Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái này chưa thấy, ko biết trả lời sao ... nhưng Prince chụp screen cho mọi người xem tham khảo luôn nhé ^^ .
    1 điều nữa là thử diệt nó xem, xài cheat move_objects , xem nó là cái gì ( nếu có ), diệt thì del nó luôn ...

2. Prince

Prince Dragon Quest

_Chán thiệt hết cái này đến cái khác bi giờ tự nhiên cái ghế nệm nhà tui không bán được chắc phải xài mã thui àh :((.
    _Y da sướng wá ở trong 1 gia đình lớn nếu Older già wá trước khi chết còn đưa di chúc lại cho người chồng và những đứa con 1 khoảng tiền khá lớn.Cái này dzui wá con Sim Older từ trước đến giờ chả làm cái việc gì cả chỉ làm việc nhà vẽ tranh kiếm ít tiền tiêu vặt thui vậy mà để dành cũng khá tiền đó.Tiền lúc đầu là 10.000$ bà ấy chết để lại 40.000$ lluôn :)) (không biết đào đâu ra nữa)

3. Huyen_Thoai_Ruou

Huyen_Thoai_Ruou Youtube Master Race

chuyện này có thiệt hả?tui chưa bị chết con sim nên chưa biết.Con sim của tui cũng sắp chết rồi,đang cho nó uông thuốc kéo dài thêm vài ngày

4. thailong123

thailong123 Youtube Master Race

các bác thân mến ơi cho em hỏi chút nha các bác. sao em khong thể nào xây nhà được vậy cứ mỗi làn vào xây la không thấy gì hết cả vì sao vậy co thề là do bản crack dỏm không vậy. nếu vậy thì em phải làm sao để có thể làm cách nào xay nhà được đây chứ mà chơi nhà xây sẳn chẳng ăn thua í tí nào cả có khi đặt cái giường ngủ đôi mà chẳng lọt tí nào cả bưc lắm các bác ơi mong các bác nào biết cách có thể làm cho xây nha đươc xin chỉ giùm em với

5. yugi_hiro

Cái này là do bạn xài crack đó thôi ( cũng dỏm lắm ^_^) .
    Xài Deamon tool thì có thể xài Build mode , cách xài thì bạn vào page 1 của topic hỏi đáp TS hay HD xài Daemon tool ở ngay trong Box nhé

6. Clark Ken

Clark Ken Mario & Luigi

Làm ơn cho tui hỏi tại sao tui không đặt được cái máy rửa bát, tui đặt nó cóc hiện ra, rửa bằng tay lâu lắm

7. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

cái máy đó thường thì chiếm diện tích gấp 2 lần những cái khác(giống như bồn tắm)
    bạn nên xây nhà bếp rộng rộng,thoải mái và ko chật chỗ làm cản đường các sim khác

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Xin đính chính lại câu trả lời của bạn. Cái máy rửa chén chỉ chiếm diện tích 1 ô thôi. Muốn mua nó thì phải đặt nó vào 1 cái couter mới được !

9. Clark Ken

Clark Ken Mario & Luigi

Hình như là nó lỗi gì đó chớ tui không đặt vào đâu được hết, mà tui dùng cái deamon tool mà vẫn lỗi.

10. yugi_hiro

Nah , quan trọng là u có xài đươc Build mode hay không. còn lỗi của Daemon tool là gì vậy ? thường thì nếu thử kiểm tra xem trong My Computer xem có 1 dics ảo TS2 hay không ? có thì chẳng có gì đâu , nên xem lại các bước đã ...
    Còn cái máy rửa bát thì phải có sẵn 1 cái tủ trạng, kiếm dễ dàng ở các loại Table . mua 1 cái và thử đưa cái máy rửa bát vào tủ trạng đó , u có thể xài thôi .

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hic, kô ngờ topic của mình bị đẩy tận xuống page này >< Các bạn cho leo hỏi làm sao để con Sims đi ăn xin vậy, leo thấy trong đoạn intro có mà kô biết làm....

12. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

bạn mún để con sims đi ăn xin à,đơn giản nhưng hơi lâu.
    Khi chọn cái gì đó cảu sim mà có 5 loại :tình cảm,ban bè,công việc,gia đình,tiền bạc thì bạn chọn cái tiền bạc. Sau đó thì tìm cách thực hiện các cái fear của sim á,khi đó cột chỉ số sẽ giảm,va khi nó chuyển màu đỏ thì con sims sẽ vác cái ống bơ,đứng ra trước cửa nàh để xin xiền(nhưng chảng có ai cho đâu)

13. yugi_hiro

thế huh ? chỉ 1 mình cái Aspiration giàu có thì khi điểm AP tụt thê thảm mới đi ăn mày thôi sao ? Có ảnh hưởng gì đến số Simonleon của mình ko nhỉ, ko thể nghĩ là ... tiền tỉ nhưng vẫn ăn mày :)) . ai thử rùi giải thích cho yu nhé ^^

14. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Well , có lẽ vậy. Mừ đó cũng có thể là 1 lỗi của Sims 2 thì sao. Tiền vô tận mà vẫn đi ăn xin ^^ Có điều Sims 2 University cũng có chức năng đi ăn xin rồi ^^
    PS : Trong Sims 2 Uni, bạn nào hướng dẫn leo mua cái Cell phone dùm đi !?

15. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ủa , Sims 2 Unversity có chưa vậy ? Mấy ngày nay không lên xem thông tin thành ra hổng biết! Mà mấy yu cho hỏi là sao chỉ có mấy con sim mà có Love Aspiration thì quyến rũ còn mấy con mà tui cho nó là Family Aspiration , dù tạo cho nó đẹp thiệt là đẹp , bảnh thiệt là bảnh , mấy con sim kia cũng chả để ý ! À , hình như chỉ có mình con sim có Love Asp thì mới có dáng đi "oai vệ" hử?
    À còn nữa , cho dù tui bấm cheat wá trời tiền luôn mà không được mọi người xem là giàu có là sao vậy?

16. M_a_N

M_a_N Mario & Luigi

bạn ơi cho mình hỏi 1 cái được kô bạn , mình cài thesims 2 rồi nhưng mà xây nhà kô được phải làm sao đây bạn . Các bạn hãy giúp mình với email liên lạc lamthanh11988@yahoo.com

17. crew

crew The Warrior of Light

Cái cell phone thì khi đến khu University thì gọi taxi đi ra cái shop mà mua, dùng cái này hay lắm, ngoài ra còn mua cả MP3 cái máy choi game cầm tay nữa.
    Có ai choi mà bị lỗi này chưa? Đầu tiên choi bình thường, sau đó thoát ra rồi lần sau vào ấn vào cái nhà nó cứ loađing mãi chả xong, xoá cái nà đấy đo xây lại vẫn ko được

18. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Đang luyện các skill lên cao,Wants và Needs "tốt đẹp".....đùng 1 cái con sim ngủ wên( tui đi uống nước,wên bấm) bị phong cho bảng đỏ Acedemy ....chán ghê, chơi lại tiếp 72h nữa mới earn money được *_*
    Các pác cho hỏi sim2u này chỉ ở trọ và đi làm thôi à, sao giống bản đầu thế nhỉ,ko cho mình tới lớp học..... hay là tui mới chơi, chưa có thể vào khu Univer bi giờ

19. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

cho xin cheat lam nhieu tien cua TS2 , cai kaching lam dc có 1000 thôi , oi ĩa mất thoi , bà con có cheat nào làm 1 lần nhiều hơ không vay ?

20. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Oạch,ko biết lệnh copy nữa à,đánh chữ kaching lên,giữ shift xong bấm phím <- để bôi đen hết,rồi bấm ctrl + C,sau đấy ẻnter và cứ ctrl + v liên tục thôi!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.