Trao đổi về Rome Total War V.4 [Đọc trang 1 trước!]

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Ulf, 1/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. alotaoday[2]

alotaoday[2] Mario & Luigi

ủa , ai có mod của lotr cho em nào :'> ..... xem phim này nên mới đâm ra thèm chơi lại rome :))

2. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

chơi cái EG hôm nay thử cho máy 6000 quân arab spearmen(3 vạch vàng để nó không rout) mình 300 lính royal spartan(max tất cả) cuối trận vẫn win =.="

3. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Hix đau lòng quá các bác ơi, hôm nay em bị thằng ally nó thọc sau lưng=((. Hồi trước lúc nó nghèo mình cheat tiền cho nó xài, giúp nó đánh thành bị cướp xong còn trả lại thành cho nó, còn cử 2 full stack đi hỗ trợ nó bảo vệ thủ đô. Thế mà đùng một phát hôm nay nó quay sang chém mình. Trời ơi cứ tưởng FA:TW như LOTR:TW, ai dè bây giờ Rohan với Gondor chả còn tình nghĩa gì nữa. Trời ơi sao mày phản bạn Gondor ơi :cry:

4. Noah

Noah Donkey Kong

"Nhân từ với kẻ địch tức là tàn nhẫn với chính mình" (Đạo đức chính trị Tung Cửa) :))

5. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Ai mà biết mấy trăm năm sau nó lại ra nông nỗi này. Hồi trước chơi LOTR:TW có thấy nó chọc mình lần nào đâu. Chắc cài lại LOTR:TW với down thêm cái patch mới của nó về chơi lại xem mấy cái bug sửa chưa.

6. holy_demon

holy_demon Mr & Ms Pac-Man

Trời sao bác rảnh quá ha, đi giúp đỡ đồng minh. Nếu nó là người thì còn phải suy tính, chứ nó là máy thì làm j` có nhân nghĩa với chảng đạo đức. Những lúc đó, tui toàn lợi dụng óanh nó chết luôn (nó đang bận dồn quân ở 1 thành nên các thành khác thành mồi ngon :D), nhân tiện chiếm thêm đất (tấc đất tấc vàng :p). Bác này chơi vanilla, lúc nào cũng phải canh me 2 faction rome kia + SPQR để nổi loạn, mà ko có rút kinh nghiệm j` hết nhỉ.

7. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Chậc, cũng tại tui bị nhiễm "LOTR" quá rồi, lúc nào cũng tình thương mến thương với 2 đứa này hết. Ai dè phim, truyện với game nó khác nhau hơi bị xa.

8. alotaoday[2]

như này là làm sao hả mọi người :|

Các file đính kèm:

9. vietanh797

chọn X sẽ bem đc 3 thằng Rome kia
    chọn V sẽ thấy bác faction leader đi gặp chúa:D

10. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Đấy, "các cụ" ở senate yêu cầu chú tự sát đấy ;;). Nếu thấy đủ mạnh rồi thì đá đít "các cụ" đi. Còn không thì đành chia tay bác faction leader vậy.

11. alotaoday[2]

hơ.... mạnh thì đủ , mỗi tội quân đội quá xa chiến trường :(( , âm tiền rồi :((

12. holy_demon

Hay quá nhỉ có cả cái vụ này nữa. Tui chưa bao h gặp cái thông báo đó, chắc là do đánh bọn SPQR sớm quá (hoặc là trong 1 số campaign là do quit sớm quá :D)
    Trời đất, coi kĩ cái ảnh, có 88k tiền mà bảo là âm tiền :( Nếu đang chơi bản 1.0 thì bạn bribe tất cả các đạo quân của bon địch, tự nhiên mình có thêm quân mà nó thì mất lính :D Còn nếu từ patch 1.2 thì....cho thằng leader về trời luôn đi, nó già rồi mình giết nó sớm cũng ko sao :)

13. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Mai mốt rút kinh nghiệm đi. Khi đã chiếm được cỡ 35-40 thành thì giảm tốc độ chinh phạt lại, nếu đang đánh thằng nào thì lo đánh nốt, đừng gây chiến thêm nữa. Biên chế lại quân (bỏ bớt quân dỏm, train quân xịn), ổn định dân và phát triển kinh tế. Train 1 stack khủng với vài con spy khi thời cơ đến thì đánh nhanh thắng nhanh lấy thằng Rome. Trong thời gian đó train vài con ass để nó đi quấy rối, giết tướng, đốt nhà 3 thằng kia. Cũng phải chuẩn bị 1 2 stack gì đó canh phòng dọc theo biên giới của mình với 2 nhà kia, để khi chiếm Rome xong là nó quay sang đánh mình ngay. Sau khi đánh Rome thì chỉ lo tập trung đánh 2 nhà kia thôi, đừng gây chiến thêm fac nào nữa. Chiếm hết mấy thành của 2 nhà kia nữa là đủ 50 thành, win campaign rồi. Đến lúc đó thì thường những faction mạnh đều bị mình dẹp cả rồi, bọn yếu cũng không dám động vào mình đâu.

PS: cẩn thận đội tàu.

