Tru Tiên Online. Giấc mơ thành sự thật

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi |HànBăng|, 4/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

Đổi lại tên của folder zhuxian thành tên khác .

2. duydat88

duydat88 Guest

3. Edge(VN)

Edge(VN) Dragon Quest

_Cái TGHM skill không rối ah :| nói chung là game TQ hơi bị màu mè cái khoản skill .... mới nhìn thì đẹp nhưng nhìn nhiều nhức mắt thí bà ..... !!!

4. tuladown

tuladown Mario & Luigi

Topic hoành tráng của Tru Tiên bị tống vào thùng, có nghĩa là DEC ko cho quảng cáo game này tại forum của mình, và có nghĩa là....

Lại trời mình suy diễn hợp lí đi :)) :))

5. bloodomen2

bloodomen2 C O N T R A

nói chắc như bắp nhỉ.Có thông tin chính xác rồi hay "dự đoán" thế?8-}.

Mr.Trời:ko cần lạy,con đã suy diễn hợp lý;)).

6. truonglongphung

truonglongphung Youtube Master Race

tru tiên mà vào tay DEC phải nói là đốt phù =))............

7. baoanh

baoanh Mega Man

Skill thế nó mới mang tính nghệ thuật chứ!
    Cứ chỉ luồng sáng lóe lên rồi thôi, hay là đâm đâm chém chém loạn xạ cơ bắp ;)) ?

8. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Nhắc tới đốt phù làm mình nhớ lại 1 thời xưa cũ hé hé :p...

9. erranthn

erranthn Youtube Master Race

Saigontel

D.E.C cơ sở hạ tầng không đủ nên không mua được

vào tay nhà phát hành saigontel yên tâm không phải phàn nàn điều gì cả

10. Taki Maekawa

Taki Maekawa The Warrior of Light

SGT bị loại khỏi danh sách ngay từ đầu rùi pa ơi, giờ mà con SGT, theo dõi topic sát 1 chút rùi phát biểu hix, nếu thích thì cá 1 ăn 2 nhé chịu hong anh bạn, tui thua 2 ăn 1 thui hì hì

11. Caf3Sua

Caf3Sua Youtube Master Race

Tru Tiên rơi vào tay SGTel coi như vứt đi 1 game hay ...
    cách làm việc của SGTel mang dáng dấp của người nông dân với cách làm mùa vụ, đến giờ còn chưa Viet hóa xong Chienquoc thì đừng mong nó mang về Tru tiên

12. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

bác Caf3Sua nói nghe hay gớm nhỉ :'> nói đi cũng phải nói lại , từ trước tới giờ chỉ có thấy NPH SGT làm ăn là khá nhất trong tất cả các NPH :| ko auto ít hack , thử hỏi có NPH nào ngon = thằng này ko :)) nếu Tru Tiên rơi vào tay SGT phải ngon hơn thằng DEC chứ ;)) mấy bác cũng biết thằng DEC nó làm ăn như thế nào rồi nên cái TGHM đang chết từng ngày đấy ....còn việc đang chuẩn bị cho CQ thì ko nên gấp rút nhanh chóng ...trên thực tế CQ đã đc việt hóa 95% rồi ...để bảo đảm CB ko bị phàn nàn nhìu do lag hay bug game v.v. nên SGT chuẩn bị rất kĩ ;)) ai như thằng VNG cùi bắp đó .. nhanh chóng CB cái VL2 vô game phải nói là cả 1 nghệ thuật =))

13. tuladown

tuladown Mario & Luigi

nick vừa đăng kí, có 5 bài viết thì hết 2 bài chê SGTel rồi, coi bộ bác này hơi bị dị ứng SGTel thì phải :'>

14. Caf3Sua

Caf3Sua Youtube Master Race

Tôi không thích cách làm việc của SGTel bắt đầu từ lúc pre-close ở server Malai, đúng ra không nên sử dụng thông tin từ các nguồn khác để quảng cáo sản phẩm của mình, vấn đề chuẩn bị của SGTel cũng thấy có vấn đề GM đến bây giờ mới bắt đầu đi tuyển, riêng việc VietHoa chienquoc cũng sơ sơ hết gần 5 tháng rồi, khác xa so với các nhà phát hành khác

15. thaiwww

thaiwww Youtube Master Race

Đã bảo rồi , các bác nhìn vào mỗi cái Shaiya của SGT mà nói , chứ ko biết tình hình công ty nó thế nào đâu ;;) . Ông anh từng làm trong SGT rồi , bên ngoài thì thế thôi , nhưng SGT làm ăn cực chậm , các bản update của Shaiya , nếu nói ra thời gian chuẩn bị chắc có người phải giật mình vì lâu ấy chứ ;)) . Làm ăn đã chậm nhưng nhân lực của công ty lủng củng bỏ xừ , lúc nào cũng thiếu . CQ ra muộn cũng 1 phần vì cái chuyện nhân lực này ấy mà :)) .
    Nếu mà TT vào tay SGT , thì tháng 3 năm 2009 sẽ pre CB bên China ;)) .

