Topic hỏi đáp về cách làm map | version 10

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Tom_Kazansky, 2/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Các pro ai biết giải thích hộ mình mấy vấn đề sau:
    - 1 unit chết hay nhiều unit chết cùng lúc
    - 1 số spell set Group rồi trong Group cho cái Special Effect, rồi wang vào Pick Unit mà bên dưới chỉ có 1 dòng Destroy, có khi nào nhầm lẫn gì ko
    - Những cái Floatext ( con số bay lên báo hiệu lượng dame) cái này nếu xuất hiện nhìu wa cùng 1 luc, vào cũng set vào Group vào gán vào Pick Unit
    3 cái trên, có cái nào gây leak lag hay thất thoát bộ nhớ nếu cùng lúc nhìu lần ko ?
    Vấn đề remove leak có liên quan gì tới máy mạnh máy yếu ko, chẳng hạn máy mạnh thì remove leak nhanh, còn mấy yếu thì remove chậm nên ko hết còn chừa lại, or quá nhiều nên remove leak ko kịp gây lag
    Mình xin những cái xóa leak mà ở dạng vòng Loop: Unit Group và Point có nhiêu các pro cứ liệt kê hết ra, nếu có thể thì giải thix hộ mình luôn.
    Trigger nào chuyển hết 6 item từ 1 con Hero này sang 1 con Hero khác
    Trigger nào làm các Player cùng Team, trở thành kẻ thù của nhau
    Ai đó làm ơn bẽ khóa cái map này dùm mình, để mình lấy cái model ra
    http://www.epicwar.com/maps/163437/
    Thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối: 29/6/11
  2. phutu01

phutu01 Mr & Ms Pac-Man

ai cho mình hỏi skill Nature's Attendants trong dota con Enchantress lam như thế nào :-"

3. AbCd112

AbCd112 Youtube Master Race

ai pro cho hỏi cái.!!
    #1 : thay icon button command ở đâu!!..thay icon Str Agi + Int ở đâu!!
    #2 : Hero team này kill hero team kia hiện TExt!!
    #3 : Giết các tower phụ mới có thể đánh caster chính !! chưa giết tower thì caster invu!!
    #4 : Hiện Text khi 1 player chọn hero..!! player nào chọn hero nào :X:X

4. Mr.Giang

Mr.Giang Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi trong melee map của mình có 4 race, mình chọn một race còn bốn phe kia cho computer (đã chỉnh sửa AI để không cho bọn nó làm bất kì hành động nào) rồi mình chọn hero và cho hero đánh creep nhưng chỉ chơi đến level 5 thì EXP không chịu lên nữa (mình đã chỉnh max level là 25). Mình biết không cho hero lên level là để cân bằng game và không cho các hero trong melee nó chênh lệch về sức mạnh nhiều nên mình muốn hỏi có trigger nào giúp hero tiếp tục lên level mà không liên quan đến hero đối phương không?

5. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

Cái này thì cân bằng gì?:-/
    Chỉnh thì trong Game Constant => Hero EXP Gainer - Creeps Reductions gì đó!:D (Có giá trị số 0 đó del đi!)

6. goldviper

goldviper Mario & Luigi Lão Làng GVN

@ABCD:
    #1 : Advance / Game Interface / Icon - Hero Agility
    #4 :
    Mã:
    Game - Display to (All players) the text: ((Name of (Owner of (Buying unit))) +  has choosen [B]Goldviper[/B] )
    Áp dụng với buy unit trong Tavern , tức nhiên là thêm dòng này vào các trigger chọn Hero.
    >#2 :
    Mã:
    Game - Display to (All players) the text:f ((Name of (Owner of (Killing unit))) +  Kill + (Name of (Owner of (Dying Unit)))
    Làm cái trigger với Event là 1 unit chết , điều kiện là unit chết là 1 Hero.

