Transformers: Dark of the Moon (2011)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi soinon007, 28/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. optimus23

optimus23 Legend of Zelda

có ai có The Score của film k nhỉ? (nhạc nền ý) nghe nhiều đoạn hay quá :X :D

---------- Post added at 13:29 ---------- Previous post was at 13:27 ----------

nhạc nền hình như là Thorgasm thì phải :-? lục lại topic trước có bác post rồi đấy :D

CatAngel thích bài này.
  2. CatAngel

CatAngel Fire in the hole!

@tedtran: Avatar hay Fast5 còn cắt được thì Trans sao lại ko dám hở bác ;))
    --
    ^ TY để mình tìm thử chứ album lossless OST ko có bài này @@

Chỉnh sửa cuối: 30/6/11
  3. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S

vừa đi xem về, phải nói là kỹ xảo đỉnh nhất ba phần \m/ khá hay, phù hợp cho nhu cầu giải trí, 3D rất tốt nhưng có vài đoạn hơi rối. Còn về việc chê thì cũng chung ý với mấy bác spoil ở trên. Nhất là đoạn Iron Hide chết, không có tí cảm xúc nào cả, trong khi thần tượng anh này nhất, mua mấy con trans về thì mua anh này đầu tiên Đúng là hè này đi xem thì thấy hay nhất là Xmen, Fast Five. Còn TF 3 thì tạm :). Mà lúc nãy xem suất 9h20 ngồi trước ông bố với 2 đứa con, film vừa vào, thằng con bô bô "Bố ơi, vào film rồi, con không xem đâu" :)) rồi lúc đang xem thì 2 cu cậu cứ "bố ơi con thích thằng màu đỏ" "bố ơi thằng màu đỏ đâu rồi" :)) Nghĩ cũng tội cho ông bố.

4. GP.Onizuka

GP.Onizuka The Warrior of Light

Tình hình là vừa mua vé chiều T7 coi ( Tsb mụ Linh đi làm ko coi đc buổi khác ="=)
    Lên trang chủ GALAXY thì thấy gói combo khuyến mãi 3D có 55k, đến khi mua phang 105k + phiếu giảm giá 5k cho combo, hỏi lại thì nó bảo ghi nhầm, hèn gì thấy lạ lạ, 3D mà có 55k =))

5. Kaywan

Kaywan Legend of Zelda

^
    [spoil] Đúng vậy. Ironhide die mà chả ai thuơng tiếc hay nhắc đến câu nào cả. Trận chiến cuối thiếu anh này đúng là hơi thiếu sót ><. Megatron đã die không biết có làm tiếp phần 4 không đây.... Đoạn cuối đấu trùm vẫn thấy khá .... dễ.[/spoil]
    Lỗi nhiều thật , nhưng mình thấy thế là được rồi, mình đi xem phim giải trí chứ không phải đi bới móc tìm sạn phim, có nhiều bạn mình thấy có vẻ hơi khó tính quá ... . . Chỉ tức khúc Ironhide die thôi .... =((
    Mà có thật là về VN mình bị cắt bớt không vậy, có khả năng lắm , chẳng hạn lúc 4 autobot bị bắt mà chả hiểu tại sao :| hoặc 2 con autobot nhỏ thế nào cũng chả biết ><

Chỉnh sửa cuối: 30/6/11
  6. luzi749

luzi749 C O N T R A

Cho mình hỏi bạn nào đã mua combo rồi có thấy con robot đẹp + có chi tiết (tạm được ) ko vậy :D Đang đắn đo có nên mua combo ko, tại ghiền đồ chơi qá :(

7. hellboy111

hellboy111 Mr & Ms Pac-Man

hình như phim này edit quá kém chứ không phải bị cắt, lượn qua mấy forum nước ngoài cũng thấy nhiều người hỏi sao Bumblebee vừa nhảy lên cứu Sam với Lennox xong cảnh tiếp theo đã thấy bị bắt rồi :-??

mà bắt kiểu quái gì cũng chả trói gì cả, thích bật lại lúc nào thì bật =))

8. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S

^x2 combo 140k tặng kèm bắp + ly nước + robo => lúc đầu thấy có robo là ngon nhất, mua xong thấy lý nước còn ngon hơn, robo mình lấy con megatron :)), cơ mà robo ko có khớp cử động gì cả, cố định trên cái đế, cái đế thì gắn trên nắp của ly nước :)), ly nước mình hình con shock wave. Cơ mà phần này OP mà ko có thùng xe thì hơi bị phế nhẩy, bây giờ chờ hàng HD ra kéo về xem thôi. Xem bị cắt đúng ức chế thật. Mà khuyến cáo là phần này bao lục lắm các bạn ạ, máu me các kiểu :-ss
    _ Nếu thích đồ chơi thì các bác chịu khó dồn tiền lên 5s có anh nào bán gundam vs trans nhiều lắm :x

