Tru Tiên Online. Giấc mơ thành sự thật

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi |HànBăng|, 4/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phamlan83

phamlan83 Youtube Master Race

Công nhận đọc bài này viết bực mình thật vừa thiếu văn hóa vừa nhảm chết đuợc, không đánh bằng skill thì đánh bằng gi hả, skill mà không delay thì nguời ta sẽ chỉ dùng một skill thôi, đồ họa và cách chơi của thế giới hoàng mỹ chắc chỉ chua lineage, wow thôi...Có game nào vừa bắt pet thoải mái vừ đanh mob và bos trên không chưa.
    Bạn vừa thiếu văn hóa vừa ngu dốt thì đừng nên phát biểu, nên về học lại nâng cao trình độ văn hóa lên, vô diễn đàn chuởi bậy nguời ta đánh giá cã gia định bạn thiếu văn hóa thì tội ba mẹ bạn lắm.

2. DoanChiBinh*

DoanChiBinh* Youtube Master Race

Sao nhiều anh chị thích làm pro thế nhỉ.Game nào vừa ra cũng bay vào chõ mồm nhận xét này nọ.Mà thực chất không biết đã từng chơi ko nữa.Tôi ko phản đối TGHM "chôm" rất nhièu từ các game khác trên thị trường đặc biệt là rất giống WOW.Thế nhưng muốn phê phán thì cũng phê phán cho đúng:WOW ,GW ko xài skill àh,ko có delay next kill thì chắc chỉ có VLTK thôi .game đó hay đó vào mà chơi.Combo là gì biết không??Tất nhiên muốn so với WOW hay GW thì game TQ còn lâu mới có thể xứng tầm nhưng không phải là tất cả các game TQ đều dỡ, ko có tính sáng tạo(hệ thống ngũ hành là một cái hay mà các game khác ko có).Ai nói game han hay,đò họa đẹp... thì cứ vô CLTB(cửu long tranh bá) chơi thử đi rồi biết nó ntn?Và đây là topic của tru tiên vào đây muốn phát biểu thì cũng nên tôn trọng sở thích của mọi người một chút.

3. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

so với 9D thì tôi nghĩ PW kém xa về mặt sáng tạo, không có bản sắc riêng.

hệ thống 5 hành dựa trên nền tảng triết học cổ trung quốc, đó gọi là nét tương đồng của những sản phầm chung nền văn hóa...

---------

mà thôi, ko bàn, đó là tùy người.

ai có wallpaper của Zhuxian thì up lên anh em với :x... mấy cái trước hok xi nhê :x ...

4. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

vỡ mồm thật =)) lại có nhìu con ếch ngồi đáy giếng cứ cho PW của nó là nhất rồi ko chịu nghe ai cả
    quá xá rồi PW chắc chỉ thua mỗi L2 và WOW <== =)) 1 câu nói tượng trưng cho loài ếch
    đâu cho xa đem cái GE vào so xem nó thế nào =))
    mà sợ ko biết đến GE ấy chứ :|
    kiểu này cứ ...
    to : phamlan83 : bài của mày tao đọc dc 2 dòng sry 8-} vì tao thấy bài của mày chả có chút giá trị nào cả
    game ko đánh = skill thì đánh = gì ? mày nên suy nghĩ lại câu nói này đi
    cứ cái đà này thì topic sắp bị tiêu roài thôi thì " con ếch " này xin nhường chỗ lại cho các " ếch " khác ;))
    hủy theo dõi bác bombinvan cũng đừng cãi làm gì cho mệt :|

5. DarkEden

DarkEden Youtube Master Race

Theo mình nếu xét về đồ họa thì mình thấy SilkRoad thuộc loại đỉnh nhất rùi ( thuộc loại chứ ko fải 1st nha ) . Qua rất nhiều game đã chơi thì mình nhận thấy rằng SR có đồ họa rất ấn tượng , gọi là có chiều sâu ý . Hẻm bít có ai thấy vậy ko nhỉ ? :D

