Topic những câu hỏi về the sims makin' magic

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 27/10/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Bạn hỏi làm gì vậy hả Red_Tail, cho dù nó hết order mà thành Buy Now thì mình cũng đâu có mua được đâu đúng kô Red_tail; muốn mua bản xịn chắc chỉ có nước nhờ bà con ở nước ngoài mua dùm thui. Theo mình nghĩ chắc hãng Maxis đang bận làm The Sims 2 nên làm biếng cập nhật tin tức đó thôi ^_^

2. flame_boy14

flame_boy14 Mr & Ms Pac-Man

Hơ... Cái hòm bỉu dĩn phép thuật có 2 loại zombie mà lovesim nói là hòm gì thế nhỉ??? :-/
    Tớ chỉ có mỗi cái tủ gọi con maid xương ra thui.
    lovesim chỉ cho tớ nha
    to all: có ai bít tác dụng của crytal spook, hotfoot và levitate kô?

3. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Cái hòm đó có sẵn rồi . đâu cần download ni .
    NeoWilson tái xuất giang hồ trong box Sims đây . bum có quả khuyến mãi không hả .

dạo này mấy bác có objects nào vui vui 1 tí để [qua] down dìa xài chơi coi . TSMM sao mà chán thía này . Chờ cuộc bức fá của TS2 đây

4. Milky

Milky Youtube Master Race

có ai bít tác dụng của crytal spook, hotfoot và levitate kô?lam` ơn chỉ cho mình với,thanks a lot!

5. Who are you

Who are you The Warrior of Light

Có cách nào kiếm Magic coins nhanh hơn Duel với biểu diễn các phép Magic Storm không vậy
    Mỗi lần có 25 coins, ít quá

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Bên trang Web Simslice.com hình như đã Free cái thùng có thể lấy 1000 Magic Coins rùi , thui thì click vào đây http://buomma.fx.to . Trang của buomma có nhiều Objects khá thú vị .

7. lythuchanh

lythuchanh Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết cách làm Puzzle không, chỉ cho tui với

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cài nì bạn vào link này mà xem nhé, ở bài viết số 180 của mình đó, cặn cẽ luôn nhe. CÓ gì thắc mắc cứ hỏi, nếu biết mình sẽ chỉ cho. Hông bít thì chịu thua thôi >_<

9. lythuchanh

lythuchanh Mr & Ms Pac-Man

Mà làm cách nào để cho Sim child kiếm được Dragon Tea_rs, Fae_rie Du_st, Dragon Scalé...... :-/

10. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

from lythuchanh : Mà làm cách nào để cho Sim child kiếm được Dragon Tea_rs, Fae_rie Du_st, Dragon Scalé...... :-/ (mp 0:) )

bạn kiếm con rồng con về mà nuôi , mà đang bận quá

to M.Huy313 : chú trả lời dùm anh cái

11. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

love crystal có mấy màu khác nhau cái gì thế? mà phải có bản vacation mới chơi được đúng ko các bác?
    mà cứ ấn vào summon new lover là được hả?
    à, cho hỏi cách tặng quà như thế nào? có mấy cái kẹo trong inventory, để làm gì không?
    mà hình như các chỉ số tình cảm để được coi là bạn lung tung hết phải không?

12. Tu si

Tu si Mario & Luigi

Love crystal có 2 màu đỏ và tím. Hình như là hông. Cứ nhấn vào love crystal chọn cái ở dưới là được (tui hông nhớ chữ). Chọn con sims mún tặng, chọn Give gift/ món quà mún tặng. Mấy cái kẹo đó để tặng thui, ăn hông được đâu. Các chỉ số tình cảm để được coi là bạn đâu có lung tung đâu, nếu bạn chơi từ TSHP -> TSMM (Sims mới nhất) thì trong phần friendship, mỗi con sims bạn quen sẽ có 2 cột, 1 là cột tình bạn và cột tình yêu.

13. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Xin nói thêm là sang đến MM thì chia thành nhiều loại khác nhau nữa : friend , MM , SS . Còn có thành phần mới quen nữa . Nhìn thấy nó chia là thấy chán rồi .

14. SHIVA_2

SHIVA_2 Youtube Master Race

có ai biết cấu hình yêu cầu của trò nay như thế nào không bảo cho tui biết với

15. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

cấu hình này chỉ là tương đối thôi , không chính xác cho lắm
    nếu bạn cài đủ 7 bản ex tiếp theo thì phải cần đến 3 GB HDD

System Requirements
    -------------------
    - Windows(r) 98, 2000, or XP (Windows(r) NT and ME are not supported)
    - 450 Mhz or faster Intel(r) Pentium II(r) processor
    - 128 MB RAM
    - 4MB PCI or AGP video card capable of High Color (16-bit Color), 800x600 resolution display. It must have a DirectX 7.0 or later compatible driver.
    - 4x CD-ROM drive using 32-bit Windows(r) 98/2000/XP driver
    - 1.3 GB free hard disk space (additional space required for Windows(r) swap file)
    - DirectX 7.0 (or higher) compatible sound card
    - A keyboard, mouse, monitor and a power source.

16. human is me

human is me Fire in the hole!

Theo tui thì đừng chơi cái đó mất dui mất hứng

17. the good

the good Donkey Kong

Người ta hỏi thì chứ chỉ đi!Tui chắc ông cũng xài rồi chứ gì??Tui rành quá mà.
    To white leo:không cần đâu!Chỉ cần có bản Living large là được rồi.Còn cách dùng đúng như ông nói đó.Và để tặng quà thì cứ nói chuyện,nhấn vào người sẽ thấy chữ:give gilf.Nhấn vào đó và chọn thui.Dễ mà.Ngoài ra mấy chỉ số tình cảm thì cái trên là củ mình đối với người ta còn cái dưới là của người ta đối với mình đó!
    To all:lâu wé không vô được sợ mất acc nên vô thăm chứ hết tháng 8 tui mới vô lại được.
    to admin:Hông biết lâu mà o vô có bị xoá acc không??Chứ bị giờ tui bận lắm,cả chơi còn không có nữa đó!

18. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

quái cái là ở chỗ sao mà chẳng thấy được chữ give gif ở đâu cả. kẻ cả với con vợ tui cũng ko thấy có chữ give gif nữa--> làm thế nào?
    mà sao có con chỉ số trên tui đã đuwọc là 100 rồi mà nó vẫn ko chịu là bạn? hay là do tôi là "sao" ?

19. Tu si

Tu si Mario & Luigi

Thế bạn chơi phiên bản the sims gì vậy ? Bạn nói rõ để mình xem sao, lâu quá không chơi, không biết còn có thể giúp đỡ gì bạn được không. Còn về cái vụ chỉ số thì có 2 chỉ số (như tusi đã nói) vậy bạn được cái nào, tốt nhất là nên hai cái. Còn 1 điều nữa là phải hợp chòm sao đó, và bạn phải có 1 chút ít skill như cooking, chemical, body,...

20. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

the sim SS, LL, HP, ko nhớ nữa.
    tôi được 100 chỉ số trên, chỉ số dưới cũng độ 25-30, nhưng thấy khó tăng cái chỉ số này quá, nhất là với mấy ông sao.
    có ai biet xây nhà 3, 4 tầng ko?
    còn chỉ số layout nữa, sao nó cứ thấp tè thế?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.