Topic những câu hỏi về the sims makin' magic

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 27/10/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

không mất công đâu White_leo, bởi vì có một số công thức nên mình mơí pot lên đấy
    Đính chính: ở công thức cuôí mình pot, phải là :
    Toadstools+Dragon Scales+Dragon Scales =Age of Instant (không phải Toadstools+Dragon Tears+Dragon Tears =Age of Instant như đã đăng)
    mong các bạn vui lòng sửa lại, Thanks #-o #-o #-o.Nếu có công thức nào kô sử dụng được các bạn cứ nói, mình sẽ xem lại [-o< [-o< [-o<
    Tái bút:kì sau sẽ pot công thức làm bánh và làm chai rượu nhé!!!

2. Hello Kitty

Hello Kitty Youtube Master Race

xin loi minh moi choi Sim nay nen con nhieu dieu chua biet , cho minh hoi lam cach nao de co nhieu Magiccoin vay ? Co cheat code khong ?

3. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

hòan tòan không hề có cheatcode đâu bạn. muốn có nhiều magicoin thì bạn hãy luyện hết các kỹ năng skills ( mấy cái cooking, charisma ...), sau đó bạn đi thi đấu phép thuật với bọn pháp sư ở magictown. Mỗi trận thắng được khoảng 30,40 magicoin. Nếu không bạn đi biểu diễn ảo thuật cũng được, khoảng 25 đồng 1 lần. Chúc vui!!!!

4. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

à cho mình hỏi thêm là lấy toolstool cho tẻ em ở đâu dậy. Mình chỉ có thể lấy được dragon tear, dragon scale, và Fiexidust thôi.

5. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

hò chỉ cần học gần hết Logic + Body là mỗi lần lên biểu diễn mấy cái pháp thuật ( có người phụ nữa đứng trên kia cho mình [thực hiện] ) nhiều người thì 1 lần được 50 ít thì 25 . Tui có hơn 1000 rồi ở nhà làm thêm mấy cai mật ong,... đem ra ngoải bán . Đang nuôi 4 con rồng luôn nè... bọn chúng cứ ăn ngủ cắn búp bê xong đi đốt nhà, con này vừa đốt xong con kia vô đốt tiếp là ông chữa cháy vừa chạy tơi rồi chạy về rồi lại chạy tới nữa .... bọn này khôn nạn quá chắc phải thả hết chùa 2 con [ đủ chết rồi ] hix nhưng nói chung cũng vui chết đi đươc [ bị nó đốt mất luôn cái cây cổ thụ bự bự áh + cái giường ] nhìn 2 cai đó cháy vui quá . ông chữa cháy pó tay luôn mem nữa cháy qua mấy món còn lại của tui rùi chết tiệ . LẠi còn gặp vụ mình đưa không đung vật liệu làm mất luôn ... hix công sức làm việc nãy giờ tiêu tan trong 1s uông công uổng thời gian uổng tiền phí đồ vât
    [@#$%^&*()_+!] Khốn nẹm qué

6. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Nếu bạn đã lấy được dragon tear, dragon scale, và Fiexidust và bạn muốn lấy Fiexidust thì mình có thể chỉ còn mấy cái khác mình mù tịt >:-D< >:-D< >:-D< .Khi bạn cho một gia đình vào một khu đất mới để sống, ông Mistery Man sẽ tới và cho bạn thùng đồ nguyên liệu phép thuật. Bạn cho con sim nhóc của mình click vào thùng đồ, nó sẽ hiện ra Là Magic Money và Toolstools đấy. Bạn hiểu chưa nào :-$ :-$ :-$

7. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Xin chào các bạn,lần trước tui đã pot công thức làm phép của trẻ em, hôm nay tui xin tiếp tục với các công thức làm bánh và làm rượu nhé:
    1.công thức làm rượu:
    Sugar (đường)+Grapes(nho)+Grapes(nho)=Grape Nectar (rượu nho ngon ngon :x :x
    Sugar(đường) +Elderberries( trái hương mật)+Elderberries( trái hương mật)=Elderberry Nectar(rượu trái hương mật) @};- @};- @};-
    Sugar (đường) +Grapes(nho)+ Honey(mật ong)= Honey Nectar (rượu mật ong) =D> =D> =D>
    2.CÔng thức làm bánh:
    Baking Mix +Baking Mix +Baking Mix =Freshly Baked Bread (bánh mì nướng tươi)
    Butter +Sugar +Baking Mix =Homemade Cake (bánh làm ở nhà)
    Butter+Baking Mix +Picked Carrots =Carrot Cake (bánh cà rốt)
    Sugar +Elderberries +Baking Mix =Elderberry Pie (bánh trái hương mật)
    Wow, mới nghe những món trên đã thấy thèm rồi,Các bạn thì sao nhỉ :-$ :-$ Đặc biệt kì sau: CÔNG THỨC PHÉP THUẬT CHO ADULTt

