Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ê tui thấy topic này tổ chức cuộc thi hoa hậu đi :D:D:D mỗi người tạo ra 1 con sim nữ cho mình rồi post hình lên cho mọi người cùng xem và chấm điểm luôn ! như vậy sẽ thú vị hơn nhiều nhà post nhiều lắm rồi ...........

2. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

chà , pà con trong fan đâu hết cả rồi ......hổm rày biến đâu hết trơn cả leo nữa trả lời tui đi chứ :((

Các file đính kèm:

3. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, sory dạo này bận wá. Còn dzụ triển lãm đồng ý cả 2 tay lun ^^ Lúc trước định đổi tên thành triển lãm về The Sims 2, nhưng lỡ post rồi , mà chỉ có mod mới sửa tên topic được thôi >< Chẹp, hôm nay up lại căn nhà thô của căn này nè ^^

Các file đính kèm:

4. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Leo nè, nhà của Leo cũng dễ xương lắm, có điều Jak lại không thích cái kiểu đối xứng cho lắm. Với lại phối màu vẫn chưa okie, hơi sến đấy. Mà sao dạo này chẳng thấy Akechi đâu hết nhỉ, u đấy hứa up nhà lên cho Jak cả tháng nay rồi mà chẳng thấy đâu hết, thiệt tình.

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

CHẹp, hê hê, sến ^^ sis Jak thấy gia đình đó kô, bây giờ mấy đứa con lớn hết rồi, có cháu lun rồi , mừ giờ này leo mới up lên ^^ Hiện giờ kô còn ở căn đó nữa, dọn nhà ra riêng hết rồi ^^

6. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Sao mà mau vậy Leo? Bộ trong TS2 con sim lớn nhanh lắm hả ?!? You chơi bao lâu mà có cháu rồi vậy ? :D

7. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, cũng kô nhanh lắm, wan trọng là mình siêng chơi thôi. Để kể tiếp cho nghe, sau đó thì người mẹ đó sinh đôi, một cặp con trai ^^ HIện giờ cả 3 chị em đều có gia đình và cháu hết rồi. Đặc biệt con chị cưới người ngoài hành tinh ... ^^
    1, 2 : Đám cưới của đứa anh ^^
    3 : Đám cưới của đứa chị với người hành tinh ^^

Các file đính kèm:

8. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Người ngoài hành tinh hay lai ngoài hành tinh, tui thấy giống lai wá dzậy ! :D. Đẻ con nó có giống papa nó ko vậy ? :D

9. kaka2204

kaka2204 Mr & Ms Pac-Man

leo ơi, cho mình hỏi chút đi

mình mới chơi, mình muốn xây nhà có mấy cái bậc thang bước lên thì làm sao vậy, còn cái ao sen của bạn nữa, làm như thế nào, bạn chỉ minh với.

mình có cái nhà cũng kha khá, chỉ còn mấy cái bậc thang là xong. giúp mình nha

10. shinto

shinto Youtube Master Race

Ước muốn của bạn sắp thành hiện thực rồi đấy. Đã có một phiên bản sim 2 mở rộng sắp ra đấy. Mình có viết một số điểm mới của nó ở trong topic "Những thứ mới trong sim 2".
    TB: Xin lỗi vì tui không thể viết link lên được(biết đâu mà viết). tui cũng hổng dám viết lần nữa sợ mod bumbumbum cảnh cáo thôi và các bạn lại nói tui câu bài.

11. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Nhìn mí cái nhà của mí bác mà em thèm ghê gớm. Cái đĩa Sims2 em mua có vấn đề, môic làn cài lại là khổ ghê gớm (phải cài đến mấy lần mới được). Bi giờ em đang cài lại để dán cark xây nhà (khổ dã man, cài từ hồi tuần trước tới gioqf chứ được, chác kỳ này phải mau lại đĩa mới wé).
    Mè cho em hỏi tí nì, làm seo mờ bác Leo_minh tổ chức đám cưới được vậy?

12. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Nhìn mí cái nhà của mí bác mà em thèm ghê gớm. Cái đĩa Sims2 em mua có vấn đề, mỗi lần cài lại là khổ ghê gớm (phải cài đến mấy lần mới được). Bi giờ em đang cài lại để dán cark xây nhà (khổ dã man, cài từ hồi tuần trước tới gioqf chứ được, chác kỳ này phải mau lại đĩa mới wé).

13. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Nhìn mí cái nhà của mí bác mà em thèm ghê gớm. Cái đĩa Sims2 em mua có vấn đề, mỗi lần cài lại là khổ ghê gớm (phải cài đến mấy lần mới được). Bi giờ em đang cài lại để dán cark xây nhà (khổ dã man, cài từ hồi tuần trước tới giờ chưa được, chắc kỳ này phải mua lại đĩa mới wé).

14. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Post 3 bài liền mà nội dung y chang là câu bài đó bạn . Lính Mới , chưa trừ Exp .
    _Đám cưới thì đến lúc cử hành tân hôn thì gọi phone liền (bằng cái điện thoại) , mời 1 số người nhất định và mua thêm 1 số vật dụng để tổ chức . Bạn cần 1 không gian và những thứ lặt vặt tạo điều kiện cho buổi lễ tiến hành dễ dàng... dễ lắm , cái này thì tuỳ theo sở thích mà làm thôi . còn ko ... làm cũng chẳng sao ^_^

15. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Nhà đẹp thiệt đấy , nhưng bác có tính đến chuyện để đồ đạt làm sao cho gọn không ? nếu được thì chụp rồi post tấm hình ấy lên đi ! Ở Strangetown có một căn nhà có tầng hầm đấy ! Mảon muốn xây cái tầng hầm ấy lắm nhưng không được , ai đó tham khảo giúp mình nha !
    Những người đẹp ở trong Sims2 ít wá nhỉ ! Có Bác nào biết có thể Down xuống một số Beauty Heads của Female không?

16. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Khổ wé ::( , do nó bị sai mấy chữ cho nên phải Stop lại để sửa nhưng mờ không ngờ nó lại post lên tới 3 bài như thế :D .
    Hum qua em cài được The Sims 2 rồi nhưng mờ không hiểu seo khi dùng Deamool thì không vào chơi được. Hỏi ở bên kia chả thấy bác nào trả lời hết. bác nào biết thì trả lời hộ em, càng nhanh càng tốt (mún chơi TS2 lắm lắm rồi). Hiện tượng của nó là: khi click vào biểu tượng tyhì nó hiêncại Skin của TS2 lên được 1 phút rồi tắt ngấm luôn, không thấy có phản ứng gì cả, là sao vậy?

17. yugi_hiro

thế có cái file thesims2.mdf để tạo 1 ổ đĩa ảo bằng Daemon tool chưa ? Nếu rồi thì có thể chơi được . mà nếu đã tạo 1 ổ đĩa ảo mà vẫn chưa vào được thì restart máy và kích hoạt TS2 1 lần nữa . nếu ko thì còn có vấn đề khác nữa ...
    @ bên đây thì sợ lạc chủ đề mất rồi

18. kl2991

kl2991 Persian Prince

có ai để ý khi loading the sims 2 có cái hinh ngôi nhà gì mà lên mỗi tầng lầu lại thụt vào một chút như là vườn treo Babylon vậy. à, mà trong the sims 2 xây được nhiều nhất là mấy tầng lầu vậy ?

19. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

À, cái nhà đó ở trong khu vực có hình sa mạc ý, bạn vào đó mà tìm.
    to Yugi_hiro: đã có cái file thesims2.mdf để tạo 1 ổ đĩa ảo bằng Daemon tool rồi, chắc là còn có lý do khác.

20. yugi_hiro

Nghe nói thì trên 3 lầu lận và ... có thể cao hơn thế nữa . yu xây tối đa 3 tầng + 1 cái sân thượng để ngắm Alien :D . Thử thì biết ngay thôi .
    Huh ? Không hiểu sao nhiều người gặp nhiều lỗi mà y chưa lần nào gặp , 1 lần install thì thành công luôn !? Vì thế ko trả lời được những thắc mắc kiểu này . Nhưng biết rằng CD Game ko hư, Install 100 % thành công thì quan trọng là PC của u , nó có vấn đề gì thì phải . Cấu hình máy của u là gì nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.