Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buno

buno Legend of Zelda

HI,tui mún làm cư dân nè.Cho tui hỏi làm cách nào để xây nhà được vậy.Tui rất mún xây mật căn nhà dành cho cặp tình nhân mới tạo của tui

2. luky89

luky89 C O N T R A

To Buno: Tròi, Buno chơi sims2 lâu goài mừ vẫn chưa bít xây nhà nữa ư? +_+
    Việc xây nhà trong sim2 ko được là do TS2 có bị lỗi, để bít làm sao để xây nhà thì Buno xem ở đây

3. cobekhocnhe

cobekhocnhe Youtube Master Race

:x mình mới xây xong công viên community lot cũng khá ưng ý .... =(( nhưng sao ko có chổ để pot hình và file lên share cho mọi người thế nì ???!?

4. luky89

luky89 C O N T R A

Bạn là mem mới nên chắc ko bít vụ up hình này, nhấp vào đây để bít chi tiết, còn nếu muốn up cái nhà lên thì u nên nén nó lại vào winrar hay winzip goài mới đưa nó lên đây được. Nếu nén lại mà còn nặng quá thì dùng chương trình splitter cắt nó ra.
    Bạn coi thêm ở đây để bít. (Trong Topic đó có nhìu cái hay lắm nếu bạn là người thích khám phá)

5. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

em cũng có nhiều ngôi nhà xây theo kiểu vila nhưng ko biết trang trí nội thất lắm để em post lên cho mấy anh góp ý kiến (với lại em ko biết trang nào để upload hình lên cả nên cũng ko biết đưa lên đây bằng cách nào).....

6. Kenta

Kenta C O N T R A

Lâu rồi mới thấy Rong Trang Mat Xanh ấy nhỉ. Kenta cũng định post hình lên nhưng cả tuần nay máy bị hư nên không lấy được. Chán quá.
    Mà sao Kenta không thấy Luky89 post hình lên vậy. Kenta muốn xem đó.

7. luky89

luky89 C O N T R A

To Kenta: Mình cũng muốn up hình lên lắm, khổ nỗi máy nhà hôm trước hư, cài lại win bi giờ game nào cũng mất, mừ disk sim2 thi cho bạn mượn ko biết chừng nào trả, TS2 Uni thì Leo chưa gửi tới. Ặc ..... chẳng bít bao giờ mới up lên được. Hôm trước mình có nói sẽ ko thể tham gia được mừ (lý do như trên) mong mọi người thông cảm... :hug:

8. Rong Trang Mat Xanh

dạ mấy bữa trước bận thi tốt nghiệp nên nghỉ ko chơi nữa giờ nghỉ rồi nên mới chơi thường xuyên được.....anh có trang nào có thể upload hình lên thì cho em ....em sẽ đem nhà em lên cho mấy anh mấy bác xem và góp ý kiến.....ah sao em xây lên tầng 4 thì ko có mái nhỉ

9. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

Mình chỉ có vài căn nhỏ thui up thử hình 1 căn nha ... có cẩn up file lun ko vậy ??? :;)

Các file đính kèm:

10. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Rồng Trắng Mắt Xanh mới thi tốt nghiệp xong à ?__? THPT hay THCS thế ? Nếu là THPT thì bằng tuổi Jak đấy. Cũng mới thi tốt nghiệp xong, mệt bỏ xừ >,< Không biết khi nào mới có kết quả đây ??
    À, Chris này, căn nhà của bạn gọn ghê, nhưng trông hơi buồn đấy. Bạn thử trồng thêm vài cái cây xem ^__^ Bảo đảm sẽ vui mắt hơn đấy ...

11. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Christphant xây nhà hơi bị giống trong phim "phép thuật" nhỉ ! Nhưng mình rất thích như thế ! Đơn giản , nhẹ nhàng , không quá hoa hoè , rất sang!

12. luky89

luky89 C O N T R A

Mình thì đồng ý với Maron, nhà của chris giống trong fim phép thuật lém, cũng đơn giản thật, nhìn đằng trước thì sang bên trong thì sao chris....... :p ? Bạn có thể cho mình xem nội thất bên trong nhà được ko dzậy :p ????? :D

13. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Uh ooh .... hóa ra cái nhà ấy giống ngôi nhà trong "Phép Thuật" à ??? Thế mà Jak không nhận ra >,< Thiệt tình ... Nhưng Jak vẫn không thích lắm, trông nó vẫn còn trơ trọi lắm .. ^__^
    Còn phần nội thất bên trong thì thế nào nhỉ ? Theo Jak nếu kiểu nhà này nên chọn những món đồ có màu nhã, nhưng đừng tẻ nhạt quá nếu không ... chán chết ....
    Jak góp ý thế Chris có phiền không nhỉ -__-

