Trung Quốc khai quật mộ Tào Tháo

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi petern, 28/12/09.

1. hanhito

hanhito The Warrior of Light

Quân sư không có nghĩa là không biết đốc quân. Nếu xem lại thì các đại tướng hàng đầu đa số đều là... thư sinh, ngay trong thời Tam Quốc có thể liệt kê ra Chu Du, Lỗ Túc, Lục Tốn, Gia Cát Lượng, Pháp Chính, v.v. Những người này khi ở vị trí chỉ huy 1 cánh quân thì đều phải thân chinh mặc giáp lên ngựa đứng ở trận tiền cả (tất nhiên có binh sĩ hộ vệ chung quanh, trừ các trường hợp ngoại lệ như Tào Tháo đích thân xuống ngựa lao vào khuân vác gạch đá cùng binh sĩ công thành).

Mà khi đã đứng ở trận thì tên bay đạn lạc là bình thường, hoặc nhiều khi xui xui như Đại Hãn Mông Cổ Mông Kha (Mongke) gặp nhằm Thần Điêu Đại Hiệp thì ăn đá mà chết tươi =))

2. Moonkey4eyes

Moonkey4eyes Youtube Master Race GameOver

@TVL:mình mới chỉ đọc hết quyển TQDN thôi,Mao tôn cuơng thì mình chưa đọc,nhưng các bạn nào phán mình đọc 3/10 quyển rồi ra dậy đời thì các bạn hơi nhầm :)),nếu bạn ko bt gì thì bạn đừng ngậm đặc sản phun mặt người nhé!Không phải mỗi bạn trên cái đất Vn này đọc hết quyển TQDN đâu =))
    Thế mình có nói là thằng La QUán Trung nó bảo Tào Tháo trị quân ngu ah? :-j,hay bạn lấy bụng ta suy ra bụng người =))
    ko chỉ mỗi mình quan điểm là LQT dìm hàng Tào Tháo,bạn có thể lên mạng đọc về những lời bình về Tào Tháo,LQT khiến người đọc ghét Tào Tháo,luôn nói nhà Hán là chính nghĩa,luốn tả tướng tá,phong tác các nhân vật hồi đấy như thần thánh,người lớn đọc thì ko sao,trẻ em ngày xưa 6-7 tuổi xem TQDN thì suy nghĩ nó cũng sẽ khác đi..

3. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

câu bài trong box tin tức luôn à =)) quay về mộ Tào Tháo đi đừng đi quá xa =))

4. mad dragon

mad dragon Mr & Ms Pac-Man

Nếu nó ảnh hưởng thật thì các cậu sao 0 ca ngợi Lưu Bị đi , mà mở mồm ca ngợi Tào Tháo ,chửi Lưu bị ngu này nọ , rồi bình này bình kia =))

5. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Dìm hàng đến tiếng việt còn ko thông thì bạn xờ lờ làm gì bạn ? =)

Về ôn tập lại đọc hiểu đi rồi ra đây trình bày =))

Bọn trẻ con biết nghĩ quái đâu mà bạn sợ nhỉ , lớn nó đọc lại thì nó tự hiểu , còn ko thì cứ dí cả quyển tiểu thuyết vào mồm nó rồi giảng giải đạo lý "dìm hàng" cho nó hiểu

Mà cho hỏi , cái "hàng" ở đây của bạn là gì ? mình kiến thức đọc hiểu hơi cao nên nghĩ nó là tài năng , tài vặt , có hiểu nhầm ngu ý của bạn thì bạn cho xin lỗi =))

6. narugay

narugay T.E.T.Я.I.S

trong truyện thì thấy quân sư nào cũng cưỡi ngựa đi cùng quân mình : Chu Du,Bàng Thống... chỉ có anh Lượng tội nghiệp yếu sinh lý nên phải ngồi xe đẩy :))

7. Đại Ka Hai Hổ

Đại Ka Hai Hổ Mr & Ms Pac-Man

Toàn mấy thằng hữu dũng vô mưu,Lượng is no 1.

