Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

nó cập nhật luôn vào game bạn ạ . mỗi phiên bản nâng cấp sẽ tích hợp vào phiên bản đầu tiên của mình nhìu tính năng và công cụ mới ( ví dụ có thêm nhìu đồ dùng mới , vùng đất mới ,nhân vật mới......) nói tóm nlại là ko phải cài lại gì cả ! cứ nâng cấp tới tới thôi ......... bạn cũng có thể tự nâng the sim của mình bằng cách down
    load :D

Các file đính kèm:

2. ASARI

ASARI Youtube Master Race

Tui mới nghĩ ra trò này hay lắm nè bà con. Bây giờ post một căn nhà bình thương lên nhé. Chỉ là cơ bản thôi. Sau đó mọi người trang trí nội thất rồi sơn sửa sao đó. Sau đó post lên cho bà con cùng xem. Ai làm đẹp nhất sẽ được thưởng. hehehhe, còn thưởng gì thì mình nên hỏi các mod xem sao.

3. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Lâu wá ko vào đây chơi ko ngờ các bác vẫn còn nhộn nhịp như vậy, ASARI có ý tưởng hay đấy nhưng ý tưởng này tui đã nêu lên trong hững ngày đầu lập các topic về SIMS2 rồi :D. đây là lần thứ 2 nếu mod chịu ngó ngàng và tán thành với phần thưởng hấp dẫn thì tui sẽ tham gia! :D

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hơ, có ngó ngàng nhưng quan trọng là có ai làm ko thôi :D . yu thì đã nói là luôn tạo điều kiện cho các u trao đổi kinh nghiệm với nhau, các cuộc thi là 1 dạng . điều đáng quan tâm là sẽ có mấy người thi . Ưm , nếu thích thì yu sẽ tổ chức nhưng bảo đảm 1 điều : có người tham gia . vì trước đây với Ts1 cũng thế nhưng chẳng có ai đến tham gia đông đảo .
    nếu chịu thì reply nhé ! ^^

5. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Thì tôi là 1 thí sinh và bác ASARI nữa là 2 :D hời đó có 2, 3 bác nữa tán thành ý kiến của tui nữa ko biết có còn vô đây ko? Hay là nhiêu đây đủ rồi, mắc công chia nhỏ phần thưởng và bị cạnh tranh :D

6. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Oa...Maron làm biếng Post nhà lên lắm !(Nói thiệt không biết cách post như thế nào !)Ủa mà có ai Post nhà lên chưa mà trang hoàng ? Cho Maron tham gia với nha ! Chỉ Maron cách Post đi !

7. Kenta

Kenta C O N T R A

to Maron: để xây tầng hầm thì đơn giản thui. Bạn làm theo thứ tự này nhé:
    -chọn Terrain =>Elevation =>Lower Terrain, rê chuột đến chỗ muốn làm tầng hầm, click chuột 10 cái ( sau này khi quen mắt rùi thì không cần đếm). Chọn Level Terrain để làm phẳng và mở rộng đến diện tích bạn cần (nhớ rê từ chỗ thấp nhé).
    - bây giờ chọn Wall toll rồi xây tường ở chỗ trũng mà bạn đã tạo ra.
    - chọn để xây bao xung quanh tầng hầm rồi xây cầu thang cho tầng hầm.
    Xong :D . Vậy là có tầng hầm rùi. Nhưng mình thấy bạn không nên xây tầng hầm quá nhỏ (trừ khi bạn dùng nó như kho chứa đồ cũ) vì các bức tường dưới tầng hầm không hạ thấp được nên góc nhìn rất hạn chế, nên khi chơi phải xoay camera liên tục nên mệt lắm.
    -về cầu thang mình thích loại contecting hơn vì xây tường cao cỡ nào cũng có thể xây cầu thang được, mình đã thử xây 1 cái nhà có 4 tầng và bắc cầu thang xuống đất. Trông cực ấn tượng.

8. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Về việc quay camera thì mình không lo ! có thể dùng phím Ctrl rồi rê trái chuột lên bao nhiêu tùy thích , Cảm ơn bạn Kenta nhé !

9. DK_BIGSHOP

DK_BIGSHOP Youtube Master Race

Xem thử cho tui ý kiến nhé .XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX

Các file đính kèm:

10. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Wa , nhà đẹp quá ! Nhưng bạn làm thế nào mà xây được cái cầu bắc qua con sông vậy ?Chỉ mình đi ! Muôn vàn lạy !

