Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, cho mình hỏi tiếp nha, dạo này topic nì buồn wá hà ^^ Sao mà khi đám cưới, con Sims mình chỉ cắt bánh kem rồi lấy ra ăn thôi. Làm sao để 2 con đút nhau thế ^^

2. kl2991

kl2991 Persian Prince

bác leo minh dạo này nói bậy dữ ha! cho hỏi tui kiếm được 3500 điểm mua cái award là cái giá kiếng mát không biết là gì (tôi ít vốn tiếng Anh lắm). nó để làm gì vậy

3. sakura1992

sakura1992 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho tiu hòi là con của mình học được hạng f nè làm sao cho nó học lên hạng a vậy hả mấy bác chỉ coi

4. Squall Leonaheart

Squall Leonaheart ♠ HCuM oS EvoL 'N sSiM ♠

Cho nó làm bài tập về nhà và thường xuyên đi học là lên hạng A ngay chứ khó gì đâu. Các pác có bao giờ cho 2 vợ chồng uýnh nhau chưa ? Vui lắm, giống ngoài đời thật. Body ai cao hơn thì người đó thắng. Bạo lực thật ^_^

5. Squall Leonaheart

post thêm bài nữa:
    ==>Khi đeo cái kính vào mà giao tiếp với người nào thì cột tình cảm sẽ tăng thêm được 20,30 chục. Chú ý sử dụng trên mức vàng nếu không sẽ bị ăn tát méo mặt. ^_^

6. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Thì ra là vậy , nhân tiện cho tui hỏi luôn cái mà mình mua mà đội lên đầu để làm gì zậy , và có thể thì có thể chỉ cho tui tất cả các tác dụng của các thứ mua bằng điểm thưởng không vậy , thanks nhìu nha :D
    Cho em ít MP Cho em ít MP Cho em ít MP Cho em ít MP Cho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MPCho em ít MP

7. Squall Leonaheart

8. kl2991

kl2991 Persian Prince

tại sao cứ tổ chức party là chỉ mời được 2 đứa vậy, có phải là mình chưa đủ tình cảm? khi làm BBQ ngoài trời thì làm sao mời tụi nó ăn chung vậy, chứ tổ chức party tụi nó toàn chạy vô nhà 'phá hoại' không à. bác nào có cách xin chỉ giúp chứ em muốn cua một đứa mà nó cứ chạy lung tung.
    tại sao cứ tổ chức party là chỉ mời được 2 đứa vậy, có phải là mình chưa đủ tình cảm? khi làm BBQ ngoài trời thì làm sao mời tụi nó ăn chung vậy, chứ tổ chức party tụi nó toàn chạy vô nhà 'phá hoại' không à. bác nào có cách xin chỉ giúp chứ em muốn cua một đứa mà nó cứ chạy lung tung.

9. crew

crew The Warrior of Light

Tổ chức party thì u quen những người nào thì có thể mời họ và tối đa chỉ là 8 người thôi. Mời thì có đứa đến, đứa không, chúng nó không đến hết đâu.

10. Squall Leonaheart

[qoute]Từ bài viết của kl2991

11. mortal

mortal Youtube Master Race

Sao tui ko Xay nha duoc vay (Mac du da crack dung Demon Tool) . Hay la minh chon nha san rui no ko cho xay nua....????

12. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Chài ơi , thế bác có dùng được các chức năng trong phần build không vậy . Nếu dùng được là vẫn bình thường àh

13. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

TS2 này có điểm vô lý lắm mấy bác ạ,con Sim của em thuộc dạng teen,có quen với 1 thằng 1 cùng,tình cảm rất tốt,thằng ý thành boyfriend của con Sim em,nhưng bây giờ con Sim của em thành aldut rồi mà cái thằng boy friend vẫn còn là teen,đáng lý ra thằng kia cũng thành aldut luôn mới đúng chứ...Có ai thấy vô lý ko?
    Còn về cái phần mời ông gia sư gì đó về cho con Sim em học trường "tư",nhưng có đến 3 yêu cầu để thoả mãn lận,em chỉ biết mỗi là cho nó ăn,còn 2 cái còn lại ko biết.
    Làm cái nghề gì để đi trực thăng vậy?????
    Còn vụ lúc con Sim em là teen,đang đi học,nhưng cho nó vào máy vi tính thấy có chữ "Find the Job",chẳng lẽ teen cũng đi làm được à,nếu cho nó đi làm thì nó có thể học được nữa ko?
    Làm sao để cho 1 con sim nằm cho con kia vẽ (giống như phần giới thiệu đó)

14. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Còn về vụ mua quần áo nũa chứ,nhà tui có 2 mẹ con à (thằng con trai)...tui đi ra ngoài mua quần áo,nhưng chỉ toàn đồ phụ lữ...làm sao mua được quần áo cho thằng con trai?
    Nếu muốn cho 2 con sim đánh lộn thì sao?

