training Micro!

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi kengurs, 5/7/09.

1. kengurs

kengurs Youtube Master Race

Như các bạn đã biết đánh melee rất rất cần micro, nhưng đánh bình thường trong trận thì trình mic ko lên cao do ap lực trận đấu, do đó mình thường dùng 1 vài map train micro để tập luyện và nay xen chia sẻ cùng anh em vài map khá hay.
    Download: http://www.mediafire.com/?sharekey=78561c1dcd72d7b236df4e8dca141969e04e75f6e8ebb871
    Chúc mọi người thành công!:>

2. Con_mèo_con

Con_mèo_con Donkey Kong

Trc có cái map micro chọn số lượng farm, chọn race, chọn hero, chọn unit. Chọn tiền chọn gỗ, mua đc cả item trc và cả trong khi combat cơ. Nhưng map đó quên tên rồi. Trc có Format ổ nên mất. Ai nhớ là gì thì share phát. Cảm ơn trc.

3. kengurs

Mình đánh NE, ở map Ne training micro có part8 mình chưa vượt được dù đã train nhiều,ai có kinh nghiệm chia sẻ với! :P

4. Con_mèo_con

Con_mèo_con Donkey Kong

part 8 như thế nào? Miêu tả qua 1 phát. Trc kia đánh cái này rồi. Rape cả NE Orc lẫn UD. Mỗi HU thì chưa qua dc hết

5. Mr.Alan

Mr.Alan Youtube Master Race

Tìm lại cái đó đi huynh nghe hay quá :X

6. kengurs

Cái part8 mình có 1Dh lv4(great hp,venom),1bm lv3(tăg máu cả đội,invul,sumon golem), 9 talon còn 1 nữa mana,4archer. Bọn Orc bên địch có 1 bm lv4(cọc hồi máu 3 lần sử dụng, orb lightning,invul)1sh lv3 (great mana),4~5 spirit,~10 TH :( => kho' ,nhưg hôm qua sau 1h train tớ đã có thể qua đc, nhưng cái part9 lại càng khó đỡ,nó như sau:
    Mình:1dh lv5(poition hp,invul,venom),1 KOTG lv3(tăng máu cả đội,circlet,
    pedant of enery),2 mountgiaint da up,4archer,4dryad,2faerie dragon da up
    Nó: 1 AM lv5(summon stalker hút mana khủng+chaos damage 30,hp poition),1 MK(invul,mana,hp poition),3 caster heal,2 caster slow,4 knight max def,4 rifle man!=>imba nhất là hero!
    Để mic thắng khi trong tay có như vậy thì làm như thế nào nhỉ? Ý mình là dùng con gì như thế nào chứ không phải là mic nhỏ lẻ(có thể coi là mac cua battle này). Các bạn cho ý kiến cái! =((

7. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

Công nhận mấy cái map này nó làm hay ghê
    Bữa nay dzo BNet thua lien` chục trận, down ngay cái map này về train nhưng ko wa nổi ngay cả part 2 >.<

8. zemus

zemus Youtube Master Race

em đến part 3 rồi nghẻo nè :((

9. Noob_T

Noob_T Mario & Luigi

Để bữa nào mình làm quả wa hết rồi post replay tự sướng :)).....;;)

10. super bakuryu

super bakuryu Legend of Zelda

ah với part này thì mới vô cứ cho thằng MG chay thẳng vô trong Taunt cho mấy con Knight chặt chém , fearie thì dùng flare mana để giết caster nó cho lẹ , archer với dryad thì focus Knight liên tục quan trọng là phải micro DH đuổi đánh AM ko cho nó BLizzard còn KOTG thì canh dùng item bơm máu cho lính ,với entan con AM của nó luôn ,sau khi AM chết focus wa MK ,còn tùy thuộc vào kĩ năng nữa .chúc bạn may mắn :)

