topic về các lỗi khi chơi GE và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi lina_angel, 26/7/07.

1. yushangime

yushangime Youtube Master Race

cần file update cua vGe
    ai up dum mình cái:):)

2. AbuubA

AbuubA Youtube Master Race

Trước giờ GO trong ngoài nước hầu như mình đều đã test qua nhưng chưa từng thấy trò nào Mod tệ như vGe .Post bài báo lỗi X-trap từ lúc 6PM ngày 18/6 mà tới giờ này đã có Fam lv 100 rồi vẫn chưa thấy có 1 lời giải thích :-w .Công nhận 1 điều NPT FBT cùi bắp đã đành nhân viên FBT cũng như shit nốt ;)) .

3. Queen_Of_Spades

Queen_Of_Spades DEATH! Where are you?

H này đã có ai vào chơi đc chưa. Sao tui ko vào đc nhỉ. Nó báo:" Fail to download lít file. This might be the communication problem. Please restart client, revisions_v2.txt(669) ". Tui dùng cáp quang thì ko vào đc thằng bạn xài mạng VNN lại vào đc là sao?:(

4. taditest

taditest Leave Luck to Heaven ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

mình cũng vừa bị thế, cứ làm như nó báo, ấn Thoát rồi mở lại là được, tùy hên xui mà sẽ phải làm 1 lần hay nhiều lần (mình chạy lại 1 lần là được;)))

5. masilabumss

masilabumss Youtube Master Race

lỗi của mình nè: khi update game xong đến phần download x-trap thì cái thằng Avira Antivirus nó báo cái file x-trap.xt là trogan hay là gì gì đó cũng hok rành vì trình độ EL có giới hạn:P . click Igone thì vào chơi được nhưng ko Bot được, tất cả nhân vật khác đều bot bình thường được nhưng thằng Jack ko xây trụ được và khi vào game nó không có dòng chữ Welcome của Bot nữa, ai pro chỉ bảo dùm mình với.

6. runne_of_magic

runne_of_magic Mr & Ms Pac-Man

bạn phải tắt trình diệt virus đi thì mới được , x-trap nó cũng dò dò quét quét nên các phần mềm virus thường tưởng là trojan :D

7. linh19931

linh19931 Fire in the hole!

sao mình vào ge con trỏ chuột nó ko thay đổi hình dạng ai giúp với:|

8. ngocanh03

ngocanh03 Youtube Master Race

không hiểu sao mình đã down và cài đặt đầy đủ bộ cài ge nhưng lúc ấn vào bắt đầu thì nó hiện màn hình trắng và báo lỗi don't send...chỉ mình cách khắc phục vs :(....trc mình vẫn chơi sGE bt mà..=((

9. lovingguy

lovingguy Youtube Master Race

Cho mình hỏi vGE âm thanh ra là 2.1(2.0) hay la Digital all sound effect ???Mình dùng hệ thống âm thanh 5.1 mà chỉ nghe vGE được có 2.1 (2 loa) thôi!!!HDH của mình là WIN XP sp3 PRO.(Loa vẫn tốt,chỉ có vào vGE là nghe 2loa thôi). Mong ADMIN giúp!

10. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Em cài textures(có từ bot) cho GE VN nên 1 số thứ khá đẹp,điển hình là Missile của Elementalist Lighting nhưng em muốn phục hồi như kũ thì làm thế nào,đừng bảo là cài lại nhá

11. ngocanh03

ngocanh03 Youtube Master Race

ai chả lời dùm em vấn đề này với

12. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

mịe... cái sv phục hưng có tẹo người vào mà cũng quá tải mới vãi. chơi đc 10p thì quá tải đến bây giờ. trong khi có sv pk người đông như kiến thì chả sao. mọi thật

13. ongtrum919

ongtrum919 Donkey Kong

ai có file user đã chỉnh tùy chọn mức thấp nhất để chơi máy yếu thì cho mình cái cái tùy chọn của ge toàn tiếng gì không à không chỉnh đồ họa đến mức thấp nhất được =((=((

14. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Vào game mà chỉnh bạn ơi.......

15. eddyfosman

eddyfosman Mr & Ms Pac-Man

Minh` chơi Ber Mus Scout, không hiểu sao khi AFK bằng phím cách thì nó chỉ tự động bắn trong 1 - 2 lượt quái, sau đó lại đứng im không tự đánh nữa :|
    Không biết là lỗi gì, mong mọi người chỉ giùm cách khắc phục.

16. howtolove112

howtolove112 Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết sửa lỗi này thế nào ko? Đi trên thuyền với ở Combria thì bình thường nhưng vừa đc chuyển qua văn phòng nhà thám hiểm là bị

17. manga_2

manga_2 Youtube Master Race

Các bác giúp em, chẳng hiểu sao cài xong xuôi, update ngon lành nhưng khi đăng nhập tạo được tên gia đình rồi thì nó chỉ hiện cái bảng ghi chế độ doanh trại, chẳng thấy phần tạo nhân vật đâu cả, thế thì chơi kiểu quái gì...:|

18. taditest

taditest Leave Luck to Heaven ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Chỉnh về full screen là thấy nút tạo nhân vật ngay.
    Màn hình bé, độ phân giải thấp làm sao mà chơi được cửa sổ 1024x768 chứ :)), có thể chỉnh bằng tay độ phân giải của cửa sổ bằng cách mở file user.xml lên mà sửa;)).

19. madu255

madu255 Youtube Master Race

Mọi người vẫn còn hạnh phúc chán vì ít nhất GE nó cũng báo lỗi cho mà biết. Mình dùng XP 64bit, update bình thường nhưng mỗi lần bắt đầu load game thì màn hình trắng fớ, chạy x-trap đc 1 lúc thì out luôn, ko 1 lời thông báo hay giải thích nên cũng chả biết lỗi gì mà khắc phục =)) Thử đủ mọi cách mà vẫn thế. Đành remove game vậy :))

20. bestwishes22

bestwishes22 Youtube Master Race

Lỗi của mình như sau:
    Khi đang setup thì báo lỗi file nguồn như file bg_hi01.ipf ; bg_hi.ipf ; bg_common.ipf .....
    Cứ Ignore hoài, giờ không biết phải làm sao mong các bạn chỉ cách khắc phúc. (mình kiểm tra file rồi tất cả đều Matched)
    Thanks