Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. Bad_BadMan.

Bad_BadMan. Mr & Ms Pac-Man

@dark revenge: nếu chơi 2 acc mà ko chuyển res cho nhau thì ko bị ji` mà, tui có 2 acc ben U9, 11, 12 mà đến giờ có bị ji` đâu :D

@thanhnamhp: nếu như đang mua ship hay reasearch thì dĩ nhiên là nó sẽ có chữ "Working" , vậy thì phải chờ cho đến khi nó xây xong thi mới xây được ;)

2. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

trời ông hiểu câu tui ho3i ko ? . Tui hỏi là 2 người chơi chung 1 account có sao ko thôi . ý tui hỏi là 1 nick mà on vào nhiều IP quá ko biết có bi ban hông . Đang đinh multi vài người nữa online 24/24 leo lên rank 3 U5

3. Salem Sabehagens

Salem Sabehagens Mr & Ms Pac-Man

@Dark Revenge ko sao hết đâu mà coi như là 1 mình ông chơi ở các máy khác nhau thôi như BBM nói nếu ko chuyển RÉ cho nhau trên cùng 1 IP thì ko sao hết tôi cũng đang chơi chung Acc với 1 người bạn mà có sao đâu

4. PreeQuin_Soli

PreeQuin_Soli Mr & Ms Pac-Man

co phai beginner thi 0 bi tan cong dung o a?(hinh nhu em thay co chu w o ben canh ten hanh tinh)
    xay cai nha` nao thi "bị thoát khỏi beginner" ( em so wa,nhung thang quanh em toan co chu S màu đỏ)---> em dinh phat triển tài nguyên max đã rui tấn công sau o biet co gi ngu ngôc khong ,xin cac bac chi bao cho!
    em xem bai huong dan cách xây nhà o phần "hướng dẫn người mới chơi" hinh nhu la cách xây khi 1 loạt người cùng chơi 1 lúc thì phải,chứ chơi sau nhiều như em thi nó đánh cho "forget mother!!!" mất, bác nào co ý kiến nào giúp em với!!!
    thx moi nguoi happy new yea :wink: r

5. pow

pow Let Us Cling Together

làm ơn đánh có dấu chứ nhìn thế này hết muốn trả lời. Khi mình dưới 5k điểm thì những thằng trên 5k điểm không thể đánh được mình nhưng những thằng dưới 5k điểm nhưng hơn mình chỉ dưới 20% điểm vẫn đánh được. Khi vượt qua 5k điểm thì phải chấp nhận việc bị những thằng có điểm gấp đôi hoặc thậm chí gấp 10 gấp 100 lần mình đánh vì mình đã qua 5k điểm nghĩa là không còn là beginner nữa, phải biết FleetSave rồi. FleetSave là điểm hay nhất của Ogame đấy. Chúc may mắn.

6. PreeQuin_Soli

em thấy thằng bạn em nó 0 xây nhà năng lượng mà khoáng sản của nó cứ tăng đều đều, nó bảo chi có mấy khẩu pháo phòng thủ cần thôi , o biet như thế có vấn đề gì 0?
    nhờ các huynh chỉ giáo cho đệ mấy đường ,thx much !

7. Salem Sabehagens

Nếu bạn không xây nhà năng lượng ( Solar Plant hoặc Fusion Plant hoặc Solar Satelliter ) thì bạn sẽ bị thiếu năng lượng dẫn đến lượng RES sản sinh trong mỏ mỗi giờ không đạt được hiệu quả nhất lời khuyên là cố gắng đáp ứng đủ nhu cầu về năng lượng hoặc có thiếu thì cũng thiếu ít thôi. Còn về pháo phòng thủ thì còn thùy bạn chơi theo cách nào có online được nhiều không? Nếu Miner thì chỉ cần xây Miner và phòng thủ ít hầu như không có tàu. Nếu chơi Raider tốt thì chỉ cần xây tàu và Fleet Save không cần xây phòng thủ. Chúc bạn vui vẻ với Ogame nhân tiện bạn chơi U nào cho mình biết với :D

8. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

uhm....ko xây nhà tăng E thì ko fải là sản lượng kém mà mine ko hoạt động....res chỉ lên từ cái "Basic Income" thôi...(cái đó chờ cỡ 10 tiếng bạn được gần 500 res :-")...còn df thì ko fải ai cũng chơi...chơi df mà bị cày cũng vậy...

