Trò lố bịch của VTC Space Cowboy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi baby_chocolate8, 1/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ndtrung

ndtrung Youtube Master Race

Mỗi lần mà động chạm đến các vấn đề nhạy cảm về "bản quyền" là y như là tôi lại thấy có cãi vã và dẫn đến những xích mích đáng tiếc, mong mọi người giữ bình tĩnh và đừng flame nhau nặng lời như vậy. Ý kiến của tôi thì việc "xài chùa" soft, game hiện nay của chúng ta là sai, va chúng ta phải dũng cảm thừa nhận điều đó. Bản thân tôi cũng đang xài soft chùa và nói 1 cách nào đó là đang "ăn cắp". Và tôi vẫn luôn tự nhủ và biện minh cho bản thân lý do cho việc xài chùa này là do nước ta còn quá nghèo, thu nhập đầu người chỉ vài trăm $ nên khó có thể bỏ ra cả ngàn $ để mua phần mềm như các nước tiên tiến được. Tại nước ngoài, khi mà phí mua phần mềm chỉ tương đương vài lần đổ xăng, hay vài bữa ăn thì việc mua phần mềm là hợp lý, còn tại VN, giá một phần mềm tương đương cả tháng lương và còn hơn thế nữa thì quả thật khó chấp nhận. Tuy nhiên tôi luôn mong muốn rằng khi mà đất nước đã khá lên thì chúng ta phải bỏ thói quen xài chùa đó và chuyển sang sử dụng hợp pháp = việc mua phần mềm. Tôi còn nhớ có lần đọc được trên trang web nào đó việc các game thủ châu Á chơi game online (WoW thì phải?) thương bị các player nước khác tẩy chay vì vấn đề hack, bản quyền v..v.. , điều đó thật không hay ho và thậm chí là nhục nhã, tôi mong sau này VN sẽ thoát khỏi cảnh đó.
    Còn về việc VTC hay CBKG quảng cáo = đoạn phim của EVE, nếu đúng sự thật là đoạn phim đó được "cắt" ra từ EVE (tôi chưa coi đoạn quảng cáo này mà cũng ko biết EVE hay CBKG gì cả???) thì đúng là không chấp nhận được, đã "chôm" mà lại còn dùng cái chôm chỉa đó để quảng bá, thu lợi nhuận thì thật hết chỗ nói. Căn bản là mọi người confirm lại xem có đúng là đoạn quảng cáo đó là đồ chôm hay ko, nếu đúng vậy thì đây đúng là 1 "trò lố bịch"

2. Beautifulkid

Beautifulkid Youtube Master Race

á á, mấ anh làm em sợ quá à, sợ đến mức nằm bò lăn bò càng nè =))
    Đây là địa chỉ nè : 24 Nguyễn Lâm, phường 6, quận 10
    Anh xuống đây, anh đánh đc em thì em cho anh đánh, mà đánh kô đc thì đễ em đánh anh cho, chẵng những em đánh mà còn chấn luôn cã xe anh đó, cho anh 1 nhát dao thì quá dễ giãi với anh rùi, đánh anh gãy 2 tay+2 chân là anh cũng gần như chết rùi<---- tức quá rùi
    Anh to đầu mà đánh em, thì em cũng như anh thui, cũng sẽ có người to đầu hơn anh mà trã đũa àh
    Ở khu em, em là người hiền nhất đó, kô gây sự với ai đâu. Anh có giỏi thì anh xuốn đây, chứ đừng mở miệng hâm dọa, rỏ chưa <---- càng nói càng tức
    Có khối người em cho địa chỉ, rùi em ngồi ở nhà chờ đợi đấy chứ, mà chẵng thấy ma nào tới cã, làm mấy thằng bạn em nổi máu lên, anh nhớ xuống nha, đừng có nhát như lũ ếch ngồi đáy giếng kia nha, anh kô xuống bạn em nó chữi em chết :((

