Topic dành cho Shang

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 7/12/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Vậy tôi nói có sai ko hả bác,tôi thấy mình nói có sai câu nào đâu mà bác lại tức tối đến thế nhỉ.

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Tất nhiên là tức như tay lãng tử kia thì cũng không nên nhưng mà quả thực là U cũng nên coi lại cách trình bày vấn đề của mình coi có còn gì thiếu sót không? Tôi thì thấy là U cũng hơi quá tự tin khi trình bày một vấn đề mà chính mình cũng chưa biết chắc, tôi không nói riêng chong BOX này mà cả ở những chỗ khác nữa. Anh em vào đây nói chung là để học hỏi là chính thôi, cay cú là không nên nhưng vậy thì tại sao không cố gắng có một thái độ học hỏi nhỉ? Tại sao không thay những từ chắc chắn bằng hình như trong tất cả những cái mình không chắc, còn nếu mình chắc rồi mà cứ có người nói ngược lại sẽ rất cú, nhưng mà cứ nên về kiểm tra lại cái, rồi nói cũng không muộn cơ mà?

3. ca com

ca com Mario & Luigi

Oh yes!Bác nói chí phải,tui sẽ xem lại mình và cố gắng sử chữa những thiếu sót đó,trước đây tui có nhưng điều gi ko phải thì xin các bac 1 bỏ quá cho nhé.

4. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Cái cách nhấn alt 1,2 giống hoá rồng trong star vậy.Nhưng có một cách hoá rồng rất nhanh chỉ ấn 1 cái được ngay ko biết nó có áp dụng trong đế chế được ko nhỉ.Tui cũng ko thích lên đời bằng BE lăm nên cũng ko bỏ công ra luyện tập.Đại khái là lên đời bằng BE nó như thế để ko bị cho là gà hehe.Nhưng mà lên được đời bằng BE hiệu quả thì cũng là một ưu điểm đấy.Có lẽ cũng phải bỏ công ra nghiên cứu thêm.Abaria có cách lên đời nào hay hay nói cho tui biết với.Có lẽ cũng chỉ cần nói thôi ko cần xem,vốn có năng khiếu mà hehe...Cái cách alt 1,2 thì cũng ko khác Shift + Tab mấy.

5. ca com

ca com Mario & Luigi

Nhưng mà ấn alt 1.2 lợi hơn Shift + Tab nhiều đấy,ông cứ thử mà xem,lên sẽ nhanh hơn và dễ hơn đấy.

6. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đại khái là như thế này:đặt đạo cho BE là 2 chẳng hạn,nhấn chuột vào lên đời rồi ấn 2 luôn,đặt đạo cho nhà chính thực ra chỉ là để phòng mình ấn lỗi rồi quay lại nhanh chóng thôi chứ hoàn toàn ko cần đặt đạo cho nhà chính và phím Alt.Còn khoảng thời gian mà giữa cái nhấp chuột của mình và 2 thì tuỳ từng máy thôi.Nếu máy quen có thể 1 phát được luôn chứ máy lạ cũng phải mất 10,15 giây,nói chung là cũng có thể thực chiến được,đó là nhờ tôi hay đi chơi lung tung,chơi nhiều loại máy khác nhau nên cũng có kinh nghiệm về vấn đề này.Nó cũng giống như hoá rồng trong Star vậy.

7. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Ở ha thế thì cũng ko khó lắm cứ tưởng là nó phải khác thế nào chứ.Dao này cũng bận chắc chưa tập luyện được cứ biết vậy đã,cám ơn Abaria nha.Trước thấy nó rùa rùa thế nào ấy nên ko thích dùng nếu tập luyện tốt có thể áp dụng thường xuyên.Làm mấy lần mà ko được chẳng những chậm còn gây ưc chế ko thể đánh được.

8. ca com

ca com Mario & Luigi

Cách của tôi cũng giống với bác Abaria thôi.Nhưng mà toi ít luyện lên đời bằng nhà BE lắm lên mãi mới lên dc 1 lần mà lên dc thì cũng phải tốn mất bao nhiêu là thời gian.

9. Ninja

Ninja C O N T R A

Chỉ có cao thủ mới làm được nhanh thôi và còn 1 yêu tố nữa đó là máy có nhạy hay không, tay nhanh. Nếu được thì dùng cách này bảo đảm thắng!

10. Arabia

Chả cần cao thủ mới làm được nhanh và kể cả có là cao thủ rồi thì cũng chưa chắc đã làm được nhanh,mà ông chẳng nhẽ ko viết được 1 bài tử tế à,ông có biết là đọc bài câu khó chịu lắm ko,nhất là chữ ký của ông trông dài ngoằng làm cả trang chỉ được vài câu vớ vẩn rất tốn thời gian truy cập chả có nội dung gì.
    Tay nhanh ư,chả cần.Tay tôi ko nhanh nhưng tôi làm cũng chuẩn,có thể thực chiến được.Tôi ấn chậm rì à.Xung quanh đều nhìn thấy rõ ràng là chậm.Nhưng tôi làm là chậm mà chuẩn trên cơ sở hiểu nguyên lý chứ ko phải như mấy con gà nhanh mà chả hiểu nguyên lý,dựa vào ăn xuân,làm cả chục lần ko được 1.Dùng cách này cũng chẳng có gì là đảm bảo thắng,tuỳ vào trình của người dùng và tuỳ tình huống.

11. ca com

ca com Mario & Luigi

Hu...hu...hu.Chán quá,hôm nay ấn mỏi cả tay mà ko ấn dc lần nào lên đời bằng nhà BE cả,ko biết thế nào nữa,ko biết có phải do máy hay do người nữa.hic..hic.

12. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Sao mấy lần trước cứ bảo tui là lên = BE dễ lắm,anh đã bảo mà chú ko chiu nghe cứ cãi cố

13. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Lên đời bàng nhà BE không dễ chút nào đâu !
    Nó phụ thuộc vào khả năng của bạn + máy ngon nữa cơ -> Đừng tưởng tập nhiều thì sẽ có ngày phát nào ăn phát ấy đâu đấy .

14. Arabia

Đồng ý nhưng nếu tập trên 1 máy lâu thì làm trên máy đấy sẽ được.Hiện tại tôi lam trên cái máy của tôi gần như phát nào được phát đấy chứ máy lạ cũng phải mất 15 giây và còn phải có kinh nghiệm nhiều về lên = BE mới được như vậy.

15. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Lên mất 15 giây sao? Tôi nghĩ là cũng không mất nhiều thời gian đến như thế đâu, nhưng công nhận là nếu gặp máy ghr thì tốt nhất là không nên nghĩ tới chuyện lên đời bằng BE vì có những cái bàn phím chết tiệt lắm, mình thì muốn điều khiển còn nó thì lạ không nghe mình. Máy ở hàng không phải bao giờ cũng chọn được, mà máy mình thì chẳng lẽ mình đánh chỉ ở nhà thôi sao? Tôi nghĩ là mình có thể lên nhanh hơn nếu như không gặp máy quá ghẻ, còn ghẻ thì chắc là vẫn gượng được.

16. Arabia

Vậy à,tôi thì lại thấy máy ghẻ làm mới dễ,càng ghẻ càng dễ(Đây là nói về tốc độ của máy chứ ko phải hỏng chuột hay bàn phím đâu nhé).Máy càng nhanh càng khó làm.Ai có kinh nghiệm làm bằng máy nhanh bày cho tôi với nhé.

17. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

Arabia chỉ dzậy thôi sao ?
    Thất vọng quá!!! [-x
    Tui thì máy nào cung lên dc, cung lam thi 10s, tham chí tui còn lên đời 3 =nhà BA chỉ mất có 4s nếu máy bt
    theo tui thì tập cái này rất hay đấy. Các bạn nên thử rùi sẽ thấy rất hữu ích đấy
    >:-D< >:-D< >:-D<

18. Arabia

Nếu thế thì bác cũng đâu nhanh hơn tôi bao nhiêu.4s đâu có gì là ghê gớm đâu,nhưng tại sao lại phải dùng BA nhỉ,phí quá.Nhỡ nhà mình giàu thì mất cơ hội cho 2 con cung T sang hỏi han đối phương lúc mình đang lên đời.Bác cứ thử chơi các máy tốc độ tầm >1,7Ghz mà xem,nếu mà 10s thì tôi phục bác đấy,thời gian ở các máy này trôi qua khiếp lắm.

19. nataliehq

nataliehq Youtube Master Race

Hehehhehhe
    Tui làm được 11,5s rùi đó! /:)
    Còn vụ lên đời = BA do minh xây BA chuẩn bị đánh R tên -> tận dụng
    Chúc bác tiến bộ trong cách vừa lên đời vừa mua nd !
    >:-D< >:-D< >:-D<

20. ca com

ca com Mario & Luigi

ko những thế còn phải cộng thêm luck nữa cơ,hộm nọ ngồi phải cái máy lao động đường phố ấn mãi mà hổng cả lên dc cái nào cả,đúng là tội thân.