Torchlight: Thảo Luận

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi hino, 11/1/10.

1. raukgonzalez_37

raukgonzalez_37 Dragon Quest

sao cái nhiệm vụ battle with varkaseer mình đi khắp cái third floor mà ko thấy đâu nhỉ:-?

2. BLPT1900

BLPT1900 Youtube Master Race

:DGame hay , quá hay luôn, chặt chém sướng.........

3. BLPT1900

Với phiên bản 2 trong tháng 7 này, mong rằng việc lặp lại map sẽ không còn và chế độ chơi party sẽ mang lại ấn tượng lớn trong khi chờ Diablo 3 ra đời \:d/

4. n3wsh0p

n3wsh0p Mario & Luigi

topic vắng quá. chán:-w:-w:|:|:|

5. Q/人◕ ‿‿ ◕人\B

Q/人◕ ‿‿ ◕人\B The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Các bạn cho mình hỏi 1 số vấn đề sau :
    -khi thùng đồ của pet đầy, game có hiện lên 1 hướng dẫn gửi pet về nhà, không biết có đúng không vì lúc đó mình lỡ tay tắt mất hướng dẫn đó. Nếu có thể làm được thì thao tác như thế nào?
    -Vũ khí có 2 chỉ số dam là dam per second và các dam elemental. Tức là tổng dam bằng các loại dam này + lại đúng không?
    -Streng ảnh hưởng tới % dam của meelee, magic ảnh hưởng % dam elemental. Nếu meelee weapon mà có elemental dam thì dam chịu ảnh hưởng của cả 2 chỉ số ?
    -Warrior có nên dùng staff không vì staff có dam cao hơn dual wield nhưng lại không đánh được 1 số skill?

6. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Bên cạnh hình con pet ở góc trái phía trên có 1 cái nút nhỏ. Bạn biết tiếng Anh chỉ vào đọc là thấy ngay. Bấm nút đó con pet sẽ chạy về và bán hết đồ trong người nó vào shop. Cẩn thận, tốt nhất là nhét potion, tele, iden, đồ trắng và xanh lá cùi vào thôi.

DPS là dam vậy lý tính thôi. Theo công thức từ Physical Dam với Attack Speed. Tuy nhiên thì DPS không tính thêm các op phía dướng nếu như có bonus dam, hoặc là Elemental Dam. Nếu như bạn có skill + Fire Dam thì Dam bạn khi chơi skill sẽ phụ thuộc vào Fire Dam (nếu có) của vũ khí, ko phụ thuộc vào DPS. Hoặc có 1 số skill ghi là Inflitcts DPS thì nó sẽ tính theo %DPS.

Ko nên xài Staff (1 tay). Khi dual wield sẽ mạnh hơn nhiều do ảnh hưởng từ passive skill dual wield, hoặc opt khi cầm 2 thứ sẽ nhiều hơn là cầm 1 cây.

7. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

hỏi tý các cậu. Con destroyer build như thế nào vậy, có phải là cứ tăng str là ăn hok. Với skill nào combo với nhau đc nhỉ. Đồ thì đồ tím là mạnh nhất phải hok các cậu

8. BLPT1900

Trò này đến đánh con boss nào là phá đảo nhỉ. Thấy mọi người cứ nói đánh con boss cuối là OrDark . Nhưng mình đánh con đó lâu rồi mà vẫn còn Quest :|

9. †Nhất Chi Mai†

†Nhất Chi Mai† Donkey Kong Lão Làng GVN

Cái tool mà dùng để tạo nhân vật, thay đổi điểm nhân vật tên là gì nhỉ, lâu không dùng quên mất rồi :|

10. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Bạn tham khảo ở đây nhé!

11. stup

stup The Warrior of Light

mình mới chơi torchlight lần đầu có mấy câu hỏi sau: thứ 1 là các item nó hiện như thế này nghĩa là thế nào,sao không dùng được(hình dưới), Có cách nào chỉ cần click chuột vào đối phương 1 lần là nó tự đánh không,mình click 1 phát nó bắn có 1 phát cứ phải click liên tục mệt quá,game này có pause lại để chọn mục tiêu như dragon age được không. Nếu kho đồ full thì dùng item mở cổng rồi về nhà vứt vào chỗ cửa hàng à,nếu chỗ đó cũng full thì làm sao?
    thank

12. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Cái item do fải dùng identify scroll để identify rui mới xài được!
    Nếu hòm đồ full thì cho pet giữ, full hết thì fi shop. Mà shop thì có bao giờ full đâu ~~~> bạn cứ fi thoải mái!
    Bạn giữ Shift xong ấn chuột thử!

Chỉnh sửa cuối: 13/3/11
  13. BLPT1900

nghóng chờ mãi bàn ra. mà cảm thấy lâu lâu quá !

14. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

có bản đánh Multiplayer của torchlight rồi đấy . các bạn vào http://rovervn.com mà xem nhé :))

15. Kentiny

Kentiny Mayor of SimCity Lão Làng GVN

xin lỗi vì đã đào mộ topic này nhưng cho mình hỏi hiện giờ có bản mod nào chạy được trên bản 1.15 ko mình download trên trang chủ của game rồi nhưng các mod mà các bạn pos từ trước nó đều báo don't match :|

16. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

cho mình hỏi là cái pet mod mà biến pet thành npc thì sẽ bị crash khi load game lần sau phải kô?

17. ddnhnt04041991

ddnhnt04041991 Youtube Master Race

Mình cũng từng chơi torchlight 1.12 nhưng bỏ 1 time rồi, bây giờ chơi lại thấy bản 1.15 nhưng mà tải về lại đòi crack
    mình muốn hỏi a e thử là bản 1.15 này ai có serial number có thể share cho mình hok? bản 1.15 này vẫn xài được mầy bản mod mà bản 1.12 xài chứ. bản này có cải thiện tốc độ load map hok? Mong a e đang chơi nói rõ giúp mình tí...thanks nhìu

18. ddnhnt04041991

ddnhnt04041991 Youtube Master Race

Mình cũng từng chơi torchlight 1.12 nhưng bỏ 1 time rồi, bây giờ chơi lại thấy bản 1.15 nhưng mà tải về lại đòi crack
    mình muốn hỏi a e thử là bản 1.15 này ai có serial number có thể share cho mình hok? bản 1.15 này vẫn xài được mầy bản mod mà bản 1.12 xài chứ. bản này có cải thiện tốc độ load map hok? Mong a e đang chơi nói rõ giúp mình tí...thanks nhìu

19. 0olayvo0

0olayvo0 Mr & Ms Pac-Man

Crack:
    made in VN: http://www.mediafire.com/download.php?omdjmwit1zz
    made in warez-bb: http://www.mediafire.com/?yamtayizrcf or http://megashare.vnn.vn/download.php?id=631747392
    made in SKIDROW: http://www.mediafire.com/download.php?q5futjygtaz
    Còn muốn cài mod thì tốt nhất pa nên down torchleech về cài cho tiện và nhanh...>"<

20. Rjvendell

Rjvendell Mr & Ms Pac-Man

[-( trời ơi, trc trang chủ nó đặt title Spring 2011 mà giờ sang hè rồi vẫn ko thấy TL 2 đâu

Chỉnh sửa cuối: 11/4/11