Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (Pcsx2 v0.9.4/5beta)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi toi5, 2/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. harry89

harry89 Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn ơi ... máy mình vậy nè Intel Pentium D 3.0ghz ram 512 VGA card 128mb ( onboard ) vậy cho hỏi máy em chơi FFX bằng giả lập PS2 được hok vậy .... nếu chơi được thì phải chỉnh cấu hình ra sao vậy ... giúp em với , em ghiền FFX lắm

2. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

@ara: cần wái gì phải 60fps đổ lên =)), chơi đc vẫn cứ là chơi đc =)), mà ai nói 1 phần mềm bình thường thì ko hại máy thế =)), có 1 số phần mềm dư sức làm cháy mạch đấy =)), cả bọn làm PCSX2 cũng đã nói trước rằng ko chịu trách nhiệm về bất cứ vấn đề gì của máy bạn khi sử dụng PCSX2 rồi mà =))

Nhưng nói chung là hiếm khi hại lắm =)), vẫn cứ chơi bình thường =)), nhưng tủi đời phần cứng có bị giảm đi hay ko thì hỏi chúa để bík thêm chi tiết =))

btw...cả FFX và FFX-2 dạo trước ko sao, nhưng gần đây thì mỗi lúc nói chiện cái subtile chỉ hiện lên đúng 3 chữ là mất tiu lun :|, chã bík nó nói cái wái gièy cả =.=, vậy là seo =.=, máy 2,4Ghz ram512 FX5200, đang xài GSdx, KOSMOS ko hỉu sao nó ko chịu nhận =.=, cứ bị báo lỗi 999 =.=, lúc trước vẫn chơi KOSMOS bt mới đau =.=

Cái nữa, Harvest Moon - Save the Homeland sao có 83MB mà chạy đc có 14fps ah =.=, trong nhà thì lên đc 20fps =.=, còn cách lào tăng lên nữa ko, chỉnh normal hay VUskip trong CPU vẫn thế =.=, cả config CD chỉnh cỡ lào cũng i chang ko tăng ko giảm :|, mà trò này cần patch ko ấy nhểy :-?

Câu cúi cùng, làm sao cheat đc vậy =)), FF khi đánh lộn còn có 9fps thì cày bao giờ mới xong chứ :((, artmoney là thua rồi đó

3. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

may cua asakura sao choi fps thap vay, pentium hay core2duo, giam chat luong hinh anh di
    rom danh ko co dau la vi may moi cai vista nen,....................>_<

4. Jet Se7en

Jet Se7en Donkey Kong

rom sài VGA gì thế ????

sài Unikey 4.0 ấy , đao load google , tớ cũng đú vista này

5. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

@harry89: card onboard thì thê thảm lắm, gắng gượng 1 cái vga rời đi

lại như lần trước, chỉ giữ lại đoạn code Skip video thôi :|

cần cheat gì để tớ đưa :'> (nhưng FFX của Asa là bản gì Inter?US?...)

6. Jet Se7en

Jet Se7en Donkey Kong

Theo như cái cấu hình như sign tớ thì khoảng dc nhiu fps nhỉ ??
    (CPU 2.7Ghz OCed)

7. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Tôi có viết là ko chơi được đâu ? Tôi nói là để chơi ngon , hiểu chứ , CHƠI NGON . Mà chơi ngon thì chẳng nhẽ còn cách hiểu khác ngoài chuyện đủ full speed ?

Còn về chuyện phần mềm hại máy , các đồng chí hiểu quá sai ý định thằng viết . Các phần mềm miễn phí bao giờ mà nó chẳng có câu ko chịu trách nhiệm về vấn đề gì với máy của bạn . Nhưng đó là vấn đề gì , đó là chạy ko ổn định , xung đột phần mềm .... vì chúng nó ko thể test được trên tất cả các loại máy và hệ điều hành khác nhau , gặp vấn đề cùng lắm cài lại Win ko xài nó nữa là xong . Đâu ở đâu viết là chạy pcsx2 có thể làm hại PHẦN CỨNG của máy ? Nguồn ? Các phần mềm có thể làm cháy mạch , ko thể nghĩ ra được cái gì ngoài các phần mềm dùng để overclock , mà pcsx2 chắc chắn ko thuộc cái dạng này .

