Triễn lãm nhà cửa v.2 - the sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 1/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BFK

BFK Youtube Master Race

hix mình cũng ko xài dc bạn ơi, có một số cái lúc mà d-click vào package để install thì nó bảo là ko có đủ mấy cái package cần thiết thì biết rồi. Nhưng cũng có 1 số căn nhà cài được nhưng ko vào ở được. Một số object trong căn nhà nó thành màu xanh dương hết trơn. Căn abandoned house cũng ko vào ở được luôn :(

PS : Mình có các bản : BV,Season,Pets, University, Kitchen Stuff và IKEA home stuff

2. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Hic,đồ màu xanh là thiếu mesh đó bạn,vì đa số obj là down,khi show mình cũng nói rùi =((
    Cái abandoned house ấy,cũng có bạn kiu là ko xài đc,nhưng mình vẫn dùng được
    Khó hĩu quá ::(
    Mấy cái này mình tìm trên mấy web download nhà sims 2 nên cũng ko rành lắm
    ;;)

3. MemoryMoon

MemoryMoon Donkey Kong

Khì khì mí build thêm 1 căn nè tông nâu & trắng ^.^ copy vài cái của pokka tại obj đẹp wá :D Real House
    ALL

MEETING HOUSE

LIVING ROOM

KITCHEN

BATHROOM

BEDROOM

GARDEN

4. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Sorry, nhưng ở một khía cạnh nào đó mình không thích căn nhà này tí nào mà theo mình biết thì nó dinh vài phần sau:
    -Cửa sổ là thứ rất quan trọng sau cửa chính xét theo kỹ thuật và cả phong thủy nhưng phần cửa sổ cách điệu của ngôi nhà khiến căn nhà nhìn tù túng, giá mà nó có nhiều cửa sổ dạng kính bản lớn thì hay.
    -Mình vẫn không hiểu ý tưởng đường ống thoát nước trưng trước mặt tiền có ý nghĩa gì và dàn rèm khiến không gian căn nhà trở nên chật hẹp.
    -Cuối cùng là 1 cái kệ ngay trên đầu giường...::)
    +Phần sáng tạo lớn nhất là gác lửng, mình nghĩ là bạn đã xây tường trước rồi bỏ tường đi. nhưng điều kị là nơi ngủ không bao giờ nằm trên bếp.
    P/S: Phần ánh sáng 1 căn nhà là quan trọng nhất mà hầu như mấy bạn mình khi xây rất ít quan tâm.

5. trietdiathu

trietdiathu Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi chỉ cho mình làm sao để chụp được ảnh sắc nét vậy nhỉ?Sử lý qua PTS phải kô?::(

6. MemoryMoon

MemoryMoon Donkey Kong

chỉnh graphic zí texture đó bạn
    @Ryu: thanks góp ý cái ống nc' hã mình cho bừa vào mà :) zí lại theo cách nào mình thík nhà nó như vậy chứ hok có ý nghỉa j` cả :| cửa sổ hã đặt bừa :| thứ 2 mình rất thík rèm nên chèn vào hết :D ko gian bừa bãi lộn xộn mà :D
    .

7. BFK

BFK Youtube Master Race

Ngôi nhà có chiếc xe vespa trước cửa mình xài dc ròi. Nhưng ko có chiếc vespa :D. Với lại hình như căn nhà bị bỏ trống 1 tầng rồi. Hơi bị phiền toái.. Nhưng nhà đẹp lắm...Nhìn thông thoáng rất là đẹp.
    Các bạn ơi, các tấm hình mình chụp được trong sims nó lưu vào đâu vậy ? Mình tạo 1 em nhìn hao hao giống ca sĩ Lady Gaga hehehe... Để tìm ra được hình rồi post lên cho mấy bạn xem.