11. trungnn

trungnn Youtube Master Race

Ý tưởng thi hay đấy. Nhưng mà nên post 1 nhà có sẵn của TS2 lên thì cho nó công bằng vì đó là của máy, không ưu tiên ai cả nên mọi người tha hồ tưởng tượng. Lúc đấy chấm điểm mới công bằng. Nên chọn 1 nhà rộng và 1 nhà chật thì là hay nhất. Nhớ cho tui tham gia với nhé.

12. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

You DK_BIGSHOP xây nhà cũng được lắm, you cho mấy cái nhà bao quanh bởi hàng rào thì sẽ đẹp hơn, chừng nào ra phiên bản mới vậy ta, lâu quá ???

13. DK_BIGSHOP

DK_BIGSHOP Youtube Master Race

Nhà thì mình tự xây hoàn toàn, còn cách bố trí cầu thì học tập nhà có sẳn nhưng hoàn là Brand NEW không phải edit từ cái có sẳn..vì vậy cho mình dự thi nữa nghe.. :;)

Xây cầu thì dễ lắm...bạn chọn cái tool xây nền mà có trụ đỡ (cái kia là nền đặc), cái tool này để xây sàn đó..cứ kéo cài sàn qua 2 bờ là sẽ ra cái cầu thôi.trang trí thêm tay vịn và cầu thang nữa là xong..
    Cái nhà này khó nhất là làm mái...nhưng xây xong là ở đã lắm!

14. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Làm mái nhà , nếu muốn dễ sao bạn không chọn cái loại mái nhà nó auto giùm mình thì đỡ hơn phải xây chi tiết ?! Mà dù sao nhà bạn cũng đẹp lắm ! Ý, bạn hãy chụp nội thất bên trong của tầng 2 & 3 xem xem !

15. wakkavn

wakkavn Mr & Ms Pac-Man

Các bác ạ ! Em thì ko có khiếu trong việc xây nhà ! Nhưng tại sao chúng ta ko thử mở cuộc triễn lảm nhân vật trong sim 2 !

16. yugi_hiro

Triển lãm nhân vật thì không khó lắm , đa số ai cũng làm được nhưng theo yu thì với xu hướng hiện nay, người tham gia sẽ không mấy nhiều và bảo đảm thành công . thực thì xây nhà vẫn tốt hơn ...
    cái này cũng tuỳ bạn, nếu lập và có người tham gia , yu sẽ chấp thuận ngay .
    To all : Có lẽ yu sẽ thống nhất ý kiến 1 số mem làm 1 cuộc thi xây nhà TS2 ... Nhưng không biết hiện nay mọi người có thể tham gia không, nếu có thể thì nói, nhưng đã nói thì 100 % phải tham gia . chỉ có 1 đợt thôi, không lê thê nhiều kì đâu ( phần thưởng thì.... cực bự ^_^)

17. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Thưởng cực bự à ? chắc chỉ là cộng MP hay EXP hay HP gì gì đó ! thế thì mình không thích đâu ! mình chỉ thích cái gì có thể đùnđược thôi !
    Thế nhá , nếu có phần thưởng dùng được thì mình mới tham gia !

18. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

cho hỏi là cách xây nhà trong sim 2 này cũng giống như sim 1 vậy phải kô ? nghĩa là đầu tiên phải xây tuờng truớc rồi mới đến cái khác. nhấp vào tuờng rồi kéo ra phải kô ? nếu đúng như thế tại sao tôi lại làm kô được,. nhấp vào nó kô có gì hết, tiếp đến nhấp vào ô rồi kéo ra cũng kô có gì, đến cửa, sàn nhà, cầu thang... cũng kô thể nào xây được. cho hỏi, đây là lỗi của game hay cách làm của tôi bị sai... thanks

19. yugi_hiro

Hơ, lính mới ( u cũng vào box chừng 1 tháng thôi ^^) mà chê Mp luôn àh ? Dùng được huh ... nếu yu có khả năng thì làm 1 CD tổng hợp về TS, xem nó như món quà nhưng yu không thích down lắm nên chưa làm. mới 1 người đầu nghe đã thấy nản T_T .
    Cách xây nhà trong TS2 thì 90 % giống với Ts1, có khác đôi chút về dụng cụ thôi . Thường thì chỉ cần click vào là đã có thể xây được và kéo thoải mái rồi, nếu u nói không vào được thì có thể xem là lỗi của crack ... Ưm, cho yu hỏi nhé, u xài Daemon tool hay crack-no-cd vậy ? nếu crack no cd thì ... >_< , rõ cả rồi .

20. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

thế Daemon tool và crack-no-cd khác nhau như thế nào ? làm sao để phân biệt được ? tôi crack có sẵn trong game nên kô thể phân biệt được. nếu vậy thì mong đuợc giúp đỡ. thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.