Trọn Bộ Godzilla Từ Trước Tới Giờ (1956 => 1998) [RS] - Sưu Tầm

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi Azuken.Uploader, 16/11/08.

1. vietdung_790

vietdung_790 Youtube Master Race

Mình dow bản God của Mỹ về xem cũng được mỗi tội là cái con God trong phim này hiền quá đoạn đầu chỉ quậy được một lúc sau đó thì trốn biệt .Quái vật thì to mà sao trốn kỹ thật đám lính trong phim tim mãi không được, phải dụ nó ra bằng 1 đống cá tươi to vật =)) . God của nhật thì rất hung dữ thật nó đập hết ,phá hết tất cả mọi thứ trên đường đi của nó . Mà đoạn cuối phim God 1998 sau khi cho nổ tung tòa nhà , thấy vẫn sót 1 quả trứng --> kết thúc mở hy vọng có phần 2 ;))
    Mà con God của Mỹ này mình thấy là to nhất so với cả bọn , cứ nhìn vào tấm hình so sánh size của nó với con King Kong của năm 2005 sẽ rõ :

:-o:-o khủng khiếp

2. Nhất Chi Tùng 02

Nhất Chi Tùng 02 Mario & Luigi

Con của Mĩ chưa bằng con của Nhật cao tới 100m đâu :)).

3. Matsu

Matsu The Warrior of Light Lão Làng GVN

ai có lòng tốt up lên mediafire dùm bản năm 98 được không:-*

4. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

hơ.. nhiều bác chả hiểu gì cứ chửi bản 1998 của Mỹ như lấy được ý nhỉ. Nếu đọc đoạn kịch bản của bác vancloud post thì có thể hiểu đây là 1 phim hoàn toàn riêng lẻ ko liên quan gì đến cái con quái vật đi như đồ chơi biết phun lửa của Nhật. Điều giống duy nhất là cái tên bắt nguồn từ 1 người đánh cá thấy con quái vật to thì thốt ra thôi. (giả dụ phim này mà ko có tên là Godzilla thì chả ai bắt bẻ đâu nhỉ) Giống như giờ có 1 phim nói về 1 con khỉ to, người ta thốt lên "King kong" thì bạn ko thể coi đó là phần tiếp theo của serie King Kong nổi tiếng được.
    Vì thế nó ko cùng series, ko liên quan thì so sánh làm quái gì cái chuyện hình tượng với cả tư thế đi đứng!

5. Nhất Chi Tùng 02

Nhất Chi Tùng 02 Mario & Luigi

Nhưng nó dựa hơi hình tượng Godzilla của Nhật, làm hỏng cái uy danh Godzilla :-".
    Mà tui nhớ cái con của Mĩ có 1 đoạn nó phun lửa dc mà ta, phun nổ cái xe tank khi nó ăn cá ấy ?

6. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

dựa hơi nhưng nó làm....đẹp hơn rất nhiều :))
    p/s: Có phun lửa thật! 1 lần duy nhất

7. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S

ủa nhớ có phải phun lửa đâu , giống như nó khạc hơi thổi mấy cái xe bay đi mà như hơi thổi của nó nóng quá làm cháy xăng xe nên mới nổ hay sao ấy , mà nhớ lúc trước xem bên 2T bấm vào đường link nào mà nó dẫn đến cái blog giới thiệu toàn bộ các quái vật trong series này luôn á

8. sieudieubong

sieudieubong Mario & Luigi

cá nhân mình thấy godzilla bản us xấu hơn nhật và đánh đấm thì cùi bắp hơn nhiều ( cái này thì nhiều người công nhận chứ không phải mình mình ) , riêng cái Godzilla : animated series thì thật sự hay do nhân vật chính là con godzilla nở từ quả trứng còn sót lại trong bản 1998 nhưng lại có sức mạnh lớn hơn cả godzilla nhật .

9. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nói chung 2 con của Nhật và Mỹ khác nhau về độ kinh điển, giống D7B của Nhật chuyển thành của Mỹ thì các bạn cứ xác định rồi đấy.
    Nhưng phim Godzilla của cả 2 nước đều nói lên một điều, Godzilla không phải là một quái vật xấu xa tàn phá thế giới...ta thấy chúng sinh ra bởi sai lầm của loài người với môi trường. Người Nhật dùng Godzilla như một biểu tượng cho thấy con người cần biết bảo về môi trường.:)
    P/s: Godzilla của Nhật dễ thương và chất hơn nhiều, tuy nhìn ra người mặc vào đóng như phim 5 anh em siêu nhân nhưng vẫn thích

10. TerminatorT-X

TerminatorT-X You Must Construct Additional Pylons

lúc nhỏ có xem 1 phim băng VHS tựa Khủng long tàn phá London. Lúc đầu người ta bắt 1 con khủng long nhỏ về rồi giam nó như trong vườn thú. Con lớn đi tìm con nó tràn vào London, máy bay bắn ko xi nhê, cuối cùng xài điện cao thế 1M Volt giật nhưng ko chết. Đoạn cuối nó cứu được con nó rồi đi xuống biển hết phim. Ko bít nó có nằm trong Godzilla ko vậy?

11. alone again

alone again Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

12. sieudieubong

sieudieubong Mario & Luigi

trong các con quái đánh với godzilla , mình kết nhất là kiryu :)(aka mechagodzilla 3 ) và mình thấy ghê sợ nhất là destoroyah (mạnh , ác kinh khủng :-o) , đồng minh đắc lực là mothra (xuất hiện nhiều và chết cũng nhiều =)) )

13. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Thích Godzilla của US hơn là của Jap, hợp lý hơn, chứ ko có IMBA như con khủng long cao su kia.

Cái series Godzilla và Sentai của Jap chỉ dành cho fan với các em bé thui. Lúc nhỏ cũng thích như giờ xem lại thấy ớn quá. :)):))

14. eminemco

eminemco Mario & Luigi

ôi giờ mới thấy cái thớt này... :D... lại phải dow bản 98 về xem lần nữa (ko biết mình xem đi xem lại bao nhiêu lần rồi :D ) phần của us làm này thấy đẹp mỗi cái đầu con god còn mấy phần kia trông kỳ kỳ ... :|

15. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

cái phần Godzilla Animated là thế nào vậy bạn , có link down ko

trong các con quái thì thích nhất là Mothra và Gamera nhưng series 2 con này ít quá

16. kingluang

kingluang C O N T R A

-Các bạn cho mình hỏi,lúc trước cpn2 nhỏ mình có đi coi 1 film về Gozilla ở rạp,mình nhớ mang máng là cái film đó hình như có con KingKong nữa và 2 con đâu nhau,con KingKong đấu không lại và bị con người bắt đem lên chiến thuyền hay j đó rồi sau đó 2 con lại đấu tiếp hay hợp tác lại j đó,vì lúc đó còn nhỏ xíu àh,nên không nhớ được,thông cảm nha :D

-CHo mình hỏi là cái film mình nói nó là fần nào trong ái link linh ở trong này zậy.Mún down về coi lại wá :d

thanksss

17. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S

trong topic này còn thiếu nhiều lắm bạn , vả lại theo như bạn nói thì film đó thuộc thời film trắng đen rồi , nên có cũng chắc hiếm , mà nếu có cũng chỉ là sub Jap thôi à , mà hình như trên mạng đâu có cái nào sub việt trong series godzilla của Jap nhỉ

18. kingluang

kingluang C O N T R A

-Mình nhớ không fải film trắng đen đâu,vì lúc mình còn nhỏ đã có cchiếu rạp rồi,mà chiếu rạp thì đâu có chiếu trắng đen :|

-Sub j thì mình không nhớ,mình lúc trước chỉ coi hình thôi,chứ không có wan tâm nó nói cái j :P

19. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S

vậy mình chịu , tại nếu mình nhớ không lầm thì chỉ có 1 tập là god vs kong thôi mà hình như tập đó là trắng đen

20. ///

/// Persian Prince Lão Làng GVN