Trao đổi về Medieval 2 Total war n mods(epic thread v3)

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi lamthegreat, 4/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. peterblood

peterblood Donkey Kong

Đội này chỉ làm mồi tăng exp cho kỵ nặng :devil:. Cái mod land to conquer lúc mới ra dễ gặp AI chơi nguyên stack chỉ có kiếm + longbow, hìhì, mấy bản sau đã chỉnh lỗi này roài.
    Một stack nên nhét thêm khoảng 4 thằng spear + 2 đội kỵ vào vào nữa là cân bằng.

2. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

còn tùy
    tôi mass cung 2/3 stack longbow
    giáo có cùng lắm là 2 đội còn là kiếm
    đánh nhau 1stack vs 1 stack chưa bíet thua là gì(battle không phải siege)

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Mass longbow rồi dựa vào đó fast expand là chiến thuật cực kì hữu hiệu với English, vì bọn này hầu như không phải up ranger, cứ longbow mà tiến đến tận khi có kị nặng hoặc giáp full plate. Longbow có range xa hơn hầu hết các loại cung khác trong game, lại sẵn có cái chông dùng luôn được từ đầu đến cuối, tớ đánh ít up lắm :)

4. peterblood

peterblood Donkey Kong

Nói chung đội hình tùy sở thích của mỗi người, do đối đầu với AI. AI có thông minh cỡ nào cũng chưa thể bằng người chơi được ;;)

5. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Các bác cho em hỏi có phải AI của game này bị lỗi không mà nó toàn giơ lưng với sườn ra cho mình thọc. Em chơi cấp battle hard thôi, vì mới chơi lần đầu. Vào trận, trong lúc hai bên đang so cung thì mình cho một đống kỵ chia ra hai cánh, định thọc sườn nó. Không ngờ đi đến sát sườn rồi nó vẫn chẳng có động tĩnh gì cả (như trong Rome thì nó đã cho kỵ, hay ít nhất cũng là bộ ra chặng đầu kỵ mình rồi). Trong khi mình đi cách nó có chừng hai chục m (ước tính theo chiều dài thân ngựa). Thấy ngon ăn vòng hẳn ra sau lưng, đứng chỉ cách chừng chục m, chúng nó cũng chẳng thèm quay đầu lại nhìn. Đến khi mình thọc vào tướng nó thì bọn bộ binh phía trên cũng chẳng thèm quay lại cứu. Đến tận khi kỵ mình đụng vào bộ binh nó thì nó mới giật mình quay lại.:o

6. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Với lại các bác cho em hỏi khi mình bắt được tù binh, cho chuộc, nhưng bọn nó không đủ tiền chuộc thì số tù binh đó bị gì nhỉ? Được thả ra hay bị giết?
    Mà trong med2 này để điều khiển kỵ binh charge thuần thục là cả một vấn đề đấy:whew:

7. acm_no1

acm_no1

thế nếu là bác thì bác kill chúng nó hay release hết ;))

8. Kronpas1997

Nếu chơi med2 thì nên up patch lên quá 1.3, ngay cả nếu chỉ chơi med2 ko chơi kingdoms. Nếu ko thấy thỏa mãn thì đi tìm AI mod luôn. AI của med2 là realistic AI, không có handicap không có morale boost như rome, nhưng vì thế mà chơi cũng dễ hơn. Thêm cái campaign map AI thiết kế dở, thành ra chơi cũng lắm khi bực mình.

9. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Chả biết nữa. Thì nó cho 3 lựa chọn, em túng quá nên đồng ý cho nó chuộc. Thế mà đụng phải cái thằng cũng éo có tiền, thế là nó bảo mình muốn làm gì bọn tù binh ấy thì làm. Xong rồi thôi luôn, chả thấy hiện ra thông báo gì khác để mình "xử" nó cả. À mí lị nếu mình thả nó thì nó về làm dân hay lại làm lính nhỉ? Nếu thả nó về thì mình được lợi gì không? Mà giết hết nó thì ngoài tăng dread ra có hại gì không?

10. Kronpas1997

Thả về nó làm lính, mình đợi nó retrain, giết hết tăng dread và giảm quan hệ với faction có thằng bị giết. Nhưng thực ra mà nói, đã đánh nhau rồi còn quan tâm quan hệ gì nữa? Trừ tướng có chivalry cao, hoặc đang nhiều tiền, thì tớ giết sạch kiếm dread đi đánh nhau cho dễ :'>

11. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Ngoài ra trong nhữung thời đỉểm quyết định thì cũng nên giết sạch để chúng nó đỡ quay lại đánh mình.

12. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Thế nếu mình cho chuộc mà nó không đủ tiền chuộc thì những thằng tù binh mình bắt bị gì? Sao chả thấy có lựa chọn gì sau khi phe kia quyết định không chuộc cả.

13. peterblood

peterblood Donkey Kong

Mình cho chuộc mà tụi nó kô đủ tiền chuộc thì lũ tù binh bị trảm hết :|

14. duchcmutdee

duchcmutdee Mr & Ms Pac-Man

xin chào tất cả các bạn đang là thành viên của trang Web gamevn.com. tớ là một phan hâm mộ các trò trơi. được biết đến trang web lâu rồi nhưng bây giờ mới có dịp hội thảo cùng các bạn, là lính mới lên có điều gì không chuyên ngiệp mong các bạn chỉ giùm,mong rằng với sự góp mặt của tớ và các bạn đang và sẽ là thành viên của trang web. chúng ta sẽ cùng nhau hội thảo và chia sẻ những thông tin bổ ích giúp cho diễn đàn ngày càng phát triển /thank!!!

15. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Em vừa cho thằng con út đi thánh chiến, đến Jerusalem gặp một đám tu sĩ xin theo óanh lộn, loại chuyên đi trù ẻo thì biết rồi, còn một loại đánh melee chỉ số rất cùi bắp, còn cùi hơn cả nông dân, có bác nào biết tác dụng của loại này không? Nếu chỉ đánh melee mà quá yếu như vậy thì không biết game tạo ra làm gì!

16. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Chắc là tăng Morale và giảm Heretics (khiến quân đào ngũ). Chức năng giống như cái Caraccio gì của quân Ý ấy.

17. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Vậy là bọn curse thì để giảm morale địch (không biết có giảm sức đánh không?) còn bọn melee thì tăng morale mình à? Chỉ tăng/ giảm cho phạm vi gần nó thôi hay cho cả battle map?

18. biglinh

biglinh Youtube Master Race

Các bác có thể chỉ cho em địa chỉ ở Hà Nội để em mua các bản MOd ko? Ở gần Khu vực Bách Khoa là tốt nhất! Em biết 1 địa chỉ ở 28 Khương Đình, Thanh Xuân rồi! Chiều Qua đấy xem thế nào! Khoái MC ko biết có được chơi ở Mod nao ko! Med 2 thi ko co roi....thank chỉ giáo!

19. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

có bản patch 1.5 cho Kingdoms mà up được cho bản ở VN rùi:'>

20. peterblood

peterblood Donkey Kong

Trial Mod cho đường link download nhé. Thx nhiều :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.