3. Beautifulkid

Gunz co' phãi là EvilBeauty hay là anh của bé BO ?
    Bé BO nói chuyện dễ thương lằm, đâu có láo ***** như anh hahahah =))
    Anh xuống đi, rồi em mời ăn bánh, uống trà axit hehehehhehe =))
    post 2 bài này làm mình mắc cười quá đi mất =))

4. Beautifulkid

Ồ hay, hahahahah, câu nói hay nhất trong năm, dân bán tôm cá, bậy bạ, phãi gọi là nhà doanh nghiệp tôm cá hô hô

5. quoclong88

quoclong88 T.E.T.Я.I.S

botay.com cái thằng này , 15t rồi mà ăn nói ko = thằng nhóc em tao 10t nữa :whew: ở đây ko ai thèm tiếp ku đâu , biến wa vườn trẻ chơi di :D

6. halong

halong Donkey Kong

óe .Có phải đây là 1 cậu học sinh 15 tuổi không nhỉ?Hix.Cậu này bằng tuổi thằng em trai tui mà có những suy nghĩ "tiến bộ" nhỉ! mô phật.Đọc những bài post của cậu mà toát mồ hôi hột T_T

7. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

nếu nói về nghệ thuật quảng cáo thì đây là một chiêu rất tốt , nhưng đã là quảng cáo thì có bao giờ đúng với sự thật ? omo siêu giặt tẩy về dùng xem đúng được bao nhieu % ?? topic close thôi

8. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Bài thằng này tốt nhất đừng có ai trả lời làm gì, cứ coi như kô có nó là đc.

9. betrailuoi

betrailuoi Donkey Kong

uh...dúng đó...nói đi nói lại củng mấy thứ này....chả tiến triển j đc cả...zzzz...

10. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

tôi đọc từ trang 1 đến trang 14 phần lớn nhìn thấy toàn những bài giảng giải về bản quyền hay đại loại cái gì đó mà trong này không biết mấy % người hiểu đuợc .

tóm tắt topic:
    người lập ra topic này chơi EVE , một game bắn nhau không gian giống CBKG của VTC ( việt nam ) mua về phát hành . trong thời gian quảng cáo , vì game mới ra thì VTC đã cho người sắp , sẽ , không bao giờ tiêu dùng ( xin lỗi , phải triết lí tí mới hiểu được ) ... xem . nhiều người không chơi EVE thì không biết , không nói gì , trầm trồ thấy đoạn quảng cáo CBKG rất hay , đồ họa đẹp , không gian rộng , ship lòe loẹt đẹp mắt , đáng để chơi , tất nhiên mai ra hàng đăng ký nick và vào chơi , sự thực thấy không giống trong quảng cáo và thất vọng nhưng vẫn chơi tiếp , EVE mất một số khách hàng như vậy họ biết được chắc chắn sẽ kiện .

những người đang chơi hoặc đã chơi EVE nhìn vào đoạn quảng cáo thấy ngay là phần lớn trong đó lồng những cái đỉnh của game mình đáng chơi vào , tất nhiên ngứa mắt và lên GAMEVN post bài .

nhưng số người chơi EVE là người VN mà lại ở trong GAMEVN kô nhiều bằng người chưa chơi EVE nên sinh ra những người không chơi đó bênh vực cho VTC hay đúng hơn là VN , với lập luận đại loại như là truyền thống , người vn phải bênh vn , suy nghĩ nông cạn và cho đây không nặng tới mức phải dùng lời lẽ là ăn cắp . có người còn đập lại là AVATAR mình tạo ra đưa lên mạng người khác thấy đẹp và dùng thì cũng là ăn cắp bản quyền . ( tôi không rành lắm nhưng cũng biết là đã gọi là bản quyền là bạn phải đi đăng ký ) .

