TQ: Immortal Throne

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi swordsaint, 28/2/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Khoe mãi ;)), dps lên đến 17k thì cũng ổn đấy, mình mà có cái dây chuyền này thì lắm trò hay ;)), cày tiếp để kiếm mới được ;))

2. RồngConyb

RồngConyb Donkey Kong

Các bác cho em hỏi . Em đã giết chết thằng Hades . Có key và 4 viên stone roài . Hỏi xem muốn vào kho báu của nó thì lèm thế nào vậy . Tìm mãi hok thấy . Đánh hades chẳng được cái mẹ gì. Óanh bọn ngoài còn khoái hơn

3. sevenkingdoms

=)) Hades là cái thằng yếu nhất trò, đập cho vài phát là ngoẻo, được mỗi cái overlord ;)). Còn kho báu của Hades thì quay về cái Plain of Judgement, xuống cầu thang, đi tớ chỗ có cái cửa, đi sâu vào thấy một thằng đang đứng, sau lưng nó là chỗ để 4 cái viên đá, mở ra và=P~=P~

4. acm_no1

acm_no1

mày nói nó yếu nhất trò là ko đúng đâu,:| tại sao con Ritualist của tao lại chết đến 2 lần ở chỗ Hades Normal chứ, sau đó là ko bao h chết nữa :"> dù có đánh ai khác, chứng tỏ Hades có 1 sức mạnh tiềm tàng ;))

5. meolangtu01

meolangtu01 Mr & Ms Pac-Man

ăc ăc do nhìn nhầm bên dướ có dòng +%dam light và cây gậy có + %int
    hồi tối cầy gậy đánh thấy dam tăng tưởng của cây gậy sory các bác

các bác cứ nói đồ tím mạnh hơn nhưng theo tôi thì nếu thuần về dam thì đồ xanh lá + op đồ thì cho dam rất cao
    đồ tím thì đc cái là cộng nhiều tính năng thuộc hàng khủng thui như cái
    + all skill
    rechan
    energy cost
    casting speed

con của tôi dam hơi yếu vì tôi phải bảo dảm chỉ số
    rechan >= 100
    cáting speed >= 250

6. sevenkingdoms

Nó ko hiện dmg của skill đâu, nói đúng hơn là dmg của secondary atk hoặc là charge atk thì nó sẽ ko hiện. Muốn thử thì cứ lấy cái con ấy bắn hai phát vào một con nào máu to to, một phát bằng gậy, một phát bằng skill xem. Hoặc ví dụ thế này, lấy một con cầm cung, dùng cái skill markmen ship rồi bỏ ra mà xem hai cái dmg sẽ như nhau mặc dù markman ship có hỗ trợ cộng %piercing dmg, nhưng khi bắn sẽ ko thấy dmg tăng

7. acm_no1

acm_no1

Trời ơi, thế ra kiến thức của tôi có lỗ hổng à, :-s, hix sợ quá ta
    con Ritualist của tôi giả sử lấy summon Nymph làm main attk thì nó cũng hiện lên dam của phép summon à
    =))
    thế hóa ra dam của tôi có từ 3 -21 piercing dam à
    =))

8. meolangtu01

ăc ăc do nhìn nhầm bên dướ có dòng +%dam light và cây gậy có + %int
    hồi tối cầy gậy đánh thấy dam tăng tưởng của cây gậy sory các bác

9. meolangtu01

đúng rồi đó haha con magic đo tôi mới tạo, từ dạo lụm đc bộ đồ cho magic thì chuyển qua chơi con này, tui chỉ có 1 con war lev 67 thôi, bây giờ mà cày con magic lên thì đừ lắm, tui cũng hổng có trâu dữ vậy

10. meolangtu01

11. meolangtu01

bảng cham
    bang 1
    bảng 2

sẳn tiện cho hỏi thế các bác nghĩ như thế nào gọi là dùng cheat ?
    dup đồ có goi là dung cheat ko ( đây cũng là hành động gian lận khi chơi game )
    hay xin đồ ng khác ( được gọi 1 cách dể thương là trao đổi ) cái này là tự nhiên đc hưởng ko phải của mình làm ra thì cũng ko tốt rồi

12. hongngant

hongngant Mr & Ms Pac-Man

Tôi nghĩ đúp đồ ko phải là cheat,thứ nhất vì đồ đó cũng là do mình kiếm được,thứ 2 là đúp đồ chỉ để mình đỡ mất công chuyển đồ từ con này sang con khác(vd artifact dùng chung) hoặc đã có charm,relic rồi thì đỡ phải kiếm lại nữa. Còn xin đồ nếu xin 1,2 thứ mà mình còn thiếu thì chẳng có j` là xấu cả. Ngay cả việc cheat cũng là quyền tự do của mỗi người,chỉ ghét nhất là những thằng cheat rồi lúc nào cũng vỗ ngực ra vẻ ta đây. Cheat 1 con lên mạnh rồi đi kiếm đồ thì có j` hay chứ,lại còn đem đồ ra khoe làm như mình tự kiếm được!

