Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. kastarchi

kastarchi Youtube Master Race

cho mình hỏi về MOON?
    Làm thế nào để VIEW được trang chính của kẻ thù(có người nói là làm được nếu có moon)? Vậy Phải cần build cái gì để làm được việc đó?
    Và Moon có defence hay không? làm sao để bảo vệ MOon của mình?

2. khachma2004

khachma2004 Legend of Zelda

- Khi nâng cấp Rocket Silo lên level 4, tui được InterPlanetary Missile vậy cái tên lửa xuyên hành tinh này có diệt được Ship,buiding kô? hay chỉ đánh được với defense

3. khachma2004

-Cho Spam thêm câu nữa :D .Nếu InterPlanetary Missile chỉ bắn được defence thì có phải mỗi lần bắn ta tiêu diệt được 30% hàng phòng thủ của đối phương phải kô? Ai biết chỉ dùm tui cám ơn nhìu :D :D

4. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

bắn bao nhiêu chiếc thì bể bấy nhiêu...chứ ko phải cứ bắn là hủy được 30%...đâu có dễ dàng vậy bác? :-"
    IPM chỉ bắn được def thôi

5. xedapbabanh

xedapbabanh Mario & Luigi

Có thể gọi là View overview của enemy, nhưng thực chất nó đc gọi là phalanx (ko nhớ nghĩa TV, cứ hiểu là phalanx là ok :D) để scan đc những fleet mà enemy send đi, tiện cho việc att. sau này, nếu phalanx chính xác, chắc chắn sẽ chết!
    Trước tiên phải tạo moon (mond), bằng cách chờ may mắn trong những battle co' % moonchance (1%-20%-> kích cớ khác nhau). Khi có moon, việc đầu tiên là xây LUNAR BASE để tăng field của moon(3-1 fields, hơi giống Terraformer!!) sau đó, sẽ xuất hiện công trình mới là Sensor Phalanx (chính hắn), bạn chỉ việc build lvl của sensor lên thui: tầm xa của phalanx (số galaxy) = (lvl)mũ2 - 1.

6. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

ai chỉ cho tui cách vô alli đi,,, trong phần hướng dẫn của em_tin nó cứ mù mờ thế nào ấy.. ai hướng dẫn tận tình từng bước một nhé

7. warm

warm Donkey Kong

Hic , Muốn vô allliance thì bạn phải apply vô . Còn apply thì nếu mà bạn muốn vô alliance thằng nào đó gần nhà bạn thì ra galaxi sờ vào cái tên alliance của nó xong click vô chữ apply . Còn muốn vô alliance mà bạn không biết có mem nào gần nhà thì click vô Alliance rồn search alliance . Copy cái tag hoặc tên cũa alliance đó vào rồi nhấn enter thôi .

8. Z N O O N E Z

Z N O O N E Z Youtube Master Race

các pác cho hỏi HF đập được BS ko , thấy ở đâu đó viết vây :-/

9. leo_rain

leo_rain Youtube Master Race

cho e hoi voi.Thang kia no crash e tao duoc moon nhung moon chi co 1 field,e moi xay 1 build thi het cho roi vay phai lam sao day???????????Co cach nao up space len khong chi e voi............Thanks cac bac

10. MegaKainIM_ver2

MegaKainIM_ver2 Mario & Luigi

các bác có thể cho tui biết làm sao để lấy nguyên liệu từ 1 colony của mình về planet chính (colony ở đây tui chỉ xây các mines và solar plant chứ ko có bất kỳ công trình nào khác), tui cho tàu sang mà ko làm sao lấy được nguyên liệu về, ko hỉu chi hết :(

11. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

@Z N O O N E Z : HF yếu hơn BS nếu muốn thì bạn down cái speedsim zìa rùi tính thử bao nhiu em HF thì ăn 1 em BS :D
    @leo_rain:bỏ đi phải xây lunar base trước xây xong sẽ có thêm hình như 3 fields để xây típ cần thêm fields thì xây típ lunar base vậy thui
    @MegaKainIM_ver2: đầu tiên phải có small hoặc large cargo bạn cho nó fly tới colony với nhiệm vụ là deploy ( ship sẽ đóng tại colony ) sau đó vo colony chọn ship và chuyển res về main

12. khachma2004

-Gần nhà tui có mấy cái debris (khoảng 10K) mà kô làm nhiệm vụ harvert được chán ghê kô biết là ít debris quá hay là do bị lỗi gì :(( .Ai biết giúp dùm thanks :D :D

13. khachma2004

-Gần nhà tui có mấy cái debris (khoảng 10K) mà kô làm nhiệm vụ harvert được chán ghê kô biết là ít debris quá hay là do bị lỗi gì :(( .Ai biết giúp dùm thanks :D :D

14. Snow Queen

Snow Queen Youtube Master Race

Có recycler chưa??? Đừng dùng small transporter mà harvest nha :P Với lại khi send ship thì phải chọn DF chứ không phải planet.

15. khachma2004

-Tui harvert lại được rồi .Chả hỉu hôm nó bị làm sao nữa :D :D

16. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!
    các ông ơi !
    tôi bị band nick( ogame) đến 2033, thế là coi như mất rồi à ?? có cách nào lấy lại acc không ?? - mất công tạo dc cái moon !

17. Noobzord

Noobzord Youtube Master Race

nếu bác bị ban nhảm thì tìm cách liên lạc với GO để nói chuyện đàng hoàng & xin lại...
    còn nếu chơi multi thiệt mà vô ỷ để nó biết thì...coi như xong :|...chữa ko nổi đâu...chịu khó chơi lại acc mới thôi

18. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!!
    chơi lại oải quá , mất bao công súc mới tạo đc cai moon
    hay ông nào thừa acc cho xin một cái chơi tạm dc không ?

19. vnistelrooy07

vnistelrooy07 Donkey Kong

ông làm gi` mà no' ban nick vậy,chơi nhiều acc hả tui cũng chơi 2 cái kô bít có sao kô nhỉ.ah mà cho hỏi cáii colony ship xài làm sao vậyy?

20. error1501

error1501 Youtube Master Race

Ai biết change cái Skin ko? chỗ Skin path phải điền như thế nào?? Lỡ xóa mất cái default của nó. Bây giờ cái màn hình cứ trắng bệch, trông chán quá. Y_Y