Topic dành cho Shang

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 7/12/03.

1. ca com

ca com Mario & Luigi

Có,lúc đầu thì tui thích chơi Sang lắm vì lên đời nhanh hơn nhiều các quân khác nên tui thích đánh,bây giờ chuyển sang Pal vậy.Như thế mới chóng làm cao thủ dc chứ phải hông các` bác

2. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

sự lưa chọn của bạn là chính xác vì đánh Shang bị yếu tố tâm lí rất nhiều, còn đánh Pal lại rất được rất nhiều lợi thế : về tâm lí nhé (thua cũng ko sao), về tính bất ngờ nhé(nếu bạn lên đời sớm người ta)...

3. ca com

ca com Mario & Luigi

Đúng đấy,khi đánh Pal quân định hay khinh mình lắm,như thế chúng sẽ lơi lỏng lằm ăn kém là lợi thế lớn cho chúng ta

4. ninjakagebushino

Ngoài ra quân Pal cũng đa dạng lắm đấy(có khi còn hơn cả Hittile) nhưng chỉ tội ko chất lượng thôi

5. fortunamajor

fortunamajor Mario & Luigi

Pal làm cho địch coi thường mình đó cũng là 1 cách che dấu thực lực làm địch bị bất ngờ. Pal ko những quân đa dạng mà cũng khoẻ và lại phu làm việc lại "trâu" (tuy mua hơi đăt)
    Nếu muốn thử đâu giao lưu thì mời về quán NT GAME hỏi Giang,Minh/CĐ Quản trị kinh doanh Km25 QL5 Thị trấn Như Quỳnh_Văn Lâm_Hưng Yên vào dịp tết này

6. ca com

ca com Mario & Luigi

Ko,Pal mạnh lắm đấy chứ,chỉ thua hit ở bắn đá và ngựa cung thôi,Pal ko thải thường đâu

7. fortunamajor

Pal còn có song mã thua Hittle nữa. Nhưng lính Z của Pal thì hơn của Hittle

8. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Yếu hơn à,lại còn 25% nữa chứ,tuy cũng hơi lâu mới vào nhưng đọc câu này của ông bực lắm đấy.Ko hiểu thông tin ông lấy ở đâu ra vậy,có thể cho tôi biết được ko? TA tôi tuy ko giỏi giang gì nhưng cũng ko đến nỗi nhìn thấy điều này bằng TA mà ko hiểu đâu,và tôi đọc Help cũng như vào rất nhiều trang về AOE mà chưa thấy điều này bao giờ.

9. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Ai nói dân Shang làm yếu hơn 25% vậy???Tui chưa hiểu ông này có biết Đế chế ko đã.Chắc là ai nói vơ vẩn rùi cho là đúng.Cái vụ dân Shang này cũng đã nói rồi cơ mà.Chắc cũng giống mình hồi còn gà cũng tưởng dân Shang làm việc kém hiệu quả hày là chậm chạp gì đó.Cũng đúng là có tâm lý cho là dân Shang làm kém trong một thời gian dài.Nhưng về thí nghiệm cho thấy chẳng yếu kém cài gì cả.Text cho 2 con dân Shang và Babilon,giống nhau y đúc.Cũng mang 10 food về nhà như nhau.Cũng chặt gỗ từng ấy thời gian.Chẳng qua đánh Shang thường bị ép ngay từ đầu.Vì dân Shang rẻ,lên đời sớm.Thằng bị đánh đâu tiên là thằng Shang sau đó đến thằng Minoan và Mace,Hitte và Asi kế tiếp nhưng mà đánh mấy thằng này thường khó.Vì thế quân đánh những nhà này thường đông,hội đồng 2,3 nhà vô đánh mờ.

10. solo_248557

solo_248557 Mr & Ms Pac-Man

Đúng là nói Shang làm chậm hơn 25% thì nghe vô lý quá.Nhưng mà tôi thấy nó làm wood rất tệ.Thực ra cũng chưa text nhưng chơi nhiều nên cảm thấy thế.Còn nếu nói về lấy food thì trừ persian và palmyran bọn nào chả như nhau.

11. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Chơi sang thì lợi mỗi nông dân rẻ thôi chứ chơi thì còn chán hơn pal nhiều.Nếu nông dân pal mà chỉ có 50 thôi thì tuyệt cú mèo,thế nhưng đó chỉ là ước ao mà thôi,không thể nào là sự thật được tiếc quá.

