Topic hỏi đáp về cách làm map | version 13

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Tom_Kazansky, 12/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

cho mình xin cái model để che đen phần không cần của map. giống map Thiên kiếm ấy. mình vào đó export ra nhưng nó cứ báo Could not file load...

2. langthangbairac

langthangbairac T.E.T.Я.I.S

hình như mình nhớ là trong terrain có thì phải :|

3. zzchaolegionzz

có chứ sao. nhưng mình export ra rồi import vào map thì nó báo Coul not file. ai có cho mình xin đầy đủ luôn.
    cho hỏi thêm là. làm sao để doodad chìm xuống đất nhỉ. trong map thiên kiếm. anh Diệp Thanh làm nó lún xuống đất được. mình lôi lên xong chả biết làm sao để nhét xuống lai.

4. Ngoc LeO

Ngoc LeO Mario & Luigi

Muốn dd chìm xuống đất (độ cao) thì giữ Ctrl + Page Down,ngược lại thì Ctrl + Page Up

5. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Ai cho mình xin cái Patch 1.24e mà có file WE luôn, copy rồi dán vào là up lên và vào đc WE lun, mấy cái tìm trên mạng toàn mất file WE

6. dh-g

dh-g Fire in the hole!

mình sao lại dám bóp họng bạn? tại vì bạn nói ra những điều mà hoàn toàn không có chứng cứ! nên nói thế thôi. như map Dota 6.72c chẳng hạn khi Deprotect trong phần data misc sẽ có dòng " " thay vì "inventory is full" của default...

bạn làm system bạn thành công là chuyện của bạn chứ!, chứ bạn không có thể lấy sự 'niềm tin' của bạn đặt vào vụ trong map dota không có xóa dòng "inventory is full" cả!

7. NguLongHaKhac

NguLongHaKhac T.E.T.Я.I.S

Reply [​IMG]

8. Meepolisk

Meepolisk Donkey Kong

lý do xóa cái đó thì tôi chả biết, tôi chỉ biết trên thực tế là item của DotA gồm 3 phiên bản, đó là điều chắc chắn 100%, và cái sim error đó ko áp dụng lên hệ thống item của DotA (ngoại trừ lúc courrier đem đồ ra và bị full slot)

Hãy vào game và làm thử cái ví dụ tôi đưa ra, vẫn chưa tin thì làm thế này:
    mở 1 map thường, cho Hero full item đến lấy item khác từ rất xa, xem nó có đi ko? rồi cho hero đó lấy 1 cái rune, nó có đi không
    áp dụng lại cho DotA thì bạn sẽ hiểu ngay thôi

9. dh-g

dh-g Fire in the hole!

thế bạn có biết! cái đang bôi đậm có tác dụng gì không :-/

niềm tin không phải là chắc chắn đâu đừng nên đặt khái niệm vào niềm tin :-??

10. conmacabong

conmacabong Mario & Luigi

Ủa, em cũng xài Win 7 mà sao bỗng nhiên lúc bật Jass New Gen thì bị mất hết trong suốt của cửa sổ à:9cool_too_sad:
    Anh làm sao mà nó vẫn còn trong suốt vậy ?:5cool_ops:
    Với lại cái map Hope of the Heroes của anh đưa lên mediafire down hoài ko dc luôn:9cool_too_sad: ( cả hai build 7050 và 7123 )
    Anh dán vô attached file có khi còn down dc

Mà cái vụ ép đồ khi thùng đồ đầy thì có là cái gì tuyệt vời lắm đâu mà mấy anh thi nhau làm cái đó chi ? Mấy thằng bạn em chơi map đâu có cần mấy cái đó, ép sao cho dễ chơi là dc à:6cool_beat_shot:

À mà cho em hỏi thêm cái vụ chuyển quyền host khi host left game anh làm sao thế ?

Chỉnh sửa cuối: 3/6/12
  11. dh-g

dh-g Fire in the hole!

1, chịu mà tớ thử 2 máy win7 cũng có thể hiện Aero sau khi bật cái cửa sổ lên (bất kỳ cửa sổ nào)
    2, vì cái ảnh đang xem là của win 8 release chứ không phải win7
    3, http://www.mediafire.com/?nbndmpu7nawa29k vẫn down được chứ! ? đâu có gặp vấn đề gì :-ss
    4, cái đó không có thi nhau mà nói sự thật thôi. tại xem các comment của Meepolisk toàn trả lời theo 'niềm tin' hoặc quan điểm cá nhân. trong khi điều đó không phải sự thật của WE, nên vào comment những lời sự thật mà không có chém chút nào :-??
    5, làm gì có vụ đó :-j

12. conmacabong

conmacabong Mario & Luigi

Thì đây này:6cool_beat_shot:

Đó đó, chuyển quyền host đó:5cool_ops:

13. truongdzuy

truongdzuy Mr & Ms Pac-Man

Immolation có cái On Off , lúc on là start effect of an ability , còn khi turn off thì ta xài event zì v. ??? ai cho em biết với
    Cụ thể là em cái làm skill Rot của con Pudge trong DotA ..... ai biết làm thì chỉ giáo giúp :D

14. dh-g

dh-g Fire in the hole!

