TQ: Immortal Throne

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi swordsaint, 28/2/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Hì, dù sao mình vẫn thấy TQ có story hay, đơn giản chỉ là vì đi lòng vòng, đọc lại được nhiều chi tiết quen thuộc của thần thoại các nước ^^

2. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Hình ảnh ko phải là phần đánh giá 1 game RPG hay hoặc dở :|
    Titan Quest là Action-RPG chứ ko phải là 1 RPG thực thụ và DSII cũng thế, mỗi cái có 1 cái hay riêng chứ ko thể nhìn vào đồ họa của nó rồi chê nó dở :| Không tin cứ thử chơi Fallout 2 xem, 1 game RPG nổi tiếng từ năm 1998 mà mấy game bây giờ đồ họa 3D cũng dek có gameplay hay = đc :))

3. Horay

Horay Dragon Quest Lão Làng GVN

Fallout không chỉ nổi tiếng không thôi đâu, nó còn liệt vào game huyền thoại ấy chứ :)
    còn TQ và DS, cả hai đều hay hết trơn á, tốt nhất là dứt cả hai trò :D

4. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Fallout 1&2 thì hay, đến bản Brothers thì thấy ko còn hay lắm >.< ko còn được tự do nữa ^__^

Ko lạc đề nữa, quay lại TQ nào :D Có bác nào đang đi Harbinger ko ? Có nên lấy War Wind ko nhỉ :-?

5. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

cái này ko hiện damege theo hit. mình thử xài trên bản IT mà ko hiện vẫn chỉ hiện lên critical damage thôi. chán thế ko biết

6. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Vẫn hiên như thương mà bạn xem lại đi máy tui vẫn hiện được
    Cài xong thì tích vào dòng Show damage và chạy game bằng SoulSeekkor's TQ Portable là ok mà

7. the_unknown_89

Nhớ hồi trước chơi TQ bản chưa có patch quái nó đánh ngu vật, lại yếu nữa nên cứ thấy dễ dễ, nhất là con Typhoon hồi đó ngu ko thể tả :)) Giờ qua bản IT, gặp lại con Typhoon sao thấy nó trâu thế ko biết T___T chơi toàn phép khủng, lại còn ko đập đc mấy cái tượng >.< giết nó mà chết hết 1 lần ::(
    P/S: ở đây có ai chơi Templar ko nhể? :D

8. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Chà,thấy mọi người có vẻ ít quan tâm đến TQ nữa rồi.
    Em thì đang đi con Harbinger 1hand speed, chưa tìm được cái khiên nào ưng ý T__T Bác đi Templar kể ra Def có lợi phết, em đi Har giờ ko biết thủ bằng cái gì đây nữa >.<

9. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

em chơi đến leve 43 rồi ,đến bài đánh nhau trong thành không tìm cách mở được cửa.Quay lại tim thằng để mở cửa chẳng thấy đâu nữa .Bác nào chơi rồi giúp em với

10. the_unknown_89

Giờ hết Typhoon run đc rồi nên chẳng farm đồ đc nữa T___T qua phần Hades đi bị tụi quái óanh mất máu nhanh quá ::(
    Bác đi Harbinger sao ko dùng dual?xài Onslaught à?

11. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Các bác cho em hỏi cái:em suu tập đủ bộ 1 cham rồi.Đang định tạo artifact.Nhưng khi ghép 5 mảnh Bat Fang lại thì làm như thế nào.Em đã enchace vào 1 cái khiên thành công nhưng làm thế nào để lấy đc mảnh hoàn chỉnh ấy( đã đủ 5 mảnh)

12. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

@ kekhatmau : bác muốn lấy mảnh hoàn chỉnh thì click phải vào mảnh 1/5 rồi click trái tiếp vào 1 mảnh 1/5 khác bác sẽ có 1 mảnh 2/5, cứ thế thôi, nếu bác click phải vào 1 mảnh 3/5 rồi click trái vào 1 mảnh 3/5 thì bác sẽ có 1 mảnh hoàn chỉnh 5/5 và 1 mảnh 1/5 ^__^