14. alotaoday[2]

tàu chở quân trong vòng 3 turn bị đánh tới tấp , but không sao :| ,quân thành vẫn còn , đã phái 2 stack khủng đi đập mấy thằng già SQRT -.-' . Mỗi tội bọn 3 đế quốc này nham hiểm và khủng hơn mình tưởng , chỗ khu vực cartha không biết có trụ được 3 thành không , riêng ở macedon thì bị cướp lại mất thôi ...
    đang lúc nguy cấp thì bị âm tiền rồi 8-|.

15. holy_demon

sao thấy tiền bạc có vẻ là vấn đề lớn của mọi người vậy nhỉ ? Phần lớn campaign tui quit là do tiền nhiều quá xài ko hết -> tài sản vượt 50k -> tướng lĩnh mắc bệnh nhà giàu: đồi trụy tham lam thối nát quan liêu vv... :((. Chiếm dc khoảng 30-40 thành thì làm sao mà tiền âm dc chứ, tui duy trì 5-6 full stack từ lúc lập quốc cho đến lúc thành đế chế mà còn phải lập thêm 4-5 stack thuyền thống trị biển cả để xài cho hết tiền.
    Carthage bỏ đi. Chỗ đó đất rộng khó giữ mà trade route cũng ko lợi lắm. Phá hết nhà rồi lôi toàn bộ garisson đi chỗ khác, tăng thuế tối đa cho rebel nó giữ. Còn Macedon với Greece phải giữ lại bằng mọi giá. Trade ở đó đem lại lợi nhuận khổng lồ ko thể bỏ phí. Chưa kể cái mũi đất bé xíu có cả chục thành chi chít, khó bị phân tán quân lắm.
    bọn nó ngu thấy mồ, chỉ dc cái đông quân :D. Bạn đừng lo, chỉ cần cho 2 stack vào đất thủ đô của tụi nó, 1 đạo thì vây thành, 1 đạo thì đứng gác gần đó. Nếu bọn nó sally out thì mình dọn đẹp, nếu nó cố thủ thì cứ đợi. Bọn nó sẽ cử viện binh từ các khu vực chiến sự khác về cứu thủ đô. Lúc đó thì lấy cái stack thứ 2 dọn tùng thằng 1. Thế là 1 công đôi việc, vừa uy hiếp thủ đô nó, vừa buộc tụi nó rút quân khỏi đất của mình.

16. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Do ông không chuẩn bị trước, đợi nó bảo tự sát rồi mới lò mò chuyển quân về. Như thế rõ ràng đã ở thế bị động. Tui thì toàn đánh trước, Cứ nhằm lúc bọn SQRT đưa quân ra khỏi thành đi dạo thì tui vào hốt ngay. Sau quét hết bán đảo Ý nhanh nhất có thể. Mé châu phi nếu không phải đã chiếm được từ trước thì không cần phải cố đánh vào. Quan trọng là biết thành nào của chúng nó khủng để thừa cơ lấy. Những thành còn lại quá cùi bắp nên chúng sẽ không đủ tiền và lính tốt để cầm cự với ta lâu. Cả cái bán đảo Ý quê hương của chúng nó này. Rồi cái bán đảo Hy Lạp này. Chiếm được 2 vùng đ1o là coi như khỏe, vì những thành mạnh của máy chỉ tập trung ở đó thôi. Cái đảo Sicily không cần chiếm. Chúng nó thường ko đem quân ra khỏi đó đành mình đâu.

17. vietanh797

ông Ulf coi xem EG tui chơi đến đây mà vẫn chưa win nè
    không biết nên thịt bọn Iberian hay Plotemac bây giờ
    tui đang war với Thrace,Iberian,Plotemac và Seleucu empire ^^! anh em ai chơi EG rùi cho ý kiến coi

Các file đính kèm:

Kích thước:
      188.5 KB
      Đọc:
      26
  18. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Bảo là chơi rồi vậy chứ tui gà mod này lắm (_.__!). Chơi được vài turn rồi bỏ à. Tại hồi đó mới "khám phá" ra mod LOTR.

19. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

vậy là còn đỡ ! tui chơi Mace mà nó bắt tiêu diệt Scythia, Rome, Thrace, Seleu, Greek ... hầm bà lằng 8-}

=))=)) có thằng chơi tới năm 15x , bản đồ chỉ còn 3 thằng là Scythia , Mace với Rome mà còn chưa thắng nữa =))=))

20. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

đã test cái Three kingdom TW, bản 1.7 nặng ~700MB :-s
    cần phải có bản BI ( BI là patch 1.6 đó, ko cần phải nạp patch 1.6 nào ở đâu nữa đâu )
    install cái 700MB đó vô mục Rome - Total War, xong install cái English Mod ( cũng đường dẫn y chang ), xong vào mục Rome - Total War\bi , extract cái "preferences.rar", là xong!
    nói trước bản này cực kì nặng, nội cái bản đồ chiến thuật ko cũng khủng hoảng, tui nói là ko dưới 100 thành =))=))
    1 trận bèo nhèo stack full vs 1 stack full cũng ít nhất 5000 lính hai bên :'>
    up cái ảnh Cao Cao 's army :'>

Các file đính kèm:

Kích thước:
      162.6 KB
      Đọc:
      27
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.