7. Zaivato

Zaivato Youtube Master Race

#1 : Advantage / GameInterface
    #2 :
    #3 *Đầu tiên bạn làm Triggering làm Castle trở Invulnerable ( Triggering:Unit - Make a unit invulnerable )
    *Sau đó làm Triggering khi Unit này (ở đây là cái tower ) bị tiêu diệt thì make Caster trở thành Vulneravle
    #4: Làm tương tự #2 với Triggering: Unit - Generic Unit Event chọn Even Finishes trainings a Unit
    mình làm map cũng qua đoạn này rồi, chúc bạn vui vẻ va thành công... :)

---------- Post added at 13:30 ---------- Previous post was at 13:26 ----------

Đoạn trên nhầm 1 chút #3 phải là:
    #3 *Đầu tiên bạn làm Triggering làm Castle trở Invulnerable ( Triggering:Unit - Make a unit invulnerable )
    Castle ko phải là Tower

8. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Pro nào coi cái Trigger chết tiệt này nó sai chỗ nào
    [spoil]
    Mã:
        Events
            Unit - A unit Dies
        Conditions
        Actions
            For each (Integer A) from 1 to 6, do (Actions)
                Loop - Actions
                    If (All Conditions are True) then do (Then Actions) else do (Else Actions)
                        If - Conditions
                            (Owner of (Dying unit)) Equal to (Player((Integer A)))
                            (Hero[(Integer A)] is dead) Equal to True
                            (Hero[(Integer A)] is A Hero) Equal to True
                        Then - Actions
                        Else - Actions
                            Game - Display to (All players) the text: |cffCC99FFVorse Rai...
                            Wait ((Real((Level of Hero[(Integer A)]))) x 3.00) seconds
                            Camera - Pan camera for (Player((Integer A))) to (Center of Top <gen>) over 0.00 seconds
                            Special Effect - Create a special effect at (Center of Top <gen>) using Abilities\Spells\Human\ReviveHuman\ReviveHuman.mdl
                            Special Effect - Destroy (Last created special effect)
                            Hero - Instantly revive Hero[(Integer A)] at (Center of Top <gen>), Hide revival graphics
                            Unit - Set life of Hero[(Integer A)] to 50.00%
                            Unit - Set mana of Hero[(Integer A)] to 50.00%

[/spoil]
    Biến Hero là Unit có array, dạng hồi sinh cho Hero, rõ ràng ĐK ghi là con chết phải là Player từ 1 > 6, Hero ( biến) cũng từ 1 đến 6 phải là Hero và đã chết thì mới chạy trigger, vậy mà vào map, hễ trên map con nào die là nó chạy ầm ầm.
    P.S: Biến Hero đc set 6 lần như
    Mã:
    Set Hero [1] = Last create unit

Cứ thế cho đến Hero [6]
    Set vậy để tiện việc move wa lại của các Hero

9. Mr.Giang

Mr.Giang Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi làm thế nào để giảm thời gian quay bladestorm vậy? Mò hoài không ra.

10. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Tìm trong skill Bladestorm, coi chỗ nào có chữ COOLDOWN và số 100+ mấy đằng sau là nó, muốn nó quay bao lâu thì chỉnh vào đây, cho vào 2 thì quay 2 giây, cứ thế mà làm

11. AbCd112

AbCd112 Youtube Master Race

tkS # 1 và # 3 em đã làm được rồi còn #2 và #4 thì không được đặt text sao nó hiện y như chữ trong text!!

Xem lại #2 và #4 giùm em !!!

12. Mr.Giang

Mr.Giang Mr & Ms Pac-Man

Ý mình không phải cooldown đâu mà là tăng/ giảm thời gian xoáy vòng của blademaster ý, mặc định của nó là quay 8 giây nhưng mình muốn để nó 5 giấy thôi.

13. Zaivato

Zaivato Youtube Master Race

Đây mình đã test làm luôn #3 và #4 vào map này rồi bạn tải về tham khảo nhé link đây:
    http://www.mediafire.com/?8blmxnb0ku272h5
    Cái #3 mình có chut nhầm lẫn sr :| cái map trên đã test va work 100% rồi.....

14. cauxevd

cauxevd Mr & Ms Pac-Man

Dẫn X Design Pack như thế nào các bạn ơi ? ko dẫn đc. Warcraft 3 Viewer ko có file để load.

