Trao đổi Thiên Long Bát Bộ

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 14/7/06.

1. võ thánh

võ thánh Mr & Ms Pac-Man

ủa sao kỳ dzậy ,vậy lúc bạn nói chiện với thằng lính thì có thấy nó đi dô trong ,nếu có thì đợi 1 lúc nó đi ra thì có thể đi vào được rùi:cool:

2. Loki

Loki Mario & Luigi

Đúng rồi đó, nếu vẫn không được, thì tìm cái host nào đó up
    filesave lên đi để tui coi xem sao. Mà phải bạn vào cái phủ bên dưới không?
    (cái phủ mà 2 thằng lính quay mặt về hướng bên trái á)

3. AJStyle541991

AJStyle541991 Mr & Ms Pac-Man

thanks 2 bạn mình xong nv đó rồi mình lám tới nv có tiêu phong đi chung rồi theo bản hướng dẫn giờ mình cung chung linh, đoàn dự , tiêu phong lên thiếu lâm tự vượt trận đồng nhân phải nói chuyện với" hồng đức đại sư" nhưng khi mình vô thì lại kô có lựa cho để nói như trong hướng dẫn các bạn có biết vì sao ko >_< mình đã thữ load lại cảnh này nhưng ngay trước lúc có đoàn dự và tiêu phong đi chung , cái lúc sau khi làm nv ở phu khai phong xong wa đó ấy nhưng nó cung ko có lựa chon >_< ai bít giup mình với, san ban chi mình cách úp file save lên diễn đàn với mình ko bít làm ^_^

4. Loki

Loki Mario & Luigi

• Với thanh vọng trên 70(dũng vi đại hiệp) bạn có thể ghé Thiếu Lâm Tự - ngay bên trái Khai Phong, phải đi qua hẻm núi, vào chổ có nhiều cây cột nói chuyện với tên hoà thượng mập, cho hắn 1000 lượng học được Phù Đồ Tâm Pháp (浮图心法). Kế đó vào chổ có cái cửa lớn, nói chuyện với Huyền Đức (玄德), chọn 1, rồi 2, 1, vào đánh với Thập Bát Đồng Nhân trận (十八铜人阵), cuối cùng có 3 cái rương, bên trái là Đạt Ma chưởng, chính giữa là Thiên Thủ Như Lai pháp (千手如来法), cái bên phải là thuốc +10000 HP (nên lấy cái rương chính giữa)

5. AJStyle541991

ah, thi ra ban huong dan cua mình ko có khúc noi chuyen và cho tiền tên hòa thượng mập >_< cảm ơn bạn nhìu nha ^_^

6. kidbander

kidbander Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi : 2 cái động gần nhà Lôi Chấn để làm gì vậy? Mình vào nói chuyện mà chẳng thấy gì cả.

7. Loki

Loki Mario & Luigi

2 cái động gần nhà Lôi Chấn dùng để làm nhiệm vụ ác tặc hehe, 1 cái - ở gần thành hơn - để lấy Bắc Minh Trảo (北冥爪) - cái bao tay của bộ Tà Dũng Ma Cương (邪湧魔彰) ( 1 trong Thần Châu Lục Khí) - hoặc học chiêu Xích Bích Phú (赤壁赋), còn cái hang xa hơn thì dùng để học Sài Đao Thập Bát Lộ (柴刀十八路)

8. AJStyle541991

bạn có bản hướng dẫn đầy đủ ko pót len cho moi nguoi cung xem với , mình có ban hướng dẫn nhưng có vẻ nó kô đầy đủ ^_^"

9. Loki

Loki Mario & Luigi

Tui đang viết, mới tới phần đến Trường Bạch Sơn. Bắt đầu từ đó game chia nhiều ngã rẽ, nên viết hơi lâu. Nếu bạn muốn thì mình pót, nhưng như đã nêu mới tới TBS thui.