@Dark: tắt IP-check là xong chuyện :-"...nhưng cũng fải dè chừng...send res như vũ bão thì có oan thật GO nó cũng ban...VN mình có đặc điểm là IP động...nên tắt IP check & chơi chung ko thành vấn đề ;))

9. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

tui nghe nói chơi chung thì bi block vì tội share account hay sao ấy . Tui chơi chung 1 cha canada . Nên vừa IP VN vừa canada . CHứ VN gần như chỉ có 2 IP là FPT và VNN là 203.162.3.155 << :O po' tay cái thèn VNN chỉ có mỗi 1 IP nầy

10. PreeQuin_Soli

Mất mấy ngày tết ở nhà(lớn quá o được lì xì) ,vừa xây xong cai ShipYard(lv2),em hí hửng ngủ 1 giấc,mơ thấy mai mình cầm thuyền đi raid bọn Tây ::) ->sướng .Thế mà grand parents in low & grand parents thang admin nó ban ngay 2 acc của em :o Đau hơn hoạn chẳng hiểu gì cả! Mong huynh nào đọc được phần help của bọn nó giải thích giúp ,em chết mà 0 nhắm mắt ::(
    Chính xác là em ngồi nhà, chơi 2 acc ở cùng 1 sever12 ,thằng bạn em cũng lên chơi mà nó 0 bị làm sao, mỗi 2 cái acc của em bị ban :-/ .Chưa kể là ngoài hàng net thì vô số người chơi cùng 1 máy(hàng em hay chơi toàn sv12 hết) cũng chẳng có vấn đề gì .Quái lạ thật, đúng là năm Tuất,số chó!!!

11. PreeQuin_Soli

em định xây cho max tài nguyên rùi mới đi raid ,o biết xây thế có bị thoát khỏi beginner o?( weak player )---> bị tấn công thì toi đẹp thành con gà công nghiệp siêu thịt! em hỏi anh pow được biết <5k point(score) thì o chắc là o bị tấn công ,mọi người đính chính lại cho em cái, làm ơn chỉ cho em 1 con số điểm chính xác để em biết đường còn đề phòng. THx so much mọi người

12. pow

pow Let Us Cling Together

max tài nguyên là max như thế nào, cái trò này làm gì có max, bạn cứ xây đi mà xem, các mỏ không thể nào max được đâu. Còn nếu max tài nguyên tức là số tài nguyên là đầy các hành tinh thì để làm gì, tiêu nó đi chứ. Đấy là chưa kể có thể xây storage để chứa thêm. Tốt nhất là có bao nhiêu dùng bấy nhiêu, thấy thằng nào vừa sức đánh mình thì đem fleet đến phang nó, hàng ngày trước khi đi ngủ hoặc trước khi đi đâu lâu thì fleetsave, đấy là thượng sách của trò này.

13. Unknown11

Unknown11 Youtube Master Race

Theo tôi được biết thì nếu ko đủ energy thì lượng res bị giảm chứ chưa phải mine không hoạt động. Mine chỉ ko hoạt động khi nào thùng chứa đã full mà thôi.
    Ta có thể check việc này trong tab resources bằng cách vào đó rồi click on Calculate. Sau đó, ta có thể thấy lượng res khai thác bị giảm đi so với công suất thật của mine.

