Trả lời các câu hỏi về Resident Evil

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 25/6/09.

1. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

vì bạn ấy đưa chi phí eo hẹp nên muốn có 1 con ngon thì khó lắm, hàng 2nd thì càng khó hơn, tìm cả lòi con mắt ra chưa chắc có cai như ý. bảo hành thì nghe tầm 10 ngày :)) muốn có đồ ngon rẻ thì phải phiêu lưu 1 chuyến, muốn giàu thì phải ko sợ rủi ro, mà rủi ro rồi thì coi như bài học rút cơm nguội kinh nghiệm :D
    nếu bạn sợ thì có thể vô mua của ông này, giá cũng thế nhưng mình kiểm tra reply bên ấy ko có thấy phàn nàn cả, giá cũng tương đương nhưng bảo hành thì 1 đổi 1 trong 1 tuần :)).
    nếu bạn sợ hơn nữa thì 1 chiêu cuối đó là cố gắng tìm cho được card hd4670, đây là dòng card tốt nhanh rất được ưa chuộng phải nói cho đến bây giờ nhưng khổ nỗi hơi khan hiếm thì phải, ko thì đi kiếm card 9800 2nd giá cũng ...>:)
    ông này có bán hd4670 nè, ko biết còn ko ổng ở HN nếu cậu kêu ổng ship thì tiền chắc ko có nhiêu đâu
    chúc bạn tìm được cây card ngon :D
    tuyệt đối ko nên ép xung nha bạn, thứ nhất bạn ko rành về OC nên ép lung tung là hư máy thứ 2 card bạn là tầm thấp, có OC cũng chẵn lên được bao nhiêu đâu, thứ 3 ép xung thì phải có thêm đồ nghề như tản nhiệt, nếu bạn ko có thì máy của bạn dễ bị hỏng, ít nhất là giảm tuổi thọ của card bạn, ko nên làm thế, nếu có điều kiện nên mua card mới, ko nên ép xung, vừa khó, vừa nhức đầu lại vừa thiệt hại mà hiệu quả ko được bao nhiêu
    p/s: thêm cái link mà bị server busy làm lay hoay nãy h 8-}

Chỉnh sửa cuối: 13/1/11
  2. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Cho tớ hỏi tí : RE5 bản thường và bản RE5 gold thì khác nhau điểm nào ( hệ Ps3 ). Thấy thằng Re5 thường thì chạy đc trên hdd còn thằng kia thì không nên đang phân vân có nên mua đĩa không. Tại đĩa Ps3 chat quá. >_<

3. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross

Bản GE có thêm 2 DLC, mục Mercenaries Reunion, bonus quần áo mới, blah blah,..

4. Thor's Hammer

Thor's Hammer Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn cho mình hỏi chút.Mình chơi RE4 hệ pro đến gần đoạn đầu gặp luis leon bị bọn dân lăn tảng đá xuống.Hệ normal thì mình đi đoạn này chỉ 1 lần là qua nhưng ko hiểu sang sang hệ pro thì ấn kiểu gì cũng vẫn bị tảng đá nó đè,ko chạy kịp.Mình mượn thằng bạn cái gamepad về nháy 3 muốn gãy cả tay mà vẫn ko qua đc.Giờ mình chịu ko qua nổi đoạn đó nữa.Bạn nào giúp mình với.:((

5. 黑暗的猞

黑暗的猞 Mr & Ms Pac-Man

cái đấy thì phải cố chứ không có cách nào khác đâu :))

---------- Post added at 17:15 ---------- Previous post was at 17:08 ----------

cái đấy thì phải cố chứ không có cách nào khác đâu :))

6. Thor's Hammer

Hôm qua vào chơi lại thì qua được đoạn đấy,chơi tiếp đến đoạn bị lăn tảng đá lần 2 thì lại bó tay.Cái hệ pro này chơi khó quá.:((

