Trả lời các câu hỏi về Resident Evil

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 25/6/09.

1. RE_L4D_1998

RE_L4D_1998 Mr & Ms Pac-Man

ai giúp mình không,RE4 phần separate ways của Ada.khúc mà lấy cái Round Insignia đó.Làm sao mà xoay cho ra mấy cái ký hiệu đây.Giúp mình với:((

2. †Cute^o^Pig†

†Cute^o^Pig† Mr & Ms Pac-Man

Ai cho mình hỏi cách hack đạn trên phần mềm giả lập (bản RE1 + 2 +3) với!!! Mình có search nhưng ra quá nhiều vả lại ko có giả lập chỉ có PC thôi :((:((:((.

P/s: Lên mạng thấy cái gì mà nhấn giữ R1 + bấm nút ô vuông 10 lần sẽ đạn bất tử mà có dc đâu :((:((

3. †Cute^o^Pig†

Tham lam chút hỏi hack súng dc ko ạ!!! Em làm biếng tìm súng quá :((:((.

4. zephiel

zephiel Legend of Zelda

†Cute^o^Pig† thích bài này.
  5. †Cute^o^Pig†

6. †Cute^o^Pig†

À cho mình hỏi thêm là mình chơi RE2 thường hay bị lỗi đứng hình :((. Cái này đúng chết thật! Vì chơi cho đã mà quên save là xong lên dĩa. Ko biết phải chỉnh thông số như thế nào. Thấy mấy bạn trên forum bảo là chỉnh fps gì gì đó (Mình dùng giả lập ps1 1.7.0

- - - Updated - - -

À cho mình hỏi thêm là mình chơi RE2 thường hay bị lỗi đứng hình :((. Cái này đúng chết thật! Vì chơi cho đã mà quên save là xong lên dĩa. Ko biết phải chỉnh thông số như thế nào. Thấy mấy bạn trên forum bảo là chỉnh fps gì gì đó (Mình dùng giả lập ps1 1.7.0

7. RE_L4D_1998

RE_L4D_1998 Mr & Ms Pac-Man

chơi RE mà chơi cheat thì còn gì là game kinh dị,rambo luôn rồi:8cool_amazed:

8. †Cute^o^Pig†

Mình dùng hack đạn thôi! =.=, Sau nguyên ngày mò gameshark, trainer gì đó. Chả dc gì vào game hack đạn bình thường xong luồn phần =.=. Game cũ - box cũ - link die quá trời! :((

9. †Cute^o^Pig†

Bạn gì kêu mình dùng psx cheats ơi!!! Sao mình vào link bạn đưa. Tải Epsx 1.6, pec setup,... nhưng khi confirg thằng epsx thì nó báo ko có bios là 1. Nên mình dùng biso của thằng epsx 1.7. Sau đó cái pec setup vào (chọn plugin trong thư mục 1.6). Bật pec lên ~> Send cheat. Nhưng khi vào game thì nó chạy nhanh kinh khủng. Tốc độ giống tăng lên 100 lần @@! Mình ko kịp nhìn gì cả!!!

Để giải quyết tình trạng trên là mình phải xóa hết epsx 1.6 cũ rồi làm lại mới dc :((:(((. Hix, chỉ mong hack đạn thôi. Chả cần súng gì :((

10. AimBots

AimBots Youtube Master Race

Bác nào trả lời hộ mình cái này.
    Mình bực nhất là mỗi khi chơi RE Operation RC.
    Nhưng đã chỉ còn mỗi em đó là chưa nhai đc, mình không hiểu sau, tất cả RE máy mình chạy điểu ổn tương đối thôi. Nhưng loại trừ em ORC này thì lại hơi ảo ảo, nhìn giật giật như nào ấy, em phải cho tất cả Setting Video về LOW hết, độ phân giải về 640x480 thì chơi đỡ chút nhưng vẫn làm bị choáng, nếu giảm nữa thì còn gì là game, có ai bị giống tình trạng như mình không?
    Sau khi mình cài vào game nhìn rất đẹp & mượt nhưng chơi thì ôi thôi, khó chịu vãi, Move chuột thì từ A bay tới Z, move từ từ thì giống như bị ảo đi vậy và chậm nữa.