à tại ghi thiếu chi tiết. đó là như dota trong 15 giây gõ mode nhưng player 2 luôn luôn ưu tiên gõ mode mà player 2 bị left game (nếu game chưa bị ngắt kết nối) thì quyền gõ mode sẽ cho player 3, điều đó sẽ không xảy ra khi bị ngắt kết nối game hoặc player 2 đã gõ mode hoàn tất!

15. bardock

bardock Mr & Ms Pac-Man

có trigger nào làm cho 1.24 chơi đc 1.23 lun ko ạ :2cool_sexy_girl:

16. King War

King War

xài mặc định trigger 1.23 hình như dc cho tất cả :-? (ko xài jng và các jass)

17. zzchaolegionzz

cho mình hỏi sao cái skill này mình import vào map xong mỗi lần cast thì lag giật giật. chỉ hơi lag thôi chứ không đơ máy. mà sao trong map gốc của người ta mình cast thấy mượt lắm. chả lag gì cả. vào map mình thì giật. mình không rành tringger nên nhờ chỉ giúp. tringger đây
    Mã:
    Blade Beam
        Events
            Unit - A unit Starts the effect of an ability
        Conditions
            (Ability being cast) Equal to Blade Beam (Cloud Strife)
        Actions
            Set BladeBeamCaster = (Casting unit)
            Set BladeBeamCasterPosition = (Position of BladeBeamCaster)
            Set BladeBeamDistance = ((Facing of (Triggering unit)) - 30.00)
            For each (Integer A) from 1 to 3, do (Actions)
                Loop - Actions
                    Unit - Create 1 Blade Beam - Dummy for (Owner of BladeBeamCaster) at BladeBeamCasterPosition facing BladeBeamDistance degrees
                    Unit - Set level of Blade Beam (Cloud Strife) for (Last created unit) to (Level of Blade Beam Damage  for BladeBeamCaster)
                    Unit - Add a 1.00 second Force Of Nature expiration timer to (Last created unit)
                    Set BladeBeamTarget = ((Position of (Last created unit)) offset by 256.00 towards BladeBeamDistance degrees)
                    Unit - Order (Last created unit) to Orc Tauren Chieftain - Shockwave BladeBeamTarget
                    Custom script:   call RemoveLocation(udg_BladeBeamTarget)
                    Set BladeBeamDistance = (BladeBeamDistance + 30.00)
            Custom script:   call RemoveLocation(udg_BladeBeamCasterPosition)

18. bardock

bardock Mr & Ms Pac-Man

em vừa depro 1 đc 1 maps tau` khựa mà nó chỉ chơi trên 1.24 đc ah có cách nào giảm nó xuống 1.23 ko mọi người em đã xóa bớt cho thành 3mb mà nó vẫn 1.23

19. vuongkkk

vuongkkk T.E.T.Я.I.S

^Nếu là làm map thì đừng dùng vjass và hashtable là chơi được trên cả 1.24 và 1.23
    Nếu là sửa map thì để chơi được cả 2 thì ko được nhưng chơi trên 1 bản nhất định thì cũng ko phải dễ...

Nhưng tại sao ko switch sang 1.24 rồi chơi lun chớ chuyển về 1.23 làm gì

@Meepolisk, dh-g:
    Tại sao 2 cậu lại phải tranh luận về vấn đề đó được nhỉ?
    Nếu là nhặt đồ dưới đất khi full hòm đồ tớ có thể làm được bằng cả 2 cách.
    Nhưng mà theo tớ, dota làm theo cách giống như cậu Meepolisk. Vì như vậy chỉ cần 1 trigger: Unit requires an item và condition: Item class is powerup là có thể kiểm tra được item có thể ghép thành đồ được hay ko dù có full hòm, nhặt đồ dưới mặt đất hay mua đồ. Và khi đó cũng check lun quyền sở hữu để add disable item khi unit ko phải owner nhặt đồ
    Như vậy cũng ko cần phải dùng SimError vì cái đấy sẽ bị đè bởi những message thật như Can not target immun unit.

20. truongdzuy

truongdzuy Mr & Ms Pac-Man

Up
    Cho em hỏi 1 cái nữa : Làm cách nào để cho buff thay đổi màu (xanh - đỏ) và các để làm cho 1 unit đứng im khi thấy mình ( khi mình đánh nó thì nó mới đánh mình ) như kiủ k auto attack target ý

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.