Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Mọi người cho hỏi, tỉ lệ giữa metal cry và deu nên xây thế nào là hợp lý
    Vd metal lv 10 thì mấy cái còn lại nên xây đến lv mấy ?

2. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

Tùy theo bạn muốn xây tàu loại nào BS hay LF. Tuy nhiên lúc đầu nên xây theo tỷ lệ 2:1 để xây BS. Đến lúc được hơn 500BS thì đổi sang tỷ lệ 3:1 để xây LF. Còn deu thì xây càng nhiều càng tốt :D

3. pnl13

pnl13 Donkey Kong

có thể lấy tỉ lệ 2.5M:1C nếu chơi phòng thủ, vừa dễ xây mỏ vừa dễ xây phòng thủ, điểm lên ko nhanh nhưng ổn định(hạm đội của tôi có 2 cái LF mà điểm lên hơn 3K/ ngày trong vòng 1 tháng vừa rôi)

4. Saracova

Saracova Dragon Quest

bác nào chỉ tui cách gửi Recycle đến debris khi đang xem galaxy với...chỉ chuột vào hình debris nhưng ko sử dụng được chức năng Havest...cảm ơn nhiều

5. pow

pow Let Us Cling Together

chức năng này chỉ có khi dùng commander mà thôi, bác chịu khó pay cho nó mỗi tháng 2 Euro là có à ;))

6. Tidus KG

Tidus KG Donkey Kong

Các bác ơi cho em hỏi ninja nghĩa là như thế nào cái.
    Cám ơn trước.

7. pow

pow Let Us Cling Together

ninja tức là bác đem quân đến nhà nó, tưởng ăn được nó, ai dè nó cho bác tan tành thành đám... debris :D

8. warm

warm Donkey Kong

Làm ơn cho tui hỏi chơi 2 acc on 1 uni mà không có cùng alliance thì có bị ban không ?

9. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

Ban chắc chắn luôn ngoại trừ bác dùng proxy server khéo léo

10. Minh Phuong

Minh Phuong Mario & Luigi

Bác nào cho em hỏi cách tạo moon với ? Vô Compact report coi, thấy khả năng tạo moon là 5% nhưng không biết cách nào tạo hết. Bác nào chỉ , cảm ơn nhiều.

11. leo_rain

leo_rain Youtube Master Race

Để tạo được moon thì chance phải đến 20% chứ không phải là 5% như bác nghĩ đâu.Mà để có được chance 20% thì thường chỉ có trong 1 trận crash thật lớn mà thôi và còn thêm chút may man nữa..... :D

12. Saclown

Saclown Mario & Luigi

Hình như là đâu nhất thiết phải đến 20%. 20% là tỉ lệ cao nhất để có moon thôi. Chứ <20% vẫn có thể có moon thôi mà??

13. warm

warm Donkey Kong

Hof là gì vậy ? Nghe mọi người nói nhiều về hò mà không hiểu .

14. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

@leo_rain: Moon change = cơ hội có moon từ 1 trận đánh. Như vậy trong 1 trận đánh thì chỉ có tối đa là 20% có moon thôi. Nếu bạn may mắn thì không cần tới 20% đâu 1% cũng được mà ::)

@warm: HoF = Hall of Frame là nơi để post những trận đánh có moon change = 20% ở forum hay nói cách khác HoF = 20% moon change. :D

@MinhPhuong: bác cứ để 1667 LF ở nhà là có đến 20% có moon nhưng còn đến 80% là không có #>:) :devil:

15. lightdevil

Cho mình hỏi, hiện tại đang đi fleet bọn yếu ( mình cũng yếu nhưng....mạnh hơn bọn nó =)) ) , có điều có 1 thằng rank tầm 500 ở ngay cạnh +____+, nên lo phòng thủ hay kệ nó cứ đánh bọn khác tiếp ?
    Có nên nâng cấp để có colony ship ngay bây giờ ko ? metal 14, cry 11, deu 10,solar 13, fusion 4 , ở cái solar system có 3,4 hành tinh trống , dùng colony ship là mình chiếm được cái hành tinh đó đúng ko ?

16. em_tin

em_tin The Warrior of Light

- nó không đụng gì mình thì kệ nó cứ làm thịt bọn khác tiếp. ;))
    - colony thì có càng sớm càng tốt,... mới chơi thì cứ SC -> LF -> probe -> HF -> rec -> Colony hoặc lên colony trước rec cũng được... mà nếu gần nhà mìnhh nguy hiểm thì di chuyển xa xa 1 tí, thích thì ra mấy chỗ gal5,gal6 ở nếu chơi miner :D

17. lightdevil

gal5,gal6 là sao 8-}
    tôi vẫn chưa có HF +______+ ....... còn 2 research nữa là lên colony luôn mà :-?
    ( PS: ;)) có ai chơi war ko luffy ? )

18. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

gal -> galaxy...
    nếu ông chơi up mine trâu thì nếu chưa đủ kinh nghiệm thì đừng nên ở khu đông ng`; tui đồng tình với em_tin; move xuống chỗ nào vắng vẽ rồi im lặng hành động

19. MegaKainIM_ver2

MegaKainIM_ver2 Mario & Luigi

các bác cho tui hỏi về các ship được ko, bác nao biết rõ thì trả lời tui cái, if được thì có thể gửi mail cho tui được ko
    tức là cơ chế hoạt động của các loại ship, các loại ship khắc chế nhau ra sao, như thế nào, chẳng hạn tui thực sự ko hỉu sao trg diễn đàn mọi người lại post là light fighter khắc chế battle ship, muốn bảo vệ battle ship phải xây cruisser, còn muốn khắc chế cruisser thì lại phải xây heavy fighter .......
    cảm ơn trước

20. lightdevil

đau quá, vừa bị 1 thằng nó đánh , nó lôi cả 3 con HF đi theo +____+, tiêu mất 1/3 hệ thống phòng thủ + 6000 metal, 4000 cry, 2000deu O.o.....:(( :(( , giờ biết làm sao đây =((
    co giò về phòng thủ ? ::(
    Ah mà có 1 trận thắng, giờ có tầm 4000metal thành debris , muốn lấy thì ngoài cách dùng recycler ra phải làm sao ?