Máy em nó nè:
    Em nghĩ cấu hình này chạy nỗi mà lại khó chịu với RE ORC

RE_L4D_1998 thích bài này.
  11. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

^
    À , cài thêm Update 1 hoặc 2 hoặc 3 và Crack Fix lỗi là OK :)

12. blackboy1210

blackboy1210 Youtube Master Race

Làm sao chơi Re6 dc trên steam zị các bác? Các bác hướng dẫn cụ thể giúp mình zới. Nếu dc giúp em cái vụ kết nối 2 máy tính trong phòng net chơi Re6, 2 máy đều thông qua steam chơi nhưng ko dc (trong bảng steam có ghi "non steam mod or shorcut" cái này có ảnh hưởng gì ko? Giúp em với, thanks nhiều

13. bluesight

bluesight Youtube Master Race

có bác nào bik tại sao e cài RE5 vào laptop chạy win7 x64 (directx 11) thì RE5 chỉ cho resolution max là 1024x768 ko vậy?? lap e core i7 2.67Ghz,turbo 3.2Ghz, bench thử game này thì ~30-40fps, ngon hơn cái PC của e mà res ko hiện option cho e chọn cao hơn (lap e res 1366x768, wide nha). cái PC E2180 2Ghz + 8600GT chơi gần max cấu hình, res 1280x1024 gần 30fps mà con lap của e chắc cấu hình phải gấp 3 chỉ chọn được 1024x768 trở xuống thì ưc chế quá (dùng chung bản cài của NosTeam)

lap e cấu hình là core i7 2670 2.67Ghz, VGA HD3000(windows index chấm gaming con này ngang 8600GT là 6.2 nhé), ddr3 8Gb 1333, đang xài ssd. lap cấu hình gần max option mà game cùi ko chơi max nổi ức chế vãi hix hix

14. thanhthyaglx

thanhthyaglx Youtube Master Race

Lỗi phím di chuyển nhân vật bằng 4 phím W,S,A,D hoặc 4 phím mũi tên lên xuống trái phải bị vô hiệu hóa.
    Khi chưa cài đặt tay cầm xbox thì các phím đó vẫn hoạt động bình thường, từ khi chơi RE bằng tay cầm đó thì các nút di chuyển bằng phím bị tê liệt toàn bộ. Giờ ko chỉ RE mà tất cả các game nói chung đều ko sử dụng dc phím di chuyển nữa. Mình muốn chơi game bằng phím như hồi trước, ai giúp mình với, cám ơn trước!!

15. nguyen9867

nguyen9867 Youtube Master Race

các bác ơi làm ơn giúp em với.. Em đã download update đầy đủ red6 reload và đã download cả crack royal để chơi coop vô game ok chạy xong cả phần trailer game và đã đc save game... nhưng em không thể chơi coop campain vs thằng bạn kế bên đc là vì sao 2 thằng cũng đã vô steam khi mà vô nhấn start game để chơi thì hiện lên coop em là player 1.. nhưng bấm R để invite friend thì bạn e chả thấy gì xảy ra vô phần join game để tìm game em tạo cũng ko thấy làm sao để chơi coop campain chung vs thằng bạn đc đây xin mọi người hướng dẫn :(:5cool_ops:

16. ctv7474

ctv7474 Youtube Master Race

Bác đã xem phần chỉnh phím chưa?

17. soidem234

soidem234 Youtube Master Race

Các bạn ơi mình là người mới. Cho mình hỏi bản mod của RE5 mà Wesker thay thế Chris thi download ở đâu và cài đặt như thế nào. Bạn nào giúp mình với.

18. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Dragon Quest

Box mình hình như ko có HD Re Code Veronica mấy bác nhỉ

19. HIEU111111

HIEU111111 Donkey Kong

Mình muốn hỏi khi chơi RESIDENT EVIL CODE VENONICA nếu mình không lấy cái bình cứu hỏa rỗng theo đến căn cứ tại Bắc Cực mà để quên tại máy kiểm tra kim loại thì làm sao để lấy cái súng MAGUM trong phòng weapon

20. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

quên lấy thì xem như bỏ luôn magnum rồi bạn à . cây súng đó giống như là bí mật trong game . làm đúng mới có , còn làm sai thì quên luôn đi :2onion58:

GVN mà ko có hướng dẫn thì chẳng nơi nào có :2onion58: