Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

He he , nghe có vẻ củ chuối nhỉ :D . Thế bác đang chơi bản nào 6.0 hay 6.01 ? Tui nghi là hình như do cái bản 6.01 lắm , hồi đầu chưa cài , tui cầm Chel đá cũng ko đến nỗi nào , đến hồi cài vào thì đá trận nào cũng là trận tử chiến , thi thoảng dẫn 3-0 vẫn hồi hộp lo sợ , thua với huề là chuyện thường xuyên , chỉ lẹt đẹt ở giữa bảng dù đội hình toàn sao :((

2. sunlight_211

sunlight_211 Donkey Kong

Ơ, bác W32 chơi gì kì vậy, tui cũng nắm Chelsea nè, mặc dù thỉnh thoảng hay thua sảng nhưng đâu đến nỗi lẹt đẹt giữa bảng, có lúc rớt xuống hạng 4 là vị trí thầp nhất òi

3. hungdongnhan

hungdongnhan Youtube Master Race

Ko biết các bác thế nào em đá MAN Utd dùng chiến thuật 4-1-3-2Att đá ngon lành đoạt ngay cú ăn ba ở mùa đầu tiên

4. W32sasserWorm

Tui cũng chả biết chuyện gì đang xảy ra nữa :D
    Lần creat game đầu tiên tui cũng đoạt cúp C1 (thắng MU 3-1) và PL (trước 4 vòng , Crespo , Drogba , Adriano mỗi người 30 bàn) ngay mùa đầu đấy thôi .

Nhưng sao sang mấy lần sau chơi lại chỉ toàn thua và thua , đá kiểu gì cũng ko thể thắng , gặp MU với Ars 1 mùa 3-4 trận chỉ có 1 huề =)) , còn các Aston villa hay Blackburn , Newcastle .. thì hòa là may :D

5. hungdongnhan

hungdongnhan Youtube Master Race

Hi` như thế này thì bó tay

6. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

...Chơi chiến thuật phòng thủ phản công!!
    ---> Đây gọi là Lùi 1 bước biển rộng trời cao!!:))

7. lovecm

lovecm Youtube Master Race

Theo toi chung ta nen upload tactic cua nhau nen de cung tai ve xem.
    Tactic nao hay được mọi người bình chọn. Tôi có một địa chỉ Dowload Tactic khá hay: Http://www.champmanx.co.uk
    Bạn vào diễn đàn đăng ký làm thành viên nó mới cho Down
    Thank :hug:

8. W32sasserWorm

Tui chán quá , uninstall hết cài lại rồi . Cái bản patch fò 6.0.1 đưa cho J.Mourinho hay Capello chơi chưa chắc đã đc cơm cháo gì , tui trình độ có giới hạn , đành quay về 6.0 vậy :D

9. zantedsuken

zantedsuken Mario & Luigi

Hỏi 1 câu
    Những ai thắng lien tục đã khoe thành tích ở đây có chơi save load ko vậy ?? nếu ko thì bái phục xin tôn làm sự phụ

10. W32sasserWorm

Chơi bản 6.0 thắng liên tục cũng dễ thôi , ko cần phải save/load đâu :D

Tui đoán là bác đang chơi bản 6.0.1 và đang thua te tua he he

11. ltuanvu

ltuanvu Youtube Master Race

tui đây nè sư huynh
    tui cầm milan, chơi đội hình 3DC,1Wl,1WR, 3MC,1AMC,2SC(một trong hai thằng là target man)
    chơi hết nũa mùa rùi mà chỉ có hòa hai trận thui, lọt luới 10 bàn
    còn huynh biết ghi bao nhiu bàn ko 74 bàn
    thêm một cái nữa là tui luôn dùng đội hình này, chưa thử dùng đội hình nào khác cả
    khi mình ghi được hai bàn rùi thì chuyển cho nó đá chậm hơn và counter attack, mark tight là ổn. chỉ có một trận dẫn 4-0 bị nó gỡ 4-3 thui. còn bao nhiu thì gỡ 1 bàn là cùng

12. kebuidoi86

kebuidoi86 Youtube Master Race

Tui thấy đội hình 3-2-3-2 là được đó, 3 hậu vệ trung tâm, 2 cầu thủ chạy cánh vừa phòng thủ vừa công, đặc biệt la 2 cầu thủ đó luôn luôn được điểm cao, toàn 8,9 điểm. Mọi người cứ thử xem sao, không thích thì thôi.

