Topic những câu hỏi về the sims makin' magic

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 27/10/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

ew , mhuy mấy cây crystal này tự mọc nếu mình đang ở magic town đúng không ?
    mấy phép này có thực sự giúp được gì cho mình không

to god 1625 : bạn có thể cứu vãn tạm thời bằng cách copy folder 'music' trong đĩa The Sims House Party 0:)

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

To white_leo: mấy cái cây crystal này ở mấy khu magic town cũng có mọc nhưng mình kô thể lấy phép ở đó được. Nơi khu đất bạn ở( cả khu thường lẫn đất ở magic town), sau một thời gian bạn ở thì nó sẽ mọc lên mấy cái crystal tuỳ mỗi cái mà có công dụng khác nhau như màu đen là chữa lửa, màu hồng là di chuyển nhanh...Nhưng mình thấy tuyệt nhất là phép chữa lửa( chỉ cần cast phép lên là mây mưa xuất hiện, vèo lửa tắt ngay) và cái di chuyển nhanh ( Nhấn teleport tới nơi cần đến. Úm ba la, đến ngay tức khắc 0:) 0:) 0:) có thể vào cả một căn phòng kô có cửa đó)Những cái khác chỉ dùng để giải trí thui :-$ :-$ :-$ Lưu ý, theo thời gian chúng cũng sẽ lớn dần lên... =D> =D> =D>

3. dai dung si

dai dung si Legend of Zelda

Thế làm cách nào để có mấy cái Crystal đó hả,giúp đi,thế tui coi quả cầu pha lê,nó nói là sẽ vào ngày mai sẽ có viên Extinguish Crystal xuất hiện mà tui chả thấy đâu cả

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Tui đã nói với bạn rồi, mấy cái Crystal chỉ tự nhiên thui, mình kô thể làm gì được cả; còn việc sử dụng quả cầu pha lê để bói thì mình chưa thử nên cũng kô bít nữa 0:) 0:) 0:) Còn kô thì bạn có thể down cả 7 viên crystal của lovesim. Bạn qua topic "Objects,skins..." xem link nhé ;;-) ;;-) ;;-)

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Tèn ten, mới toanh đây. Khi chơi một gia đình nào đó trong một khoảng thời gian(1,2 ngày) thì bạn có để ý thấy là ngoài mấy viên crystal thì nó sẽ còn mọc thêm cây đậu thần( như trong truyện cây đậu thần) một loại hoa lạ( nhiều màu) và một cái gốc cây kô ;;-) Cũng như mấy cái crystal, chúng cũng sẽ lớn dần theo năm tháng =D> =D> =D> Nghe lovesim nói là khi cây đậu thần đã mọc cao rồi thì có thể đi lên thiên đàng được đấy :x Còn các bạn khác có ai biết kô nhỉ 0:) 0:) 0:)

6. dai dung si

Hi,gia đình của mấy con SIm của tui nó chơi cả tuần rùi mà có thấy mọc viên nào đâu,chỉ có cây đậu thần là mới mọc thui chứ chả có gì cả,thế ai có bí quyết gì ko nè,chỉ tui với
    See you again

7. buomma

buomma Dragon Quest

Sao khì vậy, tui wa khu maicTown ở chỉ hai ngày là nó mọc lên viên đỏ gòi...

Nếu không mọc thì bạn down về rùi mua trong phần buy -->Click here

8. luutranquoctuan1993

luutranquoctuan1993 Mr & Ms Pac-Man

làm sao để kiếm được magic coin một lần nhiều cái vậy,tôi nghe nói có thể làm một lần 500 magic coin lận má.Có ai biết thì chỉ giùm tôi đi.thank a lot.

9. dai dung si

Chào buomma,tui không thích vậy đâu,chơi kì lắm á,thà đợi cho nó tự mọc luôn cho rùi đi,mà sao lâu quá không có gì mọc cả,mà nhà tui ở MGT á
    See you again

10. buomma

buomma Dragon Quest

to luutranquoctuan1993 : cái đó thì hơi bị khó á, bạn phải cho con sim của bạn đầy đủ kĩ năng logic, rùi đầy mood sau đó ra MG town thổi sáo đến hết sức may ra được 450 đến 500 magic coin.
    Tốt nhất là dùng cái thùng mà lấy được 2000 magic coin mỗi lần và mãi mãi néu như bạn muốn khám phá những cái mới trong bả makin' magic này, chứ kiếm tiền từ từ thì lấu lém >< --> Click here to download

to daidungsi: vậy thì tui pó tay, tui chả tìm tháy tài liệu nào nói về tiêu chuẩn cho cái crystal mọc cả, tốt nhất là tiếp tục chờ, mà bạn cũng nên đẻ ý kĩ hơn ví cái crýytal lúc mới mọc nó hổng lớn lắm....Mà bạn có sống trong khu nhà ở Magic Town hong vạy, chỉ ở đó mới mọc Crystal thui...