9. luzi749

luzi749 C O N T R A

Thanks bạn nhìu, thế thôi quyết định mua vé thôi khỏi mua combo nữa :)) đợt trước coi Kungfu Panda có cái giỏ bắp rang + con gấu poo còn là đem về xài được.Đang tập tành chơi fingure nên mới tò mò con robot.Robot mà ko có khớp thì thôi bỏ, dành tiền mua mô hình về lắp có lí hơn :->

10. tieulyquang

tieulyquang Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

11. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

vừa đi xem về,cảm thấy tạm đc,ko đặc sắc lắm vì lão bay nhồi khá nhiều trans vào phần này nên lại thành cái dở,nhiều trans mà đất diễn lại ít,mỗi anh chỉ đc qua qua vài nháy,có những thằng trailer thì tởm lắm kiểu shockwave thì vào cũng vẹo chẳng làm đc trò gì,một số đoạn khá khó hiểu như đoạn ironhide và đoạn con wheelie với brains,ngoài ra nữ chính còn diễn thọt(chắc tại ko phải em cáo nên mình có thành kiến),thêm nữa là có những nhân vật rất thừa cho vào chỉ để cho xôm + gây hài kiểu ông cốc đỏ tầng vàng và thằng bạn mập của Epps,được điểm cộng là phần này hài có duyên và sáng tạo chứ ko thô như phần 2,đoạn lật kèo trong phim cũng khá bất ngờ (sentinel prime),anh Sam Wit cũng làm đc kha khá trò chứ ko chỉ chạy+hét.
    tạm thế đã tí nữa nhớ ra gì review tiếp

12. minhtiencr11

minhtiencr11 Youtube Master Race

Sao mình chưa kịp xem mà cứ thấy chê+điểm Imdb giảm 1 cách chóng mặt thế nhỉ:(.Mất sạch tinh thần:((

13. Ku Tí VN

Ku Tí VN Donkey Kong

Download ngay cái xem thế nào!

14. hellboy111

hellboy111 Mr & Ms Pac-Man

^ Download cái gì? bản CAM à? spam cũng không biết đường :>

Phim này ai chê thì cứ chê nhưng mình thấy xem rạp 3D không phí tiền đâu, xem rất phê, đánh đấm, kỹ xảo, hiệu ứng 3D đều đỉnh (đợi HD ở nhà làm sao có cảm giác thế được)

15. wiiplayxbox

wiiplayxbox T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mie tự nhiên con nhỏ tới khịa vài câu là lật thế cờ.Đúng là kĩ xảo ,các cuộc đấu rất là hoành tá tràng mà lại có cốt truyện chán làm xem chả thấy nó hoành tráng gì hết.Chả bù f1 kĩ xảo ít hơn nhưng xem lại cảm xúc hoành tráng hơn

16. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

thích mô hình trans thì mua nguyên con về ráp, vừa ráp thành xe đc mà ráp thành robot cũng đc, lên quầy đồ chơi trẻ em ở PS hùng vương hay vicom mà tìm, có bán đầy ra :-j

Về phần nội dung Trans 3 này ko biết phải nói sao, hay cũng có, dở cũng có, dở nhất là đoạn đối thoại lê thê giữa phim, các pha hành động tuy đẹp mắt gây cấn nhưng mau hết và chuyển qua nội dung khác, coi xong ra mà chẳng có cảm giác hay cảm xúc tồn động lại gì cả :-??

17. optimus23

optimus23 Legend of Zelda

ahahaha hahahah hahahahah ahahahaha blah blah Score ra rồi, đợi mãi blahh blâh =))
    ^
    có thật là ở tầng đồ chơi vincom có bán trans k hở bác? đang lùng 1 con đây :P :D

(đề nghị các đồng chí xem xong k spoil nội dung và chê ít thôi để các bác chưa xem có dịp "củng cố" và "phấn khích" nhá (adrenaline \m/ blah blah =)))

18. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Bác nào có giá vé 3D Trans thì cho tớ phát. Vừa về VN nên tớ chẳng biết nên xem rạp (Mega) nào. Book vé cho 4 người thì làm sao nhỉ? Thứ 4 tuần sau ấy.

Sry nếu mấy trang trước có người hỏi rồi nhé :D

19. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

có, bữa có lên đó tìm mua Megatron mà nó hết hàng rồi, chỉ còn starcream, optimus, Fallen v.v... xui thật bác ạ =((

P/S : các bác muốn mua Toy transformers thì lên Vincom và parkson hùng vươn, lên quầy Toy nó có bán đầy đó. 1 số con hot như megatron, optimus thì hết rồi, ravage trong ROTF cũng hết, con đó bản toy đẹp lắm :-?

20. Lioncoeur

Lioncoeur Fire in the hole!

Sao khi xem qua kha khá review thì nhận thấy, Tranformers có khả năng là một trong số hiếm hoi các trilogy có 2 phần được đề cử Mâm xôi vàng với số lượng áp đảo

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.