Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. katie_holmes

katie_holmes Youtube Master Race

hix theo như bạn kia nói thì coi như Win Vista ko chơi đc SIM ah??? Sax.. sao bất công wé vậy??? Mình nghe nói có cái đĩa gì đó mua là nó tự động cài hết toàn Sim1 lun... đĩa đó bao nhiu vậy??? Mua ở đâu thế???

2. songchetcunggame

songchetcunggame Gaming Scholar of GVN Moderator

ra mấy hàng đĩa hỏi là xong, có gì đâu :-j

3. UiiiDzaaa

UiiiDzaaa Youtube Master Race

Cho hỏi làm sao để com sim nó vẽ tranh nằm ngang vậy ??? Sim toàn vẽ tranh nằm đứng , chưng đầy nhà toàn hình đừng ko co thẩm mỹ gì hết .... hic...các bạn biết chỉ mình với ....mình chỉ choi bảng sim 2 bình thường ko có open gì hết nha
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cho hỏi thêm là mình cũng dùng cheats boolProp allow45DegreeAngleOfRotation true/false rồi nhưng vẫn ko xoay dc đồ vật ??? các cheats khác cái dùng dc cái cũng ko dùng dc là sao vậy bạn ?? hay là bản sim2 của mình ko có các phần open nên ko dùng c 1 số lenh65 cheats???

4. vnscaesar

vnscaesar Youtube Master Race

Àhm... sao e down obj tóc... mesh và recolor đủ goỳ, extract xong bỏ zô Downloads... nhưng zô chơi lại hok thấy kỉu tóc đó::(... k 1 kiểu nào luôn áh!

5. helpman

helpman Mr & Ms Pac-Man

Đùng rồi ! The Sims 2 chỉ cheat dc những cheat của The Sims 2 thôi ,còn các cheat của cac bản EX thì phải có ban EX đó mới có tác dụng ( Mẹo nhỏ : chỉ cần có 1 bản EX thôi là xài dc hết cheat của các bản EX còn lại luôc :devil:)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đỉa đó tên là .... The Sims All in One ( 2004 mình mua về là vậy đó) không thì bạn cứ diễn tả như trên thì dc chứ gì .

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem xem đã extract file rar chưa ? 1 số định dạng thì bỏ vào Downloads cũng thừa vì nó là dạng nén exe sẽ tự động cài đặt ko cần bỏ vào Downloads (nó tự động "nhét" vào cho bạn)

7. katie_holmes

katie_holmes Youtube Master Race

ơ nhưng mà mua đĩa đó thì có cài đc trong WIn Vista đc ko? măc công tui mua rùi lại để trưng nữa:-/

8. fastman

fastman Youtube Master Race

Sao không ai trả lời giúp mình vậy nè :-s T . T . Sims lại biến mất tập 2 rồi. Help me........PLEASE :(( :(( :(( :((

9. yugi_hiro

thử uninstall rồi cài lại 1 lần nữa, nhớ xóa hết những gì cài trước đó thử xem
    mà bạn đang chơi All in one TS1 ?
    cài đc, chạy tốt nhưng với Vista thì ít nhất cũng phải có 1GB, chơi nhiều EP thì 2gb là gôd rồi

10. fastman

thanks yugi đã giúp nhưng mình cài lại nhiều lần rùi mà vẫn bị tình trạng thế này. Chơi sims không được lâu thì lại biến mất hết cả người ---> nản quá. Mình cài từng exp chứ ko dùng all in one.

11. Shenjiro

Shenjiro T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nhỏ em gái mua 4 đĩa the Sim 2 về kêu cài giùm
    còn màn hình sao ko full ,chứa 1 khoảng đen hình chữ nhật đứng khá lớn bên trai .thành ra log vào game khá nhỏ,làm sao chỉnh><

12. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Chắc do màn hình chưa Refresh kịp. Nếu là LCD xịn xịn thì nó sẽ tự Adjust, ko thì press nút Auto Adjust. Ko có thì chỉnh lại manual bằng các nút trên màn hình (Resize). Tốt nhất là set reso trong game = reso ngoài desktop sẽ hiếm gặp tình trạng như vầy

13. yugi_hiro

trước giờ có từng chơi TS1 và gặp hiện trạng này ko ?
    những sim biến mất thì vẫn có thể thấy điều khiển hoặc như bị xóa sạch mà bạn ko rõ lý do ? trường hợp 1 thì là do lỗi liên quan phần cứng nhưng nếu giống như cách thứ 2 thì chắc liên quan đến game. bạn nên thử lại với bản all in one xem có bị như vậy nữa ko