8. Spirit's Tear

Spirit's Tear Youtube Master Race

Sao tui hông chơi cùng với bản SS được vậy, phải xoá SS đi, tui cài lại 2-3 lần gòi, cứ khi nào có bản SS vô là hông chạy được><
    mà cái MM có cái gì liên quan đến SS không vậy...???

9. Shannenbaby

Shannenbaby Mr & Ms Pac-Man

Cho mìnhhỏi về mất căn nhà Creepy Hollow ở gần ,mấy làng phép thuật mà muốn mua nó, mình phải có tiền và tiền Magic Coin dó, có bác nào mua được nhà ở đó chưa? Nhà ở đó có gì khác với nhà thường không?
    À, đúng rùi, mấy bác có biết mà tiền Magic Coin của Sim Makin' Magic ko?
    Nếu biết cho mìn xin luôn nha, cám ơn.

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Câu hỏi đầu tiên của bạn, ở đây hầu hết là đã mua được căn nhà Creepy Hollow ở gần mấy làng phép thuật rùi đấy, bạn chưa mua được à :-/ :-/ :-/ . Câu hỏi thứ hai : Nhà Creepy Hollow ở gần mấy làng phép thuật thì cũng chẳng khác là mấy so vơí nhà thường, chỉ khác ở chỗ màu cỏ, thùng rác và thùng thư( có con quạ ở trên sặc mùi phù thủy thôi. Kô có mã tiền của Sims Makin'magic đâu bạn ạ.Để kiếm tiền, bạn có thể đi biểu diễn ở Magic town như biểu diễn ảo thuật: thôi miên, chặt người, biến đổi chỗ vơí con nhỏ phụ;Biểu diễn phép thuật: với 2 con ma, vơí xác ướp hoặc vơí đám sấm;( lưu ý, trước khi biểu diễn, bạn phải luyện ít kỉ năng mới được, nếu người xem chê bai sẽ kô được tiền đâu :-$ :-$ :-$ ). Cách cuối cùng là đi đấu phép thuật với người khác, Để thắng thì đã bàn ở mấy bài trước (bạn chịu khó lật lại xem nhe ).Còn gì thắc mắc cứ hỏi, mình sẽ hướng dẫn thêm 0:) 0:) 0:)

11. lovesim

lovesim C O N T R A

tiền magic coin ư!! bạn có thể rèn đầy kĩ năng, mood thật cao rùi đi làm trò hề, khi lên biểu diễn thì chọn biểu diễn tiếp, liên tục là kiếm được nhìu tiền lắm ... còn một cách chơi hack obj nữa là bạn down load cái túi ( do Mystery man cho mình khi dọn nhà mới đó) trên mạng do rắn chỉ trong chủ đề "obj, skin..." , down nó về thì không còn phải lo lắng chiện tiền nong nữa ^^ 2000 magic coin lận đó và thành phần 1000 tóodstool tha hồ cho bọn trẻ làm phép luôn.... ^^
    Còn mảh đất chỗ MT ư, còn hỏi nữa ... ^^ hiển nhiên phải có nhìu điều đặt biệt hơn mảnh đất ở oldtown chứ!! nếu không tạo ra chi cho mất công. Cứ mua đi và khám phá nhìu điều thú vị từ mảnh đất đó ^^ chơi vui ha

12. twins

twins Mr & Ms Pac-Man

Mình đã vào ở trong khu ma thuật lâu rồi nhưng không phát hiện ra cái gì mới cả.
    Bạn có thể chỉ giúp mình được không?Điều duy nhất mình thấy mới là cái thùng rác và hộp mail giống với phù thủy thui.Á còn điều này nữa,các bạn còn nhớ con gấu cái(có đeo nơ mừ!) hay lục thùng rác nhà mình không?Trong phiên bản này nosẽ "mạnh dạn" hơn nhiều.Nó sẽ đột nhập vào nhà mình mà chôm mật ong nếu như các bạn thu mật xong mà không cất hoặc bán đi mà để trên bàn thì sẽ bị lấy đi mất tiêu X( .