@Jet Se7en: Ko biết , thử đi . Tôi nghĩ chắc cũng khá đó , vào Game chạy chắc cũng được chừng 45, 50 cho đến 90 fps

8. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

@ara: "Tuy nhiên nếu định chơi FFX trên laptop thì nên từ bỏ ý định đấy đi" <~~ dzà, em chỉ nói cái câu này :">, pác bảo là để chơi đc tương đối, mà tương đối thì cần wái gì phải 60fps:">, đối với em 30fps là mừng lắm rồi =)), còn dzụ hại phần cứng thì nhìu soft vận dụng hết công suất của máy, mà mình lại sử dụng soft đó nhìu wá ~~> máy giảm tủi thọ, chứ ko đến mức làm hư phần cứng nên chả có ai la lên rằng máy tui bị hư sau khi xài pcsx2 cả =)), còn làm cháy mạch thì có các soft tăng tốc như speedgear (tất nhin tăng xong thì phải bật thêm game gì đấy nằng nặng=))), hoặc thậm chí các game như San11 nếu chơi liên tục 8 tiếng thì nếu ko có bộ tản nhiệt tốt cũng sẽ cháy card ngay =))(nghe có chú bảo thế, chứ em cũng chả rảnh ngồi chơi suốt 8 tiếng =))), mà thôi, ko bàn dụ nì nữa =.=, đi đâu cũng cãi lộn, ngồi type mệt wé :((

@enternal: cái FFX là bb3d833a, còn cái FFX-2 là 48fe0c71 :D, chỉ bík thế thôi, chứ bản inter hay US thì chịu :p

@rom: chỉ xài đc đúng có mỗi GSdx thôi mà >"<, để windowed, direct3D(software nó còn chậm ác, do not render thì mù lun =))), pixel shader 1.1, FFXfix (tắt thằng FFXfix thì mù toàn diện:-?), đã down thử bản 0.9.3 cho windows nhưng tình hình cũng ko có mấy khả wan =.=, máy tớ pentiumD

btw, thèng bạn bán cái máy PS2 màu trắng 1tr6 ko bík nên mua ko nhểy :((, nghi wé :((

9. eternal_calm

đen đủi ghê, bb3d833a là bản US, cũng làm cho bản này rồi nhưng hình như bị sai ở đâu đó, chưa tìm ra
    Mã:
    gametitle=Final Fantasy X [SLUS_20312]
    comment=patch by eternal_calm
    //Skip Videos
    patch=0,EE,0015e4b0,word,00000000
    //Al Bhed Dialogue Translated
    patch=1,EE,20319FF0,word,03FFFFFF
    //Enemies Have No Atk/Def
    patch=1,EE,200C0250,word,AE200254
    patch=1,EE,200C0254,word,03E00008
    patch=1,EE,200C0258,word,92240308
    patch=1,EE,201C70B8,word,0C030094
    //Enemies Have No MP
    patch=1,EE,201C70B4,word,AE200280
    patch=1,EE,201C70C0,word,AE200394
    //Gil max
    patch=1,EE,2031CACC,word,0001869F
    //Max Strength
    patch=1,EE,0031B8DB,word,000000FF
    //Max Defense
    patch=1,EE,0031B8DC,word,000000FF
    //Max MP
    patch=1,EE,2031B8D4,word,0000270F
    //No Random Battles
    patch=1,EE,00314227,word,00000000
    //Max Status
    patch=1,EE,201BD958,word,2401FFFF
    patch=1,EE,201BD96C,word,00621021
    patch=1,EE,201BD970,word,AC41000C
    patch=1,EE,201BD978,word,AC410010
    //Infinite Item Usage
    patch=1,EE,101BECEA,word,0000A266
    patch=1,EE,201BECA4,word,24020064
    nhân tiện, tí nữa thử lại cái cheat Break BDL limit xem dam có hơn đc 99,999 ko :D
    ai có file save mà đã có vũ khí gắn Break Damage Limit thì up giúp tớ nhé, format cái memory card rồi :'>

*edit: thôi ko cần save nữa đâu, thử xong rồi :D Dark Valefor mà bị 1 hit này thì đi luôn :D

10. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

Thx pác nhìu nha :D, mà pác ui, bỏ lun cái patch rồi mà cái sub vẫn thế >"<, cứ đúng 3 chữ lại biến mất >"<, config cỡ nào cũng ko đc >"<, vậy là seo >"<