6. eragonVI

eragonVI Glory

nói chung là không biết tiếng CN thì chơi làm gì cho mất công -.-

7. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

Bạn này vui tính quá các bạn nhỉ ? :)) , thế...bạn ơi ! cho mình hỏi , thí dụ...mình chỉ thí dụ thôi nha , bạn đừng nạt mình như bạn kia nha , mình sợ lắm ::( , à ừm...à , thí dụ train + pvp ko đánh = skill thì đánh = cái gì ? =)) .

các bạn ơi , các bạn có thể đoán bạn Bergelmir là fan của g.o nào ko?? , ko ai biết hết hả??::( , vậy để mình đoán , mình đoán trong vòng 4 nốt nhạc ...đó là VLTK (chính xác +10 điểm :'>) , tại vì bạn ấy chỉ thích dùng duy nhất 1 kill để train , nên khi kill chưa delay xong thì...đứng nhìn =)) .

Nhưng nếu hiểu sâu xa 1 tí , thì sẽ hiểu ý của bạn Bergelmir là nói về Tốc Độ Xuất Chiêu ,ý bạn ấy là muốn đánh liên tục , vừa tung kill này xong tung liền kill khác ,"đánh đánh đánh liên tục ...cứ thế bạn ấy đánh từ sáng tới chiều" , xã xã xã...1 hit 2 hit 3 hit...9 10 hit --->Combo =)) (mình thiên tài quá, câu cao siêu vậy mình cũng có thể ngộ ra =)))

8. simkbaio13

simkbaio13 Youtube Master Race

nhiều newbie ko hiểu thế nào là delay( thời gian đợi để ra skill tiếp theo) và cooldown ( thời gian đợi để xài lại skill vừa xài ) mà đã mạnh mồm chê người khác.

9. DoanChiBinh*

DoanChiBinh* Youtube Master Race

Thì anh Bergilmer thích làm pro thì ai dám cản.Anh í là pro gamer của VLTK ,Ảnh chỉ chơi game có 1 skill ,ko delay mí cái game nhiều skill,có cast time là game cùi ai thèm chơi.

10. |HànBăng|

|HànBăng| Youtube Master Race

Móa toàn đứa ở game khác vào topics mình phá.
    Xin lỗi mod nhé. Bọn mày biến mẹ chúng mày về game yêu thích của chúng mày đi đừng vào đây phá nữa.
    Thích tranh luận tạo topic khác hoặc PM mà chửi nhau đừng có vào topics tao tạo ra. Bực

11. phamlan83

phamlan83 Youtube Master Race

vậy bạn có thể chỉ mình vô game được không, minh download về rồi, cài rồi mà không biết vô chổ nào. xin cảm ơn

12. Akita

Akita Dragon Quest

thế truyện Tru tiên ra đến hồi bao nhiu roài
    tui mới đọc dc đến chương 170 do Alex dịch, tự nhiên dừng tịt lại
    ai bít web nào ra nhìu xin chỉ cho mình với

13. crazyrabbitta

crazyrabbitta Youtube Master Race

Combo của game Cabal là như vậy đó.Về khoản combo skill kô game nào bằng được,nên nhìn wa cái combo của PW thì đúng là quá ẹ:hug:

14. http://nhanmonquan.net , chương 240 .

15. ArseneLupin81

ArseneLupin81 Youtube Master Race

Tớ có tới chương 241:D . Lấy từ Nhật Nguyệt Võng:D

16. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

up lên hộ tui chương 241 đi tui ko vào Nhật Nguyệt Võng đọc đc :(

17. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

thấy web Tru Tiên có bản open rùi kia mọi người thử xem thế nào ....

18. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Đồ họa của TGHM mà còn chê thì thì ko còn gì đế bàn. Nên nhớ TGHM được thiết kế trên nền DỉectX8 chứ chưa dc 9 đâu.
    Mà theo như những ng từng chơi Wow cho biết thì đồ họa của Wow cũng ko mấy xuất sắc, ấy vậy tại sao giờ nó đang là 1 game hot và sống dai thế nhỉ ????