Nazgul: Ý Naz là hoàn toàn ko xây E kìa ;))

14. Salem Sabehagens

Nếu bạn xây max tài nguyên ( cứ cho là 100 K mỗi thứ ) trò này không có max rồi mới đi Raid thì là 1 sai lầm hết sức lớn vì đến lúc bạn bắt đầu xây tàu thì bọn nó đã có 1 đống rôi không đánh được ai nữa nên tốt nhất là xây tàu rồi đi raid liên tuc số RES mình kiếm được từ Mine và Raid dùng xây tàu típ và up Mine up Tech. Còn nếu bạn xây tàu bỏ đó thì chắc chắn bị thằng khác soi dược nó Crash liền . Nên nếu xây tàu thì xây ngay rồi đi raid đều tay, nếu không xây tàu thì cũng phai xây ngay DEF và chú ý đừng để bao giờ lượng RES trong nhà quá cao mà nhà không có gì mất hết ngay đó. Còn vụ Noob protection thì bạn nên bỏ qua đừng tin nó chả co ý nghia gì đâu nhà mà không có gì thì thằng cùng cấp cũng thịt ngon nên chú ý kẻo 1 ngày đẹp trời thức dậy mất sạch đống RES đấy. Chúc bạn vui vẻ. Cứ theo hướng dẫn của pow chính xác đấy.

15. Salem Sabehagens

Có thể do bạn chưa tắt chức năng IP Check nên nó kiểm tra được IP của bạn cho nên muốn chơi Multi thì nên tắt chức năng đó đi. Ngoài ra tui khuyên nên chơi 1 Acc thôi vừa đỡ lo bị Ban Acc khi mình mạnh rồi vừa 1 phần là do sau này trò này ngốn thời gian khủng khiếp ( T_T sảy 1 phát nó Crash lun ) nên không có thời gian chơi 2 Acc đâu.

16. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Có max tài nguyên chứ, hành tinh to nhất ko quá 320, xây mỏ tầm 100 thì hết chỗ ----> max tài nguyên :D, nhưng mà bạn cứ thử xây mỏ level 100 xem ^_^

17. Nuub

Nuub Legend of Zelda

phải rồi có max mà ... nhưng mà max storage chứ ko phải max mỏ như ông pnl lói =))

chắc tầm tầm storage lvl 20 30 là max O_0

18. PreeQuin_Soli

Có bác nào ở Uni 12 thì ngó wa [1:5] hộ em cái , để biết cái khổ của con gà tội nghiệp này. 0 hỉu bọn nó chơi từ lúc nào, có mỗi em là W còn lại tất cả là S đỏ ngầu lại con thêm vài cái colony(cung S nốt) nữa -->cảm hứng cứ gọi là sôi sùng sục.Bây giờ bảo em đi raid thì khác nào bảo em tự đi gặp các cụ nhà em. Tiện thể bác nào o Uni 12 nhắn tin cái anh em cùng chơi cho vui. Không biết kiến giải của mọi người về vấn đề của em thế nào. THX MUCH

19. Salem Sabehagens

Bạn ơi mới chơi sao không chọn U 14 mà nó đỏ thì không đánh được mình tạo Acc mà thấy xung quanh đỏ quạch thì... del Acc tạo Acc khác :D mà bao giờ chả có mấy hành tinh (i) bạn cứ chọn nó mà raid khỏi sợ phòng thủ khỏi sợ bị đánh lại cũng khỏi sợ luật Bashing luôn :)) Còn U 12 thì nhiều mà bạn sang Topic của U 12 mà kêu gọi mình cũng có 1 Acc ở U này nhưng chơi theo kiểu Miner mà cũng bị ban rồi :( giờ chỉ chơi U11 và U 14 thôi

20. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Mình muốn chuyển năng lượng từ uni này sang uni khác làm thế nào ?
    Rapidfire of Death Star against this ship type: 250 <chữ 250 màu đỏ> làm thế nào để nó màu xanh ? dòng đó có nghĩa như thế nào ? mong các bác chỉ giáo