Trò chơi lựa chọn

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi Quả đấm thép, 28/12/11.

1. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed Lão Làng GVN

Tinh bột thì quả táo cũng có chứ :D. Bơ thì tốt hơn nhiều thật, nhưng mà ko hợp cơ địa. chọn Táo là phù hợp số đông nhất rồi :D.

Còn chấm muối là để bổ sung khoáng chất =)).

2. Quả đấm thép

Quả đấm thép Hồng nhan bạc mệnh

Sau sẽ lên trang 1 báo tuổi trẻ- Chàng trai bại liệt và giấc mơ pỏn Việt Nam .

3. DemonCаt

DemonCаt Mr & Ms Pac-Man

Bạn đang đi trên quốc lộ cách nhà khoảng 50km, thì tự nhiên chột bụng, bạn buộc phải lựa chọn(mặc định rằng trên người bạn chỉ có bộ quần áo dính da):

1\Nhà vệ sinh có che chắn cẩn thận, kín đáo nhưng không có nước rửa + giấy vệ sinh.

2\Nhà vệ sinh lộ thiên không che chắn gì ráo nhưng có nước rửa + giấy vệ sinh đầy đủ.

Mồ hôi lạnh sóng lưng, gồng cơ mông thắt cơ đít, trong h phút sinh tử đó bạn phải quyết định thật nhanh bạn sẽ chọn phương án nào.

4. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

2
    thà chịu nhục chứ không chịu bẩn \m/

ta đã từng nhiều lần lâm vào tình trạng ị xong không chùi đít, kết cục là sau đó vài giờ đít cứ ngưa ngứa sượng sượng bên trong. lúc đó tay không cứ phải thọt vô để bóc từng mảng 1....ngoài ra ta ít mặc sịp mà toàn mặc quần đùi lúc đó cái dây ở bên trong quần đùi nó bị sờn vải.....thường thường cứ mỗi lần ngồi dậy cái dây ấy nó quấn sâu tít vào trong lỗ đít đến lúc thấy vướng vướng thì mới kéo ra .....lúc kéo ra thì cái dây nó đã chui tọt vào đít được khoảng 20--->50cm rồi ......
    nhưng mà sợ nhất vẫn là ngứa đít,ngứa mấy ngày không chịu được. Chính ví thế ta chọn phương án 2
    \m/

5. †Nhất Chi Mai†

†Nhất Chi Mai† Donkey Kong Lão Làng GVN

6. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Tội bác wá, em bày cho này. Phòng vệ sinh nào cũng phải có nước nhưng thường ko có giấy (nhất là ở trường) thì bác cứ dùng nước trong cái bồn phía sau mà rửa. Bác nhẹ nhẹ ở cái nắp bồn ra rồi lấy từng ít ra rửa, dù gì vẫn có hơn ko. ^^ Em hay bị vậy nên wen luôn.

7. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

^ Oát đờ heo :puke!

topic bựa vãi

8. easy_vnpt

easy_vnpt Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mượn avatar của 1 bạn để phát biểu '+_+

9. Quả đấm thép

Mấy bác làm em nhớ cái truyện về NK Vàng Anh:
    Vàng Anh đi chơi sở thú vào nhà VS công cộng để **. Xong xuôi thì phát hiện ko có giấy lẫn nước, Vàng Anh sẽ:
    a. Kéo quần lên tự tin bước ra như ko có chuyện gì.
    b. La làng lên tìm người đến giúp.

