Triển lãm phim ảnh , video , screenshot , show hàng !!

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 23/5/08.

1. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

---Hôm nay ae Delay vào lấy áo để ngày mai có sức TB tiếp :D show vài ss cho ae chiêm ngưỡng =))

Anh ơi...ngồi xuống đây với em đi nà

...

Ôm em đi anh...

Errrrrrr fer quá....

Múc thoy em ơi =))=))=))

2. noob_excellent

noob_excellent Mr & Ms Pac-Man

CHẳng biết là lag hay sao nữa, nhưng nếu lag thì nhân vật khác phải đứng im, đằng này nó chạy tới chạy lui, có thằng còn đứng nhìn tui nữa.:p:p CHắc chắn ko phải PS rồi nha

3. Inferboy

---Lâu lâu bot bị điên thì cứ cưỡi mount vào safe zone là chuyện thường =))

4. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

chúc mừng đã log vào được sever bot :D

5. zOnly1stz

zOnly1stz Donkey Kong

cái này xì đểu Gm ko bít có được thưởng j` ko ta:'>

6. zzzzhamvuizzzz

zzzzhamvuizzzz Mr & Ms Pac-Man

trong topic nà y toàn ảnh có chữ login bot server mang nộp cho gm khối người chết ở đó mà khoe hàng :D
    -lúc bot nó dang tự mount thì cứ stop rồi cưỡi vào safe zone là được

7. chube_sieuquay2003

chube_sieuquay2003 Legend of Zelda Lão Làng GVN

đc, đc thưởng to lắm ^^, đc nghỉ dài hạn suốt đời lun :hug:

8. [GL]Bi

[GL]Bi Youtube Master Race

Lâu gòi ko vào 4rum, hôm nay vào show hàng tí :D, có cái glass là mình cảm thấy VIP nhất, nhưng bữa lụm nó tốn hơn 4m để refined mới xài được, dù sao cũng an ủi là đồ xịn :D

P/S: Lần đầu post bài có hình, nếu có fail thì đừng chém em nhá :(

9. babytitoe

babytitoe Mr & Ms Pac-Man

Cho noob hỏi làm sao để ép vũ khí ra nh` op vậy, em thấy mỗi cái rác dc 2 dòng là nh` lắm rồi thêm dc 1 viên ngọc nữa là dc 3 dòng nhưng sao em thấy mấy cái vũ khí toàn 5 6 dòng op ( ko tính starts)

10. Lube

Lube Youtube Master Race

Xin góp vui với các bác .... Sever Torian:D

11. n00b_1987

n00b_1987 Youtube Master Race

khoe hàng cái nik game hẻ :'>:'>:'>

12. KuTy†bibabut

KuTy†bibabut Donkey Kong

=)) thằng ku ...to đây mà :D cái bow lỡm wá vứt ih =)),bear,Red Dragon, Bunny đêy :D , quit game để lại cho bạn chơi hết rồi :-s hum wa đập cái katar 61 đau lòng wá :(( :(( gần 100agi của kui.

13. GameOnlineProVip

GameOnlineProVip Mario & Luigi

Cái glass vip còn mấy cái kia bình thường

14. ctkl37Dragon

ctkl37Dragon Youtube Master Race

Có cây staff chia sẻ cùng anh em:
    Cây này không có gì đặc biệt, stat thì thấp (12psy, 10agi), delvl cũng không nhiều (5lv), "chỉ có" %magic atk là "tàm tạm"! ;))

Ép được cây staff này là cả một câu chuyện dài.

Mặc dù đã có 2 cây uni rồi, một cây [+32int 41vit 12%armor 5%mag] và một cây [+33int 16psy 12vit 4%armor 14%mag] (có hình bên dưới) nhưng mình vẫn chưa ưng ý lắm :-s Với một vũ khí uni 8x thì 14%atk là khá thấp, mà chơi warlock, khi di train %magic atk là quan trọng nhất, nếu có cơ hội thì mình sẽ ép một cây staff khác, chỉ cần %magic cao. Cách đây lâu lâu thấy bác nào khoe cái bow 30%ranged nên mình càng quyết tâm.

Mình đã từng thấy một cây normal staff 63 +9%magic, vì thế một cây uni +30%magic là điều hoàn hoàn có thể. Nhưng kiếm đâu ra normal staff +9_10%magic bây giờ? :-/ Ai có đồ ngon không dùng thì đều để lại cho bạn bè (hoặc trao đổi với người khác), may lắm mới có người mang treo shop.