19. Pelican

Pelican Sexy team captain

Xin lỗi a e trước, vào đây cũng vì mê Tru tiên mà ngó qua cái game nó làm sao. Nhưng chưa kịp có ý kiến gì thì hình như nghe có người nói TGHM tệ quá, bực, nói lại vài câu.

Chơi game còn tùy thuộc vào sở thích của mỗi người, game TGHM nếu không nói là hay thì cũng là game đáng để chơi. Lý do: Hệ thống char, skill khá hợp lý và cân bằng. Hệ thống war, pk, giao dịch học tập từ nhiều đàn anh đi trước nên có tính hợp lý cao. Về điều khiển char di chuyển + chiến đấu cũng linh hoạt và hợp lý. Tóm lại, không phải tôi khen cái tôi đang chơi vì gắn bó với nó lâu, mà thật sự là tôi chuyển từ SilkRoad, 9D, GuildWar, GE về chơi TGHM vì tôi thích nó hơn, điều rất đơn giản và dễ hiểu, và nói rõ rằng tôi không hề có ý định quảng cáo cho TGHM - game có thể nói là khiến cho người ta tiêu tốn nhiều tiền vào bậc thứ nhì hiện nay (Vô địch là VLTK rồi không cần bàn).

Khách quan mà nói về phong cảnh thì TGHM không thể hiện được tí đẳng cấp nào với bậc thầy SilkRoad, cũng không so được với GuildWar và một số game Hàn Quốc có đồ họa xuất sắc khác. Nhưng bù lại char của TGHM thiết kế khá xinh, nhiều đồ thời trang và nằm ở ngưỡng trên chấp nhận được một chút. Cái thoải mái nhất trong TGHM chính là cảm giác tung hoành ngang dọc lên trời xuống biển trong một thế giới rộng lớn ^_^.

Điều tôi tiếc nhất chính là cái văn hóa của người phê phán nó một cách vội vã như thế, để rồi khẳng định thứ khác hay hơn, rồi lại lặp lại chính động tác đó để thỏa mãn cái tôi của chính bản thân. Bạn đừng quên, xung quanh bạn vẫn còn có những con người khác, họ cũng yêu và chơi game như bạn.

20. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Theo thiển ý của mình thì mình thấy hệ thống Skill của TGHM khá hay. Mỗi chiêu thức có delay và casting time khác nhau. Một cái đặc biệt là các Skill LV cuối với các SKill LV đầu vẫn dc sử dụng và kết hợp nhuần nguyễn với nhau chứ ko có tình trạng có SKill cúi rồi bỏ Skill cũ như một số game vẫn hay làm.
    Về đồ họa thì TGHM đã khá lắm rồi, mà quả thực mình thích như vậy : nhẹ mà đẹp, chất liệu vải vóc và màu sắc cũng như độ bóng và ánh sáng được thể hiện khá tốt, có gì để phàn nàn đâu nào ??? Nhìn vào SRO,9Dkhuôn mặt nhân vật không biểu hiện được cảm xúc (vì chỉ là 1 bề mặt được "vẽ" mắt mũi miệng lên thôi), còn Char TGHM có khả năng chớp mắt, nhoẻn miện cười... rất tự nhiên. Cử động của Char TGHM cũng khá tốt, khi di chuyển hay khi thi triển chiêu thức ít lộ các khớp nối và khá mịn màng... về phần chi tiết trên vải vóc hay chi tiết trên cơ thể thì mình thấy vạy cũng là đẹp rồi, đúng là nó ko bằng 1 số game, nhưng ở mức chấp nhận được, nếu chi tiết quá thì coi bộ cần thêm Ram để chạy ah.
    Mà nói thật, 1 game thành công đồ họa chỉ là 1 phần, cái quan trọng là gameplay và chiều sâu của nó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.