8. Rytubon87

+Hum, suy nghĩ y chang mấy cậu học bên Ktr, lúc nào cũng bừa bộn (trong khi thiết kế tư vấn thì đẹp).Chắc để phát huy tính sáng tạo ::)
    +Suy nghĩ dân xây dựng thì ngược lại, càng đơn giản càng tốt, đồ vật sắm theo nhu cầu và quan trọng là luôn tìm cách ăn gian khôngian ngôi nhà...

9. BFK

BFK Youtube Master Race

Các bạn ơi, mình muốn khoe các bạn tấm hình Lady Gaga look-alike của mình nè...Sorry nha mình ko cố ý post nhầm category đâu.

Hình nè :

10. noalana1

noalana1 C O N T R A

mình khoái nhất tấm này nè, đây mà là phòng ngủ của 1 em hàng xóm chắc tối nào mình cũng cầm ống nhòm rình thui :'>

@ cái phòng ngủ trên cái bếp của bác merymoon nhìn như sắp xụp ấy :D
    @ để đồ ngay đầu giường ko hay lắm :'>
    nhà còn nhìu lỗi lặt vặt nhưng nhìn chung nhà có ý tưởng tốt cho vợ chồng trẻ (tây) mới cưới theo chủ nghĩa thông thoáng ko cần che đậy :'>

11. Tehmango

NHầm chỗ rùi bạn ơi,qua bên 2pic sims nhé :p

12. Rytubon87

Hình trên đâu phải là phòng ngủ! còn cậu gì đem qua thi Miss Sim2 kìa...

13. trietdiathu

Đây là ý tưởng về tác phẩm thứ 2 của mình.Mong mọi người góp ý :hug:
    Vì kô biết làm sao để có thể bố trí đồ theo 45 độ nên chưa thể bố trí nội thất...Hix.::(
    Tổng thể nhà
    Tầng 1 (phòng khách + bếp)
    Mỗi tầng đều có 1 phòng tắm.
    Nhưng chắc kô hoàn thành được rồi vì vụ bố trí đồ nội thất...::(
    Ai giúp mình nha!Ths

14. noalana1

noalana1 C O N T R A

à vậy nhà này có phòng ngủ với làm việc riêng, tại đa số phòng làm việc bây giờ dc tối giản hoặc kết hơp với 1 không gian khác chứ ít khi để riêng 1 mình nên mình nhầm :'>

15. Rytubon87

+Đẹp đấy chú, rất có tương lai nhưng bỏ cái rạch nước kiểu hồ bơi sẽ đẹp hơn. Hay thật, vậy là chú còn to và hoành tráng hơn cả cái nhà của mình đang thiết kế rồi.
    P/s: Tải cái phần mềm Xsim2 về là bảo đảm đặt đồ 45 khỏi cheat...:'>
    http://files.filefront.com/seethem2zip/;6662180;/fileinfo.html

16. noalana1

noalana1 C O N T R A

nhà của mấy bác mà thêm mấy con xe ở dưới sign mình vào thi khỏi chê :'>
    quảng cáo cho gta tí:'>

17. Tehmango

@trietdiathu :ra là hỏi cheat để xây nhà này,nhìn bên ngoài thì rất có ý tưởng
    Cái uni đi ,xài cheat cho dễ
    :D

18. trietdiathu

Ths bác.Nhưng hình như phần cheat đặt đồ 45 độ kô dùng được cho bản gốc.Mà E đang dùng bản gốc.Hix.::( Chắc phải để ý tường chờ cài bản UNI quá...
    Chia sẻ ý tưởng để AE giúp mình hoàn thành http://www.mediafire.com/?sharekey=f614f0b698a1dc76aaca48175a79d1c3e04e75f6e8ebb871