tôi là người yêu nước hướng nội , nhưng thực sự trong nước ta có nhiều tệ nạn tham nhũng tràn lan nên cũng không thể phủ nhận là đất nước ta còn rất không tốt . có những người tuy đã nhìn thấy vấn đề nhưng vẫn cho đó là BT hoặc cố gắng bào chữa . cái đó không phải là tốt hay giúp gì cho đất nước , mà là dung túng .

bây giờ nghe đến chuyện game thì thấy nó không to tát , hay thực sự to tát nhưng nhiều người nghĩ đó là BT thì chúng ta hãy lấy vi dụ khác

" hôm qua tôi xem tivi thấy Honda nó quảng cáo một cái oto rất đẹp , trong tivi thấy có cái xe chạy vù vù, kiểu dáng hiện đại trông , sành điệu , mui trần 4 chỗ ngồi , nhưng đến khi cái xe nó phanh lại và quay một vòng tôi thoáng thấy mác của BMW , xem lại mấy lần và để ý rất ký thì không thể nhầm vào đâu được , đó là mác của BMW . cuối đoạn quảng cáo thì thấy là của Honda "

những người như trong topic này : " ặc sao bác tò mò kinh thế , bác là chủ tịch của BMW à mà soi mói kinh thế , xe honda nó rẻ hơn thì bác cứ thế mà tiêu dùng , bác vạch lá tìm sâu thế mà để làm gì ? "

11. eragonVI

eragonVI Glory

;)) bác nói chí phải Dân EvE của VN mình còn ít nhưng những thằng đã dốt mà thích cãi cố thì nhiều như kiến :D

Thôi đi ku ạ tao thấy văn hóa của mày còn không bằng thằng cháu mới vào mẫu giáo của tao gọi nó biết dạ biết vâng còn mày tao thấy chỉ là cái loại vô học mới co 15 cái tuổi đời cỏn con mày biết được những gì và làm được những gì mà có thể phách lối há còn máy thích đánh nhau chư gì lolz mày rủ người ta xuông nhả mày để mày vơi vài 3 cái thàng giống mày hội đồng chứ gì =)) riêng kiểu này mày cũng chả đủ tư cách rồi con ạ :) đọc xong bài náy chác mày chử tao chừ gì được thôi ngõ 704 khu tập thể bọ giáo gị và đào tạo hỏi Levi :) Anh 1v1 với mày còn may dẫ theo bi nhiêu cũng được anh chấp tuốt ...

Suốt từ đầu đến giờ nghe thàng này nó nói mà ngứa quá các bác thông cảm

12. viva4131

viva4131 Youtube Master Race

EVE không hề giống CBKG đâu bác chickenrun ^^!

Chẹp,giờ VTC vẫn xài cái clip đó quảng cáo hàng ngày...

Mà ai coi clip đó rồi (bỏ qua mấy cái IG, BG đi) thì coi như được xem hình trong game EVE (lúc chơi đẹp như vầy luôn) :p

13. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

khá giống chứ không giống hoàn toàn , mà nói là dân vn chơi EVE ít thì hơn , chứ nói dốt mà cứ hay cãi thì e rằng tui lại bị chửi :D

14. Beautifulkid

Trời ơi, anh lớn đầu mà anh ngu thế, rũ 3 cái thằng cở như em đi đánh nó sao, nhở nó kéo thằng nào to xác xuống thì bẹp dí anh ạ, phãi biết nghĩ chứ, còn anh rủ tui qua xóm anh thì tui ko dám rùi, vì xóm anh mà, vậy sao anh ko qua xóm tui đi, ở đó mà to mòm. Tui đã từng nói là 1 phần bạn là cùng tuổi, 1 phần là gamer ở tuổi 20+, ông nghĩ tui sẽ kêu ai giúp, kêu lũ bạn 15 cho nó bị đánh hã, dù tui có sock tui còn biết nghĩ tới bạn bè ông ạ.
    Ông bảo tui vô học thì chat làm gì cơ chứ, đúng là kẽ khùng, người vô học ngôn ngữ khác người có học ông ơi, ông chat với tui ko khác gì cũng vô học như tui lol =))

15. ThirteenDeath

ThirteenDeath Mr & Ms Pac-Man

từ bài viết này mà xảy ra một cuộc cãi vã không đâu
    tui bỏ qua những bài viết sau này vì tui chẳng có hứng thú gì với mấy bài viết châm chọc kiểu này.