7. 黑暗的猞

黑暗的猞 Mr & Ms Pac-Man

nếu không khó thì nó đã chả phải pro mode ;)), cơ mà cả game chỉ có 3 đoạn nhấn điên cuồng kiểu đấy thôi (chưa tính vài đoạn sơ sơ khác) cho nên cũng không phải lo lắng quá đâu

8. caysi103

caysi103 C O N T R A

Chết nhiều lần sẽ qua đc :">

9. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Dễ lắm , chỉ cần đặt 2 ngón tay cạnh cái 2 cái nút nó cần Combo đoạn cuối để né sang , còn mấy ngón còn lại thì cứ đè nút Run mà nháy thôi .( nháy thế nào mà 1s được 3 nháy trở lên thì quá ổn :> )

Không khó lắm đâu , mấy đoạn đấu Dao với Jack và né Laze có khi còn khó hơn X_X

10. stup

stup The Warrior of Light

bản RE4 chơi trên pc khó quá bắn bằng bàn phím đạn toàn bay đi đâu,ngoài bản 5 ra thì còn bản nào chơi tốt trên pc không,có RE6 chưa.nếu không còn bản nào khác thì cho xin cái trainer chơi tạm RE4 vậy:)
    avatar bạn này là em ria sakura hả;))

11. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Cái vụ nháy nút bấm thì anh đây nháy 5 lần/s đấy :D
    @ stup : gắn cái gamepad vào mà chơi.

12. 黑暗的猞

黑暗的猞 Mr & Ms Pac-Man

cũng không khó lắm, chết độ vài lần quen rồi thì né thoải mái :))

13. thokimhoan

thokimhoan Fire in the hole! Lão Làng GVN

Liệu ấn cả keyb lẫn gamepad thì nó có nhanh hơn ko, nháy thế cho chắc :>
    Mà có mouse aim cho patch 1.1 ko nhỉ, vào mấy phòng tập bắn kiếm điểm hơi khó chút =.=

14. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

cách đây cũng lâu mình chơi re4 với hệ pro thì bấm cũng thấy bt thôi mà, chỉ cần cật lực bấm x, và bấm đúng thơi điểm 2 nút cò, hoặc nút tròn tam giác là ok mà, mình ko nhận thấy sự khác biệt lắm ở chế độ pro và chế độ normal trong việc cật lực bấm nút x, có khi nào bạn chơi quá mỏi tay nên bấm x chậm hay ko, vì bấm cái này chỉ cần 1 giây bạn bấm dc 5 6 lần là qua thôi, bấm nhanh nhất có thể.

15. lukiluke

lukiluke Persian Prince

nói thật nhé bạn đừng bấm cật lực làm gì, mình đo tốc độ mình bấm tầm 3 lần/s vẫn qua bình thường, chỗ nó không nhất thiết phải bấm nhanh mà chỉ cần bấm đúng nhịp thôi, mình chơi pro bản pc dùng bàn phím bấm đấy :)

16. lala_sama

lala_sama Youtube Master Race

17. thokimhoan

18. lala_sama

lala_sama Youtube Master Race

thank nha , mà ai có bảng mod nào mà ten leon đc thay = 1 nhân vật nữ ko ? chả hiểu sao nhìn mặt tên này thấy chán chan =.=

19. thokimhoan

Thực ra mod nào cũng thay vào phần chơi chính dc hết, vấn đề là mình cũng chưa thử bh nên ko chỉ dc
    Cao thủ hơn thì mod cả sound luôn \:D/

20. Thor's Hammer

Bạn này nói đúng nè.Mình bỏ gamepad ra bấm = bàn phím từ từ mà vẫn qua được,chả bù hồi xưa nháy gãy cả tay mà ko qua.Tuy nhiên ko phải lần nào cũng thoát,số lần chết đi sống lại cũng hơi bị nhiều.:|Giờ mình đi đên đoạn nhặt đc khẩu rocketlaucher rồi,ko biết đến đoạn bị cái tượng thằng salaza đuổi có qua ngon ko nữa.X_X