16. duydat88

duydat88 Guest

@Edge(VN): Skill trong TGHM đẹp và không rối mắt, ko có gamer TGHM nào phủ nhận điều này. Tru Tiên thì khác skill quá rối rắm và nhiều dây dợ lằng nhằng. Bạn có thể xem ảnh để so sánh ::)

@tuladown: Bất cứ game khác nào được quảng cáo ở TGHM đều bị cho vào thùng rác. Mình muốn đưa link bài đó vì rất nhiều ảnh đẹp và có nhận xét của gamer TGHM, để xem những ng chơi TGHM nói sao về TT 1 game giống phong cách TGHM đến kỳ lạ ::)
    Và nếu ko nhầm ông farm bài 4rum đã lên Tịch Diệt :>

@Bloodmen: Cái này xin đính chính là phán đoán. Phần lớn đều cho là DEC phát hành vì gõ trutien.dec.vn ra trang TGHM :))

@SertaKudo: Bạn chỉ mình game nào đang không chết từng ngày ::)? Chọn 1 game mình tâm đắc mà chơi còn hơn chơi cả đống game chả ra gì. Game nào cũng lụi tàn thôi bạn à quan trọng bạn đã là Pro trong cái game bạn chọn chơi chưa.

Nếu TGHM ko có bug time thì cái gì cũng đắt đỏ hơn gấp vài lần; level top các server sẽ nhìn cả tháng ko thay đổi :))
    Khi áp dụng Thông Tư 60 quản lý GO game nào cũng có cách lách luật nếu ko ngành Kinh Doanh GO VN chỉ có phá sản.

@all: mọi ng chê DEC hơi bị nhiều vậy muốn nó vào FPT à hay vào VNG? Lúc đó lại há mồm ngồi nhìn nhau mà nạp thẻ :-j Chẳng mấy hôm còn toàn ông già chơi với nhau học sinh sinh viên nghĩ mỗi tháng bỏ 1 khoản nạp card mà ko xót hả. Chơi TGHM rẻ chán so với chơi game VNG hay FPT, và nếu ko có các đại gia nạp KNB rèn đồ xịn thì mọi ng cứ ở đó mà mong khám phá game :)) Bằng cách này hay cách khác họ phải thu phí duy trì server ko thì sống = gì...?

17. tuladown

tuladown Mario & Luigi

Spam bên TGHM mấy ngàn bài, rõ lắm về vụ này mà. Thời gian trước, có những topic ko nhỏ tí nào nói về TGHM, và nó sống rất rất rất là lâu :p:p, ko thấy admin,mod hay smod nào vào del hết.

Tự nhiên dạo này nó bị tống xuống thùng rác, cũng hơi lạ :-/

Dự đoán của tui thế này : thời gian trước DEC còn đang trong giai đoạn thương thảo để mang Tru Tiên về, nghĩ là mình sẽ mang về rồi nên việc quảng cáo Tru Tiên trên forum của mình là càng có lợi cho mình ----> vẫn để các topic quảng cáo sống tốt. Tuy nhiên sau đó DEC bị ai đó "cướp trên dàn mướp", nẫng mấc Tru Tiên ===> quảng cáo Tru Tiên trong forum có lợi gì cho DEC đâu. Do đó DEC bắt đầu thanh trừng các topic quảng cáo:p

Chơi TGHM tui ko tốn bao nhiêu, tổng cộng đó giờ chỉ nạp 400k tiền KNB, bao gồm thời gian đầu nạp để mua phù train cho nhanh, một thời gian bận rộn ko chơi dc, nạp bán để tiền đó làm tuần hoàn. Đồ đạc thì ko quá xịn, cũng ko quá dỏm, đủ để char chính tham gia bất cứ trận CTC nào. Cho nên về khoản tiêu tốn ko thành vấn đề cho lắm.

Cái DEC ko dc là cách quản lí : event trong game ko có, event ngoài game ko có, kiểu bug time dzị kì (nghe nói là bưng nguyên từ TQ sang), quản lí item kiểu trời đất (chẳng hạn cái HMBT mang về VN giá 2KNB, làm tit thành sát thủ gần như vô đối, sau đó lại dẹp cái ào)...

Nhà phát hành nào cũng cần sống, game TGHM vốn thiết kế của nó là hút máu rồi, ko tránh dc, DEC còn dc một cái là khuyến mãi liên tục, đỡ cho những người ko nạp KNB (như tui chẳng hạn). Nhưng thà nó hút máu nhiều 1 tí, mà event này nọ, item này kia nó ổn thì cũng ko thành vấn đề...

Trước h, event hay nhất của DEC là giải câu đố đèn lúc mới OB : hay là vì nó code sẵn bên TQ, chỉ mang qua đây thôi...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.