19. noalana1

noalana1 C O N T R A

khối nhà bác trietdiathu có ý hay ( khối tốt, gây cảm giác thân thiện chào đón -> đón gió tốt, giảm thiểu dc bức xạ mặt trời-muốn dc như vậy còn phải kết hợp nhìu thứ lắm: lam, ô văng, loại cửa... để "nhốt" gió, "chặn" sáng...) nhưng mà lên tổng thể khu đất còn nhìu chỗ chưa hơp lý lắm đâu ( những góc, những chỗ bố trí hồ bơi, cảnh quan chưa mềm mại làm nổi bật hình khối ct, chưa liên kết với hình khối công trình...) bình thường mà cho mấy thầy cô kts xem thì thế nào cũng bị bắt cho mà coi, còn chỉnh sửa nhìu....cố lên ! mong gặp dc nhìu mẫu nhà đẹp của bác :'>
    PS: *thêm cái nữa cây cối bác ko dc đẹp + 1 cái cây to đùng ngay mặt đứng hướng chình diện ở pic 1 che hết tầm nhìn :'>
    *2 khối nhà bác ăn vào nhau như thế nào cũng cần xem kĩ lại
    * nhà bác có 2 cái hồ bơi hay sao ấy (?), có 1 cái ngay trước nhà ko dc hơp lý+ nhà tây thì dc nhưng ở vn ta thì chả em nào dám bơi trước đường như thề :'>
    * nhà ngay ngã 4, đầu hồi mà lối vào chính của bác nằm ngay đó ko dc hay
    * về phần vật liêu lót nền cũng cần xem lại như anh Rytubon87 đã nói ( theo như nhận xét của anh em đoán anh cũng trong nghành hoặc liên quan :'>)
    * ngoài ra vô chi tiết còn có: giả pháp chống thấm chân tường như thế nào( theo như bác giống sơn 1 lớp sơn chống thấm màu nâu :D), tổ chức sê nô hay tổ chức thoát nước ra sao( cái này quan trọng lắm nè vì nó quyết định mặt đứng đẹp hay "ẹ") , chi tiết cửa thế nào, cốt nền nhà cao lên như thế thì tổ chức như thế nào cho đẹp, lối vào cửa sau, lối vào chình nằm ở đâu, hiên đón, mái đón như thế nào thì làm nổi bật lối vào chính ( lối vào chính nhìn phải sang hoặc có gì đó bật lên ko thể y như lối vào phụ dc ) .... trời ơi nhìu vô kể ( mấy cái này ko có trong game - hạn chế :'>)
    dù sao cũng chỉ là game, còn rất nhìu hạn chế ko thể làm dc... nên tính giải trí là chính không thể đòi hỏi quá khắt khe dc :'>
    hihi lâu lắm mới có dịp ngồi nhận xét như thế này, nếu có gì ko phải hay sai sót mọi người bỏ qua cho mình nhé...về sau mình cũng ko có ý kiến nhìu như thế nữa nên lần này nói hơi nhìu 1 tí trước khi chia tay, topic game lại post mấy cái này cũng thấy kì nên mọi người có thể ko cần để ý đến nhận xét này của mình cũng dc.

lúc trước mình cũng hay chơi sims nhưng khi đã có chút kiến thức thì khi chơi sims mình cảm thấy bị gò bó rất khó chịu nên giờ đã ko còn chơi nữa cũng là 1 cái thiệt thòi.

mình ấn tượng với bài bác vì hình nó gần giống với 1 bài mình đã từng vẽ về nhà trẻ mà lúc đầu dc khen là có ý tưởng tốt nhưng cuối cùng lại lko dc như ý muốn :(

20. trietdiathu

Ths bác.Nhưng chính vì nó là game nên AE mới thỏa sức đưa ý tưởng của mình vào, P kô nào?Mình thích nhất ở Sims chính là khả năng có thể xây được những ngôi nhà mà nói thực tế là chỉ có trong trí tưởng tượng, chứ ngoài đời kô ai làm thế hoặc là kô đủ kinh tế để làm như thế.Nhưng lại đang mắc phải vấn đề nội thất nên dừng lại rùi...Huhu ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.