Topic dành cho Shang

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Arabia, 7/12/03.

1. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Trời ơi là trời,nói mãi mà sao có nhiều người chả chịu hiểu gì hết cả vậy nhỉ.Tôi xin hỏi là cái thông tin dân Shang yếu là lấy ở đâu ra vậy và đã Test thử chưa.1 VS 1 thì Shang ăn Minoan là cái chắc,Shang ko chỉ phát triển nhanh và mạnh hơn Minoan mà còn có ngựa gỗ cơ động,quản lý và chiếm lĩnh bản đồ tốt hơn Minoan nhiều nên Minoan khó ăn được lắm,chỉ cần thò ra khỏi nhà chính là chết,chỉ có thể làm ăn quanh nhà làm sao mà thắng được.Tuy tôi rất thích đánh Minoan nhưng nếu phải lựa chọn giữa Shang và Minoan thì tôi ko do dự gì mà lấy Shang ngay.Đâu phải chỉ ngang trình mà nếu có ai đó lấy Minoan và cho tôi lấy Shang thì dù thua trình tôi cũng chiến ngay ko hề do dự 1 chút nào đâu,cho dù đối phương cao thủ mấy tôi cũng tự tin là mình ko thua.

À quên,đúng là tôi đâu có viết quân Shang quân gì cũng nâng cấp được hoàn hảo đâu mà chỉ nói Shang có ngựa đôi là quân hay dùng nâng cấp được hoàn hảo ( ngoài ra còn có ngựa chém và phù thuỷ nữa),mạnh về KT lấy thịt đè người chứ ko như Pal chỉ trừ có voi (quân ít dùng,trừ 3 nhà có lợi thế về voi) chả có gì hoàn hảo.

2. ca com

ca com Mario & Luigi

Nói chung là Sang ko phải là đội quân yếu,đời 3 sang với Asy là vô địch,còn đời 4 thì cũng như các quân khác

3. Arabia

Chả phải riêng đời 3 mà đời 2,đời 1 cũng có thể nói như vậy được ấy chứ.Kinh tế và lên đời gần như lúc nào cũng mạnh và nhanh nhất.

4. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chơi Shang có thể nói là rất mạnh đấy, vì nó lên quá nhanh, không làm gì đã có tới 8 chú Villager rùi thì còn lo chi cơ chứ, không cần làm ăn nhiều cũng lên đời nhanh được, vậy nên đánh sớm là vô cùng hay rùi, chơi cung R cho nó tốt, nếu có sở thích chơi ngựa xọc thì cú thế mà bình tĩnh lên đời 4 thôi.
    Nhưng ngựa xọc không phải là một quân đời 4 mạnh, theo tôi là như thế, vì mười chú cũng không chịu nổi một con voi ma. Nếu như nghĩ tới chuyện đánh nhanh thì còn được chứ đánh chậm thì tôi e là làm "thịt" cho địch nó cối "xay"

5. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

Riêng tớ laị không nghĩ như mọi người, Shang tuy được cái lợi thế lên đời nhanh nhưng đời 4 của shang hơi yếu, cung không có lửa, fáo C chỉ có 75 máu, chỉ có ngựa đôi là chơi được

6. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Ngựa bạn chạy nhanh nhưng làm sao thoát được tấm sát thương của cung A minoan chẳng nhẽ bạn cứ chạy suốt à. Bạn vào help sẽ biết quân Shang có làm yếu hay ko thôi mà.

7. Arabia

Ok,ok.Cứ cãi nhau chán chê thì đâu có giải quyết được vấn đề gì đâu.Vào đăng ký đi,sau khi chiến xong thì tôi với bạn chiến thêm.Tôi lấy Shang còn bạn lấy Minoan,đánh bản đồ gì cũng được,kể cả Gigatic cho bạn được thoải mái lên cung A nhé.Thực chiến sẽ rõ.Còn cái vụ đọc Help thì tôi đọc chán rồi,đọc thêm cả mấy trang về AOE nữa.Bạn vào box Topic dành cho Yamato mà xem,khỏi cãi nhau,có bản chính =TA và tôi đã dịch ra rồi đấy.

