Topic trao đổi về The Urbz : Sims in the City (GBA)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 8/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

nè cái này làm sao giải quyết đây hở mí bạn? cái cục gỗ đoá, nó choáng túi wá hà còn cái nì nữa, nhiệm vụ cuối đó làm sao?

Các file đính kèm:

2. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Cái cục gỗ đó thì bạn hãy cho vào máy chế gỗ (cái toolworking gì đó í). Chế nó ra đồ thì có thể đem bán hoặc đem bày ở nhà cũng được. Còn cái nhiệm vụ kia thì khoảng 5-7pm thì bạn hãy đến chỗ rạp chiếu phim í. Vào rạp nói chuyện với đứa đứng ở đó là xong thui

3. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

nè theo mấy u thì nhgề nào kiếm được nhiều tiền nhất dzậy? chỉ tôi dzới, tôi lên đầy mí cái skill hế rùi

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

nghề ? làm gì có nghề gì để làm trừ mấy MiniGamés để kiếm tiền ? có lộn qua TS2 ko đấy ?
    trong the ủrbz thì trò của bác sĩ Mãx là kiếm được nhiều tiền nhất - 1 Minigame khá đơn giản nhưng thu được khá nhiều tiền 1 ngay - trung bình yu kiếm khoảng trên dưới 1000$ 1 ngày nếu chơi ở cấp cao nhất . Trò chơi đánh bài với khỉ khá khó hiểu ? a fan òf Game có rành trò này ko ?

5. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

theo tui nghề làm tại nhà có nhiều tiền nhứt. đó là vẽ tranh và thợ mộc, làm khẳm tiền luôn mỗi ngày siêng thì cũng cỡ 5000 kô siêng thì trên 2000
    nè nấu chocolate làm sao, sao tui mua mí thang chocolate dzìa rùi bật lò lên mà vẫn kô nấu dc thế, đang cần để cứu Boo, chỉ cách xài lò dzới

Các file đính kèm:

6. crew

crew The Warrior of Light

Theo tui nếu chơi bằng gải lập thì đi chơi ở khu rạp xiếc là kiếm nhiều nhất, có cái trò quay quay bỏ ra 10$ nếu thắng được 1200$, mỗi lần mất 1h thôi, nên dùng tính năng quick save và quịc load để dễ dàng thắng

7. A fan of game

To vndragon: cái nhiệm vụ đó thì nếu tui nhớ ko nhầm thì bạn phải bỏ 3 thanh chocolate vào cái máy mix trước thì nó sẽ cho mình một cái hỗn hợp bột. Cho cái này vào lò nướng thì bạn sẽ có được bánh chocolate. Mà hình như trước đo mụ mamboo có hướg dẫn cáh làm món bánh này rùi mà.

Còn cách kiếm tiền thì tui thấy rằng nếu skill của bạn cao thì làm thợ mộc ở nhà là lời nhất đó. Hình như mỗi ngày bạn có thể kiếm được 2-3 cái redwood . Nếu skill cao bạn có thể chế nó thành các đồ trang trí mà bạn có thể bán với giá là 1800$ một cái. Như vậy một ngày bạn có thể kiếm được trên 5000$.
    Còn nếu skil thấp thì có thể đi làm cái mini game của bác sĩ, đua xe, với lại chơi nhạc nữa. Bạn có thể làm cả 3 mini games này trong một ngày mà ko gặp khó khăn về thời gian mà tiền kiếm được cũng kha khá.

8. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

mình tìm ra đường khác đến cái bayoo rùi đó. Đó là đường cống ngầm trong trụ sở cảnh sát, sát phía trên bên phải đi từ cửa vào :D
    nhân tiện hỏi luôn, làm xong cái 5.3 rùi 5.4 kiếm ai đây?
    cái artises trophy làm gì với nó đây?

9. lubu 107

lubu 107 Youtube Master Race

mấy bác ơi mình mới mua trò này về nhưng chưa hiểu cách chơi có ai bỏ chút lòng thách chỉ mình qua màng đầu và chỉ mình cách chơi với

10. A fan of game

Cái artises trophy thì đem cho con roxana í, U sẽ được cộng thêm 1 rep point với bọn artises.
    Nhiệm vụ 5.4 thì nếu là con gái thì nói chuyện với thằng Maximilian để nhận nhiệm vụ, còn nếu là con trai thì nói chuyện với một đứa con gái nào đó tui ko nhớ lắm

11. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

cái nhiệm vụ tăng pop làm ngán wá mấy bạn. Có ai rảnh chơi hộ mình giùm nhiệm vụ này đi, chỉ nhiệm vụ này thôi nhe. bạn này được th2 email chi mình để mình gửi file save

Các file đính kèm:

12. A fan of game

Úi , có gì đâu mà, nếu ngại nói chuyện với bọn nó để lên pop thì bật artmoney lên mà chỉnh cho quan hệ với bọn nó là 100 tuốt là được chứ gì.

13. golden angel

golden angel Donkey Kong

co ai biết những ngöời nào thuộc nhóm nào ko? nhất là nhóm Richer! thank's

14. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Những người thuộc nhóm Richies:
    Trưởng nhóm: Luthor big bucks
    Thành viên: Lottie cash, Misty waters,Lily gates and daddy bigbucks

15. yugi_hiro

Ưm, hôm nay thì có lẽ cũng phải nói. có ai muốn tham gia viết Guide cho The Urbz này ko ? như thế thì có lẽ dễ dàng hơn cho mem nếu muốn chơi Game này, dĩ nhiên có thưởng "bự" ^_^ .

16. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Leo cũng đã có ý định viết. Nhưng chỉ mới viết được nửa chừng thì bỏ vì.... nản wá >< Yu phụ leo viết nha ^^

17. yugi_hiro

ừh ^^. nhưng leo viết đến đâu rồi nhỉ ?
    nói đi để 2 ta chia ra mà viết . yu thì tính viết chia thành 2 phần : part 1 thì giới thiệu, hướng dẫn sơ về 1 khái niệm của Game như Xizzle chẳng hạn, còn part 2 là hướng dẫn từng mission . ưm , có lẽ nên có part 3 với cheat code và mẹo .

18. A fan of game

Ồ, dzụ này hay đó, cho tui tham gia dzới được ko? trò này tui cũng chơi xong rùi, chắc là cũng đủ để làm 1 cái walkthrough. Cần gì các bác cứ bảo tui nha

19. lythuchanh

lythuchanh Mr & Ms Pac-Man

Bạn à, sao mình bỏ 3 thanh chocolate vào cái máy mix rùi, mà khi xay xong nó bảo là "Ugh ! This isn't edible !". Rùi mình làm lại mấy lần nữa, thì nó lại cho một cái tô gì đó, sau đó mình bỏ vào lò nướng, lúc đang nướng thì nó lại bảo "Ugh ! This isn't edible !" nữa. Vậy là sao???

20. golden angel

golden angel Donkey Kong

cho hỏi nhiệm vụ Acquire the Shrunken Head làm sao vậy?
    còn trong inv của tui thấy có cái Richie...... ma lâu lâu thấy nó gửi 1 lần! còn có cái thẻ Silver Rep Group... là để làm gì vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.