13. v3rm0uth

v3rm0uth Mr & Ms Pac-Man

thôi các bác ơi diễn đàn để làm game tốt lên, trao đổi kinh nghiệm. Các bác cứ cãi nhau tay bo thế này thì hỏng hết. Cho em xin 2 chữ bình yên. Ah bác 7kingdom mở một cái sticky hỗ trợ TQ cho các bro, anh em ai có lòng qua ủng hộ. Để hôm nào rảnh tôi post cho các bác bộ recharge màu xanh lá cây nhé ;) và bộ + 70% exp, tầm lev 38 là mặc được. Các bác nào theo Magic cày ải khổ cực, nay cứ phải gọi là... sướng

14. v3rm0uth

v3rm0uth Mr & Ms Pac-Man

Ah đây là file crack TQ và TQIT no DVD nè,nhưng hình như là phải updateTQ xong rùi mới dùng cái này, em cũng không nhớ, lâu quá rồi chưa xóa TQ đi cài lại, các bác cứ dùng bảo đảm đồ xịn chứ không phải trojan.

15. acm_no1

acm_no1

+70% exp à, :-?, có cái vòng xanh lá sacrifice ko thế ;)), tui nhặt được bao nhiêu vòng kiểu ấy rồi, trừ đến 70% máu thì thật là vãi khủng, ai dám đeo, khác gì tự tay ... :'>

16. meolangtu01

tôi thì nghĩ khác, nghĩa từ cheat các bác hay dùng ý là chỉ hành động gian lận khi chơi game

thế thì dup đồ cũng là gian lận rồi, khi các bác send đồ cho ng khác thì các bác dup xong mới send ok? vậy cũng là gian lận rồi, còn cái chương trình x2 x3 lần quái của bác seven giới thiệu thì cũng là 1 dạng cheat rồi, nếu các bác chấp nhận các thứ đó thì sao ko chấp nhận cái này nhỉ?

cách tôi sưu tầm đồ thì khác với các bác nghĩ đó, tôi chỉnh cho đám quái mạnh lên và sài đồ xịn hơn.

khi bác seven post cái TQDefiler thì tôi down về vọc thử và vô tình tôi phát hiên dòng làm cho đám quái mạnh và cầm đồ xịn, thế là tôi bị cuốn vào cơn mê sưu tầm đồ ( ai chơi này mà ko mê đồ set nhĩ) khi đủ đồ, chơi 1 mình hoài cũng chán tôi pót lên cho các bác tham khảo và bình luận, vấn đề là các bác nói tôi dùng cheat mở rương rồi lụm đồ còn tôi nói ko phải đó là do tôi đánh đám quái lấy đc, sau khi hiểu ý các bác thì tôi cũng nói là tôi có dùng cheat nhỉ.

các bác chấp nhận lên tran gamebanshee xem đồ của ng ta, trang đó bộ ng ta cày game xong chụp cho các bác xem hay cũng dùng biện pháp can thiệp khác, trình độ của tôi ko bằng nhưng tôi có cách sưu tầm của riêng tôi, cả 2 diều ko phải do cày game mà có, thế thì các bác chấp nhận gamebanshee sao ko chấp nhận này nhĩ?

các bác có vẻ tẩy chai các TQDefiler nhỉ. nếu tôi nói dùng cheat ko để gian lận game mà để tìm hiểu thì dùng cheat đó có gọi là gian lận ko? ( tôi dùng TQDefiler để tìm hiểu các đồ set)

17. acm_no1

acm_no1

thì có ai bảo j` bác về vấn đề dùng cheat đâu, tôi đây chơi GTA còn toàn dùng cheat tiền ;))
    Nhưng game RPG thì ko bao h dùng, vì ấn tượng quá lớn của Diablo :X
    Chỉ có điều, nếu TQ mà bác dùng cheat sẽ ko bao h thấy được cái hay của nó, tuy nhiên bác lại lên bàn luận lung tung làm rối loạn tinh thần các newbies, ấy là tội lớn ;))
    còn việc bác sưu tầm đồ cho anh em xem thì tốt quá, hoan nghênh, tôi với thằng 7k gộp đồ vào cũng chưa hết đến 1/2 số đồ trong TQ ấy chứ ( có lẽ vậy), thậm chí có nhiều đồ thứ hạng thấp cũng chưa nhìn thấy bao h.

18. sevenkingdoms

Đề nghị mọi người xì tóp cái vấn đề này nhá, ko bàn nữa, game 4 fun, ko phải để cãi nhau, mỗi người có cách cảm nhận riêng. Thằng acm_no1 cũng thôi nhá, post tiếp mấy cái build và làm nốt mấy cái skill đê. Mày có cách build guardian thì post lên đi.

19. meolangtu01

vấn đề này cũng đáng bàn đó, a e giải tỏa thắc mắc.
    còn về cách buil thì riêng dòng storm thì tui vẫn giữa nguyên ý định, nếu có item hổ trợi thì cách build sẽ khác,
    vd skill lightning bolt nếu rechan < 80% thì ko nên max skill này và khi trên thì max
    buil thì tôi ko rành lắm, tôi chỉ chơi vài class nhưng tôi thấy vậy, tôi cũng đã kham khảo các trang TQ khác và cũng thấy ng ta khuyên vậy

20. acm_no1

acm_no1

:-?, thực ra thế này thì cũng giống Diablo, fải dựa vào gear để build, ví dụ ở Diablo ko thể build auramancer nếu ko có aura runeword.
    Nên chơi melee trước để kiếm đồ, sau đó mới đánh mage, vậy sẽ hợp lý cho anh em mới chơi :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.