11. dai dung si

Muốn bung cái file zip ra thì phải làm sao vậy hả,tui không buy nó được rùi,copy nó vào objects rùi mà vẫn không thế nào buy được,vậy làm sao bung file zip đây hả
    See you again

12. chisumi

chisumi Youtube Master Race

Hờ hờ, tui chơi vài tuần rùi mà chả thấy cây đậu thần nèo cả??? Nó mọc ở khu nhà MT hai ở Neighborhood vậy?

13. anhdi

anhdi Youtube Master Race

nó mọc ở hai nơi luôn đó bạn, nếu muốn thấy nó chắc bạn phải có duyên số mới gặp được :>

cứ click chuột phải vào cái file đó và chọn "extract here" , nếu không có "extract here" thì bạn này đành phải cài Winzip hay WinRar là được >:-D<

14. dai dung si

Hic,cây đậu thần ư,tui có một th6ng báo làm buồn lòng người hâm mộ đây,cây đậu thần chả có chức năng gì cả,chả lên thiên đàng được,đến một độ cao nhất định là nó dừng lại à,nhà tui có mọc thêm cái góc cây thì phải á,nhỏ xíu à,cái đó làm gì thía

15. buomma

buomma Dragon Quest

hi`, thi` tui nhơ' la` đâu có tài liệu nào nói về vụ đó dâu, cây đậu thần chỉ để trang trí cho đẹp thui, tui còn chưa thấy nó ra hoa nữa á, chờ mãi, mệt thiệt á...

16. dai dung si

Hic,tưởng cây đậu thần cho ra Magic Bean,hoá ra chả cho gì cả,chỉ để làm kiểng thui,mà cái góc cây dùng để làm gì thế nhỉ,tui chơi cả tuần rùi mà chả thấy mấy cái Crystal mọc ở đâu hết
    See you again

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

HÍc, cả tuần rồi mà bạn vẫn chưa mọc được cái Crystal nào ư, theo mình bạn nên dọn ra khu đất khác mà ở đi. Bởi lẽ, mấy cái viên đá thần Crystal này rất tiện lợi cho bạn:
    Ex: Khi bạn đang ở trong một căn phòng mà bị cháy chặn ngay cửa (hoặc căn phòng kô có cửa)LÚC TRƯỚC: Sẽ bị...lên thiên đàng 0:) BÂY GIỜ: nếu bạn đã có phép Teleport (Crystal hồng) thì chỉ với một cú nhấp chuột là hô biến...thoát chết trong chớp mắt.Hú zdía [-o< Thật tiếc là cây đậu thần và một vài loại khác như gốc cây, hoa 3 màu lại chẳng có tác dụng gì hết ( Gía có lên thiên đàng sẽ hay hơn >:-D< )
    Tái bút: Phép Teleport (di chuyển tức thì) chỉ được sử dụng ở nhà và Magic town. CÒn những nơi khác như Oldtown, Downtown, Studio khi sử dụng phép thuật sẽ bị ông Mistery Man tới chửi và phat tiền^_^ BIết vậy nhưng tôi vẫn cứ sử dụng phép, rồi khi ổng tới xoá cái nói chuyện zdới ổng, làm gì được nhau X(

18. dai dung si

Hì,cuối cùng ở nhà tui vẫn mọc được cái Crystal màu vàng,hên quá xá,nhưng mà cái Magic Trick đó dùng để giải trí thui muh
    See you again

19. buomma

buomma Dragon Quest

Tui thấy trong mấy cái crystal chỉ mỗi cái teleport ( màu tím thì phải) với lại cái làm mưa là hữu ích thui, mấy cái khác nhảm thí mồ hà, làm toàn mất tình cảm thui><
    Mà mấy cái này không dùng vĩnh viễn được đâu, xài được vài lần là hết, phải chờ mấy viên này "nhớn" lên thì mới có thể xài tiếp được...

20. anhdi

anhdi Youtube Master Race

làm mưa để làm gì nhỉ, khỏi phải tưới cây hả ? tui chưa có nên hỏi chút mong bạn thông cảm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.