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

_Cái đó hình như do file của disc bị lỗi ,bạn ra tiệm đổi thử xem
    _Cho mình hỏi ,mình đã chép nhạc vào phần music trong my document rồi nhưng khi vào game thì có những bài nghe dc còn nhưng bài kia ấn nghe mà nó ko có tiếng gì cả (các bài đó mình đã đổi thành file *.mp3 rồi)

5. yugi_hiro

@ Jun : ra đổi cái dics khác đi bạn :-? cái này ko phải là cài mà là giai đoạn giải nén, sau đó tìm file autorun và setup.exe để cài. nếu cần thì check cái đĩa đổi ở ngoài tiệm trước để chắc chắn
    đổi đuôi file như từ wma -> mp3 ? :-/
    đâu có đc ... phải dùng soft convert sang đàng hoàng

6. Junny1712

@yugi và tam1993: Jun cám ơn 2 bạn nhìu lém nhá. Jun làm phiền wá trời. Thum cảm vì Jun dở mí vụ nì lém::(

À mà mới mua cái Season nó cũng thuộc dạng giải nén như cái Bon vayage lun, mà bạn Yugi nói là mình mở 1 trong 2 cái autorun và setup đúng hem nè::). Jun cũng đã thử, nhưng kím hoài ko thấy CD Key của Seanson. Làm ơn cho Jun cái CD Key với::)

Cũng mới mua cái Glamour Life Stuff, mà cái Stuff này có fải cài vầy như vầy ko? Do Jun cài Sim là tạo thư mục bên ổ D ( vì ổ D của Jun dung lượng nhìu hơn ổ C), nên khi xài bản Stuff Jun cũng đưa link vô phần sim 2 gốc (vì mỗi exp Jun đều tạo 1 thư mục riêng) và cài đặt. Nhưng khi cài xong rồi, click vào icon của Stuff vô đc lun, nhưng tới mà hiện logo The Sim 2 để chuẩn bị load vô cái neighboor tự nhiên nó hiện bản báo lỗi, và tệ hơn nữa là làm máy Jun bị đứng, fải on máy lại.

Cho Jun hỏi fải chăng cách cài đĩa stuff này của Jun hem đúng hay là sao sao nữa::(

7. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi có cách nào đown mấy cái này 1 lần 3 em kô. Chứ mà down mổi part 1 ngày thì bít bao h mới down hết toàn bộ exp cũa TS2 T_T mong bà con chỉ bão
    Mã:
    The Sims 2: University
    CD1/2 (3 Parts)
    http://www.megaupload.com/?d=94VRZ4M4
    http://www.megaupload.com/?d=BIROOI6R
    http://www.megaupload.com/?d=TDJHAB50

8. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

_Down hết part này rồi down tiếp part khác ,1 part down cở từ 30 --> 45 phút à (part 100 Mb) 45 --> h (part 150 Mb) ,speed khoảng từ 30 --> 60 K/s nếu nhanh ,còn chậm thì khoảng 10 -> 30 K/s (down free mà ,chịu thôi)

9. themchoigame

themchoigame Youtube Master Race

Ai có thể chỉ cho mình cách kinh doanh trong business 1 cách thành công nhỉ. Mình mở nhà hàng thuê nhân viên nhưng mà vớ phải toàn bọn không có 1 tí kĩ năng gì cả, đã thế khách còn ít đến nữa chứ. Nhưng điều quan trọng nhất là làm sao mình phân 1 thằng làm quản lí đây, trong management vẫn chưa có mục promote, chả hiểu sao, mà mình đã có đủ 8 nhân viên rồi.

10. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

đây là cách kinh doanh riêng của mình, có gì con hạn chế xin nhắc nhở cho hen
    -đầu tiên mình chỉ nên kinh doanh nhỏ thui, gia đình nên tạo hai người hoặc cố cưới 1 con vợ hay thằng chông nào đó để có đủ hai người
    -Sau đó tập trung cho một Sim là cashier, còn con sim còn lại cho nó đi sale để luyện kĩ năng tập chung vào con này(vì sale là kĩ năng rất quan trọng dúng hem, ai đông ý giơ tay)
    -khi luyện cho con sim có sale gold rùi thì nên mở rộng gian hàng kinh doanh thật lớn, còn con sim cashier chắc cũng đã lên vàng
    -còn về phần thuê nhân viên mình khuyên bạn ko nên thuê, tại vì lũ nhân viên mình thấy là một lũ vô tích sựm mới đứng có một tí mà đòi ăn, đòi tắm,...
    -về rank, bạn nên nâng cấp cái treo giá(cột3),vì nó sẽ tốn ít tiền hơn khi mua lại hàng, tiếp theo là phần mấy dồng tiền(cột2)rồi phần chào hàng(cột 1), rồi tới phần...hình như là cột thứ 4,rồi cột còn lại
    Xong, khi hội đủ các điều kiện trên thì bạn kinh doanh rất thành công(mình cngx vậy đấy)

11. themchoigame

themchoigame Youtube Master Race

ok, thế còn cái vụ promotion thì sao, mình không có cách nào chỉ định 1 mânger mới, có điều kiện gì không

12. Junny1712

Jun mới down cái đèn trên net về, ( nó là winzip, Jun giải nén nó hiện đuôi .packe... ) cái Jun copy nó bỏ vô mục Download trong EA Game trong My Computer luôn òi, vô game nó hiện cái bảng cái Jun cũng nhấn nút En.. luôn rồi, nhấn xong Jun thoát ra rồi vào lại vẫn ko có cái đèn mới down trong đó.

Ai giúp Jun với.Jun cám ơn trc

13. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

_Muốn có promotion thì con sim bạn thuê phải có điểm sale là silver hoặc gold
    _Mở nhà hàng trong OfB là rất khó thành công ,khách thì ít mà tiền thue nhân viên thì nhiều ,lại cần 1 con đầu bếp có cooking cao nua chứ
    _Cũng ko đến nỗi vô tích sự đâu ,mấy đua cashier với saler cũng có ích lắm đó ,muốn nó làm việc vui vẻ thì phải tăng lương (phần change Wage) thì nó mới làm chăm chỉ

14. iloveminhdao

iloveminhdao Donkey Kong

trong đĩa uni mua về không có folder crack, cài xong òi nhưng vẫn k chơi đc :( có ai help k :(

15. yugi_hiro

uni thì ko có crack, vẫn dùng file mdf như TS2 thôi ~~ ko thì mua bản sau đã có crack như Pets, Seasons là okie thôi ..:-?

16. CucNuocDa

CucNuocDa Donkey Kong

ai giúp với.... please :(
    mình cài TheSim All In One xong xuôi, rồi vào file XP trong CD thứ 2 của TheSim All In One mở từng file để đăng ký thì nó báo vậy nè, giúp mình sữa cái lỗi này với ..

17. Junny1712

Sao hem ai giúp Jun hít vậy, Jun hơi bị cần gấp á
    Vả lại cho Jun hỏi làm sao tắt chế độ bóng trong TS2 vậy,vì nghe nói có bóng thì hơi bị nặng

18. yugi_hiro

1. lạ nhỉ ? :-? hiện ra cái bảng đó thì đó đã nhận rồi ... ngoài ra thì cũng có khả năng là ko hợp với bảng TS2 bạn đang có.
    2.vào option, chỉnh lại chế độ shadow là dc thôi ~~
    hỏi 1 bên thôi ... đã trả lời ở 2pic kia

19. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

_Trường hợp của Junny1712 hơi lạ ,mình cài Bon Voyage cũng bị như vậy
    nhưng là khi thanh xanh đã chạy hết và các file trong folder vừa giải nén vẫn còn y nguyên và chạy file Auto Run.exe bình thường (cái file AutoRunGui.DLL là file autorun để chạy disc thôi ,ko có cũng chẳng sao)
    _khi nó báo lỗi thì bạn đã giải nén xong chưa ,nếu cái file trong folder vẫn còn thì chỉ việc chạy file AutoRun.exe và cài thôi

20. iloveminhdao

iloveminhdao Donkey Kong

cài pets với seáson rồi ạ ::(
    còn cái mdf cop vào chỗ nào, và xài như thế nào ạ, mount chỉ có mount image trong đĩa thôi, cài xong rồi cũng k bít làm sao::(dơwn cái file trong box, nhưng k bít cách làm, anh yu chỉ rõ cho em đc k ạ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.