11. eternal_calm

lạ nhỉ, thế Asa đã xóa đoạn code của nó chưa (dòng patch=... ấy) hay mới chỉ xóa dòng //

12. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

Rồi, xóa hết rồi, thậm chí xóa lun cái patch ấy =)), vẫn bị >"<, btw, cái patch trên kia ko dùng đc >"<, nó báo dont send >"<

13. eternal_calm

xóa thử từng cái 1 xem cái nào bị lỗi =)) patch ấy làm cùng với bản Inter nên có khi nhầm cũng nên :'> ko thì Asa lên ngemu kiếm tạm vậy

14. vn_samurai

vn_samurai Youtube Master Race

>2k USD, he he, chạy thử đi, bít ngay, tất nhiên tiền đó để mua Desktop thi khỏi phải nói.

15. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Khỏi cần thử , nhìn cái là biết . Mục đích lap nó khác hẳn Desk , nó làm sao phải nhỏ gọn nên hạn chế tỏa nhiệt , ít tốn điện để pin lưu điện được lâu . Mà như vậy cái giá phải trả là sức mạnh thôi

@Asa : mua máy là để chạy phần mềm , cho dù là chạy 24/7 , nó vốn được thiết kế như vậy mà . Tôi có 2 bộ chạy 4,5 năm nay rồi vẫn chưa hỏng . Còn như sợ hại , thế mua làm gì , cái gì dùng mà chả hại nếu hiểu theo nghĩa như vậy . Về chơi ổn , tùy từng người , nhưng nói chung chạy với 1 nửa speed với tôi ko thể coi là ổn được . Ổn là đang chạy mười mấy fps nên mơ ước 30 fps , chứ chưa chơi bao giờ mà mua về để chơi thì sẽ thấy kể cả fps 50 cũng ko chấp nhận được , giật bung trim .

16. athas1985

athas1985 Youtube Master Race

bro eternal_calm ra chat yahoo đc ko
    mình có 1 số vấn đề cần hỏi bạn nick [email protected]

17. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

@ara: ông anh dân nhà giàu thì em ko dám nói :">, còn máy đúng là để chạy soft, 24/7 ok, ko ăn nhằm gì nhưng ở đây là chạy 100% công suất =)) (dĩ nhin là với máy tầm trung, chứ xịn thì ko đến 100% đc :))), máy nào cũng vậy cả thôi, dùng nhìu wá cũng giảm tủi thọ mà mua vể để xó cũng giảm tủi thọ =)), wan chọng là nhìu hay ít mà thôi =)), nhưng nói chung với PCSX2 thì ít thôi :)), ko vấn đề gì :))

@eternal: mà ông anh bík cái lỗi 999 ko chịu nhận plugin ko >"<, kím đủ loại lun mà copy vô xong nó nhất quyết ko nhận là ko nhận =.=

btw...cái patch khi bỏ dòng max stat thì chạy ngon lành :D, thx nhìu :D, nhưng mà sao ko skip video đc >"<

18. eternal_calm

@Asa: lỗi 999?? chịu, chưa bị bao giờ :-s search thử trên ngemu xem
    còn patch, nếu dùng iso thì có một số video nó ko skip đâu

19. viet2006

viet2006 Youtube Master Race

Máy mình P4 3.00 gb (socket 775) , ram 512 (bus 533), VGA asus eax1300pro 256 mb .Cho mình hỏi cấu hình vậy chơi đc FFX-2 và FFXII ko ?
    Thanks

20. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

@viet: có bík có bao nhiu người hỏi câu đó rồi ko :|, lật lại trang trước mà koi :|, mệt :|, từ ngoài kia vào tận trong đây ko bík bao nhiu bài post có nội dung tương tự :|

@eternal: ngemu nó bảo card phải support Pixel Shader 2.0 thì mới chơi đc GS KOSMOS, thế FX5200 có support ko nhểy :-?, hình như có mà te :-?, trước vẫn chơi bình thường mè =.=, mà cái patch sao nhìu khi stat nó trở về bình thường lun >"<, đánh íu xìu mém die >"<, lúc thì lại 9999 overkill >"<

Còn movie thì xong rùi, mỗi lần đến đoạn movie thì lại F1, thoát ra, chuyển direct3D thành Software, wa đoạn movie thì lại F1...=)), xem ngon lành =)), tuy mệt mà xem đc hết game kể cũng đáng =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.