14. fastman

Trước đây chơi sims không lâu dài, xây xong nhà rồi đi xây nhà khác nên không để ý. Dạo này thấy có nhiều exp hay nên mới chơi lại, nuôi sims lớn lên đàng hoàng :'> :'> thì mới thấy hiện tượng này.
    - Mình nghĩ do game bugs, lúc đầu thì hàng xóm ( 2 gia đình cho ban đầu đó ) biến mất không lý do:-/ :-/. Sau này cả gia đình mình cũng theo xu hướng bỏ nhà ra đi ::( ::( ( vậy mà đồ đạc và thức ăn đang ăn dở trên bàn vẫn còn...:o :o) Thế là thành vườn không nhà trống. Lúc đầu thấy vậy nên tạo sims khác rồi mua lại nhà cũ. Nhưng sau vẫn theo xu hướng bỏ nhà nên mình nản quá.
    - Thú thật, mình đang ở nước ngoài nên down sims theo link của crew. Nhìn complete collection mà nản chả mún down :p :p. Liệu có ai biết giúp mình được không?

15. Ji_Bin

Ji_Bin Youtube Master Race

Em có mấy thắc mắc, mong jải đáp júp em:
    1. Có thể dẫn Toodler đi mua sắm ở Community Lot ko?
    2. Làm sao để thay đồ cho sim. Em có mua mấy bộ đồ mới ở Community Lot nhưng ko biết cách thay cho nó.
    3. Cách dùng BodyShop? Hướng dẫn cặn kẽ giúp em.
    4. Làm sao cho Headmaster đầy 90/90. Mấy đứa sim của em toàn bị từ chối ko àh. Ông đó tới lúc 5 h chìu, vậy nấu thức ăn lúc mấy h cho ko bị thiu?
    5. Có cách nào júp em đừng cho con sim ko sinh đôi ko? Sim của em nó Try for Baby, 3 lần sinh đôi, bi h thành 6 đứa Toodler rùi. Huhu......

16. chicochi

chicochi Youtube Master Race

Làm ơn cho em hỏi bản The Sim2 có phiên bản nào chơi theo cốt truyện giống The Sim Stories hôk ? khi nào mới ra phiên bản mới của The Sim Stories nữa vậy ? The Sim 2 Castaway có trên PC chưa

17. Kenta

Kenta C O N T R A

The Sims Stories là phiên bản chơi theo cốt truyện của The Sims 2. Bản Castaway Stories đã phát hành rồi. Còn về phiên bản tiếp theo thì chưa có thông tin từ EA.

18. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

1. ko thể dẫn toddler đi, muốn đi thì phải thuê nanny hay để một người ở nhà giữ em ( Qua bản Pets chỉ cấm em bé ko cấm chó mới ghê)
    2. Muốn thay đồ chọn mua tủ quần áo rồi chọn plan outfit
    3. Dùng bodyshop thì nhiều chức năng lắm, nói ở đây ko hết, muốn biết thêm chi tiết xin sang trang ModTheSims2, ở đó hướng dẫn rất cặn kẽ.
    4.Muốn Headmaster đầy ko khó, chọn một người hợp gu, đứng nói chuyện với ổng một hồi, rồi give tour đi vòng quanh nhà( ổng đặc biệt có cảm tình với nhà nào có bàn học tập và kệ sách), trong lúc đó cho một người giỏi cooking (thường có 4 gạch là đủ) nấu dinner rồi mời ổng vô xơi, tốt nhất là vừa ăn vừa nói chuyện với ổng, 1 hồi là 100 hơn.
    5.Cái vụ nì thì ko biết, bảo làm sao cho sim sinh đôi nghe còn có lý, chứ bảo sim đừng sinh đôi thì hơi khó, mà bạn có xài cheat ko? Sao sinh đôi liên tục vậy, nhà mình làm hoài cũng ko chịu sinh đôi.:whew:

19. mike358015

mike358015 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi trong đĩa Sims 2 University có CDkey, Daemon tools, Sims2EP1_1.mdf, Sims2EP1_1.mds. Theo hướng dẫn thì dùng Daemon tools mount file Sims2EP1_1.mds nhưng khi mount thì nó báo lỗi Unable to mount image. Unable to access Image file. Các pác có thể giải thích lỗi đó là gì và cách khắc phục dc ko ? Đa tạ ;;)

20. yugi_hiro

cái này có thể là do file mdf nên ra tiệm check lại thì tốt nhất

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.