Trao đổi về Medieval 2 Total war n mods(epic thread v4)

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi vietanh797, 8/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VanBaoPhong

VanBaoPhong Mr & Ms Pac-Man

Các bạn có chơi mod Deus lo Vult (6.1) không ? Mình chơi bản này thấy kỵ binh sao mạnh quá, còn cung thủ lại bị giảm sức mạnh đi nhiều. Bọn Longbowmen của England bắn chết có vài chục mạng là cao, mà stack có 4 Longbowmen không địch lại bên kia toàn rừng bộ binh.

2. trietdiathu

trietdiathu Mr & Ms Pac-Man

@Thangdaclac :Bạn ơi! Linhk Download DLV 6.0 Hotfix_01 http://upit.to/file:b1ec9f7652 die rồi.bạn có thể gửi cho mình link khác được kô?Ths bạn nhiều...

3. sky_boy

sky_boy Mr & Ms Pac-Man

có ai ở sài gòn biết chỗ mua đĩa Medieval 2 mà có thể nâng lên 1.3 và bản Kingdom:hug:được ko chứ mình đi mua 2 lần hết 100k mà cài đặt nó cứ bảo ko có bản gốc:((

4. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

bạn lên khu bùi thị xuân, đưa lưng về siêu thị cống quỳnh, đi thẳng nhìn về bên trái sẽ có tiệm bán đĩa tên Lamba, vào đó mua là ok, tui mua rồi, đĩa clone dvd, kingdom up lên đc 1.3

5. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

medieval 2q có 2 bản 1 loại là cài 0 cần key nên 0 up lên kingdom được còn một bản cần key(dạng 1111-1111-1111) thì khi cài sẽ up lên kingdom tốt:hug:

6. THANGDACLAC

THANGDACLAC Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy! mình cũng đang xài đĩa DVD này, khi cài đòi CD Key, bạn nào ở TP.HCM ghé Thúy Vy mà mua. Từ trước tới giờ mình đều mua đĩa ở đây, thường có những game mới và có trước tiên (nhớ nói THANGDACLAC giới thiệu để mình còn hưởng % > uống càfê...hi.hi!). Với bản đòi CD Key khi cài Kingdoms máy sẽ tự động update lên version 1.3 (v 1.03).

7. qwert2

qwert2 Youtube Master Race

sao bác ko nói thúy vy bán lun các bản mod đi :hug: anh em đỡ phải hì hục down

8. THANGDACLAC

THANGDACLAC Mr & Ms Pac-Man

Thúy Vy gà mờ lắm! họ chỉ bản game gốc thôi, chứ nói về các bản Mod SSxx và DLVxx thì phải là thợ cày game thôi chớ. Hay là.??!...bạn down về xong rồi mở shop bán Mod đi...tuyệt cú mèo!!! nhớ chia phần trăm (%) cho ý tưởng hay đó nghe!

9. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

tui có cái mấy đĩa data burn ra hồi năm ngoái để đề phong máy bị ngủm bất tử , trong đó có mod Total War có điều là bản DLV 5.7 . Giờ trong máy còn DLV 6 với SS 6 mà cũng ko buồn chơi nữa , tháng sau có tiền rước ngài Snake về :D

10. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

các bác ai biết cách train và dùng merchant 0,mỗi thành chỉ train được 1 con chán quá,với là ai bày cho tui cách phát triển kinh tế lúc đầu đi,bản này kinh tế sao nghèo nàn,lết mãi mới được mười mấy ngàn thì mua lính là bay hết,chi tiêu dè xẻn mà cũng 0 đủ dùng,chả bù rome xây cái port là tiền lên vèo vèo

11. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Merchant nói nhiều rồi mà. Mổi turn cho nó đi qua đi lại mấy cái mỏ, khi đã có kha khá kinh nghiệm thì đi ăn thịt merchant khác.

Kinh tế thì cân bằng giữa city và castle. Chỉ 1 ít thành để Castle train lính, còn bao nhiêu chuyển sang city để làm kinh tế hết. Bản này đúng là xây nhà tốn tiền thật. Với dân nó tăng nhanh quá, cứ phải nâng cấp thành liên tục.

12. Chisuri-Shin

Chisuri-Shin Mr & Ms Pac-Man

xin hỏi các bác có kinh nghiệm là cách dùng cung thủ trong Med 2 như thế nào? làm sao để khi giáp lá cà vẫn bắn được mà ko trúng quân mình? longbow được coi là best archer cơ mà mình chả thấy nó mạnh ở đâu cả? có ai có thể nói rõ ko? với cả cái sharpened gì đó ability của một số archer là gì thế?

13. Ulf

Ulf Fire in the hole!

1- giáp lá cà vẫn bắn mà ko trúng quân mình: vô phương.
    2- longbowmen ko phải best archer trong game. Nó chỉ được cái train được cũng khá sớm. Bắn xa và phá giáp, lúc đó thì ít faction có.
    3- sharpened stakes: xài thử đi rồi biết.

14. Chisuri-Shin

vậy bạn cho mình hỏi, cách nào để biết loại quân nào mạnh, cụ thể là cách so sánh giữa các loại quân. một số, thực ra là rất nhiều loại quân có thông số attack và def bằng nhau, decription cũng giống hệt nhau thì chả hiểu khác biệt ở chỗ nào?
    ngoài ra, mình chắc là có rồi nhưng có ai có thể cho mình link để xem một post nào đó nói rõ về một số loại quân tiêu biểu trong game ko?

15. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Nếu tất cả giống nhau thì nó... giống nhau thôi =.=! .

Nhưng mà lưu ý, ví dụ 1 thằng attack 10, nhưng ko có effect against armoured thì có khi còn tấn công yếu hơn thằng attack có 7 8 mà có skill đó.

Cái quân tiêu biểu của med2 chưa ai tổng kết lại hết hết :)) . Lý do đây nè =))
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=514485&page=38

16. Chisuri-Shin

một vấn đề nữa về quản lý thành. các bác nói là ko nên nâng cấp mấy cái farm irrigation vì dân nó ko kiểm soát được nhưng theo em về sau khi ko muốn tăng dân có thể tăng mức thuế sao cho population grow là 0% thì ổn thôi, town nâng cấp vừa nhanh mà về late có thể đặt thuế cao kiếm tiền. liệu cách làm này có thể gây nổi loạn ko?

17. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Bộ nó vui vẻ để cho mình đè đầu cỡi cổ mà thu thuế cao chót vót chắc :-J . Dân mà cỡ mười mấy ngàn nó ko dễ trị đâu. Dân tăng còn nhanh hơn cả tốc độ xây nhà nên ko thể đủ tiện nghi để tăng PO, thuế chỉ cần lên high 1 cái là nó nổi loạn liền.

18. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

med 2 đâu có nổi loạn dễ thế
    tôi toàn thuế very high=))

19. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Thế cái patch có ảnh hưởng gì ko nhỉ :-/ . Tui vẫn chơi 1.0, sao thấy bọn nó đẻ nhanh quá. Cầu cho nó dịch bệnh chết bớt đi mà nó éo chịu dịch. Để nhiều city thì tiền nhiều đấy, nhưng city nó lại đẻ nhanh hơn castle :-w

20. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

thế sao mỗi thành tui chỉ train được 1 thằng merchant vậy:(
    với ban đầu thì không cần xây gì nhiều phải không nhỉ,tui thấy vốn bỏ ra để xây port với chợ mà chỉ tăng thêm mấy chục income,nản:(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.