10. AJStyle541991

post đi bạn tới đâu hay nhiu, mình gần về nước phần chánh phái , se choi thu 5 lần để coi 5 cái kết cục khác nhau ^_^

11. Loki

Loki Mario & Luigi

Không cần chơi 5 lần đâu, trừ khi bạn muốn lấy mấy cái Thần Châu Lục Khí Thôi. Mấy cái kết cục đó cũng không khác nhau lắm, chỉ trừ phần KP và A Châu chết hay không, chọn Chung Linh Hay Đào Nhi thui. Còn Thiện hay Ác chỉ là dùng để lấy đồ hay Tuyệt Chiêu thui. Tui chơi 1 lần mà có thể lấy cả 4 ( trừ kết cục với Chung Linh vì cái này diễn ra ngay lúc đầu, hic đi rất lâu) - cứ chia file ra, đến khúc rẻ thì save lại.

12. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Cố lên bác nhé!Tui chẳng biết tiếng tàu nên chỉ chơi theo hướng dẫn của bác XP.Nghe nói có những hướng khác mà chẳng biết.Liệu có hướng nào để tôi có thể cưới được Vương Ngữ Yên hok?

13. AJStyle541991

Loki bua nào post bản hướng dẫn đang viết xem, mình đi với chung linh vậy là ko lấy đc Thần Châu Lục Khí rồi

14. võ thánh

võ thánh Mr & Ms Pac-Man

bác loki có vẻ rành wá,vậy bác có bít cách nào để hoàn thành 2 cái quest mà ông già trong tiệm vũ khí thành khai phong giao cho không?tiện thể bác cho y!m lun đi(để hỏi cho tiện):cool:

15. Ô lão đại

Ô lão đại Nghề nghiệp: Đầu Gấu Chức Vụ: Đại Ca Lão Làng GVN

Ronaldo nói đúng đấy, nếu lấy được Ngữ yên thì mới giống thiên long bát bộ chứ...

16. Loki

Loki Mario & Luigi

Ngữ Yên là của Đoàn Dự, lấy nàng rồi Đoàn Dự ế vợ à ^_^, nói chơi thui chứ Lôi Chấn chỉ có thể chọn 1 trong 4 người: Mặc Nương, Chung Linh, Đào Nhi và....con mẹ béo hehehe

17. AJStyle541991

loki viết hướng dẫn đến đâu rồi post lên cho moi người xem với ^_^

18. AJStyle541991

loki viết hướng dẫn đến đâu rồi post lên cho moi người xem với ^_^
    sẵn tiện bạn cho mình hỏi cái cây đàn lấy dc ở phủ khai phong đem ra đâu để đổi lấy bí kip vậy, mình coi trong cái save game của trò chơi thấy nguoi ta có wa' chừng chiu thức lun, mình thì mới có mấy cái ah, nguoi ta nói chiu dánh cao nhất là 5 sao mình lên tới 3 là thấy nó đâu lên nữa đâu

19. Loki

Loki Mario & Luigi

Tối nay sẽ post lên, đang viết đến đoạn Vạn Tiên Đại hội,cũng gần hết rồi. Những nếu tối nay post thì chưa hêt, ít nhất cũng 2 ngày nữa.
    Khoái Đao phủ (快刀府) - nằm ngay bên dưới cổng dẫn ra quan ngoại (nhưng không phải là Nhạn Môn Quan, cái còn lại á), vào đó nói chuyện với Lộc Bá (禄伯) 2 lần, lần sau chọn 1, rồi đưa Thất Huyền Cổ Cầm (七弦古琴) – lấy được hồi ở Khai Phong, trong nhà Hàm Cốc Bát Hữu, nhận được Thai Tức Pháp bí kíp (胎息法秘笈)

20. AJStyle541991

nguoi ta nói chiu dánh cao nhất là tầng 5 sao mình lên tới 3 là thấy nó đâu lên nữa đâu , thật là khỗ >_<