Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

trùi ui , thế thì wa' là coooooooooool rùi ! Mà mình đang chơi bản uni , down xuống có bị trục trặc không dzậy ?

2. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Không trục trặc gì cả ,Hiếu đã đề biều tượng dành cho Uni rùi mà !Cứ down về thoải mái nghen ,nhưng bạn có acc không đó ,có mới down đc ::)

3. xuantam

xuantam Dragon Quest

Vài bức hình 1 ngôi nhà đang xây dở dang, anh em coi thử:

4. Black Mckenzie

Nhìn vô căn nhà của Xuantam có vài cái thiếu sót :
    1.Màu sơn chưa phù hợp với cảnh !
    2.Thiếu quá nhiều cửa sổ ,đang xây dở nên trônng vậy ah ,sao Tam ko xây xong luôn rồi up lên !

Nói chung căn nhà rất cool và lạ mắt ::)

5. xuantam

xuantam Dragon Quest

Thế bạn có biết có site nào cho down đồ miễn phí cho Sims 2 ko, mình cần down thêm pack các màu sơn tường...chứ Sims 2 ít màu đẹp quá

6. Black Mckenzie

Có có ,Xuân Tâm qua topic newspaper a' ,hiếu có post mấy link hay bên đó ,đa số là free download ,không cần phải có reg đâu !

7. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Mấy cái trang đó khó vô quá,ko biết sao nữa,chắc tại máy tôi yếu,mà này xuantam,nhà của bạn theo mình đừng nên xây cầu kỳ quá->mất đẹp,với lại bạn xây như vậy thì thú thật là khi chơi rất là khó khăn vì bị hạn chế tầm nhìn(tin mình đi,hồi đó thử 1 lần rồi)

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Trời đất ơi, tui xây nhà cầu kỳ thì đó là ý thích của tui chứ, tui xây càng cầu kỳ thì càng có nhiều kinh nghiệm hơn, với lại tui xây để đi khoe thiên hạ chứ mấy khi chơi đâu :))
    Anh em trong box Sims 2 này có ai đọ kiến trúc nhà đẹp với tui ko nào, ai tham gia thì xây xong post ảnh lên nhé

9. Fires

Fires Donkey Kong

Hà hà!! Nhìn cái nhà ông xây cũng đoán được ông là người phá cách khoái bay nhảy tự do rồi, lại rất yêu thích một cuộc sống đầy đủ vật chất. Nhưng... Có vẻ hơi bốc đồng, suy nghĩ lắm khi chưa chín chắn (Bói thôi, đúng đâu thì đúng, sai cũng bỏ qua nhé!!)

Còn về việc đọ kiến trúc thì... tôi không dám nhưng ông giỏi sao không tìm cách xây hẳn Shop, hoặc Plaza, hoặc là nhà ... trung cư trong Sim ấy!! Ông mà làm được mấy cái đấy thì tôi ... gọi ông bằng Sư Huynh luôn!!

Chứ mấy cái nhà ở thì... Đứa mới chơi Sim cũng có thể dựng được...

Mà .. chắc ông cũng biết nếu nói về kiến trúc thì quan trọng nhất là cái gì rồi !!?? (Chứ không phải ở màu sơn, gạch lát!!)

Dù sao thì qua cái nhà ông post bên trên tôi thấy ông có vẻ cũng ... có năng khiếu đấy!! Thử làm nội thất kĩ hơn xem thế nào!??

10. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Hi everybody !! (Nhớ mọi người wá :x )
    Mọi người cho Jak "đâm hơi" vài câu hén ^^
    Xuantam nè, cái nhà của bạn độc đáo thiệt, nếu Jak có built chắc chẳng (dám) nghĩ ra kiểu này đâu :D
    Nói 1 câu nghe ngộ nghĩnh thì .. nhà của bạn sao giống cái chuồng bồ câu wá .. trong Đầm Sen nhìu lắm :-"
    Điểm thứ 2 nghen : màu sắc, trông ko hợp nhãn cho lắm (Jak thấy nó hơi chỏi .. ^^) Màu sơn của bức tường thì rất nhã nên kết hợp với ngói màu nhạt hơn (cùng tông với cái màu bạn đang dùng)
    Cái hồ bơi nổi dzễ sợ, Jak thấy nên thay màu gạch viền quanh hồ bằng màu đen hay màu gì tối tối 1 chút như vậy trông sang hơn (với tui đen mới đẹp :cool: )
    Và 1 théc méc là ... tại sao lại phải nâng cái khu nhà thành lầu như vậy nhỉ ? Bạn có gặp rắc rối về ánh sáng của khu tầng trệt ko ?? (Cột ko thì chỗ nào mà gắn cái đèn chời ?? Hỏng lẽ phang nguyên lô đèn đường dzô giữa nhà ??)

