Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. gamevnn_vn

gamevnn_vn Mario & Luigi

Ai đã hoàn thành Hard Lockdown cho mềnh hỏi chút nhỉ:
    - Có ai đã gặp trường hợp này chưa: hoàn thành hard lockdown sau 26 round thông thường như mọi người nói là được 25K euro, DE silver 30d, exp (ko nhớ là được nhiêu) nhưng trường hợp của mềnh là chỉ được 25K euro, exp và ko được DE 30d là sao :-?. Người trong cùng team thì có người được DEs 2d, có người không?
    - Như nói ở trên thì mềnh muốn hỏi là có cần fai lấy hết 26 box ko hay chỉ cần hoàn thành 26 round thôi. Vì team mềnh để lỡ mất 1 box :D. Mềnh muốn hỏi thêm nữa là lúc xong round thứ 26 thì thấy con boss to xuất hiện nhưng sau đó trận đấu kết thúc luôn mà ko phải giết boss đóa. Như thế là sao :-?

2. megaman2607

megaman2607 Legend of Zelda

Tất nhiên là phải lấy 26 box đơn giản vì... k ai dám thử để mất 1 box xem điều gì xảy ra cả vì qua map này rất tốn xiền :)) =))
    Chuyện con boss thì nghe nói còn 1 map LD nữa chưa cập nhật, chứ con boss này k ra (nghĩ là em Eva dag trong đó =)) ), nhưng biết đâu...
    Mà k hiểu đc bác lỡ cái box kiểu gì nhỉ.

3. gamevnn_vn

gamevnn_vn Mario & Luigi

Thì đang nói chuyện đt với thằng bạn, wen khuấy mất mình là người cuối cùng còn sống sót nên đến lúc nhìn lại thì ôi thôi ai tai.....round mới đã bắt đầu :(. Thôi đành phải kiếm lại 69Gc mua cái combat respawn để thử lại xem thế nào :(

4. G36k

G36k Donkey Kong

Bên A.V.A hàn , JP có nv nữ ko nhỉ :-?

5. stup

stup The Warrior of Light

cho hỏi là em dow bản full ava ijji của us trên trang chủ nhưng dow về là version 7xx trong khi bấy giờ la ver 1050 ,nên phải đợi update lâu quá,ai có link bản full mới nhât cho xin được không

6. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

7. gooddriver

gooddriver Youtube Master Race

Bạn có thể nói rõ hơn được không súng Expendale là sao với lại làm sao để xài mà không bị mất???

8. G36k

G36k Donkey Kong

^
    Các loại súng yêu cầu cấp vịt thì có thể Mua với giá = 1/10 giá gốc . Nhưng có điều là không sửa được súng =)) ( cái dòng đỏ đỏ là Durability - độ bền của súng ) DÙng nhiều thì vứt đi :))

Nếu bạn muốn mua súng vĩnh viễn thì Chọn Permanent .
    expandable Như kiểu là thuê súng đấy =.=!

Chỉnh sửa cuối: 9/11/10
  9. giuaconphozx

giuaconphozx Youtube Master Race

không kết nối đc với sever ai giup với

10. empry

empry Mr & Ms Pac-Man

anh DVN ơi, nếu ngoài hàng net dùng CSM chống ghi vào ổ đĩa thì phải làm sao :| em xả nén vào ổ D thì nó giới hạn em lại, có cách nào ko anh. Thanks ạ :)

11. DVN

Vấn đề này thì tôi ko giúp dc gì , cái này cậu nên nói với chủ tiệm net vì họ mới có thể điều chỉnh lại CSM :)

12. Clone001

Clone001 Dragon Quest

ai giúp với :|

13. loveno11994

loveno11994 Youtube Master Race

^
    Đang định vô pót 1 bài như vầy hỏi về cái bug này thì có người hỏi trước mình, mình cũng bị y như tình trạng của bạn trên, update xong bình thường ko báo lỗi gì hết, nhấn start game thì ko có gì xảy ra cũng như báo lỗi, nhấn alt+ctrl+del thì thấy AVA.exe đang chạy, lên forum ijji thì chả có ai chỉ, thằng GM kêu tắt bỏ firewall của antivirus thì chơi dc mà mình lúc nào cũng tắt firewall của thèng bitdefender rùi mới chơi game ko à, hên lắm nó mới vô dc, xong thoát ra vẫn đâu hoàng đấy, uninstall mấy lần luôn mà cũng chẳng ra sao, bị mấy ngày rùi, có mấy thằng trên forum ijji bị cả tháng luôn mà GM chả thèm ra mặt nói cái gì hết :|, anh em ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục vơi, muốn chơi lắm rùi :((

14. gamevnn_vn

gamevnn_vn Mario & Luigi

Sao bạn không thử giải nén vào ổ C ý. Chấp nhận mất thời gian giải nén từ usb sang ổ C. Vì thông thường thì mình thấy ít hàng net nào khóa cả ổ C.

Tại vì câu hỏi của bạn được trả lời quá nhiều lần rồi nên GM trên đó họ cũng không muốn nhắc lại nữa. Cách sửa lỗi: bạn nhấn ctrl+alt+del xóa file AVA.exe đi rồi chạy lại, cứ tiếp tục như thế nếu vẫn bị lỗi đấy đến khi nào vào được thì thôi. Đối với các bạn chơi ngoài hàng net nếu dính lỗi đấy thì lên google search: process explorer, kill cái reactor đi rồi thử vào lại.

15. DVN

Thực ra lỗi này ko phải ít người bị nhưng cách khắc phục cụ thể thì ko có , lần sau bị thế thì end process Reactor.exe đi , dùng youruninstall xóa sạch trong registry đi rồi cài lại Reactor , GM nói tắt firewall với antinirus đi ko hẳn là ko có cơ sở , do AVA xung đột với số phần mềm antivirus , software hoặc do lỗi Win cũng hay gây ra hiện tượng này , tốt nhất khi cài lại Reactor thì nên tắt hẳn antivirus trên system tray hoặc remove đi cũng dc , sau đó chạy thử lại Reactor xem thế nào .

@:có 1 lưu ý nhỏ đối với các bạn chơi AVA , thường khi thoát game Reactor sẽ chạy 1 số banner như thông báo kiểu dạng add medals lên facebook chẳng hạn , nên để Reactor chạy hết thì hãng click GameStart , nếu click ngay sẽ dẫn đến lỗi " Game already running " .

16. loveno11994

loveno11994 Youtube Master Race

Cái chỗ tô đậm phía trên hem hiểu lắm, registry là chỗ nào vậy :|

17. DVN

Youruninstall là 1 soft dùng để gỡ bỏ ứng dụng như add or remove của Windows nhưng chuyên nghiệp hơn , khi xóa Reactor đi nó sẽ tự động xóa luôn các thành phần liên quan đến Reactor trong registry đi , còn chi tiết thì google :)

18. cate.archer

cate.archer Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 tí
    làm thế nào để kiếm lucky shot vậy
    cái daily nó bắt kiếm 8 cái mà mức độ chỉ medium thôi
    mà thấy kiếm còn khó hơn cái difficult
    với sắp tới sắp ra cái stamp thì Pm nên mua p90 hơn hay kriss hơn nhỉ
    loanh quanh chạy đi nhặt súng bắn thử mà chưa nhặt được kriss bao giờ
    p90 thì đếm trên đầu ngón tay

19. Clone001

Clone001 Dragon Quest

Nó bị lỗi này là sao vậy bà con :|

20. G36k

G36k Donkey Kong

Thử Xóa Các file trong Game Guard đi xem :)