10. silipden1102

silipden1102 SỊP ở đây rồi Lão Làng GVN

Really =)))))))))))) Ở ep nào sao mềnh ko biết nhỉ =))

11. Quả đấm thép

Truyện cười thôi chứ VA đâu có bựa dữ vậy. :))

Đề 1.
    a. Bạn được sống trên 1 quốc đảo có dân số khoảng 2000. Dân trí, nghề nghiệp đại khái giống như trong 1 thành phố lớn ở VN. Nhưng mọi người xem bạn là vua và cư xử với bạn như vua ngày xưa, với luật do bạn ban hành. Đảo không sợ bị tấn công, có nhiều khách du lịch. Nhưng bạn không thể rời hòn đảo này, có thể mời bạn bè, người thân đến thăm.
    b. Bạn có 1 máy in tiền. Mỗi lần in được 1 lượng có giá trị tương đương 1000$ tại thời điểm hiện tại, bằng VND, Euro hay Dollar gì đều dc, có thể tăng giảm theo lạm phát. Nhưng mỗi lần in thì quốc gia của loại tiền bạn in sẽ chịu lạm phát 10% ngay lập tức. Như vậy bạn có thể đập kinh tế một quốc gia sau vài lần in. Nhưng hậu quả tới các nước khác ra sau thì không biết. Nếu có người phát hiện máy này của bạn, các quốc gia sẽ điên cuồng cử người tới cướp đi.

Đề 2: Đảo Tham Lam.
    a. Bạn dc nhận "xúc xắc vận mệnh: xúc xắc có 18 mặt, 1 mặt đại hung, 17 mặt đại cát. Đổ trúng đại cát sẽ gặp vận may (đánh bài là thắng, rút Jack Pot là trúng, mua sổ số cũng trúng lớn). Nhưng trúng đại hung thì sẽ gặp chuyện rất xui xẻo (có trường hợp te tua gần mất mạng).
    b. Bạn dc nhận Night Club- chỗ này thu hút đủ mọi thành phần trong xã hội, sức chứa khoảng 100 người. Người vào đây sẽ tuyệt đối nghe lời của bạn. Nhưng 1 giờ trong đây bằng 24 giờ ở bên ngoài.

12. _Great_Paladin_

Đề chuối vãi. Và 2 mục a b trong mỗi để chẳng liên quan gì tới nhau để mà so sánh cả

13. Quả đấm thép

Thì cũng như hỏi chọn 1 món bảo bối của Doremon thì chọn cái nào. Đồ na ná nhau thì phải cân đo đong đếm, đồ khác nhau thì thể hiện sở thích người chọn.

14. river_9x

river_9x Mr & Ms Pac-Man

Đề 1 chọn a, làm chủ một cái đảo thích gì cũng đc, cái gì ở đấy ko có thì nhờ người khác mua hộ
    Đề 2 cũng a nốt vì xui xẻo cũng suýt mất mạng chứ chưa mất :)) Hơn nữa tỉ lệ hên rất cao

15. _Great_Paladin_

1- Chọn a vì b phải nói là quá chuối
    2- Chọn b vì chỉ có được chứ ko mất gì nhiều. chỉ cần vào night club 1 giờ bảo tất cả bọn nó lột tiền bạc, trang sức, đồ chơi gì cho mình hết xong rồi đi ra. đã vào night club đc tất ko có ăn mày rồi, dù ít dù nhiều cũng có tiền và tài sản. đổi 24 giờ chắc cũng lấy lại đc ko ít :D mà chẳng nguy hiểm gì đến tính mạng. chọn cái a chẳng may bị tai nạn không chết mà sống tàn phế vật vờ cả đời càng khổ

16. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

đề mới đây

bạn buộc phải chọn 1 trong các tình huống fail sau

1: bạn theo đuổi 1 dự án trong 3 năm,tâm huyết và công sức của bạn bỏ ra cho dự án đó rất lớn. đến phút cuối bạn bị kẻ khác cuỗm sạch cả dự án đó và họ áp dụng thành công dự án này kết cục là bạn thất bại còn kẻ khác thì thành công.
    Lưu ý là bạn không thể đảo ngược được tình thế

2: bạn theo đuổi 1 cô gái trong 1 khoảng thời gian dài,bạn đã bỏ mặc tất cả ngay đến sĩ diện của bản thân mình để theo đuổi cô ấy. cuối cùng bạn đã thành công tuy nhiên bạn biết được 1 sự thật đau lòng là trước đây cô ấy đã bị thằng bạn rất thân của mình bóc tem.

