Topic hỏi đáp về cách làm map | version 12

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Tom_Kazansky, 20/10/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Drakkar Knight

Drakkar Knight Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Anh Tom ơi anh có thể giúp em làm cái skill Life Break của thằng Huskar trong Dota được ko? Nếu được thì em thanks trước nhé.

2. kingghot

kingghot Mr & Ms Pac-Man

Bạn thử copy cái maps vào mục nó kêu đi ko thì giống mấy bài trước zo Jassnewgend/backups thì có save lại mỗi lần mình save kiếm cái của mình gần nhất là được

Cho mình xin trigger :

Tấn công play 1 2 3 4 5 6 7 8 trong đó chỉ có 4 gate = 30 unit vậy bạn nào giúp mình với ( 30 unit chia đều cho play 1 2 3 4 5 6 7 8 khi play đấy chơi và ko chơi thì nói nom na là chia đều cho play đang chơi với cách thức tấn công )

3. renly1991

renly1991 Mr & Ms Pac-Man

Mọi người ơi có ai biết cách nào để làm skill transfer item (chuyển tất cả đồ đang có tới anh hùng) của gà trong Dota không,làm trigger như thế nào để chuyển được 1 lúc 6 món đồ khi gặp anh hùng chính :|

4. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Cái đó bạn cần set 1 biến Unit cho toàn bộ anh hùng map bạn ( Set Hero[1] = con Hero 1 player 1 chọn, tương tự như thế cho bao nhiu player map bạn )
    Tương tự bước trên bạn set tiếp 1 biến cho lũ gà ( Set Pet[1] = con Gà của player 1 )
    Sau đó khi dùng skill ( phải có Conditon là ng` dùng skill phải là các biến Hero set trên ) thì Action set 1 vòng Loop ( Ví dụ map bạn 8 player thì bạn set Loop A 1 > 8 và trong Loop A thì cho thêm Loop B là 1 > 6, sau đó vào trigger item kiếm cái nào mà có chữ Give đầu điền thông tin vào
    P.S: Cách này chỉ có thể đưa item của anh hùng vào con pet, chứ ngược lại thì ko đc nhá :)) nếu làm cách tương tự trên ngược biến để trao đổi wa lại thì sẽ drop ra ngoài vài item
    1 > 6 Loop B là 6 item của con Hero[ ] chuyển qua cho biến Pet [ ]

Chỉnh sửa cuối: 14/11/11
  5. pp.vippy

pp.vippy Youtube Master Race

như tiêu đề ai biết chỉ mình nhé thanks nhiều

6. Evil_Hunter

Evil_Hunter Mario & Luigi

Vào F6, tìm waterfall rồi tìm art - variation - tining color
    Chính xác hơn thì xem hình này

7. nhannhan027

nhannhan027 Youtube Master Race

cho em hỏi làm sao để ko cho player pick thêm hero sau khi đã pick 1 hero ở tarvern thì ko pick đc nữa vậy

8. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Nếu là map depro thì pó tay
    Nếu là map bạn thì cho mỗi player 1 biến integer, khi pick Hero thì thêm Conditon, biến integer Less then or equal to 1, vì khi pick 1 con là 0, pick con nữa là 1, nên để như thế sẽ pick đc 2 con trong Tarven, mới remove con Dummy chọn dấu đi ( cái vòng Cricle of Power )

9. bardock

bardock Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi làm sao để chĩnh lại những cái này hiện ra ? Streng , Agi , Intell như bình thường và Armo nữa ^^

10. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

vào Advanced \ Game Interface bỏ đánh dấu Use Custom Game Interface

11. Evil_Hunter

Evil_Hunter Mario & Luigi

Lệnh này chỉ thực hiện khi và chỉ khi vào Advanced => Gameplay Constans => kéo xuống dưới tìm dòng có tên các hero trong war xóa hết (hoặc để nguyên) rồi thêm hero mà bạn chỉ cho chọn 1.

À mọi người cho hỏi cái này có leak ko?

Chỉnh sửa cuối: 14/11/11
  12. congacon238

congacon238 Youtube Master Race

Ai giúp em với :(( Đang cần để gấp lắm Thanks trước lần nữa

13. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Có leak chỗ này đây
    Mã:
    Unit Group - Order [COLOR="#FF0000"](Units in 1 <gen>)[/COLOR] to Attack-Move To [COLOR="#FF0000"](Center of 6 <gen>)[/COLOR]
    Phải set cả Point mún nó attack tới

TOM: leak cả group mà đánh dấu mỗi region là sao? và leak point chứ không phải leak region

Last edited by a moderator: 14/11/11
  14. btvinh

btvinh Donkey Kong

Thử check xem các buff đó có duration là bao nhiu thử đi??? Nhiều khi nó lỗi ngay chỗ ấy thì sao???

15. taolahien00

taolahien00 Mr & Ms Pac-Man

ai bít làm chiêu fury swips của ursa trong dota không chỉ mình với (Gui nha)

16. renly1991

renly1991 Mr & Ms Pac-Man

Ổn rùi mà :-? ,có 1 leak là Point[4] thì đã remove rồi còn đâu,còn đâu leak nữa RD.
    Theo mình biết thì leak chỉ tồn tại dưới dạng biến được thôi.Nếu chỉ định trực tiếp hoặc không dùng biến thì không cần phải remove.

---------- Post added at 18:31 ---------- Previous post was at 18:09 ----------

Trigger như thế này sai chỗ nào không bạn :| vì khi xài skill nó chuyển 1 lúc 6 món liền bất kể khoảng cách [-X
    [spoil]
    Spell
    Events
    Unit - A unit Starts the effect of an ability
    Conditions
    (Ability being cast) Equal to Transfer item
    Actions
    Set Bird = (Triggering unit)
    Unit Group - Pick every unit in (Units within 99999.00 of (Center of (Playable map area)) matching ((((Matching unit) is alive) Equal to True) and ((((Matching unit) is A Hero) Equal to True) and ((Owner of (Matching unit)) Equal to (Owner of Bird))))) and do (Actions)
    Loop - Actions
    Set Hero = (Picked unit)
    For each (Integer Int) from 1 to 6, do (Actions)
    Loop - Actions
    Hero - Give (Item carried by Bird in slot Int) to Hero
    [/spoil]

17. btvinh

btvinh Donkey Kong

Àk ngay chỗ pick every unit in 999999 thì nó có leak đấy phải set là Temp_Group = Units within 99999. Sau đó destroy group thì mới ổn

---------- Post added at 18:44 ---------- Previous post was at 18:42 ----------

Cài này thì đc nếu rảnh mình sẽ làm 1 map demo cho bạn. Cái này có thể bạn xài sys này Nếu bạn rành về sys

18. kingghot

kingghot Mr & Ms Pac-Man

Mấy ngày ko lên hôm nay lên lấy câu cũ mà mình giải hoài ko ra nên cho mình xin demon vì cái Coditonr mình hơi bị...lười

19. taolahien00

taolahien00 Mr & Ms Pac-Man

bạn làm giùm mình lun nha cảm ơn nhìu hiii

20. btvinh

btvinh Donkey Kong

Nếu làm đc thì thứ 7 cn mình mới làm chứ mình đi học ít time lắm

---------- Post added at 19:02 ---------- Previous post was at 19:00 ----------

Đây là câu trả lời rồi còn j??? Thôi có j rảnh mình làm cái demo cho dạo này toàn onl nét k có WE sao mà làm h

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.