@ the_unknown_89 : dùng dual thì đánh mạnh rồi, nhưng mà khả năng thủ sẽ rất kém, 2 kiếm 2 tay tuy có nhiều option cho atk hơn, nhưng mà khả năng né của Harbinger ko cao, nên mình nghĩ sẽ càng hao HP hơn nữa. Chưa kể resistant lại còn thấp, lên cấp cao hơn sẽ khó lắm, trừ khi nào kiếm được bộ amor ngon thì còn dám suy nghĩ T__T Mà với lại dual là passive skill, còn dòng War em chỉ thấy có Onslaught để làm basic atk thôi mà :-? chẳng lẽ bác dùng War Wind làm basic atk :-??

13. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Harbinger thì nếu như theo đường dmg deal thì vừa xài dual vừa kết hợp On Slaught lẫn Psinic Touch, đảm bảo dmg cao chót vót.
    Cái quan trong của Harbinger theo kiểu dmg deal là dmg phải cao, attack speed nhanh + khả năng stun/slow đối phương. Chỉ cần mình giết nó trước thì sẽ không sao.
    Máu thì càng nhiều càng tốt. Nhưng cũng chỉ cần đủ đỡ được 1 đòn mạnh nhất của Boss thoai ( kiểu như ở Normal 1 tiếng thét của Cerberrus đốt lửa ở dưới sàn mất 3k máu )

14. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại Har 1hand spd kiểu mình đánh boss ko vất vả lắm, nhưng chủ yếu gay go vì ele res kém, nên bị bọn mob nhiều ele vây là mệt ^__^
    Đang đau đầu vì chưa tìm ra đồ ele res, đánh theo kểu leech nên cũng ko sợ việc cận chiến lắm, chỉ cần có con cho mình đập là có máu rồi, ngại nhất là nguyên lũ nó cứ đứng từ xa dùng phép loạn lên >.<

15. the_unknown_89

Qua bên Act 4 phần Hades mệt mỏi quá ::( đi mãi mà mới đc nửa đường T__T ai chơi qua rồi cho biết qua đc chỗ undercity thì đường còn dài nữa ko? ::(
    Ko hiểu sao đến phần Act 4 này thì máy giựt quá, nó cứ nhảy loạn cả lên nên chơi hết sức mệt mỏi T_____T ai biết cách nào khắc phục ko? hay là tại cái của máy tui nó cùi bắp quá T____T

16. Keitaro

Đánh boss thì không khó lắm, cứ cắm cờ lên rồi xông vào là oke thoai.

Vụ lag thì bó tay thôi, game bị lỗi mà.

17. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Bác Kei có kinh nghiệm nhiều về Har ko ? Tư vấn giúp em đi, Har dual hay Har 1hand có lợi ở phần Hades hơn ? Em thì thấy dual ở Normal đi đến là khỏe, chỉ mỗi tội tưởng tượng viễn cảnh res thấp lè tè ở phần Hades sao thấy oải quá T__T

18. Keitaro

Đã chơi Har thì phải chơi 2 kiếm + Onslaught. Nếu 1 kiếm thì chơi Templar là đẹp nhất.

Tốt nhất là kiếm nhiều đồ cộng HP/res, nâng cấp các phép stun hoặc slow để hạn chế khả năng mob đánh mình. Mình đánh trước, nó chết trước là ok.

Mà cũng nhớ là Harbinger chứ không phải Conqueror mà cứ thấy mob là xông thẳng vào chặt chém.

19. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Chẹp chẹp, xem ra em còn 1 ít tiền dư, để reset thử skill xem sao. Chơi Har 2h vậy chắc cũng phải nâng DEX lên bác Kei nhỉ ? DEX thấp quá thì chance của mình đánh mấy cái combo hình như cũng ít đi thì phải :-?

20. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Có ai biết cách chơi TQ:IT online ko?? (tất nhiên là bản crack rùi)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.