Topic trao đổi về The Urbz : Sims in the City (GBA)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 8/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem rồi, có lẽ thì sẽ làm thành 1 file hướng dẫn bằng win word vậy, khi chuyển từ file word thì ko xem được ( yu save 1 page như thế này và post bài, như thế thì có thể post trực tiếp lên Gvn luôn ) . yu xem rồi, cũng ko có thiếu gì nhiều, yu viết phần giới thiệu ngắn 1 chút là okie ^^. có lẽ thứ 5,6 gì đó up lên trong Hướng Dẫn TS.

2. sunshines0906

sunshines0906 Mr & Ms Pac-Man

post trước phần 1
    The greatest fear.
    Sao khi bị quẵng xuống sông bạn bị trôi dạt vào cánh rừng ỡ phía Bắc khu phố.
    Hãy nói chuyện với người đàn ông mặc đồ xanh (rel 30).
    Đầu tiên hãy tìm 1 cây đèn. Đi về phía tay phải qua 1 cây cầu rồi quẹo lên nếu lỡ bị tụi cây ăn thịt người tóm thì nhấp A liên tục.
    Sau khi lấy được cây đèn đi xuống dưới qua một cây cầu rồi quẹo phải qua một cây cầu quẹo lên vào hang động. Tại dây bạn sẽ biết được công dụng cũa cây đèn bạn vừa tìm được.

3. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

XIn lỗi vì đã chen ngang thế mấy bạn có biết mua the Sims 2 urbz (GBA) ko nhóc đã đi lên Huỳng Thúc Kháng hoi nhưng vẫn kô có cám ơn mấy bạn nhiều...
    (nhóc ở TP HCM)

4. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

U chơi bằng máy GBA xịn à. Thế thì tui pó tay rùi. tui chỉ chơi trên giả lập thui. Mà chơi giả lập suwớng hơn nhiều, việc gì phải chơi bằng GBA xịn cho tốn

5. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

ý bạn là giả lập trên PC đó hả ??tại vì đi dâu chơi thì chỉ chơi trên GBA thôi

6. yugi_hiro

yu test lại rồi, viết 1 đoạn giới thiệu ngắn và chỉnh sửa 1 chút và có thể cuối tuần có thể up lên được rồi .
    Dà, chơi giả lập trên PC thì có nhiều cái lợi lắm nhưng console như GBA thì tuyệt hơn ^^, yu cũng có 1 cái GBA đấy. Cái Rom thì do bên đó gửi về (U.S), còn mua bên đây thì chịu.
    TP.HCM thì lên thử Sài Gòn xem, yu ko nhớ chính xác nhưng có 1 khu bán toàn Game, Rom của GBA cũng có nữa, mà Mi mi gì đó của Pauster cũng có ROM của GBA nữa.

7. Ak41

Ak41 Mega Man

Bà con làm ơn chĩ rõ giùm em chỗ phần GOAL 2 , mục race for Glory ( hình xe motô ) :
    Mấy bác làm ơn chĩ rõ , 3 nhiệm vụ phãi làm trong mục đó là sao , nhất là nhiệm vụ cuối cùng ( dù đã được fan of game hướng dẫn nhưng em làm vẫn chưa được ) THANKS

8. yugi_hiro

Cái này thì có hướng dẫn rồi bạn à, bài của a fan of game
    Bạn có thể vào Hướng dẫn TS mà xem toàn bộ bài viết dưới dạng Word

9. Ak41

Ak41 Mega Man

Bà con cho hõi nè , đang chơi Chapter 4 , kẹt ỡ cái mục nói chuyện với cái thèn suốt ngày ngũ trong trường học , nói chuyện nó đòi có popularity trên 40 ( theo hướng dẫn ) , tui chã hiễu cái chĩ số 40 đó nó nằm chỗ nào hết , làm sao đễ biết tui đã đũ 40 hay chưa và làm sao đễ nó tăng lên
    THANKS

10. yugi_hiro

Popularity thì là chỉ số tăng tình cảm, nói nôm na thì cũng là gặp và nói chuyện nhiều thôi. Khi bắt chuyện với ai thì thấy có 1 cái cột và giao tiếp tuỳ tình huống và nội dung mà tăng lên, càng cao thì càng thân thiện và bạn sẽ thấy cái màn hình xung quanh người đó thay đổi thành hình mặt cười chẳng hạn.
    Nếu ko thì vào menu để xem cũng được .

11. minhgiap

minhgiap Youtube Master Race

ai co link download The Sims ko Version nao cung dc

12. A fan of game

Nếu là down mấy bản của gameboy thì sang box gameboy mà hỏi. Tại mấy trnag tui hay down đều đang sửa chữa nên tui ko biết

13. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Cho tôi hỏi là thằng Gordie là thằng nào vậy? Tôi tìm hoài mà chả thấy, nói nó ngủ trong trường học mà có thấy gì đâu?
    Nếu ai đọc tin này rồi thì cho xin lỗi, tôi đã tìm được thằng đó.

14. loveyuna4e

loveyuna4e Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi game này có bán băng không vậy? Vì ko có card nên làm sao chơi được? Giờ mà mua card thì chả dùng làm gì ! :D

15. yugi_hiro

Cái này thì có ROM rồi mà bạn, chơi bằng máy GBA , SP ... lên Pauster mua thì thiếu gì.
    Card gì ? ko hiểu cái này ...

16. loveyuna4e

loveyuna4e Mr & Ms Pac-Man

Flash card a'! Hôm trước có nhờ ông anh tui đi mua nhưng ổng nói là không có. Chả biết sao. Chứ ở chỗ tui là không có rồi!

17. yugi_hiro

ở đâu mà ko có ? nếu thích thì mua ROM The Urbz về chơi, đa số người ta chơi tòan bằng VBA giả lập vì ... đỡ tốn tiền, 1 ROM ở đó bán khoảng mấy chục , loại mới thì thấy lấy khoảng 160000 !

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Òi! Cái thằng cha ngủ trong trường học không tăng chỉ số tình cảm được đâu, nó ngủ suốt chỉ thức có 1 lần duy nhất để mình làm nhiệm vụ là đưa món đồ cho nó (món gì không nhớ) mà muốn có món đó phải có chỉ số tình cảm với ai đó (xem tên trong phần nhiệm vụ của game) thì nó sẽ cho.

Ài! Có ai biết cách tăng chỉ số tình cảm với cái lão già mà hễ xuất hiện là y như rằng mình bị ổng chơi 1 vố (cái ông dady mà mỗi lần wa chapter lại xuất hiện đó), ngày thường không hề thấy ổng thì làm sao nói chuyện, hơn nữa tới kết thúc game mình còn cướp luôn chức của ổng (không biết thị trưởng hay tổng thống nữa) vậy mà đòi tình cảm cái gì?

19. A fan of game

Thì sau khi kết thúc game, bạn hãy ra hòn đảo chổ lão đang ở mà nói chuyện với lão thui. Mà có một nhiệm vụ của rep mission yêu cầu quan hệ của bạn với lão là -50. Ra đó nhớ thục hiện luôn nha

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thì tui nói cái nhiệm vụ đó đó, nhưng mà sau khi kết thúc game, tui bơi ra đảo (chỗ mấy con chuột chũi) kím rồi mà có thấy lão ở đó đâu à.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.