3: bạn đổ bao nhiêu công sức cày cuốc vào 1 gameonline mà bạn yêu thích nhất cày top đồ đạc đứng thứ nhất server. bỗng 1 hôm bạn sĩ gái 1 cái rồi bị té xe,tuy bị va đập nhẹ nhưng vụ đó bạn bị quên pass và không bao giờ vào được acc kia nữa.

4: bạn nặng 150 kg cao 1m50. sau 1 thời gian miệt mài nỗ lực hết sức mình chạy tập thể dục và có chế độ ăn kiêng thích hợp bạn đã cao lên được 1m70 và cân nặng chỉ còn 75---->80kg rất nhiều gái theo. sau 1 lần lần thất tình bạn chán đời và lại đâm đầu vào ăn uống và kết cục bạn lại nặng 150kg nhưng chiều cao bây giờ là 1m70

5: bạn rất nghèo. sau 1 thời gian làm việc cực kì vất vả cực kì mệt nhọc,nhịn ăn nhịn mặc nhịn tất cả bạn đã dành dụm được một khoản tiền đủ để mua 1 mảnh đất nhỏ. bỗng dưng tối hôm đó bạn nằm mơ thấy rất nhiều người thân về báo mộng cho bạn là hôm sau đề sẽ về bao nhiêu. lòng tham nổi lên,bạn điên cuồng mang hết số tiền dành dụm được đi ốp lô và kết quả đúng như những gì bạn đã mơ. Hôm đó bạn ra lĩnh tiền thì mới té ngửa ra là nhầm hàng lẽ ra phải ốp đề thì bạn lại ốp nhầm lô.

17. Quả đấm thép

^ Chọn 1 luôn. Vì có mỗi cái này là sau khi fail vẫn còn dc lợi, đó là kinh nghiệm, cũng như 1 câu chuyện thương tâm để kể lại cho đời sau hay viết sách.
    Thực ra cái 2 cũng ko đến nỗi. Vì vẫn còn em nó, nhưng bỏ sĩ diện này nọ vì 1 đứa con gái thì ko phải phong cách của mềnh.

18. GoodPerson

GoodPerson Mr & Ms Pac-Man

Chọn 2
    Đối với mình tem tiếc kok quan trọng :)) nghĩa là người mình thích :))
    Cái 3 kì thế :)) quên pass game chẳng lẽ lại quên mất pass mail . Bi h hình như còn cả xác định bằng điện thoại mà :))
    Cái 5 thì tưởng lô nó vẫn tính cả số giải đặc biệt mà ?

19. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed Lão Làng GVN

Chọn 1. Công việc quan trọng hơn gái gú, tình cảm. Dù bị cuỗm sạch nhưng kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng là còn, hơn nữa tận mắt thấy đứa con tinh thần của mình thành công, cho dù là thành của người khác, thì chết cũng không đáng tiếc.

Còn 2 Gái gú thì tem tiếc quan trọng gì. Kỹ năng mới quan trọng.

20. HoaHồngĐộc

HoaHồngĐộc Lang Thang Trong Quá Khứ

chọn 1. thực ra mình k sợ ng khác ăn cắp hay thừa hưởng cái của mình
    mình chỉ cần biết nó thành công và mình sẽ có thể làm đc cái khác ngon hơn

thực ra điều này cũng đã từng xảy ra tương tự với mình vào nhiều năm trước đây.
    khi đó đội làm phim của mình làm 1 album cho tòa thánh với giá cực bèo, chủ yếu để lấy thương hiệu và thử sức vào chuyên nghiệp.
    cuối cùng thì ông bầu đã lấy tên đoàn phim khác của HCM để lăng-xê album cho pro. vậy kết quả là ko có miếng cũng ko có tiếng. nhưng thực sự lúc đó, đối với mình nó cũng đã k quan trọng nữa rồi ;))