13. Shannenbaby

Shannenbaby Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bạn nhìu lắm, có gì mai mốt mình sẽ hỏi tiếp. À, mà mình có chiến đấu với quỉ ko? Bạn có biết thuốc nào là thuốc tình yêu ko? Có thuốc nào hay ko?

14. buomma

buomma Dragon Quest

to ST: khi bạn cài ss sau đó cái MM mà hông chơi được thì có thể là do bản SS của bạn không phải là bản Expansion pack, tui cũng bị gòi, bạn thử mua bản SS khác đia^.^

Nếu mấy u muốn có nhìu toadtool chi trẻ em thì tui có hai cách đây:
    - dowload cái Slater's Super Magic Starter Kit ( giống cái thùng đồ mà lúc đầu có người đen đến cho bạn á, khi mua nó trong phần Micellaneous á, là bạn có thể lấy trong đó 1000 toadtools, butter, toadswet và 2000 magic coin^.^
    - hay nếu không mún ăn gian bạn có thể down cái BookshelfMagic về, nó giống như tủ sách, cũng có sách nấu ăn và machine nhưng có thêm press swich, bạn có thể mua nguyên liệu rùi bỏ vào đó cho bọn trẻ đến lấy^.^

hình như có ai hỏi cách đấu thì phải :
    Trắng đánh thắng Xanh và Đỏ
    Đỏ đánh thắng Xanh và Đen
    Xanh đánh thắng Vàng và Đen
    Đen đánh thắng Trắng và Vàng
    Vàng đánh thắng Trắng và Đỏ

Một số thứ có thể lấy ở nhà:
    Toadtools: ( nấm độc) nó tựn mọc xung quanh nhà( do ẩm), bạn để ý sẽ thấy.
    Butter: bạn có thể làm bằng máy làm bơ.
    Beeswax ( sáp ong) và Honey ( mật ong): bạn mua cái bàn có tổ ong và thu hoạch, một lần cho ra sáp, một lần cho mật và sáp
    Dragon scales ( vảy rồng): mua con rồng về rùi Groom hay Brush gì đó.
    Dragon Tears ( nước mắt rồng) : bạn cù ( tickle) con rồng vài làn là có liền,
    Golden Thread ( len): kéo từ khung dệt.

Grape và Elderberry bạn nên mua cây về rùi mua đất trồng ở nhà thì đỡ mất công đi lại hơn.

Mấy cái này nếu mấy u tháy thừa thì cũng...miễn bình luận^.^

15. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

buomma ơi , lấy cái toadtools như thế nào ?
    nói chi tiết một chút đi , mình chả tìm được gì cả

16. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi làm sao mà mình biết cái nào là màu vàng , màu trắng.Người ta chỉ cho xem các biểu tượng như sét , lửa thui chứ đâu cho biết cái biểu tượng nào là màu vàng hay trắng ,xanh gì đâu

17. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

đó là ở mấy cái bóng đèn xếp dọc đấu trường
    và ở tên các phép thuật nữa
    vd như :
    white lightning
    blue tonardo
    yellow brimstone
    red wave
    black blizard

18. Red_Tail

Red_Tail Mr & Ms Pac-Man

in the pines , in the pines . where the suns don't
  19. lovesim

lovesim C O N T R A

To twin và white_leo : muốn biết mảnh đất ở MT có gì đặc biệt hơn và toodstóol lấy ở đâu thì qua trang "obj, skin..." của mình mà xem nhe ^^ ... mình giới thịu một số obj mới về MM đó ... ^^
    To buomma: lâu gùi mới gặp ^^, cái kệ sách đó down ở đâu zợ??? qua đố vui chơi ^^

20. chisumi

chisumi Youtube Master Race

Ủa cái Toadstoolv mọc ở nhà hả? Sao ko thấy(mà chỗ nào ảm vậy?)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.