-thứ nhất : khi lên lvl 60 trong SC các bạn có thể move đến map ngoài không gian

-thứ hai : SC là game không chiến có game play PvP là chủ yếu : ngoài 1vs1 ra thì gameplay của SC là bắt người chơi lựa chọn 1 trong 2 phe PCU hoặc Anti-Pcu khi player lvl 10.Mà các 2 phe này phân chia map để train lvl nhưng player vẫn có thể đến map của phe kia để kill kẻ thù tăng fame.Vì thế nói " THiên Hà Rực lửa " thì có gì sai ??

-thứ ba : khi mỗi phe kiếm được 10k fame ( có nghĩa là phe kia có số lần player bị kill là 10k , 1 lần kill đối phương tăng 1 fame ) thì sẽ xuất hiện thuyền mẹ Anubis được coi là boss của phe thất thế . Phi thuyền mẹ này to gấp trăm lần phi thuyền của player và xin nói rõ đây chính là phi thuyền mà các bạn thấy trên quảng cáo SC của VTC ! Event này đã có mấy server SC của VTC đạt được.

Tóm lại ở đây tui muốn nói tất cả các hình ảnh xuất hiện trên quảng cáo SC trên VTC đều có trong game , không có bằng chứng nào chứng minh đây là những hình ảnh ăn cắp trong EVE.
    Trò lố bịch duy nhất ở đây là một nhóm người " thiếu hiểu biết " xúm lại chửi bới , thọc gậy bánh xe người khác mà không biết mình có đúng không.
    Tui sẽ không post thêm bất cứ bài nào trong Topic vớ vẩn này nữa , và mong mọi người chấm dứt việc cãi vã vô bổ này !!

16. kelieumang00

kelieumang00 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

thì tui VCT quảng cáo dùm cả 2 trò ấy à
    thì đôi bên cùng có lợi!!!!

17. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

lol , cái gọi là Anubis thì hình ảnh hoàn toàn khác với mấy chiếc trong quảng cáo.

18. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Lại một thằng chưa từng xem đoạn movie của EVE vô đây cãi ngang lol

19. flame1602

flame1602 C O N T R A

Coi qua 1 lần mà sao chắc cú thế. Kiếm hình ảnh làm dẫn chứng đi để cuộc tranh cãi được tiếp tục.
    Không dám chen dô chỉ có thắc mắc câu này: "sao trong đoạn film quảng cáo lại có 1 ko gian vũ trụ với hàng ngàn ngôi sao ở phía xa , đến nỗi chỉ thấy những chấm sáng trên nền đen . Tôi thắc mắc , ko lẽ là Space Cowboy edition limited". Cái này thì từ lv mười mấy bên ANI đã thấy rùi. Để bữa nào coi lại quảng cáo coi đúng không.

20. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Bây h topic nhàm quá rồi baby à . Từ thằng nhóc 15t ăn nói bố láo , một "đại trí thức" nói nhảm đến những kẻ thiêu hiểu biết cũng chen ngang . Stop tranh luận ở đây và cả 2 nên đưa ra hình ảnh để làm chứng , nói mồm khó giải quyết được . Nếu có thể baby hoặc ai đó đang chơi Eve chụp ảnh và đưa link đến bản movie của Eve ra đây . Còn các fan cuồng nhiệt của CBKG cũng nên làm vậy , chụp ảnh , xem lại vài lần rồi post lên . Ok

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.