Sau hơn một tuần không tìm được cây staff nào +%magic cao, ý định ép staff tưởng chừng như vô vọng thì một tia sáng chợt lóe lên. Trong lúc đi "hái" nấm lùn ở Toadstool Valley con khỉ của mình nhặt được cây staff 73. Ba ngày lang thang ở ToadstoolValley, hết "hái nấm" rồi lại "nhặt lá cây", đây mới là cây staff thứ hai mình nhặt được, chẳng hi vọng gì nhiều! Nhưng khi mở hòm đồ ra xem thì ... :hug: +10%magic :x mỗi tội req 89str!

Buổi tối về thành shopping, xem lại kho đồ trên consignment shop lại thấy có cây staff 78 +6%magic, lúc đó mới nhớ ra hôm trước đi câu cá vớ được, đem treo shop có 200k, may chưa có thằng nào hốt mất ;))

Thế là có 2 cây staff để ép rare 79 rồi. Nếu thành công sẽ được một cây rare +16%magic atk, nhưng mình không vội vàng ép luôn, đợi khi nào đủ 4 cây, mang ra refine status rồi ép một thể. Vấn đề bây giờ là tìm 2 cây staff để ép rare 69.

Ba ngày tiếp sau đó mình không tìm được cây nào vừa ý. Ngày nào cũng vào shop 4-5 lần nhưng toàn staff cùi, cái nào cao cũng chỉ 5%magic mà req thì ... :devil:

Đến tận 11h tối ngày event cuối cùng (x2 khả năng thành công ép đồ), trong tay mình vẫn chỉ có 2 cây staff để ép rare 79. Mình nghĩ chắc là không thể ép staff trong event này rồi, thôi thì để sau kiếm được cây nào ngon mang ép chơi cũng được ::( Lúc đó đang định đi train thì nhìn thấy đứa bạn vừa về town, có cây mace ngon cho nó mà chưa có dịp. Lâu lắm mới nhìn thấy nó, trước train pt có nó là defender mình thoải mái dùng aoe, từ lúc con healer ít online, cả pt mỗi người một ngả. Lôi cây mace trong kho ra đưa nó xong thì thấy nó lại yêu cầu trade với mình, tưởng khoe đồ gì, hóa ra ... staff 68 10%magic(req str) :x :x :x

Đúng đồ mình cần đây rồi! Nhưng đã 11h45 rồi!

Vẫn còn kịp! Chạy vội ra consignment shop, kiếm cây staff 63 5%magic là đủ ép cây uni 30%magic. Vừa ấn Search thì "Unable to process!" ::( ::( ::(

Buồn không tả nổi! Giờ mà relog thì không kịp nữa!

Vừa lúc đó thì có đứa bạn pm đòi đưa lên rahkon 2 làm Q, thế là mình kêu luôn nó vào shop mua hộ cây staff 63 với option item, còn mình ra refine stt mấy cái staff kia. Lúc refine xong thì đã 11h57 rồi :whew:

...

Kết quả thì như mọi người đã thấy.

Không có gì làm căn cứ nhưng mình chắc đây là item cuối cùng được ép trong 2 tuần event của server Seryphis :D ;;)

Sau khi ép xong, vì quá nôn nóng nên mình đã mất tới 3m để refine 5lv! Cũng là bài học để rút kinh nghiệm cho những lần ép đồ sau.

15. ctkl37Dragon

ctkl37Dragon Youtube Master Race

Còn đây là một số so sánh về cây staff ở trên:

Không mặc đồ, không buff:

Buff Dark Eye:

Cầm staff 31%magic atk (ko buff):

Cầm staff 31%magic atk + buff Dark Eye:

Cầm staff 31%magic atk + buff Dark Eye + Staff Mastery:

Cầm staff 33int 14%magic + buff Dark Eye + Staff Mastery:

Warlock đi train solo chủ yếu dùng 5 skill ở bảng 1 và skill Magic Push ở bảng 2. Trong 6 skill này thì có đến 4 skill là boost magic dmg, vì thế 2288 mag atk và 2445 mag atk là cả một cả một sự khác biệt!

Khuyến mại thêm cái nữa :D

Full set + staff 31%magic + buff Dark Eye + Staff Mastery:

16. cu_may

cu_may Youtube Master Race

siêu lởm >.< mong uớc cây 3x-4x range atk cơ
    làm cái khác vậyT_T

17. zeiki1412

zeiki1412 Mr & Ms Pac-Man

Xbow đấy mà lởm ah, bạn có bán ko, tui sãn sàng mua lại :'> . Khoe ít đồ mới làm nè :hug: :

18. Inferboy

---Sax lên accient ròy àh :)) kinh nhở...

19. uncog102

uncog102 Youtube Master Race

em oi là em. em up ancient bây h thì lấy đâu tiền delvl. lại dùng xbow trắng sao

20. cu_may

cu_may Youtube Master Race

uh len 1 phat được ngay nhưng tốn qua 2,5mils/3 lvl potay YNK

fu dont just say. give me some Crone to refine it >.<