Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. chó lông xù

chó lông xù Youtube Master Race

cho mình hỏi cái nì chút, cái terafomer đó là dùng để nâng số lượng fields lên thêm đúng kô? nếu vậy thì nó có giới hạn là 1 planet chỉ có thê build bao nhiu lvl terafomer thì hết? kô lẽ 1 planet muốn nâng lên bao nhiu fields cũng đc àh? và chi phí cho mỗi lần nâng là bao nhiu để em bít mà còn để dành. Đang tích cực gom tài nguyên về build, hết fields rùi còn đâu.

2. _newcomer_

_newcomer_ Youtube Master Race

có alliance VN nào ở uni 31 không vậy, cho xin 1 suất, không thì alliance nước ngoài nào mà có người việt nam cho vào ké với, tọa độ là 2:245:10. Vì trình độ tiếng anh có hạn mà nhiều cái bọn nước ngoài nó viết tắt kinh quá đọc chẳng hiểu gì. Rank bây giờ là 1800, mới chơi cũng chưa lâu lắm, toàn chỉ biết đánh rồi đánh kiếm tiền mua SHip :)

3. chimsuntit

chimsuntit The Warrior of Light

alli toàn VN thì ko có đâu, nhưng người VN ở U31 thì có kha khá.
    Lần sau đề nghị bác post bài kiểu này vào thread U31 nhé, nhanh đc reply hơn.
    Cứ chơi và tích lũy thêm kinh nghiệm đi, khi nào lập alliance toàn VN sẽ thông báo.

4. _newcomer_

Bây giờ vượt qua cái điểm poin 5k rồi nên cứ nơm nớp lo bị đánh, khổ thật. Ai có cách gì để cho tỉ lệ bị đánh bớt đi được không? Xây ít Ship thì tiền ở nhà lại nhiều thành ra cũng bị đánh, còn nhiều Ship thì lại vẫn bị đánh rồi họ hốt rác :(, thành ra cứ phải online suốt ngày.

5. ufoworld

ufoworld Mr & Ms Pac-Man

thì bạn làm fleetsave đi, lúc nào bạn ko rãnh thì fs nhớ mang theo res và canh đúng t/g fleet return thì bạn online là đc thôi, theo mình thì bạn online nhiều thì càng tốt chứ sao, càng lên cao bạn càng cần nhiều res chính vì vậy bạn phải online de mà kiếm plant nào đc thì đập nó để kiếm res up nhà nữa. bạn chỉ cần mua 1 chiếc ryc và khi nào bạn bận thì kiếm cái df nào đó và fs đi thì sẽ cứu dc all thôi.

6. chó lông xù

chó lông xù Youtube Master Race

cho mình hỏi cái này chút, nhiệt độ của mỗi hành tinh co ảnh hưởn ggì đến hành tinh đó kô? chẳng hạn như colony của mình nhiệt độ là -79to-39, vậy nó có ảnh hưởng xấu gì đến colony mình kô? rồi còn field của colony nữa, theo như mấy pác trên đây nói thì dưới 200 field xem như là thất bại. Vây có cách nào set colony mà được nhiều field, và nên set ở những vị trí nào thì thích hợp.Hum nay hỏi nhiu đó thui, phiền pác nào có kiến thức uyên thêm trả lời théc méc mình giùm cái.Thank a lot

7. lenguyenvo

lenguyenvo Donkey Kong

1. Nhiệt độ ảnh hưởng đến khả năng sản xuất deut (nhiệt độ càng thấp càng đc nhìu deut) và khả năng tạo ra năng lượng của sorlar sat (càng cao thì năng lượng/mỗi sorlar sat càng nhìu)
    2. Field nôm na là số nhà có thể xây được, mỗi lần xây/nâng cấp 1 nhà thì tăng thêm 1 field đã dùng. Khi số field đã dùng đạt max thì ko xây thêm được nữa. Ví dụ : số field là 27/65 -> đã xây 27 nhà trên số 65 nhà có thể xây max.
    3. Theo cái topic hướng dẫn cho người mới thì slot 4, 5, 6 cho xác suất ra colony nhìu field cao nhất. Hên xui thôi.

8. ufoworld

ufoworld Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi mình up cái reaseach nào thì sẽ giãm dc thời gian mỗi lần di chuyển ship nhất là đối với ship cargo.
    bạn có chắc là nhiệt độ càng thấp thì sx deu càng nhiều ko, mỗi lv của nhà sx deu nó đều cho mình biết hết mà. vậy nếu càng âm nhiệt độ nhiều thì sx càng nhiều à.