14. Rong Trang Mat Xanh

ko giống lắm ,nhà trong phim PT thì cửa vào phải lồi vô trong còn chỗ cái cửa sổ thì lồi ra ngoài xíu còn đằng này thì cửa vào lại vô sau wá.....em thi THCS anh jack ah.....em chỉ giỏi xây bên ngoài nhà thôi còn nội thật thì thua:))

15. luky89

luky89 C O N T R A

thế à, ko để ý lém, chỉ bít hình thù nó giống giống nhà của 3 chị em Prue thoai, chắc u mê xem PT lém nhỉ? bởi vậy mới để ý kỹ thía ;))
    Lại có người nhầm sis nữa goài sis ơi............ ----> anh Jak =)) ---> chắc phải đỗi nick thoai sis à, người khác nhầm hoài kỳ quá :))
    Sao cũng được, u up lên đây cho mọi người xem đi :;) .............mình cũng phải up lên 1 căn mới được :p

16. kinado

kinado The Warrior of Light

haha. Nhân dịp Sctv chiếu lại phép thuật bạn muốn xây kỷ niệm àh. Ráng trang trí rồi post lên đi. Nhà nhìn giống trong phim đó thiệt..hehe.

17. luky89

luky89 C O N T R A

Phù ...... phù :whew: :whew: như đã nói, box bên này chỉ để up lên phần nội thất trong nhà, còn bề ngoài house thì up vào box <Những bức hình đẹp của Sim 2, các bác hưởng ứng giùm!> sẽ có phần down cho mem luôn......... hà hà ..... À mừ quên up vài tấm cho pà con coi nè --->có gì qua bên kia down dzìa ...... :p
    [​IMG].......[​IMG]

18. kinado

Mình cảm thấy hơi trống trải quá. Phòng khách cũng ít vật dụng. Nhìn thì thoáng mắt nhưng lúc chơi có vẻ hơi phí không gian. Ngoài ra nhà ko có vườn, thiếu cây xanh. Tui nghĩ nếu thêm vài cây xanh vào sẽ đẹp hơn. Tui thấy bạn xây cũng hay quá. tui lười nghĩ phải chia phòng thế nào rồi... tùm lum hết.Thường là tui lấy nhà có sẵn để sữa lại ko hà. Àh, rảnh rỗi chỉ tui cách xây mái nhà nha.
    Kết luận: nội thất ko làm rối mắt nhưng hơi trống. vả lại tui nghĩ Enviroment sẽ ko cao. Khi chơi tui thường treo tranh đầy tường. Mặc dù biết xấu nhưng để enviroment của con sim cao.: làm cách nào để lấy được căn nhà này vậy bạn?

19. luky89

luky89 C O N T R A

Trống trải là điều tất nhiên goài, đắng nhẽ là mình sẽ ko mua vật dụng trong nhà đâu, vì mua goài thì căn nhà này sẽ lên giá, nên muốn mua đồ dùng gia đình thì phải mua cái nào cho nó rẽ chút (khi tạo con sim mới thì 1 family chỉ sở hữu được có 20.000$ thoai) thấy vậy sợ là nếu creat sim mới thì sẽ ko đủ xiền dọn vào ở ấy mà, cây xanh à, mình định là xây nhà nhỏ đâu ngờ nó ra cái to như thế, nên hết chỗ cho hồ bơi + "cây cao bóng cả luôn" nhưng bù lại có khu vườn nho nhỏ kế bên là được goài.
    Mình thì ko quan trọng nội thất chỉ quan trọng bề ngoài thoai, các bạn có thể sửa lại nội thất theo ý mình khi down house đóa về, down ở đâu à---> bài trên mình nói goài đoá. Căn nhà xây cũng dễ mừ đúng là phải kiên nhẫn thoai, xây nó gần 2 tiếng rưỡi cũng nhanh hơn lúc trước mình xây goài, tay nghề mình còn yếu lém, chưa bằng các mem kỳ cựu trong đây đâu :p . Xây mái nhà dễ lém, có sẳn cho bạn chọn luôn đó chứ, chỉ cần nhấp chuột thoai....... thoải mái :hug:

20. kinado

Trời. bạn cứ cho nội thất vào, cho dù nhà bạn giá cao bao nhiêu thì cũng có thể mua được mà. Ko biết bạn biết chưa nhưng tui chỉ luôn nè:
    Tạo 2 con sim xong rùi cho nó vô đại 1 căn nhà nào đấy. Bạn vào đó dùng cheat tăng tiền đến khi nào đủ để mua căn nhà bạn xây. Sau đó save lại rùi ra ngoài, chọn biểu tượng move family (kế bên chỗ mấy con sim bị move out đó) bạn move ngay căn nhà vừa cho con sim vào. như vậy bạn sẽ thấy con sim của mình nhưng lúc này nó mang theo cả số tiền khi nãy bạn dùng cheat. Vậy là đủ tiền mua nhà rùi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.