Topic hỏi đáp cho anh em (Về cách làm map)

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Dark Gamer, 2/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Roài.Hiểu roài,cảm ơn nhìu.
    Còn 1 vụ nữa là làm quest đòi hỏi kill bao nhiu con quái đó,bác đã nói là tạo 1 biến integer ra, rồi mỗi lần kill lại trừ đi, biến này bằng 0 thì hết .Nhưng mà cái ở trên chỉ làm đc khi chơi có 1 người.Còn mình muốn làm sao mà khi chơi nhiều người thì mỗi người phải làm 1 quest riêng cơ.
    Tức là player nào giết thì tính cho player đó.
    Nhân tiện mún không select được 1 unit thì phải làm sao.

2. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

10 người thì tạo biến mảng integer (khi tạo thì đánh dấu Array ấy) rồi:
    Mã:
    For each (Integer A) from 1 to 10, do (Actions)
        Loop - Actions
            Set Count[(Integer A)] = 10
    khi kill thì:
    Mã:
    Set Count[(Player number of (Owner of (Killing unit)))] = (Count[(Player number of (Owner of (Killing unit)))] - 1)
    ---
    Muốn ko select đc 1 unit thì thêm ability Locust cho unit đó (id là Aloc )

3. Dark Gamer

Dark Gamer Legend of Zelda

bây h em định làm 1 cái item chuyển attack type từ attack type hero sang attack type chao chẳng hạn thì làm thế nào ạ ( khi vứt cái đồ thì chuyển lại thành attack type hero ) thì làm thế nào ?
    số ability trong 1 con tướng mà mình add thêm bằng trigger thì có giới hạn hok ạ ( passive)
    em muốn làm 1 skill tăng có sức mạnh mạnh hơn vào ban đêm (giống con nightmear... trong dota) thì phải làm thế nào ?

4. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

Chuyển attack thì có cách dùng upgrade thôi, nhg cái chán là upgrade ko unlearn đc (chưa nghĩ ra từ nào ngoài từ unlearn) nên chịu.
    add thêm ability thì anh nghĩ ko có giới hạn, chỉ lo ko nhìn thấy icon thôi.
    Dùng cái event thời gian ấy, cứ 1s hoặc 0.5s (đừng ít quá ko là lag đấy) kiểm tra xem là ngày hay đêm, nếu là đêm thì add, ngày thì remove.
    Trong DotA đó là Night Stalker thì khi cast skill 1 vào ban đêm thì tạo dummy unit rồi cast thêm slow thôi, skill 2 thì đó vào ban ngày sẽ remove buff luôn(coi như ko có tác dung), ban đêm thì kệ, skill 3 khi học là skill giả, add thêm aura có 5 level, level 5 ko có tác dụng gì, khi ban ngày thì set level của aura đó = 5 còn ban đêm = level của skill giả. ulti là ability của item Moon Stone.

5. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

À.Có cái này...
    Theo 1 Pro đã bày mình là sử dụng Item ability Spell Book để tạo được nhìu skill,Nhưng khi xài skill trong đó thì lại bị cooldown cả cuốn spell book nên những skill khác nằm trong đó cũng ko xài đc trong thời gian chờ.Có cách nào khắc phục không .Hay là bày mình cách làm như trong map ORPG de gì đó đi.

6. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

Bạn đã thử đổi giá trị Data - Shared Spell Cooldown thành False chưa ? (Giá trị gốc là True)

7. Dark Gamer

cái ability spell book dóa có tác dụng như thế nào ???

8. [IT]SpaceSuShi

[IT]SpaceSuShi Mr & Ms Pac-Man

Là 1 ability khi nhấn vào sẽ mở ra 1 bảng mới chứa các skill khác để cast,nói nôm na là ability chứa ability

9. Dark Gamer

à có những chương chình giảm dung lượng map ạ , anh up link lên hộ em được hok? map em nặng wa ( toàn improte)
    trong dota í nó có:
    - cái item cứ cast phép vào người nó thì block spell ấy 20s 1 lần thì làm thế nào ?
    mà cái nài chỉ block spell taget tại unit hay block cả wave?
    - có con kiến có skill 1 là tảng hình đánh dam còn cái skill 3 í tự động đánh 2 phát thì làm thế nào?
    em mún làm 1 đồ giống như vậy nhưng hok phải là block mà là phản spell ấy thì làm thế nào ?

10. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

Chương trình giảm dung lượng à ? anh có 1 cái giảm dung lượng của mdx (MDXSquisher), còn cái giảm texture file thì anh chưa dùng đc. Còn cái nữa giảm về code, làm cho map load nhanh hơn và cả size nữa - war3mapoptimizer4.5

Các file đính kèm:

11. Dark Gamer

có cái nào giảm dung lượng icon hok anh ( vì em chỉ add icon thui hok add model mấy) còn 2 cái spell trên em hỏi thì làm thế nào
    anh tom on lâu wa nhỉ thế mà lại hok on nick chat :(

12. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

Block spell, có 1 ability của item tên là Spell Shield (Amulet) => trong DotA là cái này cái này. Nếu add bình thường thì nó như là 1 command spell(có thể active để cast, nhg ko có tác dụng). Ability này tự động cast khi bị 1 spell "bấm vào người" "hit" như storm bolt, chain lightning..., còn wave thì ko block, à nếu Impale mà cũng "bấm vào người" thì block đc, còn cái Spell Shield (Rune) là 1 spell active 1 aoe, các unit trong đó sẽ đc 1 cái buff cũng có tác dụng block, block thì mất buff

Tàng hình đánh dam là Wind Walk còn gì. Đánh 2 phát dùng ability của item: Orb of Lightning (new) với Data - Effect Ability là Searing Arrow, khi learn skill này thì cũng tăng level của Searing Arrow lên (nếu cooldown giảm)
    Phản spell, anh nghĩ phải tạo lại spell (tạo custom spell) nếu ko thì impossible

Cái chương trình giảm dung lượng icon anh attach ở dưới, nhg nhắc lại là anh ko biết dùng ::(

Các file đính kèm:

13. Dark Gamer

14. Dark Gamer

à cho em hỏi phát cái check ngày đêm thì dùng cái gì ???? trong trigger í

15. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

Tui làm đc cái +MS của NS rồi =.=...mỗi tội ko biết thêm làm gì để nó hết +As/Ms khi hết đêm..nên....cứ 1h trong game = 1 lần biến mất skill/xuất hiên skill (cái này làm đc từ lâu rồi)

16. Dark Gamer

cứ chỉ mình cách làm đi về nhà mình biến tấu sau thế còn cái check đêm làm thế nào

17. Mantime

Mantime Youtube Master Race

ôi...mọi ngưòi cho hỏi tí....hỏi cái đơn giản nhất đây mà tôi lại làm ko dc :( ko bik sao nữa....là cái mini screen cho map.....tôi đã làm theo hưóng dẫn roài kia...kiếm hình rùi import vào WE ....rùi copy cái path vô xong save lại...ra WE để chiêm ngưõng thành wả nhưng....ko thấy gì cả :( là seo.....bức hình phải có size 128 128, 256 256 mà sao mình làm ko dc....nó ko có kick1 cỡ đó ...giúp mình với

18. god_of_the_noob

god_of_the_noob Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi anh có bít làm Ai cho máy ko

19. god_of_the_noob

god_of_the_noob Mr & Ms Pac-Man

àh anh bít làm cái chiêu ominislash của Grom hay Yugerno ko
    rùi nếu hit đầu critical thì tất cả các hit sau đều critical hết nha anh:D:D
    có thể làm trong WE ko anh:-/:-/

20. anhtuanub

anhtuanub Youtube Master Race

Ai biết chỉ dùm!
    Khi tui đang chơi WAR thì nó tự nhiên bị đẩy ra báo lỗi FATAL.
    vậy co cách nào sửa kô

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.