13. zanettipupi

zanettipupi Youtube Master Race

cha nội ơi ,làm ơn cộng lại số người xem cho tui cái,
    3+1+1+3+1+2=11:)) :)) :)) :)) :)) :))
    ông anh chơi đội hình kiểu này chắc là cho thủ môn lên làm tiền đạo hả:))
    kiểu này hay đấy ,lực lượng tấn công hùng hậu nhưng chưa đá đã biết là thua rùi:))=))
    chắc cõ lẽ ông anh đánh nhầm nhỉ,thế lần sau chú ý chứ làm thế này thì anh em chết theo mất:))

14. milanello

milanello Youtube Master Race

Dự nhi Pupi chỉ giỏi soi, lần sau chú ý đến vấn đề chiến thuật hơn đi ^_^

15. Elizo_hyun

Elizo_hyun Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy đội hình 4-4-2 truyền thống vẫn hiệu quả nhất.
    (Các bác xem hình tui gửi kèm và bình luận nha ;;) )

Các file đính kèm:

• FM06.rar
      Kích thước:
      887.7 KB
      Đọc:
      222
  16. W32sasserWorm

Mỗi lầ giới thiệu sản phẩm làm ơn bác cho anh em biết tí công dụng(thắng bao nhiu trận lin típ ? ghi bao nhiu bàn/trận ? thủng bao nhiu bàn/trận ?) chứ để ko thế lày bít đường nào mà mò :D

17. Elizo_hyun

Elizo_hyun Mr & Ms Pac-Man

Cái đội hình này nói chung là khá hay nhưng có nhược điểm là vẫn để thua ( toàn thua những đội bóng yếu mới đau )
    Thắng liên tiếp thì cũng tùy thời điểm , lúc liền tù tì 7 ,8 trận . Lúc vừa thắng arsenal xong lại để thua ManCity ngay được.
    Đội tui có cặp tiền đạo Van và C.Delgaldo đá mỗi trận thằng nào cũng ghi bàn , và hậu vệ thì có Karl Svensson đẩy Ferdinand lên ghế dự bị nên mỗi trận thủng lưới nhìu nhất 2 bàn !!!

18. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Không có chuyện đó đâu... tớ chơi 6.0.1 thắng Liverpool 6-1 trên Alfield, tất nhiên tớ chơi MU... :-" ... Mới thua 1 trận trên sân nhà trước Black Burn hay sao ấy? 1, 2 trận gì đó vì toàn đưa dự bị ra đá, chấn thương khiếp quá...:(

19. cmaddict

cmaddict Mr & Ms Pac-Man

- Các bác cho em cái instruction của hậu vệ được ko, đhình của em tấn công cũng được nhưng để lọt lưới gần 1 bàn/trận, đội bóng lớn mà vậy là ko được, mấy thằng hvệ trong trận thế nào nó cũng phải phạm sai lầm gì đó dù có đá hay tới đâu
    - Em vừa mới dạy cho bọn Inter 1 bài học về bóng đá khi làm gỏi nó 5-1 ngay trên San siro, sướng wá các bác ạ, lúc đầu có nằm mơ cũng ko dám nghĩ đến chuyện này ^_^
    - Mấy cái chỉ số Ambition và loyalty làm cách nào đề tăng vậy, sao em khen nó cũng giảm mà chê cũng giảm

20. W32sasserWorm

Thế thì lạ nhỉ , tui chơi 6.0 thì thắng , đoạt 2-3 cúp/mùa ko thành vấn đề (Chelsea :D ) , nhưng khi sang 6.0.1 thì cứ ý như là đc dự cúp C1 là may chứ đừng mơ đến chức vô địch , gặp Ars với MU là bị dần nhừ tử , đá thế nào , chỉnh chiến thuật gì cũng hòa với thua cả , lạ lắm :whew:

Có khi bác với tui đều dùng 6.0.1 nhưng build khác nhau cũng nên :-s