12. fortunamajor

Chơi Shang nông dân rẻ cũng là 1 điểm mạnh. Bạn uýnh nhau đời 2 với tui khi tui la shang còn bạn là Pal ko??

13. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Shang nông dân rẻ là một điểm rất mạnh ấy chứ.Đa phần mọi nhà đều có 3 điểm đặc biệt nhưng Shang chỉ có dân rẻ và tường gấp đôi máu thôi.Dân rẻ thì phát triển nhanh với kinh tế mạnh,kể cả lên đời 4 cũng ko hề hấn gì lắm,ngựa đôi nâng cấp được tất cứ thế mà lấy thịt đè người,quá sướng chứ Pal đời 4 quân gì cũng yếu hơn nhà khác,chả có quân gì nâng cấp được hoàn hảo (trừ voi là quân mà ngoài Pheo,Cath,Per thì ít dùng) sao mà thấy sướng được chứ.

14. ninjakagebushino

Đánh Pal sướng vì rất nhiều lý do( đáng lẽ nên nói ra trong topic dành cho Pal) :
    + lên đời rất sớm ( nếu đánh pt) mà lực vẫn mạnh
    + thắng được người khác thì mở mày mở mặt
    + phu làm chất lượng
    .......

15. HiepSyMongMo

HiepSyMongMo Youtube Master Race

pal hay còn gọi "bánh mỳ rán" lên đời 3 có cái bánh xe rồi thì đi bụi cũng sướng, làm quên sầu luôn
    Đời 3 nên đánh cung A

16. knuckleduster

knuckleduster Mr & Ms Pac-Man

Tôi cho rằng nếu công nghệ nào có cung R mà lại đi đánh cung A thì có 2 trường hợp có thể xảy ra , thứ nhất bạn chỉ quen thủ vì cung A đi tấn công rất khó nếu gặp phải cung A minoan thì cũng mất điện,thứ 2 bạn đánh rất kém bởi vì nếu là cao thủ thì việc đủ wood bắt quân là không khó hơn nữa cung R cơ động hơn cung A rất nhiều.

17. knuckleduster

knuckleduster Mr & Ms Pac-Man

Ai bảo với bạn quân shang quân gì cũng hoàn hảo , bạn không biết nhà K của shang không có "thần" à (chỉ có bắn tên là có thần) bắn đá chỉ bắn 12 bắn tên cũng chỉ bắn 10,quân shang mà gặp phải minoan hay Greek thì có mà tắt đài.

18. ca com

ca com Mario & Luigi

Bạn có chắc là Sang sẽ rớt đài ko hay là thắng,bạn tưởng sang là cái gì chứ,đời 3 sang vô định,đó thằng nào lên đời nhanh bằng sang đáy

19. #Linh#

#Linh# Mr & Ms Pac-Man

Ô hay, tôi có thấy trong bài của Aibria có ccau nào là: quân Shang quân gì cũng hoàn hảo đâu, bạn có xem nhầm không? bạn cho rằng Shang gặp MINOAN hay GREEK thì thua sao? Chắc gì?

Minoan mạnh cung A, bắn đá và nỏ; Greek mạnh cẩu đá và nỏ.
    Cẩu đá thì không đáng lo lắm vì xọc đôi có thể dẹp được loại này. Chỉ ngại cung A và nỏ thôi. Theo tôi để khắc phục điều này thì Shang hãy tân dụng là quân linh hoạt hơn, dân rẻ hơn để bo nhanh và chiếm hết vàng, cho ngựa tìm và chăn dân lấy gỗ để hạn chế việc sinh nỏ (tất nhiên là nỏ vàng nhé). Cung A thì có thể dùng cẩu đá của Shang + xọc đôi cũng được. Như vậy thì chắc không thua đâu.

Bài này tôi chỉ đề cập đến đời 4 nhé, còn đời 3 thì miễn bàn, quân nào ăn quân nào thì đã rõ. (Trình độ người chơi là ngang nhau)

20. ninjakagebushino

Bạn nói cũng có lí. Nhưng tôi hỏi bạn đời 3 bạn bảo Shang thắng hay Minoan thắng vậy(trình độ 2 người như nhau) nếu bạn cho minoan thắng thì bạn đúng cò nếu bạn cho shang thắng thì bạn lầm rồi đấy. Phu shang làm ko chất lượng nên để lực chắc thì phải bắt nhiều phu do vậy shang muốn lên đời sớm thì lực ko thể chắc được, Chịu ko được bao lâu đâu