8. ninjakagebushino

Tôi ngại gì bạn chứ , nhưng bạn nói đăng kí gì vậy, nói cho rõ xem nào

9. Arabia

Topic đăng ký ở đây này đấy thôi.Thời gian sẽ bàn sau còn địa điểm ở đường mới gần sân Vđ BK Hà Nội.Dành cho 50 người đăng ký đầu tiên,lệ phí 10K.Phần thưởng cho người chiến thắng 300K.

10. #Linh#

#Linh# Mr & Ms Pac-Man

Cái này còn tuỳ nhé:
    - Nếu dựa vào Shang dân rẻ mà sinh 20-32 thằng nhưng Minoan chỉ sinh 24 thì có lẽ minoan lên đời trước (lên đời bình thường nghe). Khi đó nếu Minoan dùng C chém tấn công chăn dân Shang thì cũng gay go ra phết.
    -Nhưng nếu Minoam để Shang lên trước, nó có thể chơi lạc đà, cung R trong khi Minoan chưa kịp nâng cấp xong cung thì chết là cái chắc.
    -Nếu hai quân lên đời bằng nhau, Minoan dùng cung A thủ thì Shang có thể không vào được nhà nhưng nó bao được bản đồ và sinh được nhiều dân nên tài nguyên---> nhiều quân, khả năng lên đời 4 và xọc đôi trước rất cao. Nếu Minoan có tấn công bằng cung A + bắn đá, phải cái là chậm nên Shang dễ có bắn đá và xọc đơn lắm.
    -khi chơi đồng đội thì Shang có thể không tấn công được Minoan nhưng làm cho đồng đội của nó què qoặt, rồi kết hợp với đồng đội của mình tấn công lại, cho dù lúc đó Minoan có lên tới đời 4 mà không có ai hỗ trợ thì cũng đi thôi.

11. ninjakagebushino

có gần đường TẠ Quang Bửu ko vậy, chắc là đúng rồi. Chỗ đấy chính tôi khai hoá trính độ AOE I cho đấy.

12. Arabia

Vậy thì vào đăng ký đi rồi sẽ có cơ hội chiến.Chán quá,mãi mà chỉ thấy có 3 người đăng ký kể cả tôi thì chiến thế quái nào được.

13. ninjakagebushino

Nếu bạn biết chỗ đấy , tôi chỉ cần hỏi 1 câu là biết trình độ AOE của bạn.

Bạn có biết CẢNH là ai ko?

14. Arabia

Xời ơi bực mình quá đi,đến chỗ đấy tôi còn ko biết nó nằm ở đâu thì sao mà biết được ông bạn là ai cơ chứ.Có gì thì đăng ký đi rồi sau đó thì sẽ có dịp gặp gỡ mà,lúc đó thì sẽ rõ.Cứ tranh cãi mãi thế này mệt quá.

15. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

ê ê tớ biết thằng Cảnh là ai đấy, tớ chơi với nó suốt mà, thế ông là ai nhể ???
    nghe cách chơi thì ông bạn hơi ... gà ^^ , nhưng sao biết Cảnh nhỉ ? tớ đang được hân hạnh nói chiện với ai đây ^.^ ?

16. solo_248557

solo_248557 Mr & Ms Pac-Man

Hehe CANH gà học ở BK à. Sao lại có lắm người biết thế nhỉ .Nếu có ở diễn đàn này thì gọi ra đây hộ nhé.Mà ninjakagebushino và Tim_nguoi_yeu là ai thế nhảy.
    Lâu lâu câu bài một tí chắc cũng 0 ai trách nhầy hehe

17. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

úi lại cao thủ fương nào tới đây ? sao có vẻ wen wen nhỉ
    solo_248557 , ông là ai vậy ?

18. ca com

ca com Mario & Luigi

bác này mới dó nghe,dân BK phải ko,bác này với bác tim_người_yêu là bạn à,mấy bác làm vài trận đi để cho mọi người chiêm ngưỡng cao thủ thi đấu

19. ninjakagebushino

Nếu biết Cảnh là ai thì hỏi nó xem có biết Sharp là ai ko nhé. Chắc chắn nó biết đấy

20. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

há há há Sharpshooter đó hả, lâu lắm không gặp nhỉ, có vẻ trình độ Sharp chả lên tí nào cả ý, lúc nào rỗi thì ra Tam Giác chiến nhé, dạo này nợ tiền ông Cường nhiều quá nên không dám ra E3 nữa hì hì