11. Con_mèo_con

Con_mèo_con Donkey Kong

ah. Cách đánh là thế này. BM lên 2 gấu 1 quilbeast. Vừa vào thì gọi ngay summon. Gọi luôn cả con người đá ra nữa. Talon tắt auto cast - giáp đi. Chỉ chăm chăm lốc con Blade của nó lên. Vừa vào stun con SH rồi burn mana. DH chọn burn (bắt buộc) và miss hay đốt lửa thì tùy. vào trận burn SH với cả spirit, talon lốc BM, archer bắn spirit. Xong cứ cố giữ đc hero là win. Nguyên tắc cơ bản khi đánh mấy cái map này đấy là cố giữ hero của mình sống. Comp toàn hở ra là giết tướng. Thế nên nếu biết tận dụng thì thắng dễ ngay.

NE với cả UD tớ phá đảo rồi. Còn Orc với cả HU. HU đến tầm 7-8 gì đó thì tèo. Mic HU khó thật.

12. ltgkh

ltgkh Mr & Ms Pac-Man

chơi các map training mirco thì cứ demon lấy lửa còn hero thì lấy mass sumon... còn lại là do việc khiển :D

13. super bakuryu

super bakuryu Legend of Zelda

ohm cũng công nhận HU khó thiệt tớ cũng mới tới màn 8 thì pó tay , UD với NE là dễ nhất rùi đó . HU cho toàn là súng với caster bắt giết 6-7 con gấu ai mà chịu nổi hixhix

14. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

em tới màn 5 đã ngã ngựa rồi. pro nào có kinh nghiệm hay chia sẽ cho ae tham khảo với

15. Wind-Of-Chaos

Wind-Of-Chaos Youtube Master Race

Chỉ nhớ hồi trước em cũng đánh mấy cái map nó cho 1 số quân nhất định chống lại comp(đánh khá hay,mic điên),chả nhớ down ở đâu.Chỉ nhớ nó ở trong cái đĩa quà tặng hồi đi Infinity Tour.Khi nào em post lên cho các bác tham khảo :|

16. QuanIsHere

QuanIsHere T.E.T.Я.I.S

17. D.Kyosiro

D.Kyosiro Mr & Ms Pac-Man

cái này bét ra APM cũng tầm 140 chứ chả chơi ;))

18. shiido

shiido Youtube Master Race

Chào các bạn.
    Thanks cái map hay,
    Mình chơi cả 4 race đến màn 11 rồi (vòng cuối)
    Mình đánh không hay lắm, apm cũng cỡ 100-130 thôi. Nhưng mình qua các vòng nhờ vào chiến thuật thôi.
    Có nhiều vòng không thể dùng tay đôi sáp lá cà với nó được.
    Ví dụ bạn thấy cái khi rừng ở giữa không, nó có 1 khoảng trống,
    bạn dùng hero hay quân để phá cây chui vào đó.
    Nếu quân của bạn đa số là range unit(đánh xa) thì nên vào những chỗ hẹp như thế thì thuận lợi hơn.
    Cho những unit hay hero trâu bò đứng đầu làm bia và tanker.
    Còn quân của bạn trâu chó thì dàn trận cho hợp lí, bước này rất quan trọng.
    Còn một điều nữa là tăng skill của hero.
    Mình ví dụ chơi human chẳng hạn, có 1 màn 8 hay 9 gì đó ko nhớ,
    nó cho đa số là quân phép thuật để mình đánh với orc thì nên tăng chiêu hồi mana của AM,
    mặc dù C1 và WT sumon cũng rất có lợi.
    Mình chỉ trình bày chút kinh nghiệm thôi ^^, CÓ gì mong bỏ qua

19. sephiroth2522

sephiroth2522 T.E.T.Я.I.S

trời ơi đào mộ, bà con của lara croft đây mà

20. flow

flow Legend of Zelda GVN Veteran

cái này có phải bộ micro traning mà đánh ở giữa map TR ko :-? (trừ orc)
    lâu lâu cũng vào nghịch mấy cái map này ... phải đánh xáp lá cà mới gọi là micro training chứ ;)) (ta cũng phải load lại mấy lần mới qua)