15. goldviper

goldviper Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình cũng ko rõ trigger bạn làm gì nhưng sao lại cho các action vào else
    Nếu như trên thì nhưng gì ngoài condition của bạn thì nó làm hết :|

@MrsGiang: bạn thử Stat - Duration xem :D

Chỉnh sửa cuối: 29/6/11
  16. dh-g

dh-g Fire in the hole!

@Mr.Giang

bạn ghi như goldviper nhớ là ghi 2 cái thử xem Stat - Duration Hero và Stat - Duration Normal ghi số 5 hết :D
    bạn dẫn vào warcraft thử xem ví dụ máy bạn link warcraft là "D:\Games\Warcraft III" bạn trong X Design Pack ghi vào "D:\Games\Warcraft III" là ok. :D

17. hoangNGUYET

hoangNGUYET Donkey Kong

Nếu Warcraft 3 Viewer ko load dc war3.mpq, bạn có thể chẳng cần dẫn làm gì cho mắc công. Có khi lại còn gây ảnh hưởng nhiều thứ. Chỉ việc copy cái file war3.mpq từ thư mục chứa war ra déktop rồi mở bằng warcraft 3 viewer thôi. Tuy Warcraft 3 viewer có thể mở dc những file dạng đuôi mpq nhưng chỉ dùng để mở war3 thôi. Tại vì trong thư mục stacraft1 cũng có một file dạng .mpq nhưng đừng cố mở nha, hư luôn SC đó.

18. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi cái này với
    1) mình muốn làm skill auto cast từ skill base được không. VD: mình muốn ném cái Storm Bolt của moutainking liên tục được không nhỉ.mình chỉnh Cooldown 0s rồi. còn gì nữa ai bày mình với.
    2) mình dung button manager làm icon. đến khi import vô map được rồi. nhưng đến lúc nhấn ALT thì mấy cái icon nó lại xanh lè màu lá cây ấy. y như kiểu không có icon ấy. VD mình cho vào input cái hình ( Áo Agi1). ra output là BTNAoAgi1.blp. đến lúc import vô bỏ cái war3imported rồi. hay là còn thiếu file disableBTNAoagi nhỉ.ai giúp mình với.
    còn cái không ghi được như bài trên. mình đã phát hiện ra nguyên nhân là do font không hỗ trợ tiếng việt. ai bị như mình thì lưu ý nha.. chắc bài giải thích của em anh Tom xóa rồi hả.

19. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

1/ Skill base là skill gì :|, muốn làm 1 skill dạng pas mà ném Storm Bolt liên tục à ?
    2/ Sử dụng Button Manager tham khảo ở đây http://www.hiveworkshop.com/forums/tools-560/button-manager-v1-8-2-a-116280/
    Còn khi import vào map, phải chỉnh đường dẫn lại như sau
    Mã:
    ReplaceableTextures\CommandButtons\BTN[Tên hình].BLP // dạng hình các skill phải click ( Storm Bolt, War Storm, ...) vào mới dụng đc
    ReplaceableTextures\CommandButtonsDisabled\DISBTN[Tên hình].BLP //đường dẫn cho các skill phải click vào ko còn xanh lè
    ReplaceableTextures\PassiveButtons\PASBTN[Tên hình].BLP // dạng hình các skill ko click ( Critical Strike, Bash, ...) vào tự động dùng
    ReplaceableTextures\CommandButtonsDisabled\DISPASBTN[Tên hình].BL //đường dẫn cho các skill ko click vào ko còn xanh lè

Nguyên nhân lỗi Font @@! Đâu cậu post lại mình xem, nếu là bài giải thix sao mà xóa, chắc " tạo hồ " nên bị thôi :D
    P.S: Thanks Gold nhá, sửa đc rồi, ẩu quá viết ko nhìn luôn :D hèn gì trên map có creep chết là nó nhảy như điên :))

Chỉnh sửa cuối: 30/6/11
  20. Mr.Giang

Mr.Giang Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi làm sao để tăng Armor của Unit được vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.