9. daquy

daquy Đá Quý - Dạ Quỷ - Dã Quỳ Moderator

1. Combustion Drive
    2. Đúng rồi, nhiệt độ càng thấp Deu sản xuất càng cao

10. _newcomer_

ừ thì lúc đi ngủ vẫn kiếm plan đập đều, tại đợt này về nhà nên không online thoải mái được nên mới lo vậy thôi. Mà cho hỏi điểm fleet tính như nào vậy? mình rank là 1500 mà điểm rank fleet lại là 700. Còn thằng bạn mình rank 1800, fleet là 2200 trong khi nó nhiều Ship hơn mình.
    Mà đánh nhau thì tăng point nhanh hơn phải không vậy. Trước đây toàn dùng LF đi lấy tiền từ các mỏ bỏ hoang mãi gần tháng mới 5k poin thế mà 2 hôm nay đánh nhau 7,8 trận thì tăng từ 5k lên 8,5k, khiếp thật.

11. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

Cách tính điểm:
    Về score: sử dụng được 1k ress để build mine, ship, research thì tính 1 point.
    Về fleet: 1 ship = 1 point fleet

P/S ai đời dùng LF đi raid :|, dùng cargo raid nhìu ress hơn á

12. lenguyenvo

lenguyenvo Donkey Kong

Point được tính dựa trên số resource bạn đã sử dụng (xây nhà, mua ship, nâng cấp...). Cứ 1000 resource đc tính là 1 point. Ship point thì hình như mỗi ship được tính là 1 point, không kể lớn bé, mạnh yếu. Đánh nhau nhìu thì lụm được nhìu res nên tăng point nhanh cũng ko có gì lạ, chưa kể mine của bạn cao hơn -> sản xuất nhanh hơn -> tăng point lẹ hơn.
    Mà nè, đánh thì dùng cargo chứ LF sao chở được res ?

13. daquy

Lưu ý thêm là Deuterium không được tính vào pts.

14. _newcomer_

hè hè viết nhầm LC thành LF chứ đời nào lại có chuyện LF đi raid. 1 Ship 1 point Fleet thế chắc dúng rồi, nhà toàn Ship linh tinh thành ra nhiều, thàng kia nó toàn mua battle. Mà pháo ở defens có tính là point ở fleet kô vậy?

15. daquy

Muốn biết thằng nào được tính vào fleet, cứ click vào chữ fleet. Nó liệt kê ra hết đấy. Đứa nào không liệt kê là không phải.

16. chaioi

chaioi Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi phá bỏ 1 colony thế nào vậy.
    Và lhi phá rồi mang conuship đến đúng chỗ đó chiếm thì cái colony chiến dc đó có khác ji` cái trứoc ko ( cái trước ít fiel)
    Xin cam ơn

17. _newcomer_

ở phần overview, nhìn thấy phía trên Server time có' dòng planet...( tên colody của ông) bấm vào đấy, rồi chọn abandon colody sau đấy bấm pas vào la ok. xây lại colody vào chỗ đấy thì cũng có khác 1 tí đấy, nhưng thường ở vị trí 1,2,3 ít fiel lắm.
    Hôm nay chẳng hiểu ngày đen đủi gì mà bị 3 thằng nó đập, may online nhiều né được 2 thằng còn thằng còn lại nó xử lí hết Ship rồi, nản quá đi mất

18. Gink

Gink Youtube Master Race

làm ơn cho em hỏi là mỗi nhà có max level ko? ví dụ như metal max nếu có max là nhiêu? tất cả các nhà khác nữa? em lính mới hỏi để biết xây dựng field cho hợp lý đó mừ

xin cảm ơn các bác

19. ufoworld

ufoworld Mr & Ms Pac-Man

bạn muốn biết nó max hay ko thì cứ nhấn chuột vào cài hình kế bên coi là biết cóa max ko à:D, mà hầu như theo mình thấy thì hầu ko có từ max trong game này, nếu mà có max thì thằng nào cũng mạnh = nhau hết à(nếu đc như vậy thì hay quá#>:) ).

20. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

Không phải không max nhưng hiện tại ogame thế giới chưa ai đủ trình độ max :-" dù ra được 4-5 năm go`i ;)), theo bít là vậy :D