15. Squall Leonaheart

trích dẫn:
    Còn vụ lúc con Sim em là teen,đang đi học,nhưng cho nó vào máy vi tính thấy có chữ "Find the Job",chẳng lẽ teen cũng đi làm được à,nếu cho nó đi làm thì nó có thể học được nữa ko?

Nếu là teen thì đi làm part time. Thường khoảng 3,4 tiếng buổi tối. Lương rẻ như bèo. Còn nếu muốn đứa kia cũng thành Adult thì wa chơi bên nhà nó. Mua elixir of life cho nó uống dưới mức vàng thì nó già nhanh lắm. ^_^

16. yu_gi 20002000

yu_gi 20002000 Youtube Master Race

cho hỏi làm sao đi qua khu phố khác được hở mấy bác chỉ giùp đi

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, bạn hỏi nhiều quá, trả lời mệt nghỉ lun ^^ Vấn đề 1, bạn cũng thông cảm cho Sims 2 chứ, game nào mà kô có lỗi, điều vô lý. Giờ nếu bạn muốn cưới thằng đó chỉ còn cách là qua nhà nó chơi tới khi nó thành Aldut, rồi về nhà con kia gọi thằng đó Move in rồi cầu hôn nó thôi ^^
    Chẹp, vấn đề 2, trường tư thì bạn mời ổng ăn trước đã , thì sẽ được khoảng hai mươi mấy điểm, sau đó Talk với ổng cho đến khi hơn 90 điểm là được rồi ^^
    Làm nghề đi trực thăng hình như là Quân sự thì phải, nhưng bạn phải cho nó làm tới mức cao nhất mới được ^^
    ĐÚng là con Teenager có thể đi làm được, nhưng chỉ là bán thời gian thôi, vì nó còn phải học nữa chứ ^^
    Mua quần áo thì khi mua nó sẽ cho mình nhiều biểu tượng chứ, VD như nam, nữ, áo, quần hay đồ bộ . Bạn click vào biểu tượng giới tính nam thì sẽ mua được thôi ^^
    Muốn 2 con đánh lộn, thì bạn phải làm giảm mức quan hệ của nó xuông tới âm thì sẽ xuất hiện mục đánh lộn (Fight), mà cũng có nhiều kiểu đánh nữa, (Slap,...). Con nào có Skill Body cao sẽ thắng, xem vui lắm ^^
    ĐI qua khu phố khác thì hiện giờ chưa có cách nào hết, bạn chỉ có hết qua khu phố khác tạo Family rồi chơi thôi ^^
    Dzụ này đang nghiên cứu, bạn ráng chờ nha ^^

18. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Trích dẫn:
    Làm sao để cho 1 con sim nằm cho con kia vẽ (giống như phần giới thiệu đó)

Cái này thì phải đến khi bạn vẽ ít nhất phải xong vài cái tranh theo mặc định của nó, bán đi khoảng trên 60$ đó(nghĩa là creative phải nhìu nhìu một tý) thì ngay khi bạn chọn cái khung vẽ tranh, nó sẽ hỏi bạn 3 lựa chọn :
    Life style : nghĩa là bạn sẽ vẽ một phong cảnh trong nhà hay ngoài vườn nhà bạn, đúng theo cái khung hình mà bạn lựa chọn, kitty đã vẽ rồi, rất hay, nếu bạn chon được cảnh đẹp, thì bức tranh ra rất đẹp, y như thiệt vậy
    Draw body...: mình click vào đó rồi sẽ hiện ra tên các con Sims đang có trong nhà, bạn chỉ việc chon tên một con Sim nào đó, thì nó sẽ tự chạy ra cho bạn vẽ, có thể kiếm cho nó một cái salong để nằm (mình đã thử) hoặc là vẽ đứng cũng được ( cái nì mình đoán thôi)
    Practise painting: nghĩa là bạn lại vẽ một bức tranh như trong trò chơi tự chọn hộ bạn.
    Hì hì, mình nghĩ cái nì SIMS 2 cũng rất hay, thực tế hơn rất nhiều, nhìn nó vẽ dần dần ra cái cảnh ỏ con Sim khác thấy hay hay, các bạn thử xem nhe'.

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, hi hi, cuối cùng cũng vẽ được rồi. Xin nói thêm là bạn chỉ cần 5 điểm Skills Creative là vẽ được rồi. Sau đó dùng chế độ Buy để move bức tranh lên tường. Đẹp lắm, nhưng mà hơi mờ ><

20. honhatminh1989

honhatminh1989 Youtube Master Race

Êu, cái topic nì dài wá, chả biết đang nói gì? Mà mấy U chơi có xài cheat hông dzạ? Hòn đầu chơi tui cũng chơi cheat để moi tiền, nhưng chơi một thời gian thì hơi chán, tui bi giờ thích kiếm tiền bằng chính sức lao động của mình hơn, tui làm bên ngành an ninh, có một thằng hà, mà gia tài được hơn 10000 rùi, chơi như thế mới vui, phụ thuộc vào mã quá chơi cũng chán nữa? ĐỒng ý ko nè?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.