11. xuantam

xuantam Dragon Quest

Màu sắc trong Sims 2 không được phong phú nên rất khó lựa chọn, mà ông chơi Sims nào để xây được chung cư thế, mỗi nhà chỉ sở hữu 1 chủ chứ lấy đâu ra nhiều mà đòi chung cư.
    @Jak: Tất nhiên là có vấn đề về ánh sáng chứ nhưng đây cũng là 1 kiến trúc hơi lạ mà, nghĩ ra thì xây thử coi nó ra sao, ko thể hoàn hảo được

12. LovelyBoy4444

Mình thì chỉ muốn đóng góp ý kiến 1 chút thôi,nếu có đụng chạm gì mong bạn đừng để ý.Đúng,kiểu nhà này khá lạ mắt,nhưng ko gây ấn tượng cho lắm
    Ko,ý của tên đó là u đi xây community lot đó(bao gồm của downtown,của College town,của mấy khu neighborhood...),hiểu chưa?Xây mà đẹp đi thì dc gọi là sư huynh :hug:

13. Black Mckenzie

The Stranger Church​
    Created by :MinhHiếuBoy
    Morning
    Night
    Midnight

___Ngôi nhà thờ này được thiết kế lúc nửa đêm ,hình ảnh hơi nhỏ ,Hiếu mong các bạn thông cảm !

14. Black Mckenzie

.::Top 10 Beautiful and Cool Room::.
    --:l:-Những căn phòng được thiết kế độc đáo -:l:--
    ---::-Searched by :MinhHiếuBoy-::---

1.The Silver Living Room

2.The Pretty Pink Living Room

3.Lovin' The Blues Kitchen

4.Vivid Collection Dinning Kitchen

5.Child's Room

6.Quite Green of Spring Bedroom

7.Champagne Roses Bathroom

8.The Lovely Pink Bathrooom

9.Happy Green Bathrooom

10.Cool Cool Main Room

____Bấm vào từng hình để download

15. Madam

Madam Youtube Master Race

Đọ thì đọ ai sợ ông nè .
    Tổ chức 1 cuộc thi chính thức đi .Dạo này box nhà cửa chán bỏ xừ .

16. LovelyBoy4444

To Hiếu:đẹp quá xá cà sa,u lấy ở trang web nào vậy?Tôi sẽ down mấy cái room này liền,nhiều obj đẹp quá,nhất là mấy bức tranh,nhìn đã mắt thật
    Còn cái nhà thờ là u tự xây hả,cũng đẹp,post ảnh to hơn và cho coi nội thất bên trong đi

17. Black Mckenzie

Cái nhà thờ Hiếu xây,nhưng không biết cách up hình cho to như Xuantam ,mà bên trong cũng vậy thôi !

Nếu LB muốn download thì click vào hình ,cũng ko nặng lắm !

18. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

mấy hình trên down về xài được giường, tranh ảnh ko vậy bạn. Mấy lần down trên trang Reflexsims, Peggy đều ko xài đc giường, tranh, đèn ko hà, ko bít bị cái gì nữa. Ko biết có phải tại thiếu mesh ko nữa. Mà nó cũng đâu có cho mesh đâu mà down chớ

19. Black Mckenzie

Cứ down về thử đi ,cái này Hiếu lấy từ trang romancesims.com đó ,đang chơi movies nên cũng ko chơi the sims nữa ,cứ down thử đi ::)

20. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

Mấy bạn ơi thích căn phòng ngủ này hông, mình thấy rất sang trọng đó ::)
    http://reflexsims.de/Packages/PeaceBedroomDarkRecol.rar <--- down nè
    http://reflexsims.de/Packages/PeaceBedRoom.rar <--- mesh nè có mới xài đc àh nha, :wink:
    Mún có thêm thì cứ vô www.reflexsims.de, trang này đồ free rất đẹp, tòan nội thất ko àh, nhớ có WinRar để giải nén nhá :cool:
    Cho nữa nè, mình kết căn nhà bếp này kinh khủng, vừa sang vừa trẻ trung nữa.
    http://reflexsims.de/Packages/SFHRecol.rar <--- down liền nè, ý wên đừng có down, link mesh bị hư ròai, tức tức tức tức X(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.