8. badboy5891

badboy5891 Dragon Quest

Cái quyển Tam Quốc mà bạn đang đọc là của Mao Tôn Cương đó =)) Ko biết mình đang đọc cái gì còn nói này nói nọ =)) Bản của La Quán Trung thì thất lạc đàng nảo đàng nào hay bị cao nhân nào lấy làm giấy chùi ... rồi cũng nên ;)) Bản của họ La có 240 hồi cơ ;))

9. Moonkey4eyes

chậc,cái đấy thì mình ko bt
    tại nhà xuất bản ghi là La Quán Trung mà mình cũng ko tìm hiểu kĩ nên ko bt là của Mao Tông Cuơng như bạn nói..
    mà cái ý dìm hàng mình hiểu ở đây là Lưu Bị & Tào Tháo,Lưu Bị thì gần như là thánh vậy,quân tử,anh hùng...trong khi Tào Tháo thì gian xảo này nọ...lời lẽ trong TQDN ko thiện cảm với Tào Tháo
    mà bạn TVL bắt bẻ chữ nghĩa ah???thế bạn về nhà mà bắt bẻ xem nhà bạn có bao nhiêu vết nứt trên tường,haizz :-J

10. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

Cái hay của TQDN là xây dựng được rất nhiều nhân vật điển hình. Bạn nói Tào Tháo gian? khối người hâm mộ Tào Tháo lúc nào cũng mở mồm ra là "thà ta phụ người chứ không để người phụ ta" đó. Gian mà không được thích thì bạn nhầm, người ta nhìn vào cái gian của Tháo và thành quả của ông trong TQ mà thấy yêu cái gian của Tháo. Người ta cũng nhìn vào cái nghĩa của QV cảm phục nên sẵn sàng chấp nhận bỏ qua cái tội của ông. Còn nói thật thì cái dìm hang mà bác kể ý, đó là cố tật trung của tiểu thuyết chương hồi của Khựa rồi, tả nhân vật nào cũng đến cái cực của nó. Ngoài ra thì nói thật chứ sử học cũng công nhận Tào Tháo là gian hùng đó, chẳng hiểu bạn kiếm ở đâu cái Tào Tháo không gian của bạn?

11. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Bản của LQT hình như có khai quật được, nhưng bán chả ai thèm mua thì phải ;))

Cái tài của Tháo là ở cái gian xảo, cái tài của Lưu dệt chiếu là nhỏ giọt nước mắt. Nói chung ai cũng dùng thủ đoạn hết, nói dìm là dìm cái gì :-/ ?

Nói đùa chứ hồi 8-9 tuổi mình là mình cùng ông anh xem phim TQDN cũng chửi Lưu Bị ghê lắm ;))

12. King of paladins

^
    Trẻ con không chấp, đáng phê bình là giờ vẫn không tường tử tưởng Khổng Mạnh, không biết trọng kẻ quân tử vì lo lắng cho dân mà thường xuyên nhỏ lệ:))

13. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Lùa quân ở Trường Bản chắc là lo lắng lắm :-? ?

14. Moonkey4eyes

oh,bạn đọc kĩ xem mình ghi Lưu Bị & Tào Tháo,mình chỉ so sánh Tào Tháo với LƯu Bị thôi,mà mình có nói Tào Tháo Ko gian bao h đâu????? :-??

15. badboy5891

badboy5891 Dragon Quest

Ko biết cách miêu ta của lão la có gây "hiệu ứng ngược" ko nhưng hầu hết ngừoi đọc đều thừa nhận Tào Tháo là nhân vật thú vị nhất trong TQC (thú vị thôi nhé, còn được thích nhất chắc vẫn thua anh Lượng với Quan đậu phụ :)) ). Và chắc chắn hiện nay số fan hâm mộ Tào Tháo hơn nhiều Lưu đóng dép ;))

16. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Bạn này quên lời bản thân nói nhanh thế :-? ?

17. King of paladins

lo chứ sao không
    lo cái gì thì không biêt:))
    ^
    ^
    ^
    chứ trẻ con không ghét kẻ gian thì ghét cái gì? trẻ con thì đã biết gì đâu, gian thì nó chả ghét. Giống như là vứt rác bừa bãi với vượt đèn đỏ đó, toàn người lớn chứ làm gì có trẻ con?=))

18. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Chắc là lo chạy phỏng :-? ?

19. King of paladins

cưỡi con ngựa máy khỏe mỗi tội không có phanh tên Đích Lư thì lo gì không thoát, chỉ lo cho cái đám lúc nhúc theo sau toàn mà phải chạy chậm thôi

20. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Ừ, lo cái đám đấy ko biết có làm bình phong sống để chặn vó ngựa quân Ngụy được ko chứ gì :-? ?