Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zellvn08

Zellvn08 Youtube Master Race

Cho mình hỏi nè, mình mua được đất rùi ( miếng bự nhất đó ) nhưng khi build thì đất ko đều, chỗ lõm chỗ cao. Mình thử làm cho đất đều nhưng lớn wá nên làm ko hết. Vậy có cách nào để làm cho đất phẳng nhanh hơn ko? Mình đang rất cần trả lời của mí pác nha. Àh, lun tiện cho tui hỏi bác Akiechi nè, làm sao bác xây được cửa sổ chéo ở 2 bên tường vậy ? Tui đã làm thử nhưng chỉ để được ở vị trí đối diện hoặc ngang thui.

2. Akechi

Akechi Legend of Zelda

cái này dễ lắm, chỉ cần xây vách tường chéo xong chọn cái cửa sổ dò dò ngay gần chỗ đó khi nào thấy nnó khớp thì nhấp chuột thôi.

3. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi là khi mình nhỡ xây một vách tường mà không thể ấn nút back lại thì làm sao có thể xoá mảnh tường đó? Thnaks :D :D :D :D .

4. newvampire

newvampire Legend of Zelda

cho hỏi khi đã move vào cái nhà nào đó rùi thì làm sao chuyển nhà (đã có đủ tiền)
    thứ 2 là dl mấy cái nhà của mấy u rùi làm sao với nó nữa đây? :-/ hix

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

1. Nếu bạn muốn di chuyển nhà thì bạn ra ngoài khu vực Neighborhood, sau đó vào chế độ Families, dùng công cụ Move Family, click vào gia đình muốn move, sau đó chọn nhà mới thôi ^^
    2. Download xong thì bạndouble click vào file đó, xong vào Game là có hà ^^

6. buomma

buomma Dragon Quest

to namnah: khi lỡ xây mà mún xoá đi thì nhấn Ctrl + rê chuột lên phần mún xoá là được

7. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chà, vui quá ta ơi, hôm nay mới xây một ngôi nhà mới, cũng được lắm, có điều chưa xây nội thất thôi. Lâu lắm rồi mới có hứng lại, mí bạn xem và nhận xét thử xem ^^

8. kl2991

kl2991 Persian Prince

bác leo_minh ơi nhà đẹp quá!!! bác up lên được không ( như mấy cái mods á). à tông công tiền xây nhà bao nhiêu vậy bác? tôi chỉ dám mua mấy ngôi nhà có sẵn (vì đâu đủ tiền xây nhà). mua một căn mất tiêu 15700$ tùi.

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hơ, cám ơn bạn đã khen ngôi nhà của mình, vui lắm ^^ Còn giá thì mình cũng chưa biết bao nhiêu nữa vì chưa trang trí nội thất cho nó mừ, để chừng nào xong thì mình sẽ up lên cho bạn ^^

10. Akechi

Akechi Legend of Zelda

thôi rồi Lượm ơi, căn nhà của Leo_minh có hồ bơi thì làm sao mà tui down xuống đây, vì cái bản sims của tui kì lắm ko cho xây hồ bơi (mõi lần xây là bị đứng hình)

11. newvampire

hix, down 2 cái nhà của akachi rồi nhưng vào chả thấy thêm cái nhà nào mới cả? down xong 2 cái là 2 cái zip mà? bung ra thì nó ra 9999.Sims2Pack rùi sao nữa?
    đã move sang nhà khác được rùi, cám ơn. ;)

12. buomma

buomma Dragon Quest

giải nến được file rùi mở nó ra, nhấn install, vào sim, chọn phần quản lí nhà cửa ( biểu tượng thứ 3 ), kéo thanh trượt wa sẽ thấy thui.

13. newvampire

giải nén thì nó ra cái đuôi thế mà sao install? vào sim thì thử cái phần nhà rùi nhưng ko có mấy cái nhà đấy, dzị là seo hửh... hix... :(( chả hiểu gì cả?:( thà cứ như cái sim1 kiếm đường dẫn còn dễ hơn. :(

14. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Uh, The Sims 2 dễ hơn chứ bạn. Bạn giải nén bạn sẽ thấy file 9999.sims2pack, double vô thì nó hiện ra phần Install như mấy cái chương trình vậy đó, nhấn Install là xong !
    To Akechi: kô sao đâu, kô xây hồ bơi được như down nhà có hồ bơi vẫn được mà ^^

15. shinto

shinto Youtube Master Race

leo_minh ơi! Bạn làm sao để xây được cái cầu đi qua vậy?
    Và thêm nữa nè: ở làng pleastanview (không biết đúng không nữa) có một cái khu giai trí có cảnh cái hố đó, trong đó có cái cầu và cái đình có lẽ để ngồi uống trà xây bằng cách nào vậy?

16. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Akechi ơi, sao hông up cái nhà lên ? Hay là bạn gái hổng cho lấy đi dzậy ? Akechi còn căn nào khác hông ? Mấy căn mà bạn xây dễ thương ghê. Jak cũng có ý tưởng nhưng không có thời gian để đầu tư cho nó nhiều nên nom hổng dzừa ý lắm. >.<

17. Akechi

Akechi Legend of Zelda

to Leo_minh: trùi ui nói chung là máy tui hình như là ko load nổi cái cảnh có hồ bơi, nhà tự xây hay down về mà có hồ bơi thì cũng như ko.
    to Shinto: muốn xây cái cầu bắc ngang thì phải xây tường bo phía dưới trước, sau đó thì xóa tường đi là xong. :D
    to Jak: ừa tại vì mình ko rảnh, bạn có ý tưởng thế nào hay là nói với mình đi mình sẽ thực hiện ý tưởng đó dùm cho :D

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Thật thế àh ? thế thì tệ thật , hồ bơi thì yu vẫn xây nhà như bình thường kèm hồ bơi .
    @ all : công nghệ TS2 làm cho việc xây nhà thêm hấp dẫn hơn. Hồi trước có cuộc thi xây nhà mừh không thành do ít người quá . Bây giờ trông cũng đông, sao không tổ chức thi thiết gì đó cho vui ^_^ .

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chậc chậc, vậy thì xui cho Akechi quá. ĐI bơi cũng là một trong những nhu cầu thiết yếu của SIms đấy ^^
    @ yu: ý hay đấy, hồi trước leo có tổ chức mà kô có ai tham gia ><

20. shinto

shinto Youtube Master Race

Xây tường bo nghĩa là sao vậy? Mình không hiểu(!!!). Bạn nói rõ hơn được không.
    Và muốn upload file ngôi nhà lên giống leo_minh thì phải làm sao? Tui xây được cái siêu thị đẹp lắm (theo ý tui), muốn up lên cho các